Author Topic: GKO SS4 คิดว่า admin จะเปลี่ยนอะไรบ้างครับ  (Read 12125 times)

aunny07

• National Team
  • Dornmong United
    • View Profile
ลองคิดกันเล่นๆๆนะครับ  ;)
Dornmong United

SoLid_frOg

• Moderator
  • All Star Team
ไม่น่ามี major change ครับ

น่าจะแค่ minor

ArmBoo

• Professional team
  • **
น่าจะมี การยืมตัวนักเตะนะ อิอิ (อีกอย่าง สำคัญเลย) Uefa  หุหุ :) :)

นายหลอกมอท

ถ้าจะมียืมตัวนักเตะต้องคิดดีๆ ไหนจะทีมที่สมัครมาเพื่อให้ทีมหลักยืมตัวเก่งๆ ไหนจะทีมมที่เป็นสโมสรอนุบาลเอาดาวรุ่งจากทีมหลักมาเก็บเวล อย่ามีดีกว่าา ฮ่าาา~

คuไม่มีดี

• Legendary Team
อยากเปลี่ยนแฟน :'(

Tackey Anderssen

• นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

gumansui

น่าจะมี การยืมตัวนักเตะนะ อิอิ (อีกอย่าง สำคัญเลย) Uefa  หุหุ :) :)
Uefa มันก็มี WCC แล้วนิ

BENZAMAN

การยืมตัวนักเตะผมไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่คับ แต่อยากให้เพิ่มกราฟฟิคเรื่องของภาพ เช่น สนามเราหน้าตายัง โรงแรมเปนแบบไหนคับ (โรงแรมผมยังกางเต็นนอนอยู่ มันก็เกินไป 555) :'(

Tackey Anderssen

• นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
น่าจะเปลี่ยน ตารางการแข่ง เลือกแบบเรียงจากนัดล่าสุดไปหานัดที่แข่งไปแล้วเรียงแบบหน้า รายละเอียดทีม ก็เพื่อความสะดวกในการไปโพสการแข่งของเพื่อนๆล่วงหน้า ไม่งั้นเลื่อนไปมาหลายทีมตาลาย แต่หากไม่ชอบโพสคงไม่เป็นไร  ;D
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
เปลี่ยน ระบบ friend list มาเป็น follow เหมือนตอนแรกเถอะ ตอนนี้ รู้สึกหาทีมยากขึ้นมากมาย ตอนแรก follow ได้ไม่จำกัดอ่ะ

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

jhunter

อยากให้มีลีครองไว้สร้างลีคแข่งกันเอง แต่ไม่มีเงินรางวัล อาจจะได้ประสบการณ์นักเตะแถม

8) เห็นด้วยครับ
« Last Edit: October 06, 2011, 01:06:18 PM by aunny07 »

Hello

อยากให้ลดราคาโคชเครดิตหน่อย 120เครดิตมันแพงไป

ซัก80เครดิต หรือไม่ก็ 100เครดิต กำลังดี คริๆ

THHC !!

aunny07

อยากให้มีลีครองไว้สร้างลีคแข่งกันเอง แต่ไม่มีเงินรางวัล อาจจะได้ประสบการณ์นักเตะแถม

aunny07

อยากให้ลดราคาโคชเครดิตหน่อย 120เครดิตมันแพงไป

ซัก80เครดิต หรือไม่ก็ 100เครดิต กำลังดี คริๆ

bkinnii

• Youth team
  • *
GKO SS4 คิดว่า admin จะเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ???
"ลองคิดกันเล่นๆๆนะครับ"
ครับลองคิดเล่นๆ อยากให้เปลี่ยน..
1.การส่องดูนักเตะ..
            น่าจะมองเห็นความสามารถของนักเตะได้ทุกตัว แต่เป็นบางค่า skill (สุ่ม) ประมาณนี้ ..
Technique         
Set Pieces   4   Mental      Physical
Crossing           ?   Aggression   7   Acceleration   ?
Dribbling           ?   Creativity           ?   Agility           ?
Finishing           ?   Decisions           ?   Balance           8
Heading          10   Determination   13   Jumping          10
Long shots   ?   Influence           ?   Pace                   ?
Marking          13   Positioning   9   Stamina           6
Passing           ?   Off the ball   8   Strength           ?
Tackling          12   Teamwork   ?      
Technique   ?                     
Goalkeeping               
Handling   ?   Kicking           3   Rushing out   ?
Reflex   5   One on ones   ?   Aerial ability   ?
(อาจเป็น skill ที่ไม่ตรงตามจริงก็ได้) และถ้าใช้ทีมงานแมวมอง ก็จะเห็นค่า skill และ CA/LA/PR (เหมือนเดิม) ความแม่นยำตามความสามารถของทีมงานแมวมอง
** ..ไม่ค่อยมีกิจกรรมให้ทำมากนัก นอกจาก chat เป็นอีกทางเลือกหนึ่งคือนั่งส่องนักเตะ (ตอนนี้ส่องเห็นข้อมูลนิดหน่อย ถ้าใช้แมวมองก็ต้องใช้พลังงาน
วันนึงส่องได้ไม่กี่ตัว up ก็แพง)
     ..ใช้ในการวางแผนการเล่น (แค่ความน่าจะเป็นก็ยังดี  ตอนนี้เดาอย่างเดียว)
     ..ใช้ในการดูความสามารถของนักเตะ เช่น นักเตะคนนี้ทำไมเล่นได้ดี เป็นที่ skill ประสบการณ์นักเตะ การวางแผน การสุมของระบบ หรือ..???
     ..
2. การเสนอขอซื้อนักเตะ..
               เมื่อเราส่องนักเตะแล้วอยากได้นักเตะตัวนั้น ก็สามารถเสนอขอซื้อในราคาที่เราเป็นคนกำหนดเอง ขั้นต่ำ(ตามงบประมาณที่มีจริง)
..การซื้อขายจะเกิดขึ้นก็ต่อเมื่อ..
              1. ทีมของนักเตะนั้นตอบรับข้อเสนอ คือการนำนักเตะออกสู่ตลาด (อาจเป็นราคาที่เสนอมาขั้นต่ำ หรือตั้งราคาใหม่ก็ได้) แต่ถ้านำออกสู่ตลาดในราคาที่เสนอมา
ผู้ที่เสนอซื้อจะเป็นทีมแรกที่ประมูลในราคาขั้นต่ำ  ถ้าตั้งราคาใหม่ ก็รอต้องรอผู้เข้ามาประมูล (เหมือนเดิม)
              2.เมื่อนำนักเตะออกสู่ตลาดแล้ว ก็ใช้กติกาเดิมครับ คือ การประมูล (ทุกคนมีสิทธิประมูล)
              3.ข้อเสนอซื้อมีระยะเวลา 3 วัน
**..จุดประสงค์ คือ มีตังค์ประมาณนึง อยากได้นักเตะที่มีความสามารถประมาณนี้แหละ แต่ไม่มีทีมปล่อยออกสู่ตลาดเลย หรือมีแต่ราคาเว้อร์ๆ
เราจึงต้อง หาเอง เสนอซื้อเอง ในราคาที่เราคิดว่าเหมาะสม (แต่ถ้ามีทีมอื่นๆ สนใจด้วย ก็เป็นไปตามกติกาเดิม) และต้องทำใจ..ถ้าประมูลไม่ได้
..เป็นหนึ่งความคิดเห็นครับ..

maradona

• Moderator
ไม่มี MOTS เฉพาะลีคไทย เพราะ คนไทยไม่เหมาะที่จะใช้ MOTS คนไทยบางคนมันห่วย สปิริตต่ำ

??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???
« Last Edit: October 07, 2011, 08:20:44 AM by maradona »
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

jokeza

Edit ทิ้งครับ  ;)
« Last Edit: October 07, 2011, 11:25:39 AM by jokeza »
Don't worry because tomorrow will shine again !!

maradona

• Moderator
555+โดนซะแล้วเรา ผมแก้ไขให้แล้วนะครับ คำว่าบางคนคงใช้ได้นะครับ ขอบคุณครับที่ติติง
 :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

json333

ผมก็คนนึงล่ะ ที่ไม่ชอบ MOTS
 >:(

ouou99

อยากให้เอาเดกๆๆๆลงโดยไม่คิดเรตติ้งของทีมและคะแนนสโมสรครับในส่วนของแมทกระชับมิตร ไม่งั้นไม่พร้อมไม่กล้าเอาลงจิงๆๆๆๆ

jokeza

555+โดนซะแล้วเรา ผมแก้ไขให้แล้วนะครับ คำว่าบางคนคงใช้ได้นะครับ ขอบคุณครับที่ติติง
 :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

ยินดีครับท่าน ผมก็แค่เตือนๆนะครับ  :D
Don't worry because tomorrow will shine again !!

alagroz

อยากให้เอาเดกๆๆๆลงโดยไม่คิดเรตติ้งของทีมและคะแนนสโมสรครับในส่วนของแมทกระชับมิตร ไม่งั้นไม่พร้อมไม่กล้าเอาลงจิงๆๆๆๆ

เห็นด้วยไม่เข้าใจเหมื่อนกัน นัดกระชับมิตร จะคิด Ratting ทำไม

กระชับมิตร มันมีไว้ให้ลองผิดลองถูก ส่งเด็กลงสนาม บลา~~~
และที่สำคัญกระชับมิตรมันควรเปลี่ยนนักเตะได้เยอะกว่า 3 คนนะครับ

GKO TOP UP

• เติมเงินกับเราที่นี่
 :-[ :-[ :-[ ไม่มีใครให้เปลี่ยน มดเจ ออกหรอเนี่ยยยยยยยยยย อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยย :-[ :-[
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

เรๅจะโต

• กินน้ำมันตับปลากันเหอะ
เคยเห็นแว๊บๆว่าแอดมินจะเปลี่ยนภาพพวกสิ่งก่อสร้างต่างๆให้ดูอลังการขึ้น และถ้าเป็นไปได้หน้าตาพวกนักเตะจะดูสมจริงขึ้น ไม่ใช่หน้าตา Dragon Ball เหมือนตอนนี้ครับ  8)

คuไม่มีดี

:-[ :-[ :-[ ไม่มีใครให้เปลี่ยน มดเจ ออกหรอเนี่ยยยยยยยยยย อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยย :-[ :-[

เดี๋ยวช่วยบอกแอตมินให้เอามะเจสั้น :P