Author Topic: การกด MOTS เป็นเรื่องที่น่ารังเกียจหรือครับ  (Read 6075 times)

Kaiserz357

• All Star Team
    • View Profile
พอดีวันนี้ผมไล่อ่านกระทู้เก่าๆ

เห็นมีการลงนาม NO MOTS บ้าง

ระบายความรู้สึกแย่ๆที่โดน MOTS บ้าง

ผมพึ่งมาเล่นได้ ซีซั่นแรก เลยไม่กล้ากด

ผมเข้าใจว่ามันน่าจะเป็นสิทธิ์โดยชอบธรรม

แต่ก็อยากรู้เรื่องมารยาทของการเล่น ที่ทำกันนะครับ

charcoal

• Professional team
  • **
หมั่นไส้ทีมไหนก็กดทีมนั้น หรือหนีตกชั้นก็กดทีมหนีด้วยกัน หรือแย่งแชมป์กันก็กดทีมที่แย่งกับเรา

คuไม่มีดี

• Legendary Team
ไม่มีหลักเกณฑ์อะไรทั้งนั้นครับ เป็นส่วนหนึ่งของการวางแผนการเล่นครับ
บองคนกดเพราะวางแผนในการแย่งชิงคะแนนเพื่ออันดับในตาราง
บางคนกดเพราะความหมั่นไส้ หรือเพื่อความสะใจของตนเอง
ถ้าคิดจะกดก็กดไปครับ ไม่ต้องมานั่งกังวลอะไร
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น Mots ไม่ได้เป็นหลักประกันว่ากดแล้วจะต้องชนะ
และมีให้เห็นเยอะแยะที่กดแล้วก็แพ้

สรุปก็คืออยากใช้ก็ใช้ไปเถอะครับ เขามีมาให้ใช้
ปล่อยให้ Mots มันเป็นแพะต่อไปเถอะครับ ไม่ต้องรกสมอง

:P :P :P 8) 8)

Alieninho

• Moderator
อยากกดก็กดได้ครับ ตามสิทที่ได้รับ 2 มอสต่อ 1 ฤดูกาล

slowowls

• .....
เหลืออีก 1 มอทส ให้กด :-[

แต่ไม่รู้จะโดนกี่ มอทส :o

pongiko

• National Team
อยากกด ก้อกดครับ อยากได้แคร์

pepsicykt

กดได้ตามใจครับ ไม่ต้องคิดมาก อย่าหลอกดาวก็พอล่ะครับ
" ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด"

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
พอดีวันนี้ผมไล่อ่านกระทู้เก่าๆ

เห็นมีการลงนาม NO MOTS บ้าง

ระบายความรู้สึกแย่ๆที่โดน MOTS บ้าง

ผมพึ่งมาเล่นได้ ซีซั่นแรก เลยไม่กล้ากด

ผมเข้าใจว่ามันน่าจะเป็นสิทธิ์โดยชอบธรรม

แต่ก็อยากรู้เรื่องมารยาทของการเล่น ที่ทำกันนะครับ

ไม่ได้น่ารังเกียจเลยครับ มันเป็นแท๊คติคอันนึงที่ทุกคนมีใช้อย่างเท่าเทียม

ส่วนใหญ่ที่โดนไปแล้วมาบ่นจะเป็นพวกเล่นลีคที่มีคนเล่นและทีมคนนั้นเหนือกว่าทีมคนอื่นพอประมาณ

จะโดนรุมกดบ่อยกว่าคนอื่นโดยไม่ตั้งใจครับ

ส่วนมารยาทคือถ้าไปตกลงกันว่าไม่ใช้มอทแต่แรกก้อไม่ควรจะใช้ครับแค่นั้น

แค่ซื่อสัตย์ต่อสัญญาที่ให้ตอนแรกพอครับ นอกนั้นกดๆไปเถอะ

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

Gizmo22

:)
 จะบอกให้นะครับ พอผ่านซีซั่นไป
เซิฟเวอร์จะลบคำบรรยาย รวมทั้งคอมเมนต์ต่างๆ

ดังนั้นมีให้ใช้ ซีซั่นละ 2ครั้ง ก็ใช้ๆไปเถอะครับ

gumansui

โดนจัดไปแล้ว 3 mots  >:(

ToTO

• แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า
จงภูมิใจเถิดที่โดน mots

