Author Topic: ว่าด้วยเรื่อง MOTS แสดงความเห็นกันครับ ฝากถึงมอด และแอดมิน  (Read 20356 times)

noeiwoon

• Legendary Team
  • 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。
    • View Profile

คuไม่มีดี

เป็นการคุยเรื่องเดียวกันแต่หลายประเด็นน่ะ เลยหาข้อยุติกันไม่ได้

การที่ทีัมๆหนึ่งเก่งกว่าทีมอื่นมาก แล้วโดนกด Mots ถือว่าเป็นเรื่องปกติ เป็นธรรมชาติของเกมส์
แล้วได้ข้อสรุปว่า ต้องทำทีมตัวเองให้แข็งแกร่ง ได้ไม่ต้องกลัว Mots  อันนี้เป็นประเด็นหนึ่ง

ส่วนเรื่องทีมๆหนึ่งโดนกลั่นแกล้ง รุมกันกด Mots ใส่ หรือที่เรียกว่าฮั้วกัน อันนี้ก็อีกประเด็นหนึ่ง

ประเด็นแรกถือเป็นเรื่องปกติ แต่ถ้าเป็นประเด็นหลังถือว่าเป็นความอยุติธรรมทันทีเลย มันต่างกันมากนะสำหรับ 2 ประเด็นนี้
และที่มาของกระทู้นี้นั้นก็มาจากประเด็นที่ 2 เป็นหลัก

ดังนั้นขอรบกวนผู้ที่บอกว่าถูกกลั่นแกล้งช่วยแสดงตัวซักนิดเถอะ
มาบอกซักนิดว่าโดนกลั่นแกล้งอย่างไร ออกมาเป็นเจ้าทุกข์หน่อยครับ
ทั้งนี้อยากให้เกิดความเป็นธรรมทั้ง 2 ฝ่ายครับ

chakeenun

คิดว่า ไม่มีผลนะ ผมใช้ 2 ครั้ง  แพ้ 2 ครั้ง หรือว่านักเตะผม กาก คริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :P :P :P :P

panutat

• Youth team
  • *
สำหรับผมรู้สึกว่ากด  Mots  แล้ว  นักเตะเล่นแย่กว่าเดิมอ่ะ 
หรือว่าโดนกดดันจากโค้ช(เพราะกด  Mots)  เลยเล่นไม่ดีเท่าที่ควร   :'( :'( :'(

alone_bank

• *
 :'( :'( :'( Most ฆ่าฉ้านนนนน กดแต่แพ้

Thang

• National Team
ส่วนตัวผมไม่อยากได้เลยมอสนะ กดที่ไร แพ้ทุกทีอะเล่นดีแต่แพ้ทุกที่จริงๆๆถ้ามีก็ควรเป็น มอสแบบอื่นดีกว่านะครับแบบว่า มอสกดนักเตะ อคาเดมี่ดีกว่านะครับ กด 1 ครั้งได้นักเตะเทพๆๆ มาตัว ..ปีหนึ่งได้นักเตะเทพๆๆ  2 ตัวส่วนการแข่งใช้ผีมือล้วนๆๆ 8) 8) 8)

maradona

• Moderator
ไม่รู้ว่าเสนอกันไปหรือยังครับ ขอบคุณครับ
:D :D
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

NewPlayer

• *
ต่างคนก็ต่างความคิดครับ ผมมองว่าแบ่งออกเป็นสามกลุ่มนะ

กลุ่มแรก คนที่อยู่หัวตาราง มีทีมสุดแกร่งอยู่ในมือ การที่จะโดนทีมที่อ่อนกว่ากดMotsใส่ก็เป็นเรื่ิองปกติ ซึ่งแน่นอนว่าคงไม่ชอบกัน

กลุ่มที่สอง เป็นพวกคนที่อยู่กลางหรือท้ายตาราง ทีมก็อาจจะเพิ่งเริ่มสร้าง แต่ดันต้องมาเจอทีมใหญ่ตั้งหลายทีม
ก็เห็นจะมีีMotsนี่แหละที่พอเป็นที่พึ่งได้บ้าง ซึ่งแน่นอนว่าคนกลุ่มนี้คงชอบที่จะมีMots

