Author Topic: รับสมัครฟุตบอลถ้วย TCL Cup = Thailand Champions League  (Read 40997 times)

daypro

• National Team
    • View Profile

** ประกาศ เปลี่ยนแปลงกำหนดการใหม่ **
เนื่องจากมีผู้สอบถามมามาก ว่าจะชนกับบอลถ้วยอื่น จึงได้เปลี่ยนแปลงกำหนดการใหม่
** รับเพิ่มเป็น 64 ทีม และจะมีการรับทีมสำรอง เพราะอาจมีผู้สละสิทธ์ **

TCL Cup
Thailand Champions League
ครั้งที่ 1

ถ้วย TCL Cup

ฟุตบอลรายการนี้ไม่มีที่ว่างสำหรับผู้แพ้ แต่มีมิตรภาพสำหรับทุกคน
ทีมใดจะได้ขึ้นทำเนียบแชมป์ TCL Cup เป็นทีมแรก ในฤดูกาล ก.พ - พ.ค. 54 มาดูกัน

กำหนดการ
รับสมัคร วันนี้ - 3 มี.ค. 2554
ประกาศรายชื่อทีมและกำหนดการการแข่งขัน ภายใน 5 มี.ค. 2554
เริ่มแข่งขัน 7 มี.ค. 2554
**หมายเหตุ กำหนดการอาจเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม

รับสมัคร 32 ทีมจากทุกลีก
**หมายเหตุ ถ้ามีผู้สมัครเกิน จะรับเพิ่มเป็น 64 ทีม โดยจะจัดแข่งรอบคัดเลือกเพื่อเข้ารอบแบ่งกลุ่ม 32 ทีม ต่อไป

ดาวโหลดกฎและกติกาได้ ที่นี่

กฎฟุตบอล TCL Cup(1).pdf

ถ้าสนใจก็สมัครในโพสนี้ได้เลยคับ

ตัวอย่างฟอร์มการสมัคร

ชื่อสโมสร : ผีปอป FC (29333)   
ลีค : F-238

ปล.ผมเตรียมงานนี้มาหลายวัน อยากให้เพื่อนๆได้ร่วมสนุกกัน ถึงผลจะออกมาเช่นไรผมก็พร้อมยอมรับมัน
« Last Edit: February 24, 2011, 05:33:53 AM by daypro »
ฟุตบอลรายการนี้ไม่มีที่ว่างสำหรับผู้แพ้ แต่มีมิตรภาพสำหรับทุกคน

Tamagod Mod ในตำนาน

• Legendary Team
  • งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
แล้วทีมที่ยังไม่ตกบอลถ้วยก็อดดิครับ

2010 Firefox United (28054)
F-240

สมัครไว้ก่อนละกานนะ
« Last Edit: February 22, 2011, 10:52:06 AM by อูบุนตู้ เทพเจ้า คู่เกย์แฮม »

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

e-pud

ชื่อสโมสร :  PUDDINGZ FC (36734) ลีค :  F-59

daypro

@ท่าน อูบุนตู้ เทพเจ้า คู่เกย์แฮม

ผมก็เปิดให้เป็นอีกทางเลือกหนึ่งของเพื่อนๆ อะคับ
เหมือนอย่างฟุตบอลยุโรป ที่มีถ้วยหลายใบ เพื่อกระจายโอกาสให้หลายๆทีม
อย่างเช่นฟุตบอลอังกฤษ ก็มีทั้ง
พรีเมียลีก
FA Cup
คาร์ลิ่งคัพ

ประมาณนั้น อะคับ

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
มาเป็นกำลังใจคนจัดกิจกรรมครับ สู้ๆนะครับ

