Author Topic: GKO Police Station รับแจ้งโกง มาฝากไว้ เดี๋ยว จนท.มาตรวจเอง  (Read 63218 times)

Tamagod Mod ในตำนาน

• Legendary Team
  • งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
    • View Profile
สาเหตุที่ทำให้เรียกว่าโกง มีดังนี้
1.ทำหลายทีมแล้วซื้อขายกานเอง อานนี้โกงแน่นอน
2.การฝากซื้อโดยมีทีมกลางเป็นตัวพักนักเตะ แล้วเอาทีม IP เดิมมาซื้อ โกงนะคร้าบ
3.การซื้อนักเตะตัวที่ไม่เก่งเลย แต่ออกในราคาสูงมากๆ (อันนี้ระวางโทด หากผิดจริงจับแบน)
4.ไม่เป็น ID premium ดูช่วงเวลาการออนแล้วพบว่า ออนอยู่โดยไม่มีพรีเมี่ยม ก็แจ้งนะครับ

ปล.ผมไม่ใช่แอดมินเน้อ ตั้งมาเพื่อให้คนสมัครใหม่มาอ่าน แล้วทำความเข้าใจหน่อย ว่าแบบไหนที่แอดมินจัดว่าเป็นบุคคลโกง ;)
« Last Edit: January 07, 2014, 03:16:21 AM by Tamagod Mod ในตำนาน »

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
Re: แบบไหนที่เรียกว่าโกง
« Reply #1 on: March 20, 2011, 07:17:08 AM »
สาเหตุที่ทำให้เรียกว่าโกง มีดังนี้
1.ทำหลายทีมแล้วซื้อขายกานเอง อานนี้โกงแน่นอน

2.การฝากซื้อโดยมีทีมกลางเป็นตัวพักนักเตะ แล้วเอาทีม IP เดิมมาซื้อ โกงนะคร้าบ

3.การซื้อนักเตะตัวที่ไม่เก่งเลย แต่ออกในราคาสูงมากๆ (อันนี้ระวางโทด หากผิดจริงจับแบน)

ทำ Model ให้ เพราะว่างจัดน่ะ
« Last Edit: March 20, 2011, 08:34:16 AM by Jackpot »

GKOPolice

• Youth team
  • *
Re: แบบไหนที่เรียกว่าโกง
« Reply #2 on: March 20, 2011, 12:30:38 PM »
ขอเพิ่มเติมนะครับ

-การสมัครหลายครั้ง มีทีมใหม่ๆหลายๆทีม โดยผู้ที่สมัครเป็นคนที่มีล็อกอินอยู่แล้ว แล้วไปสมัครเพิ่ม

ก็โกงครับ การลงโทษอย่างน้อยก็โดน suspend ทีมที่สมัครมาใหม่ แต่ทีมเดิมก็(อาจจะ)อนุญาตให้เล่นต่อไป

-การที่เอาทีมนึง ที่มีการบันทึกล็อกไว้ว่า ล็อกอินด้วย เลข IP เหมือนกัน มาซื้อนักเตะกับอีกทีมที่มีเลขไอพีเหมือนกัน แม้ว่าจะซื้อขายในราคา 1 G ก็คือโกงเหมือนกัน ผิดกฎของ Goal Kick Off

กรุณาอย่าคิดว่า จะซื้อขายด้วยการเอาทีมกี่ทีมโดนล็อกอินจากเครื่องเดียวกันมาซื้อขายกันตามใจชอบ แล้วอ้างเหตุผลว่า ซื้อกันด้วยราคาที่เหมาะสม ซื้อตัวละหมื่น ถ้า10ครั้ง ก็หลายหมื่นแล้วครับ (หักภาษีแล้วนะ25%ถ้าไม่หักสิบครั้งก็แสน)
« Last Edit: March 20, 2011, 12:34:36 PM by GKOPolice »

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
ไม่ได้ที่ปั้มเวลโว้ย เดี๋ยวจับเลย >:(

อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

Mr.Es

เล่นหลายทีมก็ไม่เหมาะแล้วครับ แค่มีอีกทีมไว้ใช้พลังสเกาท์ให้ ก็ถือว่าเอาเปรียบเพื่อนที่เล่นด้วยกันแล้ว ชนะมาท่านจะภูมิใจหรือ

mymemory

• *
"3.การซื้อนักเตะตัวที่ไม่เก่งเลย แต่ออกในราคาสูงมากๆ (อันนี้ระวางโทด หากผิดจริงจับแบน)"

อันนี้มันถือว่าโกงด้วยหรอครับ มันก็น่าจะเหมือนขายของหรือเปล่า ถ้าสินค้าไม่ดี ก็ไม่มีคนซื้อ

"3.การซื้อนักเตะตัวที่ไม่เก่งเลย แต่ออกในราคาสูงมากๆ (อันนี้ระวางโทด หากผิดจริงจับแบน)"

อันนี้มันถือว่าโกงด้วยหรอครับ มันก็น่าจะเหมือนขายของหรือเปล่า ถ้าสินค้าไม่ดี ก็ไม่มีคนซื้อ

ดูที่เจตนา ใช่ IP เดียวกันหรือไม่ครับ

chakeenun

มาแอบดู ว่าติดบัญชีกะเขาด้วยป่าว อิๆๆๆ  ยังไม่ทำไรนะ

furnmiiz

• *
จาก 54169 ถึง 63575  4รอบแล้วสโมสรนี้ไม่ถูกแบนสะทีไม่ยอมๆๆ นะคะดูเลย จัดไปเลย

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
จาก 54169 ถึง 63575  4รอบแล้วสโมสรนี้ไม่ถูกแบนสะทีไม่ยอมๆๆ นะคะดูเลย จัดไปเลย

ID 54169 ม้าเต่อ_FC ถูกแบนแล้วครับ
อีกID ไม่รู้ (แต่ก็น่าถูกแบนไปด้วย)

plaums

• All Star Team
63575 ถูกแบนแล้วครับ

(ชื่อสโมสร :  Dark_On (63575)) 8)

chutimant

• *
 ;) ถ้าขายนักเตะธรรมดา แล้วมีทีมอื่นที่ไม่ใช่ทีมตั้งเอง แต่ให้ราคาสูงเกิน ก็โดนหักเงินออกทีหลังเหมือนกัน

สรุปคือ จะมีทีม support หรือไม่ ไม่เกี่ยวเลย ดูจากราคาที่อีกทีมมาซื้อล้วนๆ  