Author Topic: ฝึก Bad ลางบอก ว่าเจ็บแน่  (Read 10112 times)

kanongo

• Youth team
  • *
    • View Profile
ฝึก Bad ลางบอก ว่าเจ็บแน่
« on: February 06, 2013, 07:30:52 AM »
คือ ผมมีข้อสังเกตุ อยากถามว่ามีใครเคยเจอแบบนี้ไหม ตอนเช้าผมจะเข้ามาดูว่าการฝึกนักเตะแต่ละคนเป็นยังไง และก่อนลงเตะทุกครั้ง ถ้ามีนักเตะคนไหนฝึกได้ Bad และนักเตะคนนั้นลงสนาม มีอันต้องเจ็บทุกคน ผมเจอมา 4 ตัว แล้ว ภายใน 2 เดือนนี้

Mr.Es

• Legendary Team
Re: ฝึก Bad ลางบอก ว่าเจ็บแน่
« Reply #1 on: February 06, 2013, 07:40:47 AM »
ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ

FaT4L

• National Team
« Reply #2 on: February 06, 2013, 07:57:13 AM »
ไม่ครับ

เพราะบางตัวฝึกฝึกLight ก็ได้Bad บ่อยละ ลงสนามไปก็ไม่เจ็บเลย

aroma_666

• Professional team
  • **
« Reply #3 on: February 06, 2013, 08:08:41 AM »
ผมก็ไม่เจ็บครับ

Gizmo22

• All Star Team
« Reply #4 on: February 06, 2013, 09:05:16 AM »
ไม่น่าจะเกี่ยว

slowowls

• .....
« Reply #5 on: February 06, 2013, 09:19:50 AM »
 :-Xเกม มัน สุ่ม

kanongo

• Youth team
  • *
« Reply #6 on: February 06, 2013, 09:31:10 AM »
ถ้าเกมส์มันสุ่ม แล้วทีมที่มีนักเตะ ไ่ม่ถึง 20 ตัว ทั้งฤดูกาลผมไม่เห็นทีมเขามีนักเตะเจ็บเลย
ตัวหลักผมฝึก แบบ mediam เท่าที่ผมหาเหตุผล ได้ก็น่าจะมี
1. นักเตะเล่นแบบ 90 นาทีเต็มทุกนัดไม่ได้พัก ลงต่อเนื่อง (ไอทีมที่มีนักเตะไม่ถึง 20 คนละ เจ้าของทิ้งมั่ง โดนแบนมั่ง ฯ)
2. นักเตะอายุน้อย หรือกายภาพไม่ค่อยดี
3. ความยากง่ายในการเจ็บ

ปล. ผมหาเหตุผลได้แค่นี้ใครมีมากกว่านี้ลองชี้แนะทีครับ

Mr.Es

« Reply #7 on: February 06, 2013, 09:54:58 AM »
เข้าปะทะหนักหรือเปล่าครับ ลองปรับลงมาใช้แค่ปะทะปกติดูบ้าง

slowowls

• .....
« Reply #8 on: February 06, 2013, 09:55:54 AM »
ผมเองทั้งทีม มี20 ตัวนะ มีตัวเจ็บ

เพิ่งหายมาเมื่อวาน Injury prone : Hard ตัวนี้เจ็บมา 15 วัน
ก่อนหน้านี้ Quite Hard เจ็บ 7 วัน

ส่วนพวก Easily ไม่เคยเจ็บเลย

ทั้งนี้ ทุกตัวที่ว่าฝึก Medium นะฮับ ผมส่งลงไปปั้นบ่อยทั้งบอลถ้วย บอลกระชับมิตร และคัสต้อมคัพ ไม่เจ็บในสนาม

พวกเจ็บHard เจ็บสนามซ้อมทั้งนั้น เหตุผล

สุ่ม ครับ ไม่น่าจะมีไรซับซ้อน :-X

เรๅจะโต

• กินน้ำมันตับปลากันเหอะ
« Reply #9 on: February 06, 2013, 11:06:37 AM »
ผมเองทั้งทีม มี20 ตัวนะ มีตัวเจ็บ

เพิ่งหายมาเมื่อวาน Injury prone : Hard ตัวนี้เจ็บมา 15 วัน
ก่อนหน้านี้ Quite Hard เจ็บ 7 วัน

ส่วนพวก Easily ไม่เคยเจ็บเลย

ทั้งนี้ ทุกตัวที่ว่าฝึก Medium นะฮับ ผมส่งลงไปปั้นบ่อยทั้งบอลถ้วย บอลกระชับมิตร และคัสต้อมคัพ ไม่เจ็บในสนาม

