Author Topic: ผู้จัดการทีมชาติและผู้จัดการU-21 ควรเสียสละ(มั๊ย)  (Read 27108 times)

oOUร๊ะIจ้าหu่oJOo

• Professional team
  • **
    • View Profile
ทีมชาติ มีความหมายว่าอะไร ... คงต้องไปหาคำตอบอีกเยอะถ้าคิดจะทำเพื่อส่วนรวม .. แต่ถ้าไม่ใช่ก็แล้วไป  :-X

ZenitH

• National Team

FaT4L

ข้องใจนิดนึงนะ

ทำไมตัวที่เปลี่ยนถึงต้องเป็น "ผู้รักษาประตู"

ถ้ามันเก่ง ไมไม่ให้มันลงทั้งเกมส์ ถ้าบอกเพื่อรักษาความฟิต

โกล ลงนัดนึง ใช้ความเหนื่อยน้อย สุดเลยมั้ง

ทำไมไม่เปลี่ยนตำแหน่งอื่นล่ะ - -

300ขุนศึก

• ::เป้าหมาย มีไว้พุ่งชน::
ผมจะไม่ก้าวก่าย สิทธิ ของท่านเกมส์ในการคุมทีมชาตินะครับ แต่ขอพูดนิดนึงนะครับ การที่ท่านเกมส์เลือกนักเตะของสโมสรใดๆๆ ไปติด แล้วมาพูดว่า เหมือนจะเก่ง มันเป็นคำที่ไม่ค่อยเหมาะสม นะครับ
ระวังจะโดนเค้าย้อนกลับมาว่า เล่นสโมสรดี แต่ พอไปติดทีมชาติทำไมเล่นไม่ดี เป็นที่นักเตะ หรือ ผู้จัดการทีมชาติ กันแน่   ระวังคำนี้นะครับ ผมเป็นห่วง  :)

GooD   8)

!!!300ขุนศึก อยู่ที่ใจ อยู่ที่ทีม!!!

kok

• Youth team
  • *
คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก จริงๆ ;)

Thanitjini

• *
ผมว่ามีคนเคย Post แนะนำ GK ตัวอื่นแล้วนะ
แต่ท่านก็ยังทำ น่าเกลียด + เห็นแก่ตัว 2 ครั้งแล้ว
หยุดทำแบบนี้เถอะ

maradona

• Moderator
จัดได้เรื่อยๆครับ แต่ขอให้อยู่ในขอบเขตครับ ขอบคุณมากครับ

:P :P :P :P :P :P :P :P :P
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

Jackpot

• Legendary Team
  • New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
ตอนแรกก็คุมทีมอยู่ดีๆ จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า

I used to be controlled Thai manager , then I took arrow in the knee.

The old man

ข้องใจนิดนึงนะ

ทำไมตัวที่เปลี่ยนถึงต้องเป็น "ผู้รักษาประตู"

ถ้ามันเก่ง ไมไม่ให้มันลงทั้งเกมส์ ถ้าบอกเพื่อรักษาความฟิต

โกล ลงนัดนึง ใช้ความเหนื่อยน้อย สุดเลยมั้ง

ทำไมไม่เปลี่ยนตำแหน่งอื่นล่ะ - -
ทีมชาติความฟิตลดลง2%ถ้าลง30นาทีน่าจะลดลง1%นะ

Hello

• All Star Team

THHC !!

คนจริง

• คนจริงไม่กลัวตกชั้น
เอาลงทั้งเกมก็ได้ เล่นไม่ดีเด๋วอั๊วเอาออกเอง

Chloro

ตอนแรกก็คุมทีมอยู่ดีๆ จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า

I used to be controlled Thai manager , then I took arrow in the knee.

