Author Topic: ผลกระทบจากการที่ความฟิตไม่อัพเดตวันนี้  (Read 9993 times)

Man BG

• All Star Team
    • View Profile
จากการที่ความฟิตไม่อัพเดตในวันนี้ ส่งผลกระทบต่อหลายๆทีมที่มีนักเตะติดทีมชาติหลายราย
เรามาช่วยกันเสนอแนวคิดที่มันยุติธรรมต่อทุกฝ่ายกันดีกว่าครับ
  :(

Florian Budo  (C)

เอ็นม่า

• National Team
ถ้าความฟิตน้อยเกี่ยวข้องกับการที่นักเตะลงสนามแล้วจะเจ็บง่ายขึ้น

อยากเสนอให้ นักเตะที่เจ็บ ในวันนี้หายเป็นปลิดทิ้ง ทุกทีมครับ

:o :o :o
ROCK & ROLL - เวลาปั้น ต้องปั้นอย่างมีสเต็ป .. เวลาแพ้  ต้องแพ้อย่างมีสไตล์

Man BG

สําหรับผม วันนี้ผมเป็นฝ่ายชนะ " ไม่สนับสนุนให้มีการแข่งใหม่ครับ " ยังไงก็ได้ที่ไม่ต้องแข่งใหม่ เพราะมันไม่ยุติธรรมต่อผู้ชนะเลย คู่ต่อสู้ก็จะเห็นข้อผิดพลาดทีมเขาในวันนี้ แล้วนํากลับไปแก้ไขเพื่อมาสู้กับเราในนัดแข่งใหม่ ก็เท่ากับ นัดนี้ผู้ชนะก็เสียเปรียบเหมือนเผยแผนที่จะใช้ให้คู่ต่อสู้ได้เห็น เห็นใจคนอื่นบ้างครับ " อย่าเห็นแก่ตัว "

ZAJOE7

• Professional team
  • **
ผมโดน เต็มๆ คับ เพราะ นักเตะ ผม ไป ติด ทีม ชาติ เกือบ 11 ตัว แล้ว มันไม่ ฟิตพอดี คือ 89% ถ้า ระบบไม่ รวน ก็ จะ 92% ผล แพ้ ชนะ ไม่ว่า คับ แอด มิน ต้อง ออก มา รับ ผิด ชอบ เพราะ เกมส์ นี้ เรื่อง ความ ฟิต มี ผล!!!

noeiwoon

• Legendary Team
  • 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。
เงินนนนนนนนน เท่านั้นที่ต้องการ เอาเงินมาฟาดหัวเท่านั้นนนนนนน
7 ตัวไม่ฟิตเชียวนะ อย่าเห็นแก่ตัว เหมือนที่น้องแมนบอกจริงๆแหละ
ของจริงต้นสังกัดยังสามารถเรียกร้องค่าเสียหายได้เลยจากเกมทีมชาติ
« Last Edit: July 28, 2012, 09:28:46 AM by noeiwoon »

jibjibaswan

• **
นักเตะผมที่ไปเล่นทีมชาติมาก็มาเจ็บ 33 วัน
แล้วผมก็ยังงงว่าทีมที่ผมเจอแพ้ทีมที่ผมถล่มมาทั้งนั้น
ใจผมสองครึ่ง ของเขาครึ่งใจ เหลือ 10 ตัวด้วยครึ่งชม
เจอโกลเขาเซฟ ทั้งๆที่ UNH ไหนบอกว่า ถ้าไม่ต่อสัญญามันจะมีผล นี่มันไม่จริงเลย
ความฟิตหาย ส่งผลมากมายเลยครับ ไม่ไหวๆ :'(

Mr.Es

ตามความคิดเห็นส่วนตัว

อาจจะสามารถแข่งใหม่ได้ แต่สิ่งที่ต้องแลกมา ระบบอาจจะต้องยืดตารางการแข่งขันทั้งหมดไป 1 สัปดาห์ จะเป็น1สัปดาห์ว่างๆคล้ายๆช่วงปิดซีซํ่น ไม่แน่ใจว่าแอดมินจะใช้วิธีนี้

aog5555

ผมว่าแอดมินควรจะทำ 2 วิธีต่อไปนี้นะครับ (วิธีใดวิธีหนึ่ง)
1.) ให้นักเตะที่เจ็บการในการแข่งวันที่ 28 ก.ค.55 ให้หายเจ็บทั้งหมด + ความฟิตให้เพิ่มขึ้น 2 เท่าจากเดิม หรือกลับเป็น 100 % เท่าเดิม
2.) จ่ายค่าเสียหาย ทีมละ 500 K หรือตามสภาพจริง ที่มีความเสียหายจริงเท่าันั้น (เริ่มต้นจ่าย 50 K)