กลุ่มที่สาม กลุ่มนี้ไม่สามารถระบุแน่นอนได้ว่าอยู่อันดับที่เท่าไหร่ของตาราง แต่มีพรรคมีัพวกในลีคนั้นๆ และอาจจะปรึกษากันว่า"ทีมนั้นโหด
ทีมนี้เต็ง แข่งมายังไม่เคยแพ้ เรารุมกดMotsดีกว่า เป็นการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน" หรือทำอะไรที่เอื้อประโยชน์ให้กันและกันแนวๆนั้น
ซึ่งผมคิดว่าไม่ใช่แค่การรุมกดMotsอย่างเดียว แต่อาจจะช่วยเหลือกันเรื่องเงินด้วย ซึ่งกลุ่มที่สามนี้ผมไม่ได้มองว่าเป็นการกระทำที่ผิดนะ
แต่เป็นข้อดีของคนที่มีมนุษยสัมพันธ์ ซึ่งปัจจุบันการทำธุรกิจอะไรก็ตามแต่ หากคุณจะก้าวหน้าหรือได้ผลประโยชน์ คุณก็ต้องมีพรรคมีพวกเอาไว้บ้าง
หรือแม้แต่ในโลกฟุตบอลของจริง ยังมีการช่วยเหลือซึ่งกันและกันเลย

เช่น บาเซโลน่าช่วงท้ายฤดูกาลที่แล้ว มีแต้มตุนไว้จนแน่ใจว่าได้เป็นแชมป์แน่นอน
เมื่อเจอกับทีมหนีตกชั้น(แต่เป็นพันธมิตรกับบาซ่า) กำลังต้องการแต้มอย่างมาก บาเซโลน่ายังครองบอลเอาไว้เฉยๆโดยไม่ยิง ทั้งๆที่มีโอกาสยิง
แต่ก็ไม่ยิง เคาะกันไปมา จนเสมอแบ่งกันไปคนละแต้ม (แมทซ์นั้นบาซ่าครองบอลเกือบ90% ถ้าจำไม่ิผิดนะ)

ป.ล. ผมไม่ใช่เด็กบาซ่านะ แต่ยกตัวอย่างในสิ่งที่เคยเกิดขึ้นบนโลกแห่งความเป็นจริงมาให้พิจารณากันดู ขอบคุณครับ

NewPlayer

• *
แต่ถ้ากรณีที่คนๆเดียวแต่มีทีมในลีคนั้นๆอยู่2-3ทีม แล้วรุมกดมอส อันนี้ก็โกงเน้อ เช็คไอพีกันเอา เหอๆ

Finally19

• *

เช่น บาเซโลน่าช่วงท้ายฤดูกาลที่แล้ว มีแต้มตุนไว้จนแน่ใจว่าได้เป็นแชมป์แน่นอน
เมื่อเจอกับทีมหนีตกชั้น(แต่เป็นพันธมิตรกับบาซ่า) กำลังต้องการแต้มอย่างมาก บาเซโลน่ายังครองบอลเอาไว้เฉยๆโดยไม่ยิง ทั้งๆที่มีโอกาสยิง
แต่ก็ไม่ยิง เคาะกันไปมา จนเสมอแบ่งกันไปคนละแต้ม (แมทซ์นั้นบาซ่าครองบอลเกือบ90% ถ้าจำไม่ิผิดนะ)

ป.ล. ผมไม่ใช่เด็กบาซ่านะ แต่ยกตัวอย่างในสิ่งที่เคยเกิดขึ้นบนโลกแห่งความเป็นจริงมาให้พิจารณากันดู ขอบคุณครับ

ผมขอข้อมูลแมทช์ดังกล่าวด้วยครับ เพราะผมคิดว่าเป็นไปไม่ได้อ่ะ กับข้อมูลที่คุณยกมาอ้าง
« Last Edit: October 02, 2011, 09:35:59 AM by Finally19 »

alone_bank

• *
กด2ครั้งแพ้2ครั้ง แต่ก็ยังอยากให้มีนะ  :)

NewPlayer

• *

ผมขอข้อมูลแมทช์ดังกล่าวด้วยครับ เพราะผมคิดว่าเป็นไปไม่ได้อ่ะ กับข้อมูลที่คุณยกมาอ้าง

ส่วนตัวไม่ได้ติดตามบาซ่า ผมจำไม่ได้ว่าเจอกัีบทีมอะไร คุณลองไปดูแมตท์2-3นัดสุดท้ายของบาซ่าในฤดูกาลที่แล้ว
(ดูจากตารางลาลีก้าสเปนนะครับ) ถ้าเสมอทีมไหน(ในสามแมตท์สุดท้าย)ก็ลองโหลดไฟล์เต็มของทีมนั้นมาดู หาไม่ยากหรอกครับ
จะรู้ว่าบาซ่าเคาะอย่างเดียวเลย

The old man

Mots ฤดูกาลละ2ครั้งมีเหมือนเดิม.....แต่ให้ทุกทีมมีสิทธิเลือกเลยว่าจะมีMotsหรือไม่มีMots...เพราะจะมีกติกาเพิ่มว่าให้ใช้Motsสำหรับทีมที่มีMotsด้วยกันเท่านั้นเช่นลีคG46มีทั้งหมด16ทีมและมีทีมที่มีMots6ทีมและมีทีมที่ไม่มีMots10ทีม ฉะนั้นทีมที่มีMotsทั้ง6ทีมก็จะกดMotsใส่กันได้ภายใน6ทีมเท่านั้น จะไปกดใส่อีก10ทีมที่ไม่มีMotsไม่ได้ รวมไปถึงบอลถ้วยก็เช่นกัน ก็จะไม่สามารถกดMotsใส่ทีมที่เลือกไม่มีMotsได้