เกาะกระแสติดหนึบเชียว
ถ้าไม่โดนธนูยิงที่หัวเข่าผมคงไปอยู่ ท็อบลีคละ

เผื่อว่าจะผิดประเด็น คนไทยต้องการผู้เล่นทีมชาติที่เก่งสุดสุดของชาติไทย
ไม่ใช่ที่เก่งที่สุดของทีมโค้ชเกมส์นะครับ
« Last Edit: December 17, 2011, 06:19:37 AM by Chloro »

คนจริง

• คนจริงไม่กลัวตกชั้น
ผมจะไม่ก้าวก่าย สิทธิ ของท่านเกมส์ในการคุมทีมชาตินะครับ แต่ขอพูดนิดนึงนะครับ การที่ท่านเกมส์เลือกนักเตะของสโมสรใดๆๆ ไปติด แล้วมาพูดว่า เหมือนจะเก่ง มันเป็นคำที่ไม่ค่อยเหมาะสม นะครับ
ระวังจะโดนเค้าย้อนกลับมาว่า เล่นสโมสรดี แต่ พอไปติดทีมชาติทำไมเล่นไม่ดี เป็นที่นักเตะ หรือ ผู้จัดการทีมชาติ กันแน่   ระวังคำนี้นะครับ ผมเป็นห่วง  :)

เอาตรงๆนะ
กองหน้าทีมชาติตอนนี่่้กากหมดยกเว้น issawa
แต่จําใจใช้2คนไม่งั้นบุกไม่เข้า

ToTO

• แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า

มาม่ากันบ่อยจิงๆ GKO อ่านไปอ่านมานึกว่ากระทู้ดราม่าบน pantip

น่าจะไปลง drama-addict น่ะ 555

Look Like Love อิอิ   8)

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

ขายตั๋วผี

• Yes We CAN!!
เหตุผลด้านค่าพลัง ของ ผจก.ทีมชาติgameover ก็ถือว่ามีเหตุผล

นักเตะค่าตัวแพงๆที่ขายกัน แต่ค่าพลังที่จำเป็นต้องใช้อยู่แค่ระดับเกรดB ก็เคยเห็นมาไม่น้อยจริงๆนั่นล่ะ

ถ้าจะถกกันที่ความเหมาะสมในการติดทีมชาติ ก็วัดกันด้วยค่าพลังที่จำเป็นกันเลยดีกว่า

ใครที่คิดว่าเจอนักเตะที่่ดีกว่า ก็เอาค่าพลังมาเทียบกับทีมชาติให้เห็นจะๆไปเลย.

yutyaFC

เอาตรงๆนะ
กองหน้าทีมชาติตอนนี่่้กากหมดยกเว้น issawa
แต่จําใจใช้2คนไม่งั้นบุกไม่เข้า

เอาวายุ ผม ไปใช้ เหอะ 5 5  55

ต่อเรือซิตี้ (96386)    ผู้ช่วยผู้จัดการ U-21

-  ความสามัคคี คือหนทางสู่ แชมป์โลก -

Thanitjini

• *
เอาตรงๆ เลยนะ
GK ของท่าน gameover ไม่ควรจะติดทีมชาติเลยด้วยซ้ำ
หลายๆ คนกำลังจะบอกท่านว่า ให้เลือกตัวที่ดีที่สุดติดทีมชาติ
และขอให้ท่านเลิกทำพฤติกรรมที่ผ่านมาซะ

tenpz

ไม่ทราบว่าพวกคุณเล่นอะไรกัน

alone_bank

• *
ก็แค่ทำให้มันมีการโหวตทุกๆฤดูกาลหรือ2ฤดูกาลครั้ง ใครทำผลงานดีเค้าก็ยังจะโหวตต่อเหละ  8)

tenpz

ถ้าไม่โดนธนูยิงที่หัวเข่าผมคงไปอยู่ ท็อบลีคละ

เผื่อว่าจะผิดประเด็น คนไทยต้องการผู้เล่นทีมชาติที่เก่งสุดสุดของชาติไทย
ไม่ใช่ที่เก่งที่สุดของทีมโค้ชเกมส์นะครับ

กำไม่นึกว่าจะมีคนเล่นมุขนี้ จนกระทั่งโดนธนูปักหัวเข่า

คuไม่มีดี

กำไม่นึกว่าจะมีคนเล่นมุขนี้ จนกระทั่งโดนธนูปักหัวเข่า

ผมตกข่าวอะไรไปหรือนี่ :-\

Mr.Es

โกลผม 4/6/3 นะ ค่าพลังใช้ได้เลย ค่าพลังที่จำเป็นก็เยอะ อย่างโกลโนมั่นนี่้่่้เก่งจริง แต่ decisions แค่ 1 นะ ค่าตัวเยอะเพราะมีพลังที่ไม่เกี่ยวข้องเยอะอ่ะ
อีกหน่อยตัวนี้จะให้เป็นตัวจริงแล้วนะ ให้เสียประตูให้ทีมชาติก่อนดีไหมค่อยมาว่า ถ้าเสียจนรับไม่ได้ผมเอาออกเองแระ

ดูเฉพาะ อายุ LA PR EXP โกลของArsenaL-108 ที่อยู่๊U-21ยังน่าปั้นเพื่อเป็นตัวหลักทีมชาติมากกว่านะครับ อายุ16 LA7 PR6 EXP2 [เทียบกับของท่าน อายุ18 CA4 LA6 PR3 EXP2] ไม่เคยเห็นสกิลของทั้งคู่นะครับ แต่เชื่อว่าเด็กที่ปั้นขึ้นมาสกิลคงไม่เลอะเทอะ
« Last Edit: December 17, 2011, 06:06:02 PM by Mr.Es »

โจโฉ

ผมเห็นด้วยกับเรื่องที่ว่าทีมชาติไม่ใช่ที่ปั้นเด็ก ควรจะเอาตัวที่เก่งที่สุด ประสบการณ์ดี ความมั่นใจขณะลงแข่งนั้นดี ความฟิตพร้อม
เป็นตัวที่ลงแล้วโชว์ผลงานได้ดี ไม่จำเป็นว่าจะต้องLAกับPRเยอะ อาจจะดาวตันแล้วก็ได้
ให้สโมสรปั้นกันเองเถอะครับ ไม่ต้องคิดเผื่ออนาคตขนาดนั้น เพราะตอนนี้เป็นรอบแข่งจริง ไม่ใช่กระชับมิตร

คำว่าเก่งที่สุด ไม่ได้หมายถึงค่าตัวแพงนะครับ แต่เก่งในตำแหน่งนั้นๆมากที่สุด
ผมเห็นด้วยกับโค้ชเกมส์ที่ว่าโกลล์โนมันนี่ค่าตัวเยอะ แต่ค่าDecision แค่1 มันดึงความสามารถของโกลล์ลงมาเยอะครับ
ใครที่ใช้สูตรคำนวณ หรือตารางคำนวณจะเห็นได้ชัดเจน

ค่าตัวแพงไม่ได้แปลว่าเก่งที่สุด กองหน้ายิง20 ไม่ได้แปลว่าดีที่สุด เพราะค่าที่จำเป็นไม่ได้มีแค่ค่ายิง ยังมีค่าอื่นๆอีก
ไหนจะค่าที่จำเป็นสำหรับแท็กติคอีก
บางตัวความสามารถดี แต่แท็กติคห่วย บางตัวแท็กติคดีแต่ความสามารถไม่ได้เรื่อง
หรือบางตัวมีครบทั้งแท็กติคและความสามารถ แต่ประสบการณ์น้อย ความมั่นใจในขณะลงแข่งไม่ดี
ทุกๆอย่างมีผลหมด
ผมว่าก่อนจะบอกว่าตัวไหนเหมาะสมไม่เหมาะสม ผมว่าลองหาตัวที่คิดว่าเหมาะสมกว่า ที่คำนวณผ่านสูตรมาแล้ว
ประสบการ์ดีกว่า ความมั่นใจดี เอามาเทียบกับตัวที่โค้ชเกมส์ใช้ ให้เห็นได้ชัดเจนไปเลยดีกว่า

ตั้ม แมวดำ

• Professional team
  • **
ผมเสนอแนะหน่อยครับ  นัดไหนที่จริงจังก็เน้นๆนักเตะประสบการณ์สูงซักหน่อย แต่ถ้าแต้มเข้ารอบแล้ว ก็จะเอามาปั้นก็ไม่ว่ากันครับ เพราะบางที ทีมชาติก็ต้องมองถึงอนาคตด้วย ไม่ใช่มองแค่นัดต่อนัด บางทีเจอหมู ก็เอาตัวมาปั้นก็ไม่ว่ากัน แต่อย่าแพ้น่ะ ไม่งั้นโดน

chakeenun

8) 8) 8) ผมขอสมัคร ล่วงหน้าเลยละกัน ถึงฟอร์มไม่ดี แต่ซื่อสัตย์ยุติธรรมนะ จึ๋ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :P :P :P