Author Topic: การเล่นหลาย ID ที่ถูกห้ามอย่างเด็ดขาด  (Read 35417 times)

RatRat

• Youth team
  • *
    • View Profile
แปลข่าวสารล่าสุดจาก admin  โดย google translate  8)

http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=3633

Playing multiple IDs is strictly prohibited.

We also notice that some people cheat as a group by sharing
1 ID with high level scout.

These people share account club  cyber01 (21640) for scouting players.

id          club
18356  Tenpz squad FC
33093  noeiwoon@lfc
35625  northpole
40413  Huay FC
45715  Liverpool Academy
52494  Thaitay United
58611  BlackDevil FC
80841  กูมาแล้ว!...เกรียนได้จัย
80878  FC Baphomet
91164  Thailand FC.
94887  TNT111
155402  Greenland
175540  hjarta

Please don't cheat in any ways because we will ban your account for good.

การเล่นหลาย ID ที่ถูกห้ามอย่างเด็ดขาด

นอกจากนี้เรายังสังเกตเห็นว่าบางคนโกงกันเป็นกลุ่มโดยใช้งานร่วมกัน
1 ID กับลูกเสือในระดับสูง

เหล่านี้ส่วนแบ่งการบัญชีสโมสรคน cyber01 (21,640) สำหรับผู้เล่นที่หัวเราะเยาะ

80841  กูมาแล้ว!...เกรียนได้จัย

กรุณาอย่าโกงในรูปแบบใดเพราะเราจะห้ามใช้บัญชีของคุณให้ดี

ขอบคุณ google translate  :(

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• Legendary Team
  • วันนี้ วันนั้น วันไหน
เศร้าาา

google translate ต้องขัดเกลาคำพูดนิดนึงนะ มันถึงจะออกมาสวยกว่านี้อ่ะ

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

เรๅจะโต

• All Star Team
  • กินน้ำมันตับปลากันเหอะ
กูเกิ้ลทรานเสลท ทำให้เรื่องเครียดกลายเป็นเรื่องตลกได้  :P

ขายตั๋วผี

• National Team
  • Yes We CAN!!
งง ::)  ทำไมถึงห้ามล่ะ modยังมีนอมินี่เอาไว้ส่องนักเตะเลย

snizer

• *
คนเหล่านี้แชร์ ไอดี สโมสร cyber01 (21640) เพื่อส่องนักเตะ  8)

YOYE

• *
  • YOYE
มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

ขายตั๋วผี

• Yes We CAN!!
น่าจะเป็นคนคนเดียว สร้างทีมออกมาหลายทีม  แล้วให้ทีมที่สร้างใหม่ มาซื้อนักเตะจากทีมcyber01

เพื่อระดมเงินอัพscout ทีมcyber01 เอาไว้ส่องนักเตะมากกว่า ip ก็ใช้ฟรี proxy เอา

เพราะฉะนั้น ทีมที่ถูกแบนไป ทั้งหมดก็เป็นแค่นอมินี่เท่านั้น ทีมหลักยังรอดลอยนวลอยู่

แถมรวยจากการซื้อขายเยาวชนไปแล้ว  ใช่มั๊ยฮะท่าน...... 8)

Tackey Anderssen

• นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
แปลเอาฮาไปไหน ถามว่าเช็คยังไง ก็คงสุ่มลูกเสือที่อัพแล้ว บังเอิญที่ยกมาดันเจอว่าเอ๊ะนี่มันลูกเสือแบบแบ่งปันนี่หว่า ก็แบนก่อนตามเนื้อผ้า ถ้าเจ้าของทีมที่ว่ามานี้แก้ต่างแล้ว ก็จบนะ แอดมินก็บอกแค่ว่าอย่าทำอีกละกัน ที่เหลือไม่รู้นะดูคลุมเคลือ แต่ก็ดีแล้วละที่เพียงแต่เตือน มันทำให้สงสัยว่าเอ๊ะแล้วต่อไปแอดมินตรวบสอบพบอีกนี่คงแบนทุกคนที่อัพลูกเสือแต่ไม่ใช่ทีมหลักแล้วละ
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

newbie

• Newbie
กัวไม่เทพหรอครับ???

