Author Topic: รบกวนคนปั้นเด็ก แนะนำหน่อยครับ  (Read 5099 times)

Sweety

• Youth team
  • *
    • View Profile
พอดีผมจะปั้น mc อะครับ ต้องเทรนอันไหนก่อน(ผมแนบรูปสเตตัสให้ดูนะครับ)

ปล.หากผมไปแย่ง mc ตัวนี้มาจากทีมที่ต้องการ ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• Legendary Team
  • วันนี้ วันนั้น วันไหน
ถ้าเป็นผม จะเน้น กายภาพ ไม่รวมกระโดดนะ

อาจจะแนะนำไม่ค่อยดีอ่ะ ผมไม่ได้เล่น MC แต่กายภาพสำคัญสุด  ;) ;) ;) ;)

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

Sweety

• *
ถ้าเป็นผม จะเน้น กายภาพ ไม่รวมกระโดดนะ

อาจจะแนะนำไม่ค่อยดีอ่ะ ผมไม่ได้เล่น MC แต่กายภาพสำคัญสุด  ;) ;) ;) ;)

ขอบคุณนะครับ รอ ผู้รู้ท่านต่อไปมาช่วยแถลงไข

zachai

• *
http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=7.0
ลองดูลิงค์นี้ก่อนครับ..เพราะมานจะบอกว่า..เวลาเราเลือกซื้อนักเตะให้ดูค่าตรงไหน..ผมคิดว่า..เราก้อควรที่จะพัฒนาตรงส่วนนั้นก่อนครับ.. :D

Tackey Anderssen

• นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
กายภาพก่อน ตามด้วยเลี้ยงบอลนะ ดูแววแล้วเล่นตัวรุกน่าจะรุ่ง
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

ToTO

• All Star Team
  • แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า
พอดีผมจะปั้น mc อะครับ ต้องเทรนอันไหนก่อน(ผมแนบรูปสเตตัสให้ดูนะครับ)

ปล.หากผมไปแย่ง mc ตัวนี้มาจากทีมที่ต้องการ ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เทรนตามแผนที่เราจะเล่นคับพี่น้อง 

ที่สำคัญอย่าไปพลาดเทรน  jump กะ heading เปนพอ เด๋วจะเศร้าเอา

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

Sweety

• *
ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ช่วยตอบคำถามผม

Yorozuya

• National Team
    • ของพรีเมี่ยม ของขวัญ ของแจกลูกค้า
เป็นผมจะเริ่มจาก Teamwork > Off the Ball > Creativity > Technique

Chloro

ต้องดู LA ครับ ถ้า LA เยอะๆก็กายภาพ 12 ก่อนแล้วไปลง ส่วนอื่น แล้วค่อยมาอัพกายภาพ14(อย่างน้อย) แต่ถ้า LA น้อย กายภาพยาวๆไปเลย ส่วนอื่น 10 พอ ส่วนตัวผมนะ MC ถ้า LA น้อย ขายๆอย่าปั้นใช้เอง

slowowls

• .....
 :Dโทดที อ่านกระทู้ผิด นึกว่ารบกวนคนปั๊ม แวะที่นี่เลยครับ  :(
« Last Edit: February 20, 2012, 05:50:44 PM by slowowls »

เรๅจะโต

• กินน้ำมันตับปลากันเหอะ
อย่าลืมปั้น Decisions ให้ได้ซัก 13 เป็นอย่างน้อยด้วยนะครับ ผมว่าตั้งแต่กลางลงมา Decisions สำคัญไม่ใช่น้อย
นายประตูผมชอบยืนขาตายบ่อยๆ พอ Decisions มากกว่า 13 ผมไม่เห็นมันขาตายอีกแล้ว หรือมันบังเอิญก็ไม่รู้นะ  เอ๊ะ ถาม MC ไม่ใช่เหรอครับ
:-[

The old man

ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิดดาว2/6/3ของโจ้ เดอะค้อปไทยแลนด์ MCส่วนใหญ่จะเน้นตัดเกมส์นะ ปะทะ-ยืนตำแหน่ง-ตัดสินใจไม่ควรต่ำกว่า13 ที่เหลือก็กายภาพไม่เน้นโดดกับโหม่ง ส่วนถ้าจะให้จ่ายบอลเก่งก็ต้องฝึกความคิดสร้างสรรค์ซัก11เป็นอย่างน้อย ถ้าดาวเหลือก็ฝึกเลี้ยงบอลกับยิงไกลเพิ่มแค่นี้ก็น่าจะโอเคแล้ว
« Last Edit: February 20, 2012, 11:23:59 PM by The old man »

