Author Topic: ทำไงจะตัดปัญหาการโกงได้นะ  (Read 11272 times)

aunny07

• National Team
  • Dornmong United
    • View Profile

ผมคิดว่า ปัญหาการโกงก็คือการซื้อขายIP เดียวกันหรือ คนล่ะ IP แต่คนเล่นคนเดียวกัน

ถ้าจะแก้ปัญหาน่าจะแก้ที่ต้นเหตุครับ เพื่อนๆ คิดว่าไงครับ    ;)
Dornmong United

Thang

ผมว่าให้เสียค่าสมัครเป็นเงินจริงๆๆก็ดีเหมือนกันนะครับ ...ฮิๆๆๆ พวกที่มีทีมสำรองเยอะๆๆจะได้เสียตังค์เยอะๆๆ ฮิๆๆๆ
 8) 8) 8) 8) 8) 8)

aunny07

ผมว่าน่าจะ น่าจะมีการจัดระบบซื้อขายกันใหม่นะครับ

แต่ไม่รู้จะทำไง อิอิ
   :-\ ขายเหมือนในเกมส์น่ะครับ

คนที่ออนไลด์ค่อยขายได้  ตังไว้ใครจะซื้อตัวไหนก็มาดึงเอาเลย  เหมือนขายของในเกมส์ดีไหม 5555
 :-*
« Last Edit: October 04, 2011, 12:23:52 PM by aunny07 »

Antonio

• All Star Team
ผมว่าน่าจะ น่าจะมีการจัดระบบซื้อขายกันใหม่นะครับ

แต่ไม่รู้จะทำไง อิอิ
   :-\ ขายเหมือนในเกมส์น่ะครับ

คนที่ออนไลด์ค่อยขายได้  ตังไว้ใครจะซื้อตัวไหนก็มาดึงเอาเลย  เหมือนขายของในเกมส์ดีไหม 5555
 :-*

ถ้าแบบนี้ผมว่าโกงง่ายกว่าเดิมอีกครับ มีการประมูลยังยากกว่าเลย
IDOL in My Heart "LIVERPOOL"

I live in BANGKOK, I'm "BANGKOK UNITED"

DREAM COME TRUE "ANTONIO F.C."

SPORTS GOSSIP T-Sports Channel True 112

SPORTS INSIGHT T-Sports Channel True 112

DCP

• Youth team
  • *
ผมว่า... ;)น่าจะกำหนดช่วงที่ปล่อยมีการซื้อขายปีสองครั้งเหมือนฟุตบอลจริงๆ แล้วกำหนดโควต้าจำนวนนักเตะในประเทศและนักเตะต่างชาติ

Kon_thai

• Professional team
  • **
มีรางวัลนำจับเป็นยังไงครับ
จะได้มีคนจับมากขึ้น แล้วก็เอารางวัลมาต่อกรกับพวกโกงด้วย
แบบ เงิน20% ของเงินที่จับได้ หรือไม่ก็เครดิต

alagroz

เล่นเกมแนวนี้มานาน ผมมีวิธีแก้ครับ ใช้ได้ผลด้วย

วิธีแก้ก็คื่อ............ทำใจครับ............... ;)

แต่ถ้าเจอคนโกงก็ช่วยกันแจ้ง ไปทาง admin และ ก็ mod จงอย่าทำเป็นไม่เห็นนะครับ

เผื่อพวกนั้นมันจะเหนื่อยบ้างก็ดี แต่รับประกันไม่มีวันหายไปหมดจากโลกใบนี้ แน่ๆครับ พวกคน พันธุ์นี้

Jackpot

• Legendary Team
  • New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
ไม่มีทางทำได้ครับ

Thang

ผมว่า... ;)น่าจะกำหนดช่วงที่ปล่อยมีการซื้อขายปีสองครั้งเหมือนฟุตบอลจริงๆ แล้วกำหนดโควต้าจำนวนนักเตะในประเทศและนักเตะต่างชาติ
;) ;) ;)
เห็นด้วยครับ..ควรซื้อขาย 2 ครั้งต่อฤดูกาลช่วยได้เยอะครับ

newbie

• Newbie
แก้ที่ตัวคนเล่นครับ   ให้เลิกสันดานโกงและมาเล่นกันอย่างแฟร์ๆ
เจาะลึกสภาวะการเงินของทีม ----> http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=14994.0
หัวเราะวันละนิด จิตแจ่มใส   ----> http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=18429.msg122736;topicseen#new