น่าเสียดายนะครับที่บางทีม มีรายได้จากการขายตั๋วในนัดเหย้า  200k +   แถมยังอยู่ในลีคสูงๆอีก  ยังโกงได้

ไม่อายทีมลีคต่ำ แต่ไม่โกงหรอครับ    :-\

« Last Edit: November 20, 2011, 06:51:36 PM by newbie »
เจาะลึกสภาวะการเงินของทีม ----> http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=14994.0
หัวเราะวันละนิด จิตแจ่มใส   ----> http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=18429.msg122736;topicseen#new

Newbie

maradona

• Moderator
ระวังหน่อยครับ โดนแบนไปเสียดายแย่

:D :D :D :D :D :D :D :D :D
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

Buda Bass

• *

น่าเสียดายนะครับที่บางทีม มีรายได้จากการขายตั๋วในนัดเหย้า  200k +   แถมยังอยู่ในลีคสูงๆอีก  ยังโกงได้

ไม่อายทีมลีคต่ำ แต่ไม่โกงหรอครับ    :-\

มันเป็นธรรมดาไปแล้วครับ เรื่องการโกงสำหรับคนไทย ขึ้นชื่ออยู่แล้ว
ลีกต่ำๆ มือใหม่รูปแบบการโกงก็จะพื้นๆไม่มีอะไรคือ สร้างไอดีมาปั่นเงิน ส่วนลีกสูงหน่อยการโกงก็จะมีชั้นเชิง รูปแบบสลับซับซ้อน ค่าตอบแทนอะไรต่างๆนาๆก็จะสูงขึ้น
ตัวอย่างด้านบนก็มีให้เห็นแล้ว ไม่ว่าจะเป็นเกมไหน  ก็เหมือนกันหมดแหละครับ ไม่ได้ว่าคนอื่นนะครับ แม้แต่ผมในบางครั้งก็ยังโกงเลย
อย่างเช่น Dotaเงี้ยะ 
ถ้าไม่HACK เดี๋ยวนี้สู้ยากครับ เพราะHACKกัน90% แมร่งในTEAM Mode  หรือในTournament แต่ก่อนเล่นกันสนุก ไม่ค่อยมีคนhack ปัจจุบัน ขอบอกว่าพรึบ แมร่งhackกันกระจาย
คิดถึงแต่ก่อนเล่นโบนตุ๋ยกันมัน6.18 กุยังจำได้ มาถึงแย่งกันกดโบนตัวแรก ตุ๋ยนูปมันชิบหาย แฮ็กไม่มี โปรkickไม่มี เกรียนออกก็น้อย  ช่วงหลังเริ่มมีhackmapเข้ามา ช่วยกันไม่ใช้อยู่พักนึงแต่ก็เท่านั้นสุดท้ายคนไม่ใช่ก็ต้องใช้เพราะสู้ไม่ได้ หลายๆคนพอสู้ไม่ได้ก็ออก ทำให้สมดุลและเสน่ห์ของเกมลดลงไปมาก เพื่อคำเดียว "ชนะ"
  :o
« Last Edit: November 20, 2011, 08:09:31 PM by Buda Bass »

FaT4L

Cyber01

ยังไงก็ได้ ในลีคก็ปล่อยผมชนะละกัน อิอิ

jhunter

ผมขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียวครับ

ไอดี cyber01 เกี่ยวข้องกับผมมากที่สุดแล้ว

jhunter

งง ::)  ทำไมถึงห้ามล่ะ modยังมีนอมินี่เอาไว้ส่องนักเตะเลย

ห้ามแชร์ครับ มีไว้คนเดียวได้ แอดมินคงจะบอกประมาณนั้น

jhunter

น่าจะเป็นคนคนเดียว สร้างทีมออกมาหลายทีม  แล้วให้ทีมที่สร้างใหม่ มาซื้อนักเตะจากทีมcyber01

