Author Topic: กระทู้ว่าด้วยเรื่องดวง และ ACADEMY  (Read 9150 times)

ROCKMAN

• Youth team
  • *
    • View Profile
อยากทราบว่า คุณมี ACADEMY ระดับใด และ เคยกดนักเตะได้ที่มีค่า CA-LA-PR สูงสุด และต่ำสุด เท่าไร

ผม ACADEMY ระดับ VERY BAD
ต่ำสุด CA1-LA2-PR1
สูงสุด CA1-LA4-PR4   

ปัจจุบัน ACADEMY ระดับ BAD กำลังพัฒนาไปเป็นระดับ OK จะก่อสร้างเสร็จในวันที่ 22 ต.ค. 2554 (หวังว่าจะกดได้เด็กที่ค่าพลังสูงขึ้นกว่าเดิม เพราะลงทุนไปหมดตัว)

แล้วเพื่อนๆ มี ACADEMY ระดับใด เคยกดนักเตะได้ CA-LA-PR เท่าไรกันบ้างครับ

ป.ล.กระทู้นี้ หวังว่าจะเป็นประโยชน์แด่คนที่คิดจะ up academy

8) 8) 8)

KLAA-NO

• All Star Team
ของผม very bad ห่วยสุดจำไม่ได้ ดีสุด 1/6/5
ตัวนี้ไง http://www.gokickoff.com/team_player_detail.php?player_id=2241737 ;)

ROCKMAN

• *
โห very bad ได้... 1/6/5  ???  เพิ่มเข้า shotlist เลยดีกว่า 555  :-[

เดี๋ยวกดรอบหน้าผมจะมาบอกว่าได้เท่าไร อคาเดมี่ ok จะดีกว่า very bad รึเปล่า
ถ้ายังได้ห่วยกว่า ผมจะไปฟ้องศาลขอเงินค่าก่อสร้างอคาเดมี่คืน  >:( >:( >:(

Mr.Es

• Legendary Team
โห very bad ได้... 1/6/5  ???  เพิ่มเข้า shotlist เลยดีกว่า 555  :-[

เดี๋ยวกดรอบหน้าผมจะมาบอกว่าได้เท่าไร อคาเดมี่ ok จะดีกว่า very bad รึเปล่า
ถ้ายังได้ห่วยกว่า ผมจะไปฟ้องศาลขอเงินค่าก่อสร้างอคาเดมี่คืน  >:( >:( >:(

ศาลไคฟง :P

plaums

พี่เปาวุ้นจิ้น    มาได้ไง    ???

GKO TOP UP

• เติมเงินกับเราที่นี่
ของผม very bad ห่วยสุดจำไม่ได้ ดีสุด 1/6/5
ตัวนี้ไง http://www.gokickoff.com/team_player_detail.php?player_id=2241737 ;)

อันนี้เป็นของเวอร์ชั่น เเรก คับ สุ่มจะออกมาดีๆ ในฤดูกาลที่2 เเต่พอ ฤดูกาลที่3 มันเปลี่ยนเอนจิ้น!! ก็เลยได้กากๆๆ หมดทุกตัว!!
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

rabelz

• Professional team
  • **
ชุดแรก มันยังเก่ง ฤดูหน้า very bad ได้1/4/3ก้ ถือ ดีสุด ๆละ

yumixonline

• **
ของผมระดับ Bad

ต่ำสุดจำไม่ได้ ขายไปแล้ว

ดีสุด 2/7/5 ครับ

ROCKMAN

• *

ไม่เอาเด็ก 2/7/5 มาโชว์ตัวหน่อยหรือครับ เผื่อหลุดเข้าไปในตลาดซื้อ-ขาย จะได้หมายหัวถูกตัว   :D

maradona

• Moderator
  • National Team
ขาดอีกไม่กี่แสน ได้ very good ละ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

ROCKMAN

• *
ขาดอีกไม่กี่แสน ได้ very good ละ

ระดับ very bad >> bad   =  500k
ระดับ bad         >> ok     =     1m
ระดับ ok           >> good =  1.5m
ระดับ good       >> very good = 4m