Man BG

ผมขอเสนอนะครับ

1.คืนโบนัสการฝึกรายวันให้นักเตะทุกตัวย้อนหลังด้วย 1 วัน
2.คืนความฟิตให้นักเตะทุกตัวย้อนหลังด้วย 3%
3.ยกเลิกอาการบาดเจ็บทั้งหมดของนักเตะทุกทีมในวันนี้
4.แอดมินจ่ายค่าชดเชยให้ทุกทีม

ป.ล. เหตุการณ์นี้ กระทบต่อทุกทีมครับ แม้ว่าจะชนะก็ตาม เพราะนักเตะไม่ฟิต ถ้าฟิตอาจจะชนะได้มากกว่าเดิมก็ได้

KLAA-NO

สําหรับผม วันนี้ผมเป็นฝ่ายชนะ " ไม่สนับสนุนให้มีการแข่งใหม่ครับ " ยังไงก็ได้ที่ไม่ต้องแข่งใหม่ เพราะมันไม่ยุติธรรมต่อผู้ชนะเลย คู่ต่อสู้ก็จะเห็นข้อผิดพลาดทีมเขาในวันนี้ แล้วนํากลับไปแก้ไขเพื่อมาสู้กับเราในนัดแข่งใหม่ ก็เท่ากับ นัดนี้ผู้ชนะก็เสียเปรียบเหมือนเผยแผนที่จะใช้ให้คู่ต่อสู้ได้เห็น เห็นใจคนอื่นบ้างครับ " อย่าเห็นแก่ตัว "
ใช่ๆ อย่าเห็นแก่ตัว :P

aog5555

สำหรับการแข่งใหม่ ผมว่า มันจะมีปัญหาสำหรับทีมที่ชนะ เพราะ ถ้าแข่งใหม่แล้วแพ้ การที่ชนะครั้งก่อนมีค่าเท่ากับ 0 ดังนั้นผมจึงอยากให้ไม่มีการแข่งใหม่ แต่อยากให้มีการรับผิดชอบในเรื่องนี้ ออกมารับผิดชอบ และ ขอโทษผ่านทาง forum หรือ facebook เป็นเวลา 7 วัน เพื่อแสดงความขอโทษ และปรับปรุงระบบเพื่อไม่ให้เกิดปัญหาแบบนี้ขึ้นอีก

แล้วคุณคิดว่า ทำไมแอดมินไม่อัพความฟิตให้อ่ะครับ
« Last Edit: July 28, 2012, 09:30:18 AM by aog5555 »

- -

ความฟิตได้หมด ต่อให้ติดทีมชาติก็เหอะครับ อิอิอิ เมื่อวาน 95% อัพทุกตัว เตะคัสตรอมวันอังคารด้วยนะ แต่กระชับมิตรไม่เอาลงเตะ  :-[ :-[ :-[

pepsicykt

กองหน้าโหดผมใครจะรับผิดชอบเจ็บ 37 วัน ฤดูการนี้ Hot มาก ลง 4 ยิง 6 mom 2 ขาดตัวนี้ไปผมกระทบแน่นอน แต่ก็ไม่โทษระบบละครับ แค่อยากได้คำขอโทษหรือคำชี้แจงจาก admin แค่นั้นพอ เพราะผมเองก็ไม่ใช่ premium ด้วยดิ
" ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด"

Mr.Es

1.คืนโบนัสการฝึกรายวันให้นักเตะทุกตัวย้อนหลังด้วย 1 วัน
2.คืนความฟิตให้นักเตะทุกตัวย้อนหลังด้วย 3%
3.ยกเลิกอาการบาดเจ็บทั้งหมดของนักเตะทุกทีมในวันนี้

ป.ล. เหตุการณ์นี้ กระทบต่อทุกทีมครับ แม้ว่าจะชนะก็ตาม เพราะนักเตะไม่ฟิต ถ้าฟิตอาจจะชนะได้มากกว่าเดิมก็ได้

เห็นด้วย1,2,3 แต่4นี่ประเมินยาก

เพิ่มเติมฟอรั่มต่างประเทศเกี่ยวกับเรื่องนี้

[Bug]Daily not update (28/07/2012)

No Fitness and Training today ?

