Author Topic: ถามผู้จัดการทีมชาติชุดใหญ่และชุดเล็กคับ  (Read 11860 times)

Jansen

• National Team
    • View Profile
รบกวนถามท่านผู้ดำรงตำแหน่งผู้จัดการทีมชาติไทยชุดใหญ่และยู-21นะครับ

ถามง่ายๆว่า ถ้าไม่ได้แชมป์โลกจะลงสมัครอีกไหม หรือไม่ลงแล้ว หรือพักเกบตัวให้เรื่องเงียบละลงใหม่ หรือลงเรื่อยๆจนกว่าจะได้ หรือยังไง?

ที่รีบถามตอนนี้เพราะท้ายซีซั่น การแข่งเริ่มงวดเข้า อาจกลายเป็นกดดันไป รบกวนตอบเสียตั้งแต่ตอนนี้นะครับ ขอบคุณครับ

kamakigi

• Youth team
  • *
ดูจากที่ถามไม่จำเป็นต้องตอบครับ เพราะตอนหาเสียงไม่ได้ใช้นโยบายแบบนี้

ที่สำคัญ ผมว่าทุกคนก็มีสิทธิ์สมัคร ทุกคนก็มีสิทธิ์เลือก ทำไมต้องห้ามนั่นห้ามนี่อ่ะครับ กฏของเกมส์เหรอ  ::)

Lucifer__^^

• *
 ถ้าอยากเป็นผู้จัดการทีมชาติมากทำไมไม่ทำผลงานที่เป็นรูปธรรมให้เห็นหน่อยคัฟอย่างเช่นเลื่อนชั้นขึ้นTLหรือคว้าแชมป์บอลถ้วยมาได้ก่อนดีกว่าไหม หรือว่ายังข้องใจที่ตัวเองได้แค่17เสียงจากผลโหวตที่ผ่านมา ??? :-[

ChogunTom

ผมว่าลงแล้วไม่ได้แชมป์ก็ลงใหม่ได้นะ  ถ้ายังเชื่อมั่นในฝืมือตัวเองและคะแนนเสียง
อย่างเช่น มดป๋อง จนปีก่อนพาไทยเป็นแชมป์โรคได้  8) ต้องให้เครดิต สุเมท เค้านะครัส
ChogunTom (19275)

kamakigi

• *
ผมว่าลงแล้วไม่ได้แชมป์ก็ลงใหม่ได้นะ  ถ้ายังเชื่อมั่นในฝืมือตัวเองและคะแนนเสียง
อย่างเช่น มดป๋อง จนปีก่อนพาไทยเป็นแชมป์โรคได้  8) ต้องให้เครดิต สุเมท เค้านะครัส

เห้นด้วย ใครอยากลงก็ลงไปดิ ไมต้องมาจำกัดสิทธิ์ใครด้วย ส่วนตัวผม ผมไม่ชอบคุมทีมชาติ ใครจะสมัครก็ตามสบาย ไม่เห็นต้องซีเรียส

Lost ME

• Legendary Team
ผมขอตอบในฐานะเคยเป็น อดีตผู้จัดการทีมชาติ U-21 นะครับ

ถ้ามีโอกาส ผมลงแน่นอน ครับ (คงอีกนานมาก) แต่ต้องเพิ่มความมั่นใจในการจัดแผนและแทคติคให้มากขึ้นกว่านี้

เวลาและประสบการณ์ จะช่วยให้ความสามารถอะไรดีขึ้นนะครับ (หรืออาจจะแย่ลงกว่าเดิม)

ส่วนตัวผมไม่ตกชั้นบน TL SS นี้ถือว่าเยี่ยมละสำหรับนักเตะในทีมที่มีอยู่ (ท่าจะยากมากๆ)

แค่ทำผลงานของทีมตัวเองให้ดีก่อน ค่อยมองถึงเกมทีมชาติ

ทุกท่านสามารถเป็นได้ ผจก.ทีมชาติ  ลองทำดูครับ แล้วจะมีเสียงคะแนนหลายๆ เสียงสนับสนุนท่านเอง สู้ๆ ครับ

เอ็นม่า

ผมก็เห็นว่า ใครจะลง ลีคไหนจะลง จะลงแล้วลงอีกก็ไม่น่าใช่ปัญหานะ

คนเลือกที่เป็นเสียงสำคัญๆในการชนะโหวตน่าจะมาจากความเชื่อมั่นในฝีอมือการคุมทีมมากกว่าการเล่นพวกนะ