เพื่อระดมเงินอัพscout ทีมcyber01 เอาไว้ส่องนักเตะมากกว่า ip ก็ใช้ฟรี proxy เอา

เพราะฉะนั้น ทีมที่ถูกแบนไป ทั้งหมดก็เป็นแค่นอมินี่เท่านั้น ทีมหลักยังรอดลอยนวลอยู่

แถมรวยจากการซื้อขายเยาวชนไปแล้ว  ใช่มั๊ยฮะท่าน...... 8)

น่าจะเป็นคนคนเดียว สร้างทีมออกมาหลายทีม  แล้วให้ทีมที่สร้างใหม่ มาซื้อนักเตะจากทีมcyber01 >>> ไม่ใช่ครับ คนสร้างทีม cyber01 มีตัวตนอยู่จริงตามชื่อ ruttagorn chantdee มีทีมเดียวครับ ขายนักเตะด้วยความสุจริตลองดูทีมที่ซื้อได้ครับ

เพื่อระดมเงินอัพscout ทีมcyber01 เอาไว้ส่องนักเตะมากกว่า ip ก็ใช้ฟรี proxy เอา >>> ไอพีทั้งหมดไม่มีการใช้ proxy ครับ

เพราะฉะนั้น ทีมที่ถูกแบนไป ทั้งหมดก็เป็นแค่นอมินี่เท่านั้น ทีมหลักยังรอดลอยนวลอยู่ >>> หลายๆทีมสมัครมาใกล้ๆช่วงเริ่มเกมครับ คงไม่ใช่นอมินี่ของใคร

แถมรวยจากการซื้อขายเยาวชนไปแล้ว  ใช่มั๊ยฮะท่าน...... 8) >>> นักเตะไม่ได้มีเพื่อซื้อมาแล้วขายครับ

jhunter

แปลเอาฮาไปไหน ถามว่าเช็คยังไง ก็คงสุ่มลูกเสือที่อัพแล้ว บังเอิญที่ยกมาดันเจอว่าเอ๊ะนี่มันลูกเสือแบบแบ่งปันนี่หว่า ก็แบนก่อนตามเนื้อผ้า ถ้าเจ้าของทีมที่ว่ามานี้แก้ต่างแล้ว ก็จบนะ แอดมินก็บอกแค่ว่าอย่าทำอีกละกัน ที่เหลือไม่รู้นะดูคลุมเคลือ แต่ก็ดีแล้วละที่เพียงแต่เตือน มันทำให้สงสัยว่าเอ๊ะแล้วต่อไปแอดมินตรวบสอบพบอีกนี่คงแบนทุกคนที่อัพลูกเสือแต่ไม่ใช่ทีมหลักแล้วละ

ไม่ถูกทั้งหมดครับ ถ้าไม่มีคนส่งเรื่องไป ผมว่าแอดมินก็เฉยๆ มันผิดที่แค่เล่นหลายไอดี(แต่มีแมวมองดี) แต่หลายทีมก็มีหลายไอดี ก็ไม่โดนอะไรนะครับ

jhunter

ถ้ามีทีมสเก้าดีแล้วเทพ เขาก็อัพสเก้ากันก่อนหมดแล้วครับ มันคงเป็นทางเลือกสุดท้ายที่คนจะทำ

