Author Topic: อยากระบายความในใจ  (Read 5106 times)

alagroz

• National Team
    • View Profile
อยากระบายความในใจ
« on: June 25, 2011, 04:09:56 PM »
คือว่าวันนี้ผมว่างๆ ก็เลยนั่งดูการซื้อขายย้อนหลัง ของทุกทีมในลีคที่ผมอยู่

ก็พบกับเรื่องราวที่น่าปวดใจกับการกระทำของคนบางกลุ่ม

คือการโกงเงิน ซื้อตัวนักเตะแพงๆ หลากหลายรูปแบบ

สงสัยเหลือเกินว่า เขารู้สึกอย่างไรกับการโกง แต่สำหรับผม

ผมว่ามันไม่แฟร์ อย่างแรง เท่าที่ดูแล้วจับพิรุดอย่างในลีคที่ผมอยู่ ก็ ปาไปแล้วตั้ง 4 ทีม

เลยคิดต่อไปว่า ลีคในไทย มีตั้ง 729 ลีค จะมีคนโกงอยู่กี่ 100 กี่ 1000 คนเนี่ย

อยากถามเพื่อนๆเวลาเพื่อนๆเห็นคนโกงเพื่อนๆรู้สึกอย่างไรบ้าง หรือรู้สึกแค่เฉยๆ เรื่องของคนอื่นเขา

ตอนแรกๆผมก็คิดแบบนั้นแหละ แต่มันก็คับแค้นใจ เลย ขอระบายหน่อยละกัน ไม่อยากให้เกมดีๆ มันหมดความสนุก

อย่างๆน้อย ผมขอร้องพวกพี่ๆน้อง ที่ชอบเล่นบอร์ดด้วยกันบ่อยๆ ไม่โกงซื้อขายนักเตะกัน จะได้สนุกกับการเล่นเกมบอลที่แท้จริง

เกมฟุตบอลที่แท้จริง คือ การวางแผน แต่ถ้าโกงจนไม่มีแผนมาให้แก้ แล้วจะเล่นไปทำไม   ;)

json333

Re: อยากระบายความในใจ
« Reply #1 on: June 25, 2011, 04:39:44 PM »
บอกแอดมินสิคับ 8)

alagroz

« Reply #2 on: June 25, 2011, 04:43:50 PM »
 :D บางคนโกงซับซ้อน ก็เลยไม่รู้จะอธิบาย admin ยังไง
ผมไม่เก่งภาษาอังกฤษอะครับ

json333

« Reply #3 on: June 25, 2011, 04:58:03 PM »
บอกกรณีที่ชัดๆ มาก่อนก็ได้คับ   เด๋วแปลไปแจ้งadminให้
ไม่ก็ส่งรายงานคนโกงไปเลย

คนจริง

• All Star Team
  • คนจริงไม่กลัวตกชั้น
« Reply #4 on: June 25, 2011, 05:00:04 PM »
ส่วนใหญ่เห็นโกงกันก็ไม่รอดนะ โดนแบน โดนหักเงินเป็นแถบๆ  แต่ประวัติการซื้อขายมันยังอยู่

เราก็เลยไม่รู้ว่าเคสไหนเค้าลงโทษไปแล้ว เคสไหนไม่ลงโทษ เลยไม่ค่อยได้กดแจ้ง

json333

« Reply #5 on: June 25, 2011, 05:09:46 PM »
ส่วนใหญ่เห็นโกงกันก็ไม่รอดนะ โดนแบน โดนหักเงินเป็นแถบๆ  แต่ประวัติการซื้อขายมันยังอยู่

เราก็เลยไม่รู้ว่าเคสไหนเค้าลงโทษไปแล้ว เคสไหนไม่ลงโทษ เลยไม่ค่อยได้กดแจ้ง

ผมยังเคยคิดจะลองโกงเหมือนกันนะ แบบว่ามี feeder club ปั้นเด็กให้parent club น่ะ
แต่ก็ยังไม่รู้จะรอดป่าว ไม่เคยลอง  ทำชั่วไม่ขึ้นซะที

alagroz

« Reply #6 on: June 25, 2011, 05:19:29 PM »
ผมอยากเห็นที่มันขึ้นว่า  BAN เลยอะครับจะได้เข็ดหลาบ