ผมคงอดแข่ง เพราะต้องคงไม่ตกบอลถ้วยง่ายๆแน่ๆ

daypro

@ท่าน Jackpot

ขอบคุณคับ ขอให้ท่านประสบผลสำเร็จนะคับ

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
ไม่ครับๆ คือเวลาเตะกระชับมิตรกับบอลถ้วยมันเวลาเดียวกานอะครับ คนที่ยังไม่ตกบอลถ้วยก็ไม่สามารถเตะกระชับมิตรได้อะครับ ตรวจสอบระบบเกมส์ก่อนจัดหรือยังครับ
ผมเองจัดมินิลีกอยู่ด้วย แต่ติดตรงที่ทีมหลายทีมไม่ตกบอลถ้วยก็ไม่สามารถมาเล่นกับเราได้ เพราะเวลาแข่งมันตรงกัน ตรวจสอบซักนิดนะครับ แต่ผมชอบแนวคิดนี้ดี

(กว่าผมจะกำหนดวันแข่งได้ต้องนัด ที่ 20 ผ่านไปแล้วอะครับ)

อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

e-pud

คิดว่าเป็นทางเลือกสำหรับคนตกรอบแรกๆไง คุณ tamagod

หรือไม่ก็ทำให้ตกรอบ แล้วมาเล่นกับเขา หุหุ เอาทีมสำรองลงแล้วกานนะ

e-pud

แหมไม่มีไคอยากตกถ้วยจริงหรอก จิงไหมจ๊ะ

daypro

ใช่คับ
เหมือนท่าน PUDDINGZ ว่า อะคับ

ก็อย่างที่บอก ว่าอยากจะกระจายโอกาสให้ทีมอื่นๆ
ถ้าประเทศเรามีแค่ถ้วยเดียว ก็จะมีแชมป์แค่ทีมเดียว
แต่ถ้ามีถ้วยหลายใบ ก็จะได้มีแชมป์หลายทีม
และในอนาคตก็อาจจะมีการจัดทีมแชมป์แต่ละถ้วยมาชิงถ้วย Super Cup อีกที

surin_fc

• Youth team
  • *
ชื่อสโมสร : Surin FC (59128)
ลีค : E-2

เพิ่งเล่นฤดูกาลนี้เป็นฤดูกาลแรก ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ผู้จัดด้วยนะคับ
ไม่หวังถ้วย แต่หวังเอาประสบการณ์ที่ได้เล่นกับทีมลีกอื่นๆ จะได้เอาไปพัฒนาทีมต่อไป

dusit.chaiya

• อินสปรายเรชัน เอฟซี
Club Name :
   Inspiration FC (45294)    
League :
   F-39 (#12)

รายการดี ๆ อย่างนี้จะพลาดได้ไง ถ้าติดรายการใดค่อยว่าอีกที อิอิ

crescender

• *
ชื่อสโมสร = Rottweiler United (55623)
ลีค = F-234
« Last Edit: February 15, 2011, 01:07:56 PM by crescender »

CJNN

• *
:
ทีม   Noina FC (54559)

ลีค F-8

CJNN

• *
ทีม หงส์แดง FC
ลีค E-45

pawai fc

pawai fc (45340)

D-14

:D
<<<< ประธาน...คลับเฮฮา >>>> :(

asus_it

• *
ชื่อสโมสร :   Panasonic FC (50818)    
ลีค         :   F-243

สมัคร ล่วงหน้าก่อนเลยได้ไหม
You never walk alone

aviation9

• *
 ชื่อสโมสร :  aviation9 (54162) ลีค :  F-37[/size] 

eihwaz

• *
สโมสร     จี๊ดจ๊าด เอฟซี (42495)
ลีค       F-182

8) 8) 8)

sena2001

• *
Athena (33902)

F-186

มาขอลงชื่อไว้ก่อนขอรับ  :)

nzkb

• *
nanzaclub(38899) F-64

ด้วยคนครับ :-[

aviation9

• *
ชื่อสโมสร :  U-thong phai-aek town (57480) ลีค :  E-15 (#2) 

nontawee

• *
ชื่อสโมสร :
   ChumPhonFC. (62865)    
ลีค :
   None

aehza

• ทำดีไปเถอะครับ วันนี้ไม่ได้ดี สักวันมันจะต้องได้ดี
อยากเล่นด้วยนะคับ แต่กลัวจะงงกับการจัดทีม เพราะ นักเตะในสังกัดมันน้อยไปนิดดดดดดดดด