Newbie

chakeenun

??? ???เพราะไอ้ มาค แท้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
ผมว่าให้เสียค่าสมัครเป็นเงินจริงๆๆก็ดีเหมือนกันนะครับ ...ฮิๆๆๆ พวกที่มีทีมสำรองเยอะๆๆจะได้เสียตังค์เยอะๆๆ ฮิๆๆๆ
 8) 8) 8) 8) 8) 8)

คนเลิกเล่นเป็นเกลื่อนอ่ะครับ

ผมคิดว่า ปัญหาการโกงก็คือการซื้อขายIP เดียวกันหรือ คนล่ะ IP แต่คนเล่นคนเดียวกัน

ถ้าจะแก้ปัญหาน่าจะแก้ที่ต้นเหตุครับ เพื่อนๆ คิดว่าไงครับ    ;)

ต้นเหตุต้องแก้ที่สันดานคนครับ

ซึ่งมันยากมาก

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

AnaConDoM

• แมนยูฯ เชียร์สะใจ บอลไทยเชียร์ขาดดิ้น
ไม่มีคนโกง ก็ ไม่เกิดปัญหา อยุ่ที่ตัวคนมากกว่าครับ
MAN...CARE CONDOM FIRST!.....  d^_^b
ยืดอกพกถุง ป้องกันการติดเชื้อโรคร้ายและการตั้งครรภ์ ไม่พึงประสงค์

Hello

;) ;) ;)
เห็นด้วยครับ..ควรซื้อขาย 2 ครั้งต่อฤดูกาลช่วยได้เยอะครับ

แต่ผมไม่เห็นด้วยนะ

THHC !!

Kon_thai

• Professional team
  • **
อยากให้แฟนกลายเป็นแค่เพื่อน แล้วอยากให้แฟนเพื่อนมาเป็นแฟนเรา

aunny07

ให้ตลาดเป็นสิ่งก่อสร้างดีไหมครับ

up เป็น เลเวล  1  สามารถ  ซื้อขาย ได้แค่ไหน
           เลเวล  2 สามารถ   ซื้อขายได้แค่ไหน
ซัก 5 เลเวล เป็นไง

UP เหมือนสิ่งก่อสร้าง  อิอิ
    :)

สมันน้อย

• *
ให้ตลาดเป็นสิ่งก่อสร้างดีไหมครับ

up เป็น เลเวล  1  สามารถ  ซื้อขาย ได้แค่ไหน
           เลเวล  2 สามารถ   ซื้อขายได้แค่ไหน
ซัก 5 เลเวล เป็นไง

UP เหมือนสิ่งก่อสร้าง  อิอิ
    :)

เห็นด้วยครับ น่าจะได้ผลที่สุด ถ้าคิดจะสมัครมาแค่เพื่อเอาเงินไปให้อีกไอดี ก็ต้องเหนื่อยกันหน่อยละ กว่าจะซื้อขายกันได้แต่ละตัว และถ้าสิทธิ์ในการขายหมด อยากปล่อย ก็ต้องปล่อยฟรีอย่างเดียวให้เป็นตัวฟรีที่แล้วแต่ใครจะประมูลเอา หรือถ้าสิทธิ์การซื้อหมด คุณก็ต้องปั้นเด็กเอาก็จะช่วยลดปัญหาเรียกนักเตะออกมาพร่ำเพรื่อแล้วทิ้ง

HanaSan

คิดวิธีที่มันกันไม่ให้ซื้อขายกันมากไปมันจะได้ผล 2 ด้านนะ อาจจะกันให้คนโกงได้ยากขึ้นก็จริง แต่ความสนุกของเกมส์ก็ลดลงมากด้วยสิ

ลองคิดดูว่าถ้าเราเพิ่งสมัครมาเล่นแล้วดันไม่ให้ซื้อนักเตะจนกว่าจะครบฤดูกาล หรือฤดูกาลนึงซื้อได้แค่ 2-3 ตัว เกมส์นี้คงลดความมันส์ไปเยอะ

ทางแก้น่าจะช่วยกันแจ้งไป แล้วก็ประนามคนทำผิดอย่างรุนแรงเหมือนเป็นอาชญากรรม จะทำให้คนไม่อยากทำผิด  8)

