Author Topic: ประกาศจาก GOKICKOFF.com เกี่ยวกับสถานการณ์ทางการเงิน  (Read 28955 times)

Sarote Saelee

• National Team
  • I'm Boo
    • View Profile
http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=1000

ถึงผู้เล่นทุกท่าน,

เรารู้สึกเสียใจกับสถานการณ์ทางการเงิน เนื่องจากมีข้อผิดพลาดเกี่ยวกับระบบสปอนเซอร์ ดังนั้นเราจึงได้เพิ่มเงิน 40k G ให้กับทุกคน ซึ่งเราทำการแก้ไข รายได้จากสิ่งก่อสร้าง และสปอนเซอร์ ให้มีความสมดุลอีกครั้งในสัปดาห์หน้า แต่จำนวนเงินจะไม่เยอะเหมือนเมื่อก่อน

นอกจากนี้เรายังอนุญาตให้คุณรีค่าจ้างของนักเตะได้ โดยการต่อสัญญาใหม่ แต่สามารถทำได้เฉพาะฤดูกาลนี้เท่านั้น (ผมลองแล้ว ค่าจ้างลดลง)

กรุณาต่ออายุสัญญาให้กับนักเตะของคุณเพื่อลดค่าเหนื่อยรายสัปดาห์

ขอแสดงความนับถือทุกๆท่าน

Gokickoff.com
online football manager

หมายเหตุ: โปรดทราบว่าค่าจ้างของนักเตะจะลดลงนั้น คุณต้องทำการต่อสัญญาใหม่ แต่สำหรับผู้เล่นบางส่วนจะได้รับค่าจ้างเพิ่มขึ้น ดังนั้นเลือกที่จะต่อสัญญาการอย่างชาญฉลาด
« Last Edit: April 29, 2011, 07:21:17 AM by Evanesce »

Dr.ฟันดะ เอิ้กๆ

█▀█ ▀█ █▀█ ▄█▄█ ▀█ █▀█ ...นะคะ ( •͡˘ ˛˘ •͡┌П┐

Antonio

• All Star Team
ขอบคุณมากครับ...ที่มาบอกกัน  8)
IDOL in My Heart "LIVERPOOL"

I live in BANGKOK, I'm "BANGKOK UNITED"

DREAM COME TRUE "ANTONIO F.C."

SPORTS GOSSIP T-Sports Channel True 112

SPORTS INSIGHT T-Sports Channel True 112

All Team

• Professional team
  • **
นี่แหละ คือการแก้ปัญหา ขอบคุณทีมงานครับ  :D

ArsenaL-108

• Moderator
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
เรื่องค่าจ้างอันนี้อยากจะบอกว่า รู้ตั้งนานเเว้ว . . . ทำนานละ 55+ ค่าจ้างลดหวบบบบ ไม่อยากจะบอก

• I'm Boo
เรื่องค่าจ้างอันนี้อยากจะบอกว่า รู้ตั้งนานเเว้ว . . . ทำนานละ 55+ ค่าจ้างลดหวบบบบ ไม่อยากจะบอก

ขอบคุณที่มาบอก  :-\

tenpz

• Legendary Team
เขาเป็นไรของเขา รู้สึกแอดมินพึ่งจะปรับ ทำมารู้นงรู้นาน  :-X

Ponggo

• Moderator
ผมไม่ได้เงิน 400000 ครับ ถ้าจะพิมพืบอกแอดมินต้องพิมพืไงครับ ใครเก่ง Eng พิมพ์ประโยคให้ดุที

ซิกะแลต

ผมไม่ได้เงิน 400000 ครับ ถ้าจะพิมพืบอกแอดมินต้องพิมพืไงครับ ใครเก่ง Eng พิมพ์ประโยคให้ดุที

ฉี่แฉนนนนนน

noeiwoon

• 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。

Yorozuya

• ของพรีเมี่ยม ของขวัญ ของแจกลูกค้า
โอ้ว ค่าจ้างลดไป 60%
เงินออกบู๊ธก็ลดลง (ผมไม่ได้เข้ามากดบ่อย)
ระบบใหม่แหล่มมวาาาาก

