Author Topic: วันปิดฤดูกาลที่2[วันที่ตัดงบประมาณ] - เปิดฤดูกาลที่3 คือวันไหนอะครับ ช่วยตอบที  (Read 6358 times)

alagroz

• National Team
    • View Profile
ใครก็ได้ช่วยตอบหรือฝากไปถามยังแอดมินให้ทีนะครับ ว่าปิด-เปิดฤดูกาลวันไหน
ผมจะได้ใช้คำนวนเรื่อง งบประมาณได้ถูกอะครับ ขอเป็นวันและเวลาด้วยยิ่งดี
เพราะผมกลัวได้ใช้เงินไม่คุ้ม+กลัวถูกไล่ออกถ้าใช้เงินเกิน TT

« Last Edit: June 11, 2011, 10:00:16 AM by alagroz »

Gapiyok

• Youth team
  • *
ไม่ค่อยชัวนะ แต่ ดูจากซีซั่นทีแล้ว   เขาปิด 12/02/2011  มา เปิด  02/03/2011  ก็ประมาท 2 อาทิตย์ครึ่ง       แต่ซีซั่น 2 ปิด 11/06/2011  น่าจะเปิด  29/06/2011 อะครับประมาณนี้

alagroz

11 ยังไม่ปิดนิครับ

มันยังไม่ได้ตัดงบประมาณเลย เอาแบบที่ตัดงบประมาณอะครับ

ไม่ใช่แค่การแข่งขันจบอะ 11/6/2011 มันแค่แข่งนัดสุดท้ายในลีก

คือที่ผมอยากรู้คือวันและเวลาในการตัดงบประมาณอะครับ

ฝาก mod ถาม admin ให้ทีนะครับ เพื่อนๆทุกๆคนในเกมจะได้บริหารการเงินถูก
« Last Edit: June 11, 2011, 02:28:02 PM by alagroz »

tenpz

• Legendary Team
ไม่รู้ และ คิดว่า ยังไม่มีใครรู้ด้วยเพราะแอดมิน ยังไม่ได้ประกาศ

ถ้าให้เดา เวลาปิดเซิฟ ก็คงแมทสุดท้ายของฤดูกาล (หรือบอลถ้วยรอบชิง) ของประเทศสุดท้าย คือเวลา 22.00 ตามเวลเซิฟเวอ เวลาปิดก็คงเป็น 0.00 หรืออีก 2 ชม.หลังจากนั้น

(เดานะ)

alagroz

อันที่จริง อยากให้ mod ช่วยแจ้งทาง admin ว่า
ควรมี วันและเวลาตามเซิฟเวอร์ขึ้นโชว์เลยว่า จะทำการปิดฤดูกาล(ตัดงบประมาณ) รวมทั้งเปิดฤดูกาลวันที่เท่าไร

เพื่อเพื่อนๆจะได้คำนวน งบประมาณได้อย่างแม่นยำ และใช้งบประมาณได้อย่างคุ้มค่า

อยากได้คำตอบจริงๆนะเนี่ย *-*

SoLid_frOg

• Moderator
  • All Star Team
เวลายังไม่ประกาศครับ เห็นตาแอดมินบอกจะมี shut down server เพิ่ม ram

ส่วนติดลบ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดคือติดลบข้ามฤดูกาล แต่เวลาไม่นานนี่ไม่เป็นไรนะครับ

jhunter

admin  ไม่มองข้ามในส่วนที่ผู้เล่นทุกคนเห็นว่าสำคัญหรอกครับ ใจเย็นๆ

SoLid_frOg

• Moderator
โพสถามให้แล้วครับ แต่ตาแอดมินเค้าเซอวิสคนไทยดีมาก เพราะฐานผู้เล่นเราใหญ่  8)

alagroz

ยังไม่ประกาศเหรอครับ งั้นถ้ารู้วันและเวลา ช่วยบอกทีนะครับ *-*

****ส่วนติดลบ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดคือติดลบข้ามฤดูกาล แต่เวลาไม่นานนี่ไม่เป็นไรนะครับ

จริงเปล่าเนี่ย อิอิ ถ้าติดลบได้จริงๆ จะกดอัพเลยนะเนี่ย เพราะ เงิน ที่สโมสรอะมีอยู่หลายแสน แต่ งบประมาณ มีแค่ 4 หมื่น เลยยังลังเลอยู่