ปีนี้ไม่ได้ ก็ทำผลงานให้ดีขึ้นแล้วลงใหม่ไปเรื่อยๆทำไมจะไม่ได้เป็นครับ

ใครทำผลงานเป็นที่ยอมรับ หรือโดดเด่นสุดในบรรดารายชื่อผู้ลงสมัคร ผมก็เลือกคนนั้นล่ะ

ปล.แต่ผมไม่คิดจะลงสมัครทีมชาติใหม่หรอกนะ คนคุมทีมชาติต้องทุ่มเทเวลาเกือบ 8 เดือนด้วย

ใครได้เป็นก็เอาใจช่วยครับ

;)
« Last Edit: January 29, 2015, 09:24:59 AM by เอ็นม่า »
ROCK & ROLL - เวลาปั้น ต้องปั้นอย่างมีสเต็ป .. เวลาแพ้  ต้องแพ้อย่างมีสไตล์

ousmal

• All Star Team
รบกวนถามท่านผู้ดำรงตำแหน่งผู้จัดการทีมชาติไทยชุดใหญ่และยู-21นะครับ

ถามง่ายๆว่า ถ้าไม่ได้แชมป์โลกจะลงสมัครอีกไหม หรือไม่ลงแล้ว หรือพักเกบตัวให้เรื่องเงียบละลงใหม่ หรือลงเรื่อยๆจนกว่าจะได้ หรือยังไง?

ที่รีบถามตอนนี้เพราะท้ายซีซั่น การแข่งเริ่มงวดเข้า อาจกลายเป็นกดดันไป รบกวนตอบเสียตั้งแต่ตอนนี้นะครับ ขอบคุณครับ

ตอบท่านจอร์จนะครับว่าถึงได้แชมป์หรือไม่ได้แชมป์ผมก็จะไม่ลงแล้วครับ

อันนี้ผมถามท่านจอร์จต่อสัก 2 ข้อนะครับ
1.แล้วถ้ามดป๋องไม่ลงครั้งที่สองท่านจอร์จคิดว่าไทยจะได้แชมป์โลกมั้ยครับ
2.แล้วถ้าท่าจอร์จไม่อยากให้คนที่ลงแล้วกลับมาลงอีก ท่านจอร์จจะลงทำไมล่ะครับ ก็เห็นว่าเคยคุมนอร์เวย์มาแล้ว

ผมเคารพทุกท่านนะครับ โดยเฉพาะคนที่ให้ความเคารพผู้อื่น

นายเอก

ตอบท่านจอร์จนะครับว่าถึงได้แชมป์หรือไม่ได้แชมป์ผมก็จะไม่ลงแล้วครับ

อันนี้ผมถามท่านจอร์จต่อสัก 2 ข้อนะครับ
1.แล้วถ้ามดป๋องไม่ลงครั้งที่สองท่านจอร์จคิดว่าไทยจะได้แชมป์โลกมั้ยครับ
2.แล้วถ้าท่าจอร์จไม่อยากให้คนที่ลงแล้วกลับมาลงอีก ท่านจอร์จจะลงทำไมล่ะครับ ก็เห็นว่าเคยคุมนอร์เวย์มาแล้ว

ผมเคารพทุกท่านนะครับ โดยเฉพาะคนที่ให้ความเคารพผู้อื่น

ผมเคารพทุกท่านนะครับ โดยเฉพาะคนที่ให้ความเคารพผู้อื่น <<<< ชอบคำนี้  8) 8) 8) 8)
เชลซีทั้งชีวิต !!!!

เรๅจะโต

• กินน้ำมันตับปลากันเหอะ
กระทู้พลีชีพชัดๆ  :P

kamakigi

• *
อิกสอง ss ผมจะเลือกท่านจอร์จนะครับ จะได้เลิกงอแงเสียที

NIB

• *
ผมนี่อยากลงเลย.... ;)

Jansen

ผมขอตอบแค่ท่านออสนะ เพราะผมถามคนที่เป็นผู้จัดการทีมชาติชุดเล็กและชุดใหญ่ตอนนี้ ตอบคนอื่นอีกเด๋วไม่จบเพราะเหนที่เขียนก้อรู้แล้ว

