Author Topic: ว่างจาก GKO เข้ามาเล่น Haxball กันนะ  (Read 21250 times)

bnwAoi

• Youth team
  • *
    • View Profile

เป็นเกมฟุตบอล multiplayer หนุกดีคับ ชวนคนไทยมาเล่นกัน จะได้มี host ไทยเยอะๆ
ผมไปเล่น room ของต่างประเทศ lag + โดน kick ban บ่อย - -'

http://www2.online-station.net/forum/viewtopic.php?id=90854  >>> แนะนำ + clip ให้ดูก่อนตัดสินใจ

http://www.haxball.com >>> link เกม

8) 8)

Tackey Anderssen

• Legendary Team
  • นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
อยากเล่น FM online
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

bnwAoi

• *
เล่นเป็นทีมหนุกดีนะคับ   ไม่เชื่อมาลอง !!

ที่ ฮ่องกง เค้าทำเป็น ลีก จัดแข่งเป็นทีม ได้เงินรางวัลกันเลยนะคับ

;) ;) ;)

Achigo

• Professional team
  • **
ท่านเอก เทพมาก ครับ นู่เฟรินก้อ เก่งดี ผมไม่ได้เรื่องเรย  >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

นายเอก

• National Team
5555+ เล่นเอาซะช้านปวดมือเลยยยยยย เกมส์นี้แต่มันดีขอบอกกกกกกก  :P :P :P :P
เชลซีทั้งชีวิต !!!!

yutyaFC

• All Star Team
ไหน ๆ ลอง เล่นมั่ง จิ๊

ต่อเรือซิตี้ (96386)    ผู้ช่วยผู้จัดการ U-21

-  ความสามัคคี คือหนทางสู่ แชมป์โลก -

KLAA-NO

เล่นแล้ว หนุกดี แต่ปวดนิ้ว สงสัยต้องซื้อจอยมาเสียบ 8)

slowowls

• .....
 >:(บุกพอได้ (กางมุ้ง) def ไม่เป็น โดนยาวเลย

TFluck

• *
มันจริงๆคับ  8) แต่ยังบังคับได้ไม่คล่อง  ::) ชาว gokick off ทุกท่าน เจอกันได้ ใน Haxball  ;)

PICHAKUN

• *
  • Like a boss
เป็นเกมที่ไอเดียเข้าท่าดีครับ ชอบ
Gone with the wind.

ArsenaL-108

• Moderator
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
อ้ายตัวบนนี้เล่นเเล้วหราหรือแค่มาเก็บโพส  ;)

slowowls

• .....
 8) จขกท bnwAoi เล่นเก่งมากครับ ถ้ามีเขาเป็นกองหลัง หายห่วงครับ

SoLid_frOg

• Moderator
failed to connect to RPMFP server แก้ไงครับท่าน  :(

cutmy

• *
ใช้จอยยังงัยหรอครับ ผมกัีวนิ้วล็อค 8)

ChampSONE

เกมส์อะไรน้อ ต้องลองเล่นดูแล้ว  :D
CHAMPMANUNITED WE ARE ONE

ล้มเหลวที่จะเตรียมตัว ก็เตรียมตัวที่จะล้มเหลวได้เลย

cutmy

• *
failed to connect to RPMFP server แก้ไงครับท่าน  :(

เ้ป็นที่firewallครับ
ผมเล่นที่ทำงานก้อไม่ได้
ต้องมาเล่นที่บ้านครับ

SoLid_frOg

• Moderator

ผมเล่นที่บ้าน ปิดไฟร์วอลแล้วก็เล่นไม่ได้ ฮือๆๆ อด

cutmy

• *

ผมเล่นที่บ้าน ปิดไฟร์วอลแล้วก็เล่นไม่ได้ ฮือๆๆ อด
รอผู้รู้หน่อยนะ แล้วมาเล่นด้วยกัน :D

นายเอก

ยก เว้น จขกท หมูทั้งนั้น!!!
รวมแกด้วยใช่ไหมตาต้าาาาาาาาาาาาาาาาาา !!!!  :P :P :P :P
เชลซีทั้งชีวิต !!!!

ArsenaL-108

• Moderator
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
คนเก่งมักไม่บอกว่าตัวเองเก่ง . . . แต่คนไม่เก่งจะออกมาบอกว่าเราอ่อน

แพ้ฝุ่น

อยากเล่นมั้งเลยค่ะ  :D :D :D
(\ /) .... (\ /)
( . .) [♥](. . )
(")(")... (")(")~♥⋰⋱⋰⋱⋰⋱★⋰♥ ~♫ เด็กหงส์แดง แพ้ฝุ่นค่ะ

โจโฉ

เล่นยากชิบเป๋ง

bnwAoi

• *

การ join ห้อง จะทำ 2 step คือ

1. connect ไปที่ RTMFP Server ก่อน ถ้า connect ไม่ผ่านแสดงว่า network ของท่านไม่เปิด port ที่ connect ผ่าน RTMFP Protocol ทดสอบโดย link นี้  cc.rtmfp.net
2. connect ไปที่ host (คนสร้างห้อง) ถ้า connect ไม่ผ่าน ตรงนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันว่า สาเหตุจากอาไร เพราะ step นี้ จะ connect ผ่าน p2p แต่น่าจะเป็นเรื่องของ network อีกนั่นแหละ ลองอ่านได้ที่ http://www.haxball.com/faq.html หัวข้อ "I can't connect to any rooms! It gets stuck at the "Connecting to host" phase."
มีิวิธีแก้ปัญหาอยู่ เรื่องการ forward port

แต่ส่วนใหญ่จะ join กันได้นะ ต้องหาคนที่สร้างห้องแล้วทุกคนเข้าได้ เน็ตแรงๆ หุๆ ;) ;) ;)

mild na ja

• **
เกมนี้ มาแรงกว่าดอท จิงหรือ ไม่ ?

Destiny

• **
คนไทยใครเจอคนชื่อ THEBLUES ให้เขาเล่นด้วยคนนะครับ
ฝีมืออาจจะอ่อนไปหน่อย

THEBLUES[/url]