แล้วก็นอกจากพวกโกงซื้อขายแล้ว ถ้ารู้ว่าใครเล่น หลายไอดี ก็ช่วยๆกันแจ้งไปก็น่าจะดีนะ เพราะคนมีหลายไอดีแม้วันนี้จะยังไม่ซื้อขายกันเอง แต่พอมีเงินเยอะเข้าใครจะรู้ว่าจะหน้ามืดหรือปล่าว  นอกจากนี้ยังมีเรื่องการใช้ mots อีก  :P

aunny07

คิดวิธีที่มันกันไม่ให้ซื้อขายกันมากไปมันจะได้ผล 2 ด้านนะ อาจจะกันให้คนโกงได้ยากขึ้นก็จริง แต่ความสนุกของเกมส์ก็ลดลงมากด้วยสิ

ลองคิดดูว่าถ้าเราเพิ่งสมัครมาเล่นแล้วดันไม่ให้ซื้อนักเตะจนกว่าจะครบฤดูกาล หรือฤดูกาลนึงซื้อได้แค่ 2-3 ตัว เกมส์นี้คงลดความมันส์ไปเยอะ

ทางแก้น่าจะช่วยกันแจ้งไป แล้วก็ประนามคนทำผิดอย่างรุนแรงเหมือนเป็นอาชญากรรม จะทำให้คนไม่อยากทำผิด  8)

แล้วก็นอกจากพวกโกงซื้อขายแล้ว ถ้ารู้ว่าใครเล่น หลายไอดี ก็ช่วยๆกันแจ้งไปก็น่าจะดีนะ เพราะคนมีหลายไอดีแม้วันนี้จะยังไม่ซื้อขายกันเอง แต่พอมีเงินเยอะเข้าใครจะรู้ว่าจะหน้ามืดหรือปล่าว  นอกจากนี้ยังมีเรื่องการใช้ mots อีก  :P

ผมว่านักเตะในทีมเราก็มีเยอะแล้ว แถมโปรโมทเยาวชนอีก 7 ตัวอีก ถ้าอยากซื้อขายอีกก็ควรอัพสิ่งก่อสร้างที่เป็นตลาดล่ะผมว่า พวกชอบโกงถ้าจะโกงจิงก็คงต้องพยายามหน่อยล่ะครับ  :)

chakeenun

:-[ :-[ไมรู้ ไม่เคยโกง :-[ :-[ :-X :-X :-X :'( :'(

YOYE

• *
  • YOYE
เรื่องของสันดานแก้กันยาก
พอโกงได้ดีใจ ว่าตัวกูฉลาดไม่มีใครจับได้
พอโดนแบนก็ออกมาด่ากระจาย
อะไรเป็นอะไรก็รู้ดีแก่ใจทั้งนั้น

Mr.Es

นี่คือสังคมรูปแบบหนึ่ง (เกมเมอร์ แอดมิน มอด ผู้เล่น)

และมีกติกาของสังคมนี้อยู่
http://www.gokickoff.com/termsofservice.php

เราก็ควรจะเคารพกติกาของสังคมนี้

NO MORE THAN ONE TEAM

ArsenaL-108

• Moderator
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
ถ้าจะให้แก้ไขกันตรงจุดก็คือ
1.ขั้นตอนการสมัคร ต้องใช้หลักฐานจริงเท่านั้น ตั้งแต่ชื่อจริง นามสกุล บัตรประชาชน ทุกอย่างที่สามารถอ้างความมีตัวตนของเราได้ ดั้งที่หลายเกมส์ใช้กัน(งบมันสูง คงจะยาก)
2.สมัครเล่นลีคตามประเทศที่เราอยู่ ลดการแพร่พันธ์พวกโกง ซื้อขายข้ามประเทศโดย คนคนเดียวกัน

น่าจะประมาณนี้  ;D

jhunter

ซื้อนักเตะแล้วขายได้ไม่เกิน ราคาซื้อ 33.33 %

tenpz

ซื้อนักเตะแล้วขายได้ไม่เกิน ราคาซื้อ 33.33 %

ซื้อมา 1 ล้าน ขายได้ไม่เกิน 33.33% จากราคาซื้อ ~ 1330000 โดนหักภาษีไป 25% = 325000 เหลือ 1005000 กำไร = 5000 G  ???

(คิดถูกปะ)

แล้วจะเอาตังจากไหน  :'(