ท่านออสจะตอบว่าลงอีก หรือยังไง ผมก้อไม่ได้ว่าอะไรนะคับ เพราะที่ผมถามเพราะอยากรู้ว่าทัศนคติว่าเป็นยังไง เพราะผมบอกได้เลยว่าผมไม่ได้รับเลือกหรอก เพราะมีการจับกลุ่มเปนพรรคๆกันหรือใครจะเถียง แค่ผมอยากจะเหนคนอื่นลงมาบ้าง จะเปนคนอื่นในกลุ่มท่านก้อได้ ส่วนเรื่องที่ท่านออสถามผมขอตอบว่า

1. สมัยก่อนยังไม่แบ่งเป็นพรรคชัดเจนเหมือนตอนนี้ครับ ตอนนี้เริ่มเหนเปนกลุ่มๆชัดเจนกว่าเมื่อก่อน

2. ที่ผมเคยคุมนอร์เวย์ครั้ง1 นักเตะไม่ค่อยมีให้เลือกคับ แล้วมันก้อไม่เหมือนไทย ผมเลยอยากลงเพราะสงสัยว่านักเตะก้อดี ทำไมคุมไม่ได้แชมป์สักที เป็นเพราะกั๊กเด็กกัน เลือกแต่เด็กพวกตัวเองอย่างที่ลือกันรึเปล่า

สุดท้ายนี้ผมเคารพทุกคนนะครับ ที่ผมถามก้อไม่ได้หยาบคายตรงไหน ขอแค่ตอบออกมา ถ้าใจคนไม่คิดคด จะกินปูนร้อนท้องทำไม

***ปล. กุหมาปาน ผู้จัดการชุดเล็กมาตอบรึยังคับ ถ้าใครรู้ช่วยบอกทีผมไม่รุว่าชื่อเขียนกระทู้เป็นอันไหนหรือถ้ายังไม่ตอบ ช่วยเขียนด้วยนะครับ***
« Last Edit: January 29, 2015, 12:12:08 PM by Jansen »

gooton

ใจเย็นๆครับผมมองว่า สิทธิการเลือกนักเตะเป็นของผจก.ทีมชาติ อย่าง DML ทีมผมก็สงสัยทำไมไม่ติดทีมชาติชุดใหญ่ แต่ก็ต้องเคารพในการตัดสินใจของคนทำทีม อันไหนที่เราคิดว่าไม่ถูกต้องก็เป็นสิทธิของเรา เพียงแต่รอดูผลงานก่อนครับ ผมมองว่าทางเฮฮาเองก็งดส่งคนลงสมัครมาหลาย SS แล้ว ทางพวกผมเองก็ไม่ได้ส่งคนมาสมัครจริงๆจังๆหลาย SS เช่นกัน เพราะหน้าที่การงานของแต่ละคนนั้นเยอะพอควรและยังไฟไม่ลุกโชน รวมถึงอยากเห็นคนอื่นๆได้แสดงฝีมือบ้าง ...ครั้งนึงโกลผมเคยได้รับโอกาสจากเฮฮาใน U-21ทั้งๆที่ตอนนั้นก็มีโกลจากฝั่งทีมงานเขาอีกตัว เรื่องเด็กเส้นผมเลยมองข้ามไปถึง DML จะไม่ได้ถูกเรียกผมก็แค่ข้องใจ แต่ยังไงก็เชื่อว่าเขาคงมีเหตุผลที่ดีพอ

[M]i[K]a[R]oss

ก็เหมือนเดิมแหละครับ หาสาระไม่ได้
ผมก็ไม่ใข่คนมีสาระนะ กร๊ากก :'( :'( :'( :'(
ก่อนอื่นเลิกงอ แง กับกรณี ไม่ได้ เป็น ผจกทีมชาติไทย ทั้งๆที่อยากเป็นจนตัวสั่น เพราะ เสียง เพียงแค่ 17เสียง
ปรับปรุงตัวไม่ใช่กัดคนโน้น แซวคนนี้ไปทั่ว แล้วบอกว่า คนโน้นคนนี้ แบ่ง พรรคแบ่งพวก เลิกอ้าง คำว่าพรรคพวก ได้แล้ว

ข้อฟามนี้ยิ่งแล้วใหญ่ยิ่งไม่น่าถาม ถามเหมือนอยากจะได้คำตอบแบบว่า ขอโทษครับ ถ้าผมไม่ได้แชมป์โลกแล้วผมจะไม่ลงอีก <<< คำตอบแบบนี้ปะที่อยากได้ ?
มันสิทธิ์ ใครสิทธิ์มันปะ ?หืมมม

สุดท้ายนี้ไม่มีไรมากครับ คุยจัง คุม ทีมชาติๆ นึง ตกรอบ 8 ทีม แพ้ลูกโทษ อะครับเข้าใจว่าเก่ง มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เคย คุม ทีม ชาติ ไหน มา ก็ ไป คุม ทีม ชาติ นั้นแหละ ค๊าบบบบบบบบบบบบบ เชื่อ ผมมมมมมมมมมมม
ถึง จะได้เป็น ผจก ทีมชาติ

ตั้งแต่เล่น GKO เรื่อย มาก็ พึ่ง มา ท่านเนี่ยแหละครับบ ที่ สงสัย หรือ ตั้ง คำถาม ได้เหี้ย มากๆ จบครับ ปัญญาอ่อน สัด
ขออภัยที่หยาบคาย จะให้อภัยไหม แล้วแต่ ! นะจ๊ะ

yaiyoyo

• *
ตามนั้นครับ [M]i[k]a[R]oss  ;) ;) :D 8)

aofktb1911

• *
ขอแสดงความคิดเห็นแบบโง่ๆนิดนึงนะ (ปล.ไม่ได้อยู่ข้างไหนทั้งนั้นไม่มีพรรคพวก เล่นกับเพื่อนๆ4-5คน)

1.พวกมากโอกาศที่จะได้เป็น ผจก.ก็จะมากตามไปด้วย

2.คนที่เคยเป็นแล้ว เค้าก็มีสิทธิ์ที่จะลงอีก จะห้ามไม่ให้ลงเป็นไปไม่ได้

3.ผจก.จะเลือกนักเตะคนไหนมาอยู่ในทีมมันเป็นสิทธิ์ขาดของ ผจก.อยู่แล้วเค้าจะเอาใครลงก็ได้ จะเล่นแผนแบบไหนก็ได้ สไตร์การทำทีมและความคิดคนละรูปแบบกัน

[ M]i[K]a[R]oss

ขอแสดงความคิดเห็นแบบโง่ๆนิดนึงนะ (ปล.ไม่ได้อยู่ข้างไหนทั้งนั้นไม่มีพรรคพวก เล่นกับเพื่อนๆ4-5คน)

1.พวกมากโอกาศที่จะได้เป็น ผจก.ก็จะมากตามไปด้วย

2.คนที่เคยเป็นแล้ว เค้าก็มีสิทธิ์ที่จะลงอีก จะห้ามไม่ให้ลงเป็นไปไม่ได้

3.ผจก.จะเลือกนักเตะคนไหนมาอยู่ในทีมมันเป็นสิทธิ์ขาดของ ผจก.อยู่แล้วเค้าจะเอาใครลงก็ได้ จะเล่นแผนแบบไหนก็ได้ สไตร์การทำทีมและความคิดคนละรูปแบบกัน

เห็นด้วยอย่างมากเลยครับ แต่ทำไมบางคนมันดักดานคิดไม่ได้ อธิบายก็ไม่เคยฟัง คิดว่าตัวเองถูกอยู่คนเดียวเนอะครับ

Alieninho

• Moderator
ทุกคนมีสิทลงทีมชาติครับ นี่คือมุมมองผม กลุ่มๆนึง มีคนผมให้เต็มที่ 20 คน หากมองเรื่องของกลุ่มคนเยอะแล้วได้เปรียบใหม ผมมองว่าได้เปรียบ แต่ไม่ใช่เรื่องของคะแนน
เป็นเรื่องของการแบ่งหน้าที่ การหาเสียง จัดแทคติก การจัดตัว ซึ่งหลายคนก็มีความคลอบคลุมมากขึ้น เพราะแต่ละคนถนัดต่างกันไป

เรื่องนักเตะ ชี้แจงหลายรอบ แต่ก็เหมือนเดิม ผมอยากใช้คำว่า อธิบายมากกว่าสีซอนะครับ หากคิดแบบนี้ ตอนนักเตะผมไม่ติดทีมชาติ ผมก็สงสัยและครหา ทีมชาติตอนนั่นได้สิ
นักเตะผมเก่งกว่าตัวในทีมชาติ แต่ทำไมไม่ติด ca6 la6 ในอดีตมีติดทีมชาติแล้วด้วย ของผม ca7 la8 ทำไมไม่ติด อันนี้ไปหาข้อมูลเอาเองว่าตัวไหน ทีมชาติยุคไหน แต่ผมก็ไม่มีมาทำตัวเป็นเด็กน้อยงอแง เอาใจช่วยทีมชาติทุกยุค ทุกสมัย
สำหรับผมเกมส์มีไว้คลายเคลียดครับ สำหรับคุณคืออะไร ???

Gizmo22

ไม่ว่างเล่น ทีมตัวเองยังไม่มีเวลาดูแล เพิ่งมา ลืมไปเขาเลือกตั้งจบไปแล้ว

vaesamae01

ประเด็น ของ กูต้น ที่กล่าวมาทั้งหมด  คือ เรียก DML ตรูติดทีมชาติ ด้วย ตรูไหว้หละ    ถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถ

gooton

ประเด็น ของ กูต้น ที่กล่าวมาทั้งหมด  คือ เรียก DML ตรูติดทีมชาติ ด้วย ตรูไหว้หละ    ถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถ
ประมานนั้น ถรุ๊ยยยยยยยยยยยยยยย

KikkoK

• *
งอแงไม่เลิกนะครับ แบบนี้แหละที่คนไม่ค่อยเลือก
ไอ้นโยบายนี้มันเปนนโยบายของคุณคนเดียว คนอื่นเค้าไม่เอาด้วย เค้าถึงไม่เลือกคุณ ยังคิดไม่ได้อีกหรอ
ที่ ผจก ทีมชาติไม่มาตอบ เพราะเค้าไม่คิดที่จะไม่ลงอีก หรือยังไม่แน่ใจว่าจะลงอีกหรือไม่ เลยไม่อยากตอบเพื่อมัดตัวเอง
สำหรับผม การจะเลือก ผจก ทีมชาติคนนึงๆ จะต้องพิจจารณา ผลงานเป็นชิ้นเป็นอันของทีมตัวเองก่อน
เช่นลีกล่างๆจะไม่มองเลย หรือไม่ก้อมีผลงานเข้ารอบลึกๆบอลถ้วยได้ (รอบรอง หรือ รอบชิง)
ถ้าจะบอกว่าเปนดาวรุ่ง ก้อควรจะแสดงผลงานที่โดดเด่นมาก่อน ไม่ใช่บอกว่าตัวเองเก่งยังงั้นยังงี้
แต่ทีมตัวเองไม่ประสบความสำเร็จอะไรเลย ผมว่าคุณเอาเวลา 2 ปีไปทำผลงานทีมตัวเองให้ดีๆเหมือนปาXคุณก่อนดีกว่านะ
สำหรับผมคุณแมร่งก้อแค่คนรวย มีเงินเติมเมี่ยมหลายทีม ซื้อทีมจากคนอื่น (ต่อให้คุณซื้อทีม TL ผมก้อไม่เลือกคุณ)
เติมเท่งกดเดกดีๆมาขาย เก่งเรื่องการซื้อขายนักเตะเพราะมีเมี่ยมสามารถดูดาวนักเตะได้
เป็นคนขี้แพ้ที่เลือกไปเล่นลีกที่ไม่ค่อยมีคนเล่น (ไลบีเรีย) เพื่อที่จะสร้างทีมได้ง่ายๆ ชนะได้ง่ายๆ

Jansen

ผมไม่สนใจที่คนอื่นมาพูดแทนนะคับ รอกุหมาปานมาตอบ ถ้าไม่รู้ก้อตอบว่ายังไม่รู้ก้อได้คับ ไม่ได้ว่าอะไร 

ขายตั๋วผี

• Yes We CAN!!
สิ่งที่ท่านถามเรื่องลงสมัคร ถือเป็นเรื่องส่วนตัวของเขา สิทธิ์ของเขา  ไม่เกี่ยวกับแทคติกทีมชาติ

เขาจะเข้ามาตอบรึไม่ มันก็เรื่องของเขา จะลงทีมชาติอีกรึไม่ ก็เป็นสิทธิ์ที่เขาจะทำได้อยู่แล้ว

ถ้าสงสัยเรื่องเส้นสาย ก็ต้องมีหลักฐาน  ถ้าจำไม่ผิด u21 ช่วงแรกๆ ก็กลิ่นตุๆเหมือนกัน