Kwise

• Youth team
  • *
ขอ ตัวเจ็บ คืน ก็พอออออออออออออ Mordikai Shepard http://www.gokickoff.com/team_player_detail.php?player_id=2966158 ,, Siriphon Phimpru http://www.gokickoff.com/team_player_detail.php?player_id=2699461

Karand United

เงินนนนนนนนน เท่านั้นที่ต้องการ เอาเงินมาฟาดหัวเท่านั้นนนนนนน
7 ตัวไม่ฟิตเชียวนะ อย่าเห็นแก่ตัว เหมือนที่น้องแมนบอกจริงๆแหละ
ของจริงต้นสังกัดยังสามารถเรียกร้องค่าเสียหายได้เลยจากเกมทีมชาติ

ขำป้าเนยอ่ะ เรียกร้องจะเอาเงินนน ตั้งแต่หน้าแชทละ
 :P
ขอให้แอดมวยมันคืนทั้งความฟิด โบนัสการฝึก และเงินนนมาให้พวกเราด้วยเถิด

noeiwoon

• 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。

ในทางกลับกัน ถ้าทีมที่ชนะเจอกลับทีมที่ที่มีนักเตะเล่นทีมชาติมากกว่าหละ?
ดังนั้นถ้าเป็นการยุติธรรมกะทั้งสองฝ่ายก้อต้องจ่ายเงินเป็นค่าชดเชยตามที่ คห. ก่อนหน้านี้บอกอ่ะ จ่ายตามความเสียหาย โดยจ่ายให้ทุกทีมที่มีนักเตะไปเล่นทีมชาติ

noeiwoon

ขำป้าเนยอ่ะ เรียกร้องจะเอาเงินนน ตั้งแต่หน้าแชทละ
ขอให้แอดมวยมันคืนทั้งความฟิด โบนัสการฝึก และเงินนนมาให้พวกเราด้วยเถิด

เงินสำคัญนะ  :P :P :P :P :P

Mr.Es

เท่าไหร่ดีหล่ะ ตัว 5 G พอมั้ย

MR.Salt

• **
เอาไงก็ได้ แต่แอดมินควรออกมารับผิดชอบบ้าง

noeiwoon

เท่าไหร่ดีหล่ะ ตัว 5 G พอมั้ย

ต้องตัวละไม่ต่ำกว่า 100k สิ  >:( >:( >:( >:( >:(
นักเตะทีมเนยวุ้นมีจิตใจอ่อนโยนนะ ถูกกระทบแรงๆๆไม่ได้  :'( :'( :'( :'( :'(

คuไม่มีดี

ยอมรับครับว่าเมื่อเช้าก่อนแข่งเข้ามาเช็ค หงุุดหงิดพอสมควรที่ความฟิตนักเตะไม่ขึ้นมา
สอบถามใครๆในแชท ก็ไม่ค่อยเห็นมีใครให้ความสนใจ แล้วตอนนี้ไม่รู้จะมาบ่นกันเพื่ออะไร
พี่พูดมาวันนี้ทีมผมแพ้นะครับ แต่ผมก็ยอมรับ เพราะเมื่อทีมผมความฟิตไม่ขึ้น คู่แข่งก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน
โดยส่วนตัวขอแค่การชดเชยความฟิตให้นักเตะก็พอ อย่าให้ถึงต้องไปฟื้นฟูความฟิตเองเลย มันเปลือง

ทีมที่ได้รับผลกระทบจริงๆเป็นส่วนของ
1.ทีมเทพมีนักเตะหลักติดทีมชาติมาก
2.ทีมที่ใช้นักเตะจำนวนไม่มาก สลับหมุนเวียน แล้วใช้ความฟิตคาบเส้นพอดี

ปัญหาจริงๆ ผมว่าเป็นเรื่องนักเตะที่ไปติดทีมชาตินะ ทีมที่นักเตะต้องเตะทีมชาติเยอะๆน่าเห็นใจ
แต่ติดทีมชาตินี่นักเตะต้องลงด้วยนะ ไม่ใช่มีแต่ชื่อว่าติดทีมชาติ
ส่วนเรื่องนักเตะบาดเจ็บ ความฟิตระดับ 92-100 ไม่แตกต่างกันหรอกครับ

คuไม่มีดี

ความฟิต กับ การฝึก ของวันนี้กลับมาแล้วนะ

ขายตั๋วผี

• Yes We CAN!!
ความฟิตกับนักเตะเจ็บไม่เกี่ยวกันไม่ใช่รึครับ ผมเคยความฟิตทั้งทีมเหลือ50กว่า ยังไม่เห็นจะเจ็บจะตาย

ค่าเสียหายเนี่ยอยากได้ ความฟิตกับค่าเทรนคืนให้ครบก็พอ ในทีมมีนักเตะเล่นทีมชาติ2ตัวเลยไม่กระทบเท่าไหร่.

liverfishza

มันก็เป็นทั้งระบบแหละ จะบ่นทำไม ถถถถถถถถถถถถถถถถถ :D