ในความเห็นผม  :-[  MOTS คือ การแสดงการให้เกียรติชนิดหนึ่งคับ  เปรียบเสมือนการทำความเคารพอย่างสูงสุดๆ และ มีความหมายว่าทีมโดนมอสต้องมีอะไรดีเกินกว่าวิธีปกติจะเอาชัยได้ 

ทุกๆทีมจะมีแค่ 2 mots ต่อฤดูกาล  ถ้าเราโดน mots จากทีมๆใดก้อตามแสดงได้ว่า ทีมเรามีค่าควรคู่กับการ mots  ถึงขนาดทีมๆนั้นต้องจัด mots ที่อันมีอยุ่น้อยนิดให้กับเรา

ถ้าเราเจอทีมๆไหนแล้วเค้าไม่ยอม mots เรา แสดงว่าทีมๆนั้นเค้าไม่เห็นเราอยู่ในสายตา ไม่ให้เกียรติเราอย่างแรงส์ และมองทีมเราเปนแค่ทีมทางผ่านเท่านั้น 555

หลายๆทีมอาจจะมีการกลัว mots จนต้องมีการ psycho กันเปนว่าเปนว่าเล่น    ผมว่าไม่จำเปนคับ

การโดน mots เปรียบเหมือนการแสดงความเคารพอย่างสูงสุด  ผู้ที่โดนควรจะภูมิใจ เหมือนได้รับการต้อนรับอย่างดี  สมเกียรติเปนอย่างยิ่ง

สุดท้าย เราเปนคนไทยคับ เหมือนมีคนสวัสดีมา เราต้องสวัสดีตอบ  หลายๆคนได้รับการเคารพอย่างสูงสุดแบบนี้ในเลกแรก 

ก้อจะต้องเคารพตอบในเลกหลัง เพื่อไม่ให้น่าเกียจคล้ายเราเอาแต่ได้ หรือหยิ่งจนเกินไป   :P :P

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

kij2522

• Youth team
  • *
จัดแบบ มอมชนมอทคับ สวัสดีกันทั้งคู่ ;)

Karand United

ก่อนกดพึงระลึกให้ดีนะครับว่า คุณกด Mots ใส่คู่แข่งไปแล้ว
ระวังคู่แข่ง Mots คืนในการเจอกันครั้งหน้า หากว่ายังไม่ตายจากกันในลีค

voteno

ลองเอาชนะมอทดูสิ..จะรู้ว่ามันสะใจมากกว่าเก่าขนาดไหน

อีกอย่างมันจะเป็นดรรชนีอีกตัว ว่าเราจะขึ้นชั้นไปเจอคู่ต่อสู้ที่โหดกว่าลีคเดิมได้หรือยัง ถ้าผลออกมาเราชนะได้ หรืออย่างน้อยเสมอ แสดงว่าเราพร้อมจะขึ้นชั้นไปเจอทีมทีี่โหดขึ้นแล้วครับ

อย่าได้เสียอารมณ์ไปเลย..พี่น้องชาว GKO >:((แต่ถ้าโดนบ่อยเกินเหตุ ถือว่าทีมเราโหดเกินหน้าเกินตา ชาวบ้านเค้าหมั่นไส้ 55)

bgclub

• Youth team
  • *
จงภูมิใจเถิดที่โดน mots

ในความเห็นผม  :-[  MOTS คือ การแสดงการให้เกียรติชนิดหนึ่งคับ  เปรียบเสมือนการทำความเคารพอย่างสูงสุดๆ และ มีความหมายว่าทีมโดนมอสต้องมีอะไรดีเกินกว่าวิธีปกติจะเอาชัยได้ 

ทุกๆทีมจะมีแค่ 2 mots ต่อฤดูกาล  ถ้าเราโดน mots จากทีมๆใดก้อตามแสดงได้ว่า ทีมเรามีค่าควรคู่กับการ mots  ถึงขนาดทีมๆนั้นต้องจัด mots ที่อันมีอยุ่น้อยนิดให้กับเรา

ถ้าเราเจอทีมๆไหนแล้วเค้าไม่ยอม mots เรา แสดงว่าทีมๆนั้นเค้าไม่เห็นเราอยู่ในสายตา ไม่ให้เกียรติเราอย่างแรงส์ และมองทีมเราเปนแค่ทีมทางผ่านเท่านั้น 555

หลายๆทีมอาจจะมีการกลัว mots จนต้องมีการ psycho กันเปนว่าเปนว่าเล่น    ผมว่าไม่จำเปนคับ