พวกเจ็บHard เจ็บสนามซ้อมทั้งนั้น เหตุผล

สุ่ม ครับ ไม่น่าจะมีไรซับซ้อน :-X
ระดับความยาก ง่ายในการเจ็บที่มันบอกตรงตัวนักเตะนั้น มันมีผลเฉพาะกับการฝึกซ้อมครับ ไม่เกี่ยวกับการบาดเจ็บตอนลงแข่ง ซึ่งการบาดเจ็บตอนแข่งนั้นยังเป็นสกิลลับที่แอ็ดมินยังไม่เปิดเผยให้ทราบ เท่าที่สังเกตุกับนักเตะผมเองนั้น ตัวไหนที่เจ็บบ่อย ตัวนั้นก็จะยังเจ็บบ่อยไปเรื่อยๆ ถ้ามีตัวเจ็บบ่อยงี้แนะนำให้ขายไปเลยครับ จะได้ไม่เป็นภาระแก่ลูกหลาน
« Last Edit: February 06, 2013, 11:09:03 AM by เรๅจะโต »

Gizmo22

« Reply #10 on: February 06, 2013, 11:59:25 AM »
เอ่อ คือว่า........

SlowowlS เขารู้อยู่แล้ว ว่า Injury proneness 
นั้นเกี่ยวกับการฝึกเท่านั้น

จะบอกมัน เพื่อ.....

:-X

ประเด็นคือ มันก็สุ่มอยู่ดี ไม่ใช่ว่า พวก Hard จะเป็น iron man ฝึกไงก็ไม่เจ็บ

แต่ตัวที่เจ็บในการฝึกของผม นั้น Quite Easy ฝึกธรรมดา

ที่แน่ๆ ฟอร์ม Bad ในการฝึกไม่น่าบ่งบอกว่าใกล้จะเจ็บ

น่าจะเกิดจากความบังเอิญมากกว่า

FaT4L

« Reply #11 on: February 06, 2013, 12:54:23 PM »
จะว่าไปเรื่องการฝึกเกมส์มันก็สุ่มอยู่ดีแหละ

เด็กผมอายุ 15 Quite easy

ฝึก VeryHeavy มาตั้งแต่ต้นฤดูกาล

เจ็บไปรอบเดียวเอง

ห้าๆๆ

khombang

« Reply #12 on: February 06, 2013, 01:55:59 PM »
ไม่น่าจะเกี่ยวนะ แต่ที่สัมผัสได้มีอยู่ตัวหนึ่งเจ็บแม่มทุกฤดูกาล ศิริรวมกันแล้วก็เกือบ 3 เดือน สงสัยกระดูกเปราะ  :P :P :P :P

sonteen82

• Professional team
  • **
« Reply #13 on: February 06, 2013, 01:57:57 PM »
ถ้าเกมส์มันสุ่ม แล้วทีมที่มีนักเตะ ไ่ม่ถึง 20 ตัว ทั้งฤดูกาลผมไม่เห็นทีมเขามีนักเตะเจ็บเลย
ตัวหลักผมฝึก แบบ mediam เท่าที่ผมหาเหตุผล ได้ก็น่าจะมี
1. นักเตะเล่นแบบ 90 นาทีเต็มทุกนัดไม่ได้พัก ลงต่อเนื่อง (ไอทีมที่มีนักเตะไม่ถึง 20 คนละ เจ้าของทิ้งมั่ง โดนแบนมั่ง ฯ)
2. นักเตะอายุน้อย หรือกายภาพไม่ค่อยดี
3. ความยากง่ายในการเจ็บ

ปล. ผมหาเหตุผลได้แค่นี้ใครมีมากกว่านี้ลองชี้แนะทีครับ

ถ้าข้อ 1 มาดูทีมผมครับ เข็นลงทุกตัว ไม่ฉีดฟิตด้วย ฟิต ไม่ถึง 50  เต็มไปหมด มันก็ไม่เห็นเจ็บอะไรนะ  (82977)

ข้อ 2 ทีมผมก็ปั้นเด็กทั้งทีมเหมือนกัน กายภาพ ไม่เกี่ยว

ข้อ 3 ความยากง่ายในการเจ็บ เกี่ยวกับแค่ฝึกรายวัน ส่วนใน

การแข่งขันถ้าโดนเข้าหนัก หรือไปตั้งเข้าหนักใส่เค้าโอกาสเจ็บจะเพิ่ม (มั้ง)

เพราะฉะนั้นได้ข้อสรุปว่า เกมมันสุ่มครับ    :P :P :P

เรๅจะโต

• กินน้ำมันตับปลากันเหอะ
« Reply #14 on: February 06, 2013, 02:03:14 PM »
เอ่อ คือว่า........

SlowowlS เขารู้อยู่แล้ว ว่า Injury proneness 
นั้นเกี่ยวกับการฝึกเท่านั้น

จะบอกมัน เพื่อ.....

:-X

ประเด็นคือ มันก็สุ่มอยู่ดี ไม่ใช่ว่า พวก Hard จะเป็น iron man ฝึกไงก็ไม่เจ็บ

แต่ตัวที่เจ็บในการฝึกของผม นั้น Quite Easy ฝึกธรรมดา

ที่แน่ๆ ฟอร์ม Bad ในการฝึกไม่น่าบ่งบอกว่าใกล้จะเจ็บ

น่าจะเกิดจากความบังเอิญมากกว่า
ไอประโยคสีแดงนั้นคุณกำลังบอกผมเหรอ ถ้าใช่นะ ผมจะบอกคุณว่าเค้าไม่ใช่เพื่อนผม ไม่จำเป็นที่ผมต้องไปรู้เรื่องของเค้าว่าเค้ารู้หรือไม่่รู้อะไร ผมแค่มาแสดงความคิดเห็นซึ่งน่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ยังไม่รู้ คุณจะมาทำเป็นใส่อีโม  :-X เพื่อ..

ขายตั๋วผี

• Yes We CAN!!
« Reply #15 on: February 06, 2013, 02:42:16 PM »
ความยากง่ายในการเจ็บ ที่เห็นๆกัน มันเอาไว้ฝึก ไม่เกี่ยวกับตอนลงสนาม

เกมนี้ลอกcm fm มา  เพราะงั้น นักเตะทุกตัวจะมี ค่าสกิลที่ไม่เปิดเผยอยู่ ค่าการบาดเจ็บเมื่อลงสนามก็ใช่

ตอนนี้คงเพิ่มเกี่ยวกับ สกิลความภักดิ์ดี และความทะเยอทะยาน แล้วด้วย เพราะนักเตะ ต่อสัญญาเองไม่ได้แล้ว

พวกนี้มันเป็น hidden skill ผมมีนักเตะกระดุกยุง2ตัว เจ็บแล้วหาย ลงแข่งก็เจ็บต่ออีก บ่อยมาก มีแต่แม่งที่เจ็บ เลยต้อง

ขายไป แน่นอนว่าคนที่ซื้อก็ซวยไป  555

Gizmo22

« Reply #16 on: February 06, 2013, 03:11:22 PM »
ผมขายไปหมดแล้ว พวกกระดูกยุง ดีใจจริงๆ  8)

KLAA-NO

« Reply #17 on: February 06, 2013, 04:43:20 PM »
แล้วแต่จะจินตนาการกันไป :)

TER ! TEAM

• Moderator
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์
« Reply #18 on: February 06, 2013, 04:47:06 PM »

มิยาบิ หรือ อาโออิ ดีอ่ะ อิอิ :-[

KLAA-NO

« Reply #19 on: February 06, 2013, 04:50:10 PM »
ทำหน้าที่ MOD ได้ดีมาก 8) พาออกทะเลซะก่อนมีมาม่า :P

slowowls

• .....
« Reply #20 on: February 07, 2013, 01:26:41 AM »
คือผมแค่อยากจะบอกว่า ของผมที่เจ็บๆๆกันมาคือพวกที่ Hardๆ กันทั้งนั้น เจ็บในการซ้อมนั่นแหล่ะ คือ มันขึ้นอยู่กับดวงครับ โอกาสเจ็บน้อยแต่ดันเจ็บ พวกเจ็บง่ายกว่า ดันไม่เจ็บ ประมาณนั้น และผมไม่ได้เหมารวมกับการเจ็บจากการแข่งขันนะ และถ้าผมแสดงกิริยาที่ไม่เหมาะสมใดๆก็ ขออภัยทุกท่านด้วยครับ

:( :( :( :(

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
« Reply #21 on: February 07, 2013, 06:51:19 AM »

มิยาบิ หรือ อาโออิ ดีอ่ะ อิอิ :-[

จินตนาการถึง เต๋อ คุง  :-[ :-[ :-[

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

เอ็นม่า

« Reply #22 on: February 07, 2013, 07:09:49 AM »
น่าจะแล้วแต่ดวงครับ

ทีมผมนักเตะตัวที่เคยเจ็บจากการซ้อม มักจะเจ็บซ้ำครับ

1 ฤดูกาลเจ็บอยู่ตัวเดียว 3 ครั้ง พอเกิน ca7 ตั้งฝึกเบาถึงรอดออกมาเกิดได้ครับ
ROCK & ROLL - เวลาปั้น ต้องปั้นอย่างมีสเต็ป .. เวลาแพ้  ต้องแพ้อย่างมีสไตล์

voteno

« Reply #23 on: February 07, 2013, 08:29:45 AM »
ไร้สาระ... :P