Sweety

• *
ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิดดาว2/6/3ของโจ้ เดอะค้อปไทยแลนด์ MCส่วนใหญ่จะเน้นตัดเกมส์นะ ปะทะ-ยืนตำแหน่ง-ตัดสินใจไม่ควรต่ำกว่า13 ที่เหลือก็กายภาพไม่เน้นโดดกับโหม่ง ส่วนถ้าจะให้จ่ายบอลเก่งก็ต้องฝึกความคิดสร้างสรรค์ซัก11เป็นอย่างน้อย ถ้าดาวเหลือก็ฝึกเลี้ยงบอลกับยิงไกลเพิ่มแค่นี้ก็น่าจะโอเคแล้ว

ใช่เลยครับผมไปบิดตอนสุดท้ายพอดี ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ

takroon

• Professional team
  • **
กองกลางเป็นไปได้อัพมันทุกค่ายกเว้น โกล์ครับ จะครบเครื่องที่สุด

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
กองกลางเป็นไปได้อัพมันทุกค่ายกเว้น โกล์ครับ จะครบเครื่องที่สุด

เห็นด้วยครับ แต่คงต้อง LA 10 ขึ้นไปถึงจะพอ -*-

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

aunny07

• Dornmong United
MC สำคัญทั้ง เกมส์รุก เกมส์รับ ผมว่าต้องไปดูก่อนว่าทีมของท่าน เหมาะกับแผนอะไรครับ  ปะกบตัว  โซน  เข้าบอลเร็ว รอปะชิด  หาช่องว่าง  รักษาตำแหน่ง    :) :)
Dornmong United

Gizmo22

:o
LA [California]

krajib_ขี้คุก Original

• จงบินให้สูงที่สุดแต่มองทางด้วยจะได้ไม่ชนเครื่องบิน
คนนี้เองที่ปาดตัวของอีโจว ไปตอนบ้านตรูไฟดับ งั้นไม่แนะนำ เคือง อิอิอิ ::) ::) ::) ::)

Sweety

• *
คนนี้เองที่ปาดตัวของอีโจว ไปตอนบ้านตรูไฟดับ งั้นไม่แนะนำ เคือง อิอิอิ ::) ::) ::) ::)
แหะๆ ต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีผมเห็นสกิลมันน่าปั้นดี แต่ไม่รู้ว่า ดาวมันหกดาว ผมนึกว่าห้าเพราะลองหาแบบ 5+ แต่ตอนแรกมีคนปาดก่อนนะครับ ผมเป็นบุคคลที่สาม ^^
ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อบครับ นะครับๆๆ

reddevil

• Guest
แล้วแต่สไตล์ครับ วิ่งก็กายภาพ รับ ก็ปะทะ รุกก็ยิงไกล หรือ จะส่งให้เต็มก็ได้คับ

krajib_ขี้คุก Original

• จงบินให้สูงที่สุดแต่มองทางด้วยจะได้ไม่ชนเครื่องบิน
แหะๆ ต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีผมเห็นสกิลมันน่าปั้นดี แต่ไม่รู้ว่า ดาวมันหกดาว ผมนึกว่าห้าเพราะลองหาแบบ 5+ แต่ตอนแรกมีคนปาดก่อนนะครับ ผมเป็นบุคคลที่สาม ^^
ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อบครับ นะครับๆๆ

ดูว่าตัวเองเล่นแทคติกไหน ตอนที่เซ็ตรายละเอียดของแผน เสร็จแล้วไปเปิด Manual ว่าในแต่ละรายละเอียด ต้องการสกิลไหนสำหรับ MC บ้างแล้วก็ฝึกตามนั้นครับ ง่ายที่สุด (แล้วตรูบอกทำไมเนี่ยลืมไปว่าเคือง)  :o :o :o

Sweety

• *
ขอบคุณนะครับ :3   :D ซึ้งใจจริงๆ อิอิ

liverfishza

La6  ฝึก acc agi bal str sta เอาให้ได้ 13 ก็ลากเลือดแล้วครับ :D

aroma_666

• Professional team
  • **
ผมไม่ได้ปั้น แต่เวลาหานักเตะ ผมจะเน้นส่งกับเลี้ยงอาจจะมีอึดๆหน่อย คือมันเข้ากับแผนผมที่สุดแล้ว 8)