ปล. ที่ว่ารู้นานนี่กีวันครับ ค่าจ้างระบบใหม่เพิ่งมีอาทิตย์นี้เองนะ  :P

achitaka

• Youth team
  • *
ผมยังไม่ได้เงินเลยอะ check ตรงไหนครับ ว่ามีเงินเพิ่ม

Antonio

ผมยังไม่ได้เงินเลยอะ check ตรงไหนครับ ว่ามีเงินเพิ่ม

ถ้าเข้าเกมมาตอนนี้จะไม่สามารถเช็คได้แล้วครับว่ามีเงินเพิ่มเข้ามา
เพราะแอดมินเค้าแก้ปัญหาโดยการเพิ่มเข้าไปในรายได้จากสปอนเซอร์ให้แล้ว
ถ้าเข้ามาในช่วงหักเงินใหม่ๆ รายได้จากสปอนเซอร์น้อยกว่านี้เยอะ
IDOL in My Heart "LIVERPOOL"

I live in BANGKOK, I'm "BANGKOK UNITED"

DREAM COME TRUE "ANTONIO F.C."

SPORTS GOSSIP T-Sports Channel True 112

SPORTS INSIGHT T-Sports Channel True 112

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
นอกจากนี้เรายังอนุญาตให้คุณรีค่าจ้างของนักเตะได้ โดยการต่อสัญญาใหม่ แต่สามารถทำได้เฉพาะฤดูกาลนี้เท่านั้น (ผมลองแล้ว ค่าจ้างลดลง)

มีคำถาม ถ้ามีตัวนึง มันจะหมดสัญญาอีก 2 ปี  ถ้าต่อสัญญาใหม่ มันต้องเสียเพิ่ม จาก 2100เปง2700 (ได้เป็น 5 ปี)

ถามว่าถ้าต่อสัญญา ตอนปีหน้า มันจะต่อราคา 2700 ป่าวครับ
« Last Edit: April 29, 2011, 02:43:32 PM by Jackpot »

jibjibaswan

• **
 8) ขอบคุณมากครับ ค่าเหนื่อยลดลง ค่อยยังชั่ว

• I'm Boo

มีคำถาม ถ้ามีตัวนึง มันจะหมดสัญญาอีก 2 ปี  ถ้าต่อสัญญาใหม่ มันต้องเสียเพิ่ม จาก 2100เปง2700 (ได้เป็น 5 ปี)

ถามว่าถ้าต่อสัญญา ตอนปีหน้า มันจะต่อราคา 2700 ป่าวครับ

รายนี้แนะนำให้ รอครับพี่บาส รอให้เกือบหมดสัญญาก่อนแล้วค่อยต่อสัญญา  :)

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
ขอบคุณครับ ใกล้ๆหมดฤดูกาลนี้ค่อยต่อ แต่กัวลืมจังเลย อิอิ^^

• I'm Boo
ขอบคุณครับ ใกล้ๆหมดฤดูกาลนี้ค่อยต่อ แต่กัวลืมจังเลย อิอิ^^

ค่อยต่อฤดูกาลหน้าก็ได้ครับพี่  8)

laongfong

• **
ขอบคุณมากครับให้ได้อย่างนี้สิ ปรับปรุงแก้ไขผิดก็ยอมรับค่อยน่ารักหน่อย

;) ;) ;)

ปู่โสม

8) 8) 8)
ขอบคุณครับ
ขอบคุณจารนอตด้วยครับ ที่บอกข่าวต่อ ไม่งั้นผมก็คงต้องแบกค่าเหนื่อยอีกแยะเลย :( :( :(
แพ้ 10 นัด แต่ได้เพื่อนกลับมา 1 คน นับว่าคุ้มค่ามากมาย

Tackey Anderssen

• นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
Last Edit: Today at 07:21:17 AM by Evanesce »
 ปวด โดนหักแล้วนะ เพิ่งมาเจอ จ่ายฟรีเยอะด้วย พระเจ้า  >:(
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
จัดไปและ สบายกระเป๋าไปหลายบาทเลย ศุกร์หน้าจะได้ดดนหักน้อยๆหน่อย หุหุ

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

คuไม่มีดี

เห็นเรื่องรายได้แล้วกลุ้ม

level of Hotel , Megastore , Bar
level 1 => (5000-7000) +rating
level 2 => (8000-12000) +rating
level 3 => (15000-20000) +rating
level 4 => (25000-28000) +rating
level 5 => (35000-40000) +rating*1.5
level 6 => (50000-60000) +rating*2

Ponggo

• Moderator