คuไม่มีดี

Mots ฤดูกาลละ2ครั้งมีเหมือนเดิม.....แต่ให้ทุกทีมมีสิทธิเลือกเลยว่าจะมีMotsหรือไม่มีMots...เพราะจะมีกติกาเพิ่มว่าให้ใช้Motsสำหรับทีมที่มีMotsด้วยกันเท่านั้นเช่นลีคG46มีทั้งหมด16ทีมและมีทีมที่มีMots6ทีมและมีทีมที่ไม่มีMots10ทีม ฉะนั้นทีมที่มีMotsทั้ง6ทีมก็จะกดMotsใส่กันได้ภายใน6ทีมเท่านั้น จะไปกดใส่อีก10ทีมที่ไม่มีMotsไม่ได้ รวมไปถึงบอลถ้วยก็เช่นกัน ก็จะไม่สามารถกดMotsใส่ทีมที่เลือกไม่มีMotsได้

ในทางปฎิบัติเป็นเช่นนั้นอยู่แล้ว โดยไม่จำเป็นต้องมีข้อบังคับ
เพราะคงไม่มีคนเอา Mots ไปกดใส่บอทอยู่แล้ว

The old man

ผมหมายถึงทุกคนมีสิทธิเลือกที่ ทีมจะมีMotsหรือไม่มีMots ไว้ใช้ตั้งแต่เริ่มฤดูกาลเลย ปัญหามันจะได้จบแฮปปี้ทั้ง2ฝ่าย เพราะอยากมีก็ได้มี พวกไม่อยากมีก็ไม่มี และไม่ต้องพะวงว่าจะโดนMotsด้วย

The old man

ในทางปฎิบัติเป็นเช่นนั้นอยู่แล้ว โดยไม่จำเป็นต้องมีข้อบังคับ
เพราะคงไม่มีคนเอา Mots ไปกดใส่บอทอยู่แล้ว

ผมหมายถึงทุกคนมีสิทธิเลือกที่ ทีมจะมีMotsหรือไม่มีMots ไว้ใช้ตั้งแต่เริ่มฤดูกาลเลย ปัญหามันจะได้จบแฮปปี้ทั้ง2ฝ่าย เพราะอยากมีก็ได้มี พวกไม่อยากมีก็ไม่มี และไม่ต้องพะวงว่าจะโดนMotsด้วย

สมันน้อย

• *
เห็นด้วยจากด้านล่างนี้ครับ บางท่านอาจจะไม่รู้สึกอะไร แต่บางท่านอาจเคยผ่านเหตุการณ์นี้มาแล้ว ก็คือ คำว่าซวย มันเกิดขึ้นได้ครับ พอสมัครมาเล่น กลับเจอนักเตะแบบไม่ต้องชนะใครกันเลยทีเดียว ทั้งอายุเยอะ ทั้งตันแล้ว แถมทั้งทีมมีเกินสองแสนสามอยู่สี่ตัว คือ DML ML DR และ DMR ซึ่งก็ไม่มีตัวไหนความสามารถถึง 4 ดาว หรือแม้แต่กองหน้าที่มีพลังยิงเกิน 11 ผมพยายามช่วยเค้าจัดทีมยังไงทั้งๆที่ผมก็เล่นพอเป็น
แต่จะชนะแค่บอทยังยากเลยครับ และการแข่งขันเหลือไม่กี่นัด และได้คะแนนตกชั้น ถ้าไม่มี Mots เชื่อได้เลยว่า ตกชั้นแน่ๆ (ลีก G ไม่รู้ว่าจะตกไปไหนเหมือนกัน) ผมชื่นชมท่านที่ไม่ใช้ครับ แต่ผมก็เห็นใจคนที่จำเป็นต้องใช้เช่นกัน ผมเองก็ไม่เคยใช้แล้วชนะ มีแต่แพ้กับเสมอ ทั้งๆที่ตอนไม่ใช้ ทั้งฤดูกาลผมแพ้ครั้งเดียว ผมจึงไม่มองว่ามันมีประโยชน์ แต่ผมเห็นประโยชน์กับคนที่จำเป็นต้องใช้มันครับ