ส่วนเรื่องหักเงินผมไม่เห็นด้วยอะ โกงก็แบนไปเลย สถานเดียว

เพราะถ้าโกงไปแล้วแล้วหักเงิน แล้วหากกลับมาโกงอีกรอบ

คนที่แจ้งไป เขาก็ไม่รู้หรอกว่าหักเงินไปแล้วอะครับ

ไหนจะของกรณีโกงของเก่า กรณีโกงของใหม่อีกอะครับ

ฝากคุณ gameover ช่วยลองพูดคุยกับ admin ให้ทีนะครับ

ว่าเปลี่ยนเป็น Ban เลยน่าจะดีกว่า ตัดปัญหาไปเลย  ;)
« Last Edit: June 25, 2011, 05:26:31 PM by alagroz »

tenpz

• Legendary Team
« Reply #7 on: June 25, 2011, 05:49:59 PM »
ที่หักเงินคือ BAN ไปเรียบร้อยแล้วครับ

แต่เจ้าของทีม ขอโอกาส จากแอดมิน แอดมินจึงทำการหักเงิน แล้วก็ปล่อยทีมคืน ให้โอกาสอีกครั้ง (ไม่น่าจะเรียกว่าหัก น่าจะเรียกว่ามอบหนี้สินมากกว่า เพราะ ทีมที่ถูกคืนมา จะ มีเงิน ติดลบ 5-6 แสนแหนะ )

HanaSan

« Reply #8 on: June 25, 2011, 06:11:46 PM »
โดนหักเงินจาก admin โหดนะ  ถ้าทำผิดครั้งแรกก็ถือว่าลงโทษได้แรงแล้วหละ 

แบบโดนหักทีนึงเกือบล้าน บางคนก็โดนเป็นล้าน หนี้ท่วมหัวเลยแหละ

saksitwat

• Youth team
  • *
  • SAKSIT FC. Shopping Center
« Reply #9 on: June 25, 2011, 06:14:41 PM »
 8)  รอกระทู้แบบนี้มานานแล้วครับ การโกงมันเป็นปัญหาระดับประเทศเลยนะครับ แค่เกมส์ยังโกง ในชีวิตจริงมันคงมหาโกงเลยแหละ ยังงี้ประเทศชาติจะไม่พัฒนานะครับ  /เวอร์ไปมั้ยเนี่ย /  อยากให้ปักหมุดแจ้งรายงานคนโกงไปเลยครับ แล้วหาคนรับผิดชอบรวบรวมแจ้งแอตมินเป็นอังกฤษ  8) 8) 8)
C:\Documents and Settings\saksit.temp\Desktop\LOGO.JPG

alagroz

« Reply #10 on: June 25, 2011, 06:31:45 PM »
และที่น่าเจ็บใจ ประเทศเราเยอะมากๆ เห็นแล้วเซ็ง

ส่วนกรณีคนที่ได้คืนแล้วติด- เป็นล้าน  แล้วโกงใหม่อีกเป็นล้าน

ก็เหมือนๆเดิมอะครับ ไม่รู้ว่า admin เขาคอยติดตาม คนพวกนี้อยู่หรือเปล่า

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมก็แจ้งไปราวๆ 10 คน ตอนนี้เข้าไปดูคนพวกนั้นก็ยังเห็นอยู่กันอย่างปกติ

ใจจริงก็เกรงใจแอดมิน ไม่รู้ว่าเขานั่งเช็ค จดหมายแจ้งแบนคนเดียวเดียวรึเปล่า เลยอาจจะช้าได้เป็นธรรมดา

ที่ผมแจ้งส่วนใหญ่ก็พวกกรณี แบบเห็นชัดเจนเลย ไม่ต้องอธิบายมากๆ ip เหมือนกันเด๊ะๆ

ใจจริง ผมอยากให้คนที่เล่นบอร์ดช่วยเป็นหูเป็นตาถ้าว่างๆกัน

อย่างผม ผมอยู่ ลีค C ผมก็นั่งดูในลีค C ไปเรื่อยๆ วันละลีค

มีอีกกรณีที่ผมสงสัย พวกที่ปิดบัง ip แต่เราคิดว่าน่าจะโกง ควรจะแจ้งไปไหม

ไม่รู้ว่า admin สามารถเช็ค ip ดูพวกที่ปิดบัง ip ได้เปล่า

อย่างเหตุการณ์ นักเตะอายุ31 ขายกันไป ตั้ง 3แสน5
หรือกรณี นักเตะอายุ 18 ค่าตัวราคาประเมิน แค่ แสน5   ขายกันที 2-3 แสน แบบเนี่ยอะครับ