ฝาก mod ถาม admin ให้ทีนะครับ ว่ามันติดลบได้จริงรึเปล่า เพราะอยากอัพสนามเลย ซัก2100ที่นั่ง ประมาณ 210,000G ช่วงก่อนปิดฤดูกาลเนี่ย

ถ้าติดลบได้จริงจะกดอัพเลย

***ถึงคุณ jhunter ผมก็คิดว่ายังงั้น อิอิ แต่อยากให้มีจริงๆนะเนี่ย เพื่อความอุ่นใจ
« Last Edit: June 11, 2011, 03:12:37 PM by alagroz »

tenpz

วันประกาศมี แน่นอน อยุ่แล้ว ครับ ใจเย็นๆหน่อย แค่แมทในลีค ประเทศอื่นเขายังเล่นไม่จบเลย  ;)

jhunter

SoLid_frOg

• Moderator
อ้างอิงจาก http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=1412.0

About 06/19/2011

Waiting for the confirmation from the developers.

ตาแอดมินบอกว่าวันที่ 19 จะเริ่มซีซันถัดไป
แต่รอคอนเฟิร์มจากคนพัฒนาเกมอีกที   8)

jhunter

อ้างอิงจาก http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=1412.0

About 06/19/2011

Waiting for the confirmation from the developers.

ตาแอดมินบอกว่าวันที่ 19 จะเริ่มซีซันถัดไป
แต่รอคอนเฟิร์มจากคนพัฒนาเกมอีกที   8)

8)

alagroz

เพราะฉะนั้นความน่าจะเป็นในการปิดฤดูกาล ก็น่าจะเป็นวันจันทร์ หลังแข่งบอลถ้วยจบ

ฝากถึงคุณ tenpz ผมไม่ได้ใจร้อนหรอก

เพราะที่ผมถามมันก็อยู่ในช่วงอาทิตย์สุดท้ายแล้ว
และที่สำคัญมันมีผลต่อการจัดการงบประมาณ ของทีม ซึ่งมันสำคัญมาก
ในเชิงธุรกิจซึ่งเป็นการก่อรายได้ให้กับทีม เพราะฉะนั้นผมจำเป็นต้องรู้ถึงเวลาที่แน่นอน
ในการปิดฤดูกาล เพื่อที่จะได้นำมาคำนวนรายได้ เพื่อไม่ให้ติดลบ
เพราะไม่แน่ใจเหมือนกันถ้าติดลบแล้วจะโดนไล่ออกเลยหรือเปล่า

ฝากถึง mod ด้วยครับ ว่าสรุป แล้วถ้าเงินติดลบ จะโดนไล่ออกเลยหรือเปล่า
ถ้าติดลบแล้วไม่เป็นไร ผมจะได้สร้างสนามเลย ขอบคุณครับ
พอดีเห็น admin ไปตอบของข้อความอื่นแล้ว แต่ยังไม่เห็นมาตอบข้อความของเราที่ mod ถามให้ผมในบอร์ดหลักเลย

GKO TOP UP

• เติมเงินกับเราที่นี่
ไม่เกิน  19 / 06 /2011   รอคอนเฟิร์ม จาก ทีม develop  Gko   อีกทีนึง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!   ;) ;) ;)
« Last Edit: June 12, 2011, 04:28:44 AM by jjrhomson »
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

UnterTK

• *
ผมว่าถ้าไม่แน่ใจก็อย่าเสี่ยงจะดีกว่านะครับ รออีก 1-2 อาทิตย์ดีกว่า  :-\ ถ้าตัดใจสินใจตอนนี้แล้วพลาดอาจจะเสียใจทีหลังได้
ส่วนการติดลบเนี่ย ผมเคยทำมาแล้ว -250,000 G แต่ผมทำตอนกลางๆ ฤดูกาล ความเสี่ยงแทบไม่มีเลย  ;)