การโดน mots เปรียบเหมือนการแสดงความเคารพอย่างสูงสุด  ผู้ที่โดนควรจะภูมิใจ เหมือนได้รับการต้อนรับอย่างดี  สมเกียรติเปนอย่างยิ่ง

สุดท้าย เราเปนคนไทยคับ เหมือนมีคนสวัสดีมา เราต้องสวัสดีตอบ  หลายๆคนได้รับการเคารพอย่างสูงสุดแบบนี้ในเลกแรก 

ก้อจะต้องเคารพตอบในเลกหลัง เพื่อไม่ให้น่าเกียจคล้ายเราเอาแต่ได้ หรือหยิ่งจนเกินไป   :P :P

ตามนี้แหล่ะครับ!  คิดบวกเข้าไว้เน้อสูเขา!!!!!!!!!!! :-X :-X :-X

slowowls

• .....
กะอยู่แล้ว กระทู้ที่เกี่ยวกับ Mots มักจะมีคนเข้ามาตอบกันเยอะเสมอ ชอบ ไม่ชอบ มอทส์มันก็เป็นเรื่องกระทบกระเทือนจิตใจคนGKOเสมอ :-X

noeiwoon

• 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。
อย่ากด เพราะฮั๊วะกัน
(กดเพื่อช่วยเพื่อนให้ได้แชมป์หรือรอดตกชั้น)
น่าอายนะ แต่ถ้าไม่แคร์สื่อ ก้อกดได้

:) :) :) :) :)

Mr.Es

(กดเพื่อช่วยเพื่อนให้ได้แชมป์หรือรอดตกชั้น)
น่าอายนะ แต่ถ้าไม่แคร์สื่อ ก้อกดได้

อาจเข้าข่าย (1-e) Any action that benefits any  other person expressly such as match-fixing.

noeiwoon

• 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。

อ่ะ งี้ก้อกดไม่ได้แล้วสินะ (เพิ่งเห็นกฏใหม่)

อาจเข้าข่าย (1-e) Any action that benefits any  other person expressly such as match-fixing.

anosung

มีคนมาสวัสดิสี่ครั้งแล้วตรูจะสวัสดีตอบได้กี่ครั้งเนี่ย >:( >:( >:( >:(อยากมีสิบหกมอทจะได้สวัสดิ์ตอบให้ครบทุกคนเดี๋ยวหาว่าตรูหยิ่งมีคนมาสวัสดีแล้วไม่สวัสดีตอบ :-X :-X :-X

Antonio

LIKE !!!

8)
IDOL in My Heart "LIVERPOOL"

I live in BANGKOK, I'm "BANGKOK UNITED"

DREAM COME TRUE "ANTONIO F.C."

SPORTS GOSSIP T-Sports Channel True 112

SPORTS INSIGHT T-Sports Channel True 112

slowowls

• .....
ถ้ามีหลักฐานตรวจสอบได้ว่ามีPMหรือโพสไรตรงใหนไปให้กดมอทส์อันนี้ผมว่าเข้าข่าย Match Fixingได้นะ ถึงมอทส์จะไม่ได้การันตีว่ากดแล้วจะชนะก็ตาม แต่ในทางกลับกันถ้าฮั๊วกันปากเปล่าเป็นเพื่อนกันจริงๆ มารุมกดใส่ ไร้หลักฐานตรวจสอบนี่ แน่นอน รอรับมอทส์ฟรี รัว รัว :-[

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน

อ่ะ งี้ก้อกดไม่ได้แล้วสินะ (เพิ่งเห็นกฏใหม่)

ถ้าเพื่อรักต้องยอมผิดกฏนะ ^^

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

คuไม่มีดี

ถ้าเพื่อรักต้องยอมผิดกฏนะ ^^

ระวังจะโดนเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหดนะ

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
ทั้งน่ารังเกียจ และน่ารัก

ถ้าโดนมอสเดียว ต่อฤดูกาล ... มันน่ารักมากกก คุ้มๆ
ถ้าโดน 2 มอส ต่อฤดูกาล ... เฉยๆ ยุติธรรมดี ทีมผมมอสก็ใช้ 2 มอส
ถ้าโดน 3 มอส ขึ้นไป ... แว๊กๆๆ โกงงงงงงง น่ารังเกียจๆๆๆๆ

ปล.
ปีแรก ลีค D โดนไป 4 มอส
ปีสอง ลีค C โดนไป 3 มอส
ปีสาม ลีค B โดนไป 3 มอส (ปีที่แล้ว)
ส่วนปีนี้ น่าจะโดน 3 มอส เหมือนปีที่แล้ว