รวมเงินที่กว่าจะเป็น very good = 7m เอาไปซื้อ FREE PLAYERS คงได้ประมาณ 11 ตัว  ??? ??? ???
« Last Edit: October 14, 2011, 09:21:32 AM by ROCKMAN »

yumixonline

• **

ไม่เอาเด็ก 2/7/5 มาโชว์ตัวหน่อยหรือครับ เผื่อหลุดเข้าไปในตลาดซื้อ-ขาย จะได้หมายหัวถูกตัว   :D

นี่ครับ ID นักแตะ แต่ผมไม่ปล่อยแน่  :) 2761976

maradona

• Moderator

ระดับ very bad >> bad   =  500k
ระดับ bad         >> ok     =     1m
ระดับ ok           >> good =  1.5m
ระดับ good       >> very good = 3m

รวมเงินที่กว่าจะเป็น very good = 6m เอาไปซื้อ FREE PLAYERS คงได้ประมาณ 11 ตัว  ??? ??? ???

อยากสร้างนักเตะเองมากกว่าครับ และก็ไม่ค่อยมีเวลามารอประมูลด้วยครับ
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

cdanoo

• *
Academy Very Bad โปรโมทนักเตะ
ต่ำสุดจำไม่ได้ขายทิ้งไปแล้ว
ดีสุด 3-4-4 ตอนนี้ติดตัวจริงไปแล้ว ตัวนี้นะ Winai Songsang (3129446)
กำลังจะดันเข้าทีมชาตินะ

KLAA-NO

อันนี้เป็นของเวอร์ชั่น เเรก คับ สุ่มจะออกมาดีๆ ในฤดูกาลที่2 เเต่พอ ฤดูกาลที่3 มันเปลี่ยนเอนจิ้น!! ก็เลยได้กากๆๆ หมดทุกตัว!!
จริงอย่างที่เค้าบอกทุกประการ :P

ROCKMAN

• *

จริงอย่างที่เค้าบอกทุกประการ :P

ถ้าจะเซ้งต่อ ก็บอกราคามาได้นะท่าน หุหุ
ตอนนี้ผม ต้องรอท่าน maradona ไปกดเด็ก very good มาก่อน ถ้าได้เด็ก LA 7-8 ถึง 3-4 ตัว ผมจะเจริญรอยตามแน่
ส่วนตัวนี้ 2/4/4 ที่กดมาได้ของผม ฤดูกาลที่แล้วขุนจนยิง 16 ฤดูกาลนี้จะขุน การหาช่อง กับ เทคนิค ให้ได้ 16  :)
http://www.gokickoff.com/team_player_detail.php?player_id=2770464

maradona

• Moderator
ท่าน ROCKMAN ครับ  ACADEMY = OKAY ที่ผมกดตอนต้นฤดูกาลมันได้ 2 7 5 มา 2 ตัว ที่เหลือประมาณนี้ครับ 253  243

HanaSan

จากประสบการณ์  ถ้าหวังตัวระดับ LA เทพๆ แบบ 8 ดาวขึ้นไปคงอยู่ที่ดวง ซึ่งผมไม่เคยมี  :P

แต่ระดับของ อคาเดมี่จะช่วยเพิ่มโอกาสให้ตัวห่วยสุดที่ได้มาดีกว่าเดิม  เช่นถ้า very bad  กดมา 5 ตัวได้ต่ำสุด LA 2 ดาว  ตอนหลังอัพเป็น Okay  ต่ำสุดที่ได้มาจาก 7 ตัว ต่ำสุดคือ LA 4 ดาว แล้วก็ได้พวก LA 5ดาวขึ้นไป หลายตัวมากขึ้น