Mots จิงๆมันมีประโยชน์ อย่างทั่น jj ว่า

::)  เเล้วเเบบนี้ คนสมัคร ใหม่ได้ ลีคG ยังไม่มีตัวใหม่ไม่มีเงินซื้อมาคงไม่ต้องชนะใครกันเเน่ๆ เเล้ว หลังๆใครจะมีใครมาเล่นเกม นี้ ล่ะ!! :'( :'(
ส่วน Mots กดได้ 2 ครั้ง คุณก็กด ได้ ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบกันเลย
ส่วนตัวผมคิดว่าคนเขาชนะ mots กันเยอะเเยะ ก็มีนะคับเเต่ผมก็กลัวโดนเหมือนกัน ฮี่ๆๆๆ อยู่ดีๆๆ

แต่คนใช้ๆผิดวัตถุประสงค์เองเหมือนอย่างทั่น liverfish  บอก

เห็นด้วยนะ ครับ บางทีการใช้ Most อาจมีนัยแอบแฝงเอื้อประโยชน์ให้เพื่อนก็เป็นได้

เช่น ผมมีเพื่อนที่เล่นอยุ่ลีก D   เค้าอยุ่ที่ 3 จิง pm ไปคุยกับที่ 1 และที่ 4 ให้จัดการ mots ที่ 2 ลงซ่ะ      ??? ???

ให้ผมเดา mots นี่พวก gm จุดประสงค์เค้าคงเอามาสร้างสมดุลกับเกมนี้ กะให้ใช้กับทีมที่เทพๆเพื่อรักษาสมดุล ไม่ให้ทีมเทพมันเทพเกินไป

แต่คนเอามาใช้ผิดๆจากที่ควรจะเปนคับ  ยังไงผมก้อสนับสนุนให้ลง vote ว่าทิศทางควรจะเปนยังไงเหมือนกันคับ

ArsenaL-108

• Moderator
  • All Star Team
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
Mots
มีประโยชน์ กับทีมรองบ่อนครับ คือ ถ้าคุณคิดว่าสู้ไม่ได้ก็ควรเปิดใช้เพื่อให้เกิดความสูสี (ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับแทกติกของผู้จัดการด้วย ถ้าเปิดมั่ว Mots ไปก็เท่านั้น)
ไม่มีประโยชน์ . . . ผมกดใช้ 2 รอบแพ้ทุกรอบ 55+

maradona

• Moderator
ผมหลือ 1 MOTS ที่ยังไม่ได้กด สะสมฤดูกาลหน้าได้หรือเปล่า 555+

>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

ROCKMAN

• *
โดยส่วนตัวผมก็ยังอยากให้มีโควต้า mots 2 ครั้งต่อ 1 ฤดูกาล เหมือนเดิมนะครับ
แต่น่าจะเอา mots ไปทำอย่างอื่นได้มากกว่านี้ เช่น

1.) ใช้ mots ไปรักษาอาการบาดเจ็บนักเตะให้หายทันที จะเป็นประโยชน์อย่างมากสำหรับทีมที่ต้องการปั้นดาวรุ่งอย่างไม่มีสะดุด
หรือ ดัวหลักเจ็บแต่ไม่มีเงินไปซื้อนักเตะมาทดแทน ที่สำคัญ ทีมผมนักเตะเจ็บบ่อย บางตัวเจ็บไป 36 วัน เครดิตรก็มีไม่พอ ดวงก็ไม่มี
(ทายผล 30 ครั้ง ได้มา 7 เครดิตร Y_Y)

2.) ใช้ mots สำหรับเพิ่มขวัญกำลังใจนักเตะให้ขึ้นมา 1 ระดับ แบบยกทีม

« Last Edit: October 14, 2011, 09:15:41 AM by ROCKMAN »

chakeenun

??? ???ใช้ทีไร แพ้ทุกที มอสบ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ??? ??? ???

jhunter

ส่วนตัวไม่ได้ติดตามบาซ่า ผมจำไม่ได้ว่าเจอกัีบทีมอะไร คุณลองไปดูแมตท์2-3นัดสุดท้ายของบาซ่าในฤดูกาลที่แล้ว
(ดูจากตารางลาลีก้าสเปนนะครับ) ถ้าเสมอทีมไหน(ในสามแมตท์สุดท้าย)ก็ลองโหลดไฟล์เต็มของทีมนั้นมาดู หาไม่ยากหรอกครับ
จะรู้ว่าบาซ่าเคาะอย่างเดียวเลย

ถ้าคิดว่าบาร์ซ่าเล่นแค่ให้ได้ผลเสมอ กรรมจะตกที่บาร์ซ่าครับเพราะถ้าทีมระดับนี้ล้มบอลคงมีข่าวดังคึกโครมกว่านี้และคงโดนปรับตกชั้นเหมือนลีคอิตาลีแล้ว ด้วยความสัตย์จริงถ้าทีมคุณเสียประโยชน์จากการกระทำดังกล่าวล่ะครับ

GregoryUnubs

сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайт
сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайт
сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтtuchkasсайтсайт