Author Topic: แพ้มาหลายนัดแล้วครับ กลัดกลุ้มมาก  (Read 8576 times)

mnclub

• Professional team
  • **
    • View Profile
เกมส์ตันไม่ต่อเนื่อง แพ้ชนะกัน 1-0 0-1 ตลอด (โดยมากจะแพ้)  >:( รู้สึกกลัดกลุ้มในอุราเป็นอย่างยิ่ง อยากหาที่ระบาย พอมีเทคนิคให้เกมส์เปิดแลกกันถล่มทลาย ไม๊ครับ

ยิ่งนัดที่แพ้คุณโปรกมา รู้สึกแย่มาก อยากขอตกลงไปเล่น league level Z ซ่ะให้รู้แล้วรู้รอดจริงๆ

tenpz

• Legendary Team
อยากแลกต้อง ;)

All ATTACK (more  ก็ได้)

DEF LINE  PULL UP
:P  ไปเลยท่านมินนี่

แล้วก็ ดูหว่า ฝั่งไหนเก่ง ก็เลือกโฟกัสฝั่งนั้นฝั่งเดียว ลองดู  :P

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
แพ้เรื่องธรรมชาติของเกมส์นีครับ

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

FaT4L

• National Team
แพ้เรื่องธรรมชาติของเกมส์นีครับ

////////////////////////

งั้นผมก็เป็นคนรักธรรมชาติซินะ  :-[ :-[

elmad

• **
แนะนำให้ดูภาพรวมของนักเตะในทีมดีๆ คับ กองกลางจะเป็นตัวช่วยในการส่งให้ทำสกอ ซึ่งสำคัญมากๆ อย่ามองข้ามเด็ดขาด ดูว่าการส่งสไตล์ไหน การโฟกัสฝั่งไหน จะดีกับทีมเรามากสุด แล้วก็ กองหน้าหาคมๆ มาเล่นคับ ตัวจบสกอดี ก็ทำสกอได้แค่นั้นเองน่ะ  :P

mnclub

• **
แนะนำให้ดูภาพรวมของนักเตะในทีมดีๆ คับ กองกลางจะเป็นตัวช่วยในการส่งให้ทำสกอ ซึ่งสำคัญมากๆ อย่ามองข้ามเด็ดขาด ดูว่าการส่งสไตล์ไหน การโฟกัสฝั่งไหน จะดีกับทีมเรามากสุด แล้วก็ กองหน้าหาคมๆ มาเล่นคับ ตัวจบสกอดี ก็ทำสกอได้แค่นั้นเองน่ะ  :P

กองกลางผมขี้เหร่มากอ่ะ 555 หมดงบไม่มีตังซื้อ เอาไปอัพสนามหมด  :'(

jhunter

ผมไปเล่นกลางให้ไหม

uSาwJษ'

• Youth team
  • *
เกมส์ตันไม่ต่อเนื่อง แพ้ชนะกัน 1-0 0-1 ตลอด (โดยมากจะแพ้)  >:( รู้สึกกลัดกลุ้มในอุราเป็นอย่างยิ่ง อยากหาที่ระบาย พอมีเทคนิคให้เกมส์เปิดแลกกันถล่มทลาย ไม๊ครับ

ยิ่งนัดที่แพ้คุณโปรกมา รู้สึกแย่มาก อยากขอตกลงไปเล่น league level Z ซ่ะให้รู้แล้วรู้รอดจริงๆ

อันดับน่าเป็นห่วงป่าวครับ

ArsenaL-108

• Moderator
  • All Star Team
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
เข้าไปดูแผนที่ ผ่านมาของผมได้ครับ จะได้ผลงานดีเหมือนผม  ;D

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
mn คุณเปงคนเล่นเกมส์นี้คนแรกในประเทศไทย อย่าตกมานะ เสียชื่อ ฤดูกาลแรกก็ร่วงเลย

อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

nack

• National Team
ท่านคงมองไปที่รากฐานก่อนมันก็เลยต้องค่อยเป็นค่อยไปแบบนี้อะครับ เด๋วพอทุกอย่างลงตัวมันก็คงมั่นคงขึ้น สู้ๆครับ โอกาสอยู่ต่อยังมีนะครับ ยังมีแต้มให้เก็บก็ต้องสู้กันต่อไปครับ

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
ไม่แปลกหรอก ใครๆก็มีช่วงแพ้ติดต่อกันเยอะๆ  ผมก็เคยไม่ชนะใครมาติดต่อกัน 4 นัด  จากอันดับเลขตัวเดียวตกมาอยู่โซนแดง (แต่ตอนนี้ขึ้นมาแล้ว)

สิ่งที่แนะนำ mn ได้ มีแค่ นัดที่แข่งวันจันทร์(ทั้งบอลถ้วยหรือกระชับมิตร) ก็ตกรอบซะ ปล่อยให้วันนั้นว่าง เพื่อเก็บความฟิตนักเตะ จะมีโอกาส ชนะ มากขึ้น  8) 8)

Pock

• **
  • Mujahedeen Club
ทีมคุณ mn แพ้ให้ทีมผมไม่ต้องกลุ้มใจไปหรอกคับ ถือเปนเกียรติ ของทีมคุณแล้วด้วย ที่ได้เปนรากฐานแห่งอนาคต ของทีมที่จะเติบโตเปนทีมนอกโลกเฉกเช่น Barca อย่าง Mujahedeen

ตอนนี้คุณ mn คงต้องลงเที่ยวเล่นในลีกล่างเพื่อเยียวยา แล้วเจอกันในอีก 2 ฤดูกาลนะจ๊ะ ถ้ายังกลับมาได้นะหุๆ
ตอนนี้ถ้าจะให้ผมพูดตามตรง นักเตะ ชุดปัจจุบันของคุณคงไม่เหมาะกับ top league อีกแล้ว ไปหาทีมที่ดีกว่านี้แล้วมาเจอกันใหม่นะเออ
  :-*

ToTO

• แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า
ผมก้อว่าอยุ่แพ้ใครแพ้ได้แต่แพ้หมูจ๋านี่สิเครียดจนตัวตายเรย  >:(   

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

สงสัยจะเครียดจริง

ArsenaL-108

• Moderator
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
จะเครียดไปทำไม  >:(

ปะทะหนัก + โยนยาว + ตั้งหลับ + กดดันสูง + วิ่งกันให้พล่าน + เอาโกล ออกมาโหม่ง

แผนแบบนี้ไม่ชนะให้มันรู้กันไป  8)

จะแพ้ก็ประโยคนี้แหละ   ตั้งหลับ  ว่ามะ ;)

Krumtoryang

• *
ผมมีเทคนิคครับ
1. หยุดการซื้อขาย (กาีรซื้อขายบ่อยจะทำให้ทีมเล่นไม่เข้ากัน)  ;)
2. ฝึกนักเต๊ะ  ???
3. อัพสิ่งก่อสร้าง  :D
4. จัดเทคติคให้ตรงตำแหน่งนักเต๊ะ  :-X
5. ทำเหมือนึคุณโอมว่า หลับ ตอนแข่ง ลุ้นทีเดียว  :P
6. อย่าให้การเงินติดลบบ่อย จะทำให้นักเต๊ะไม่พอใจ  ::)
7. ถ้ายังไม่ชนะอีกใช้สูตร 3-4-3 สูตรนี้ใช้วัดดวงครับ  8) คนนิยมสูตร 4-4-2
8. ถ้ายังไม่ชนะอีก ปลง รอฤดูกาลใหม่

ArsenaL-108

• Moderator
7. ถ้ายังไม่ชนะอีกใช้สูตร 3-4-3 สูตรนี้ใช้วัดดวงครับ  8) คนนิยมสูตร 4-4-2

ถ้าสูตรนี้ยังแพ้อีก ผมแนะนำอีก สูตร

สูตรคูณแม่ 2 แต่ถ้ายังแพ้จัดแม่ 3 อีก ถ้าแพ้ถี่เรื่อยๆ 4 5 6 7 8 9 10 11 พอจบแม่ 12 มันจะตัน สูตรแม่13 ื่องไม่ได้ ตอนเรียนเป็นผู้จัดการทีม เค้าไม่ได้ให้ท่อง  :o

Krumtoryang

• *

ถ้าสูตรนี้ยังแพ้อีก ผมแนะนำอีก สูตร

สูตรคูณแม่ 2 แต่ถ้ายังแพ้จัดแม่ 3 อีก ถ้าแพ้ถี่เรื่อยๆ 4 5 6 7 8 9 10 11 พอจบแม่ 12 มันจะตัน สูตรแม่13 ื่องไม่ได้ ตอนเรียนเป็นผู้จัดการทีม เค้าไม่ได้ให้ท่อง  :o
  8)

ผมชอบ 4-2-4 ครับ 4-1-4-1 มันไม่มันครับ สูตรอื่นๆ ก็พอมี เดียวค่อยจัดแจงกันไป  :-[

กรุละเซงกับพวกปัญญาอ่อนจิงๆ :-X

tenpz

กรุละเซงกับพวกปัญญาอ่อนจิงๆ :-X

โดนมากเจ๊ตั้ม คนบ้าคุยกัน  ???

ArsenaL-108

• Moderator
อีตั้ม - อีต้น . . . เข้ากันเป็น ปี่ เป็น ขลุ่ย  ;)

ตกลงกันให้ได้นะว่าใครจะเป็น ปี่ ใครจะเป็น ขลุ่ย

สุดหล่อ

• **
  • ทีมดังแห่งทุ่งบางกะปิ
ใช่แล้วครับ ทีม mn ควรไปเล่นใน ลีก B ก่อนแล้ว แล้วอีก 2 ฤดูกาลค่อยมาใหม่นะครับ  8)

Krumtoryang

• *
อีตั้ม - อีต้น . . . เข้ากันเป็น ปี่ เป็น ขลุ่ย  ;)

ตกลงกันให้ได้นะว่าใครจะเป็น ปี่ ใครจะเป็น ขลุ่ย

ผมยังงง  :-\
ปี กับ ขลุ่ย มันเป็นประเภทเป่าด้วยกัน และเป็นแท่งเหมือนกัน
แล้วเข้ากันได้ไงเนี่ย เก่งจริง  :o