จะพูดว่าอายก็อายอยู่ครับ แต่คงไม่เท่าหลายกรณี ให้เป็นกรณีศึกษา

jhunter

ระวังหน่อยครับ โดนแบนไปเสียดายแย่

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

สงสัยเปรี้ยวไปหน่อย

jhunter

Cyber01

ยังไงก็ได้ ในลีคก็ปล่อยผมชนะละกัน อิอิ

เนี่ยขนาดฤดูกาลที่แล้วไม่ค่อยฟูลทีมยังชนะได้เลย ปีนี้ทีมดีขึ้นมานิดหน่อย

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
เศร้าา เจฮันแอบปั๊ม

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

HanaSan

ห้ามแชร์ครับ มีไว้คนเดียวได้ แอดมินคงจะบอกประมาณนั้น

เค้าเตือนว่าห้ามเล่นหลายไอดีด้วยนี่กระทู้นั้น   เมื่อวานเพื่อนเราก็ไม่ได้แชร์ แต่ก็โดนแบนหมดทุกทีมเพราะเล่นหลายไอดีนี่แหละ

แต่อาจจะเพราะมันเล่นเยอะเกินไปก็ได้เลยโดนก่อน(มันเล่น 8 ทีม)

เพราะเห็นเพื่อนบางคนเล่น 2 ทีมยังไม่โดนแบนกันหลายคน หรือเค้ากำลังไล่จัดการก็ไม่รู้ ตอนนี้มันก็ไม่กล้าออนหลายไอดีละ

ยังไงเพื่อความปลอดภัยเล่นไอดีเดียวดีกว่าโดนแบนไปไม่คุ้มเล่นกันมานาน

jhunter

เค้าเตือนว่าห้ามเล่นหลายไอดีด้วยนี่กระทู้นั้น   เมื่อวานเพื่อนเราก็ไม่ได้แชร์ แต่ก็โดนแบนหมดทุกทีมเพราะเล่นหลายไอดีนี่แหละ

แต่อาจจะเพราะมันเล่นเยอะเกินไปก็ได้เลยโดนก่อน(มันเล่น 8 ทีม)

เพราะเห็นเพื่อนบางคนเล่น 2 ทีมยังไม่โดนแบนกันหลายคน หรือเค้ากำลังไล่จัดการก็ไม่รู้ ตอนนี้มันก็ไม่กล้าออนหลายไอดีละ

ยังไงเพื่อความปลอดภัยเล่นไอดีเดียวดีกว่าโดนแบนไปไม่คุ้มเล่นกันมานาน

ผมล๊อกอิน 2 ไอดีครับ ไอดีนี้กับไอดีผม แต่แปลกผมไม่มีชื่อ ผมว่าเล่นหลายไอดีอาจจะไม่ผิดครับ แต่อย่าใช้ทำอย่างอื่นหรือที่มันมีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องที่ได้ประโยชน์กับทีมเรา

noeiwoon

• 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。
ฝากออกบูท บิดนักเตะก้อโดนด้วย  :'( :'( :'( :'( :'( :'(

ขบวนการเหมียวไม่จำกัด Non Sense นะ
 :-X :-X :-X :-X :-X :-X

jhunter

เศร้าา เจฮันแอบปั๊ม

รูมเมทผมเลย ผมชวนเล่นในห้องเดียวกัน น่าจะใช้ไอพีเดียวกันด้วยเพราะไวเลสตัวเดียวกันแต่ก็ไม่เป็นไรนะ

คuไม่มีดี

ถือว่าเป็นบทเรียนแล้วกันครับ คนอื่นๆก็ถิอว่าเป็นกรณีศึกษากันไป
ตอนแรกก็แปลกใจเหมือนกัน กับรายชื่อทีมที่ถูกแบน
เพิ่งถึงบางอ้อ ก็เมือแอตมินออกมาประกาศ
คงจะเป็นการตักเตือนก่อนในครั้งนี้
อย่างไรก็ดี ต้องขอแสดงความยินดีที่ทุกคนได้ทีมกลับมา
อย่างไรเสียทุกคนก็เป็นเพื่อนกัน กลับมาเริ่มต้นกันใหม่ก็แล้วกัน