มีแบบเด็ดๆอีกพวกนึง ซื้อนักเตะพวก ตัวละ 100-1000 หลายๆตัว เอาไปตั้งขายตัวละ 3-4 หมื่น  ตั้งขายแค่ 3 วันออกเลย ซะงั้น

« Last Edit: June 25, 2011, 06:40:25 PM by alagroz »

jhunter

« Reply #11 on: June 25, 2011, 11:31:03 PM »
แต่มันก็มีหลายกรณีที่ไม่โดนแบนนะครับ โดยเฉพาะกรณีของเจ้าของกระทู้ที่เห็น ขนาดดูยังคิดว่าโกงเลยแต่ก็ยังไม่ขึ้นคำว่า BAN คนก็เลยทำกันเยอะ

แน่นอนคนที่อาจจะทำเหมือนกันแล้วดูออกส่วนมากก็จะปกป้องคนทำผิดเพราะกรณีก็ตัวเองก็คลุมเครือ :-\ :-\ :-\
« Last Edit: June 25, 2011, 11:34:40 PM by jhunter »

alagroz

« Reply #12 on: June 26, 2011, 01:32:09 AM »
แต่มันก็มีหลายกรณีที่ไม่โดนแบนนะครับ โดยเฉพาะกรณีของเจ้าของกระทู้ที่เห็น ขนาดดูยังคิดว่าโกงเลยแต่ก็ยังไม่ขึ้นคำว่า BAN คนก็เลยทำกันเยอะ

แน่นอนคนที่อาจจะทำเหมือนกันแล้วดูออกส่วนมากก็จะปกป้องคนทำผิดเพราะกรณีก็ตัวเองก็คลุมเครือ :-\ :-\ :-\

งง -0-

alagroz

« Reply #13 on: June 26, 2011, 01:45:25 AM »
1. Gokickoff ถ้าหากคุณละเมิดกฎเหล่านี้ เราจำเป็นต้องระงับการใช้งานของคุณ
- ห้ามผู้ใช้งานลงทะเบียนมากกว่า 1 บัญชี 
- ห้ามผู้ใช้งาน ซื้อ ขาย นักเตะ ระหว่างเพื่อน หรือ คนรู้จัก หรือ ในระบบ Lan เดียวกัน (ควรซื้อขายนักเตะในราคาที่เหมาะสม)  <---- ควรซื้อนักเตะในราคาที่เหมาะสม
- การกระทำที่มีผลประโยชน์ จากบุคคลอื่นอย่างชัดเจน<-----------  การกระทำที่มีผลประโยชน์
- การกระทำที่ผิดกฏหมาย หมิ่นประมาท,อนาจาร, รบกวนหรือทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน

หมายความว่า ถ้าเห็นใครขายไปเกินราคาความเป็นจริง อย่างเช่นนักเตะ 30+ ขายไป 2-3 แสน แบบเนี่ยอะครับ หรือ เด็กพึ่งเกิด ก็ ขายกันไปเป็น2-3แสน

หรือคนอีกจำพวกนึง ที่มันโกงเก่งๆหน่อยมันก็ซับซ้อนมากขึ้น โดยใช้คอมเครื่องอื่นเน็ทที่อื่นทำ แต่ก็คงจะตรงกับสำนวนไทยที่ว่า ช้างตายทั้งตัวเอาใบบัวปิดไม่มิด ยังไงมันก็ต้องมีพิรุด
ขึ้นอยู่กับว่าเพื่อนๆ ทุกๆคนจะช่วยกันสอดส่องเป็นหูเป็นแล้วช่วยกันแจ้งทาง admin รึเปล่า

ป.ล. เย้ๆ คนที่ผมแจ้งไปเมื่อ 4-5 วันที่แล้ว ตอนนี้ โดนแบนแล้ว   แอดมิน ขยันมาก

« Last Edit: June 26, 2011, 01:50:18 AM by alagroz »