HanaSan

โหท่านเก็บเงินได้สุดยอดมากๆ  4 ล้านเลยนะนั้น Very Good   

ผมพอมีล้านนึงปุ๊บต้องไปซื้อนักเตะทุกทีไม่เคยเก็บได้ถึงเลข 2 เลย

สมันน้อย

• *
ของผม ระดับ OK ต่าจจาก BAD ก็แค่ เริ่มต้นออกมาเป็น ความสามารถปัจจุบันเป็น 2 ดาวแล้วแทบทุกตัว ตอนที่เป็น BAD จะเป็น 1 ดาว ลิมิต กับความเร็ว พอๆ กันครับ ลิมิตประมาณ 4-7 และความเร็วประมาณ 3-5

คuไม่มีดี

แล้วคนไม่มีดวงอย่างผมจะอัพดีหรือเปล่าเนี่ยะ :'(

maradona

• Moderator
ผมซื้อนักเตะมาใช้งานฤดูกาลที่แล้วแค่ตัวเดียว 5 แสน(จำเป็นจริงๆ) ขายออกไป 4 ตัว ประมาณ ล้านกว่าๆ ครับ 

ROCKMAN

• *
ผมซื้อนักเตะมาใช้งานฤดูกาลที่แล้วแค่ตัวเดียว 5 แสน(จำเป็นจริงๆ) ขายออกไป 4 ตัว ประมาณ ล้านกว่าๆ ครับ 

จากประสบการณ์ของเพื่อนๆ ได้ข้อสรุปเรื่อง ca แบบคร่าวๆ คือ
very bad , bad จะได้ ca1
o.k. , good จะได้ ca 2
มากกว่านี้ยังไม่มีข้อมูล????

ท่าน maradona ครับ ถ้า up เป็น very good เมื่อไร ช่วยรายงานผลการดึงเด็กด้วยนะครับ
อยากรู้จริงๆว่าถ้าอคาเดมี่ระดับ very good เด็กที่ได้มา จะ CA ถึง 3 ไหม และ LA/PR จะเทพขนาดไหน
ถ้า ca ถึง 3 ผมจะเก็บเงินลงแต่อคาเดมี่ล่ะ 

FIFOrage

• **

มันก็ยังขาดเงินอีกเยอะนะท่าน 

จาก Okay--> Good 1.5M   
จาก Good--> Very Good 4M 
แสดงว่าseason นี้ท่าต้องเก็บเงินได้  5.5M เลยนะเนี่ย

เพราะเห็นความเห็นบนๆบอกว่าปีล่าสุดกดจาก aca Okay 

ปล. maradona  ชื่อทีมอะไรหว่าจะได้ตามดูดาวรุ่งปีหน้าที่จะดึงออกมาว่าคุ้มป่าว
« Last Edit: October 14, 2011, 05:35:22 AM by FIFOrage »

ROCKMAN

• *
ผมว่าการเก็บเงิน
1)ถ้าออกบูธ วันนึงได้ประมาณ 6k (บางคนขยันอาจจะได้มากกว่านี้นะครับ)
   1 เดือน ก็ 180k
   1 ฤดูกาล ประมาณ 4 เดือนก็ 720k

2)ค่าตั๋วจากการเป็นเจ้าบ้าน
   ความจุสนามผม 14,000 สิ่งก่อสร้างอื่น very bad หมด -*- ได้ประมาณเกือบแสน (ความจริงประมาณ 9หมื่นกว่า แต่ขอเฉลี่ยกับบอลถ้วย+กระชับมิตรให้เป็น 100k เพื่อง่ายต่อการคำนวณ)
   1 ฤดูกาลเป็นเจ้าบ้าน 15 นัด ตีไป 1.5m

3)ขายนักเตะ ผมก็เชื่อว่า 1 ฤดูกาลน่าจะขายได้รวมๆแล้วเกิน 1 m ยิ่งทีมที่มีนักเตะ LA/PR สูง 1ฤดูกาลคงขายได้หลาย m

สรุปรายได้ยืนพื้นโดยไม่ขายนักเตะต่อฤดูกาลมากกว่า 2m ถ้ารวมขายนักเตะด้วยบางทีมก็อาจจะหาเงินได้เกิน 5m
แต่ทีมผมยังอ่อน คงทำยอดได้เต็มที่ ไม่ถึง 3m   

« Last Edit: October 14, 2011, 09:22:41 AM by ROCKMAN »