หวังดีครับ  :)

บ้าหวัน

• *
ตังติดลบอะ ไม่ถูกเด้งหรอกครับ เพราะ ผมติดลบตั้งแต่กลางฤดูกาล1มาถึงกลางฤดูกาล2
ส่วนเปิดฤดูกลใหม่คาดว่าจะ อีกประมาน2-3สับดาอะ

alagroz

From GKO manual: 14. Finance

It is important for you to always make a keen financial decisions. A negative cash balance may result in your team may result higher change of your club going bankrupt. (If your club go bankrupt you have to start the game all over again).

14 เงินทุน

เป็นสิ่งสำคัญสำหรับคุณเสมอในการตัดสินใจทางการเงิน ดุลเงินสดเชิงลบอาจส่งผลให้ทีมของคุณเกิดการเปลี่ยนแปลงที่สูงขึ้นของสโมสรของคุณล้มละลาย
(หากคลับของคุณเจ๊งคุณจะต้องเริ่มเกมทั้งหมดใหม่อีกครั้ง)

........................................... ท่าทางจะโดนเด๊ง TT สงสัยใช้แค่พอประมาณก่อนดีกว่า

alagroz

ตังติดลบอะ ไม่ถูกเด้งหรอกครับ เพราะ ผมติดลบตั้งแต่กลางฤดูกาล1มาถึงกลางฤดูกาล2
ส่วนเปิดฤดูกลใหม่คาดว่าจะ อีกประมาน2-3สับดาอะ

ส่วนจากที่คุณบ้าหวัน พูด ผมก็กลัวว่าทางแอดมินจะใจดีให้แค่ฤดูกาลแรก มั้งครับ *-*

คuไม่มีดี

น่าจะรอก่อนนะครับ อย่างเพิ่งเอาสิ่งที่เกิดขึ้นในฤดูกาลแรกทั้งหมดเป็นเกณฑ์ตัดสิน
อย่างที่ทราบกันดีฤดูกาลแรกทุกคนใหม่ทั้งหมด อันนี้รวมทั้งแอตมินด้วย
เป็นการลองผิดลองถูกกันมาทุกคน อย่างที่เห็นในฤดูกาลที่ 2 นี้มีการเปลี่ยนแปลงมากมาย
รวมทั้งความเปลี่ยนแปลงทีจะตามมาในฤดูกาลที่ 3 ด้วย
การชลอตรงนี้ถือว่าเป็นการลงทุนเหมือนกันนะครับ คือเสียโอกาสที่อาจจะได้
แต่การเสียโอกาสนีแค่ 14 วันผมว่ามันไม่เท่าไร
แต่ถ้าตัดสินใจแล้วพลาด ความเสียหายยังไม่อาจประเมินได้

:( :( :(

alagroz

เย้ๆ  ได้คำตอบแล้วครับจาก admin*-*

admin ตอบว่า

Looks like the manual has English error.

A negative cash balance may result in a higher chance of your club going bankrupt.

(Negative cash balance for a long period only that will result in bankrupt.)

แปลเป็นไทยแบบคร่าวๆว่า คู่มือภาษาอังกฤษของเกมมีข้อมูลที่ผิดพลาด

-ตรงท่อนนี้แบบแปลเป็นไทยแล้ว-

ดุลเงินสดเชิงลบอาจส่งผลให้มีโอกาสสูงของสโมสรของคุณจะล้มละลาย

***เปลี่ยนเป็น

(ดุลเงินสดเชิงลบเป็นระยะเวลานานเท่านั้นที่จะทำให้เกิดการล้มละลาย.)

เพราะฉะนั้นกดติดลบข้ามฤดูกาลได้ อย่างไม่มีปัญหา แต่อย่าติดลบนานนะ อิอิ *-*

jhunter

ผมก็คิดว่ามันควรจะเป็นแบบนั้น เวลานาน