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
« Reply #14 on: June 26, 2011, 06:42:21 AM »
1. Gokickoff ถ้าหากคุณละเมิดกฎเหล่านี้ เราจำเป็นต้องระงับการใช้งานของคุณ
- ห้ามผู้ใช้งานลงทะเบียนมากกว่า 1 บัญชี 
- ห้ามผู้ใช้งาน ซื้อ ขาย นักเตะ ระหว่างเพื่อน หรือ คนรู้จัก หรือ ในระบบ Lan เดียวกัน (ควรซื้อขายนักเตะในราคาที่เหมาะสม)  <---- ควรซื้อนักเตะในราคาที่เหมาะสม
- การกระทำที่มีผลประโยชน์ จากบุคคลอื่นอย่างชัดเจน<-----------  การกระทำที่มีผลประโยชน์
- การกระทำที่ผิดกฏหมาย หมิ่นประมาท,อนาจาร, รบกวนหรือทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน

หมายความว่า ถ้าเห็นใครขายไปเกินราคาความเป็นจริง อย่างเช่นนักเตะ 30+ ขายไป 2-3 แสน แบบเนี่ยอะครับ หรือ เด็กพึ่งเกิด ก็ ขายกันไปเป็น2-3แสน

หรือคนอีกจำพวกนึง ที่มันโกงเก่งๆหน่อยมันก็ซับซ้อนมากขึ้น โดยใช้คอมเครื่องอื่นเน็ทที่อื่นทำ แต่ก็คงจะตรงกับสำนวนไทยที่ว่า ช้างตายทั้งตัวเอาใบบัวปิดไม่มิด ยังไงมันก็ต้องมีพิรุด
ขึ้นอยู่กับว่าเพื่อนๆ ทุกๆคนจะช่วยกันสอดส่องเป็นหูเป็นแล้วช่วยกันแจ้งทาง admin รึเปล่า

ป.ล. เย้ๆ คนที่ผมแจ้งไปเมื่อ 4-5 วันที่แล้ว ตอนนี้ โดนแบนแล้ว   แอดมิน ขยันมาก

ขยันจังเลย ช่วยแบนลีคผมบ้างดี เล่นมา 3 ฤดูกาล อยู่มา 3 ลีค เจอโกงมาหลายรายแล้ว ^^

yumixonline

• Professional team
  • **
« Reply #15 on: June 26, 2011, 07:19:36 AM »
 8) 8)

alagroz

« Reply #16 on: June 26, 2011, 08:59:10 AM »
ลองแจ้งไปเลยครับ ไม่น่าเกินอาทิตย์  ถ้าผิดจริง+หลักฐานเห็นชัดเจน

ขนาดของคนที่โดนแบนในลีคผม โกงค่อนข้างซับซ้อน ยังโดนแบนเลยครับ

ขนาดอธิบายไปมั่วๆ -0- แต่แอดมินเขายังเขาใจเลย เก่งจริงๆ

json333

« Reply #17 on: June 26, 2011, 09:27:16 AM »
ดีใจด้วยนะคับ alagroz
 :)

aum6969

« Reply #18 on: June 26, 2011, 10:20:57 AM »
ผมอยากถามว่าฟรัดขายนักเตะ ผิดกดป่าวครับ วันนี้มีคนบอกว่าผิดกดและแจ้งแบนผม อยากรู้ครับว่าผิดไหม่

alagroz

« Reply #19 on: June 26, 2011, 10:27:04 AM »
รู้สึกว่าเป็นกฏใหม่ของฤดูกาลนี้มั้งนะครับ

aum6969

« Reply #20 on: June 26, 2011, 10:34:46 AM »
แล้วถ้าโดนแบบเราจะแก้และบอกแอดมิดอย่างไงดีครับ เพราะผมไม่เก่งอังกฤษ อะครับ

alagroz

« Reply #21 on: June 26, 2011, 02:25:33 PM »
บอกไปว่าเราเสียใจกลับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น แล้วบอกเขาว่าเราจะทำการปรับปรุงแก้ไข เลิกฟรัดขายนักเตะ ประมาณเนี่ย

ผมว่าไม่น่ามีปัญหาเท่าไรนะครับ กับการ ฟรัด แอดมิน น่าจะใจดี แต่ผมคิดว่าเขายังไม่เริ่มแบนหรอกครับ อาจจะมีเตื่อนๆกันก่อน ประมาณเนี่ยอะครับ

ไม่เหมื่อนพวกที่ชอบโกงเงินหรอก พวกเนี่ยไม่น่าให้อภัย

BENZAMAN

• All Star Team
« Reply #22 on: June 28, 2011, 09:02:06 PM »
 :'(

GregoryUnubs

« Reply #24 on: July 02, 2023, 09:55:17 PM »
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинйоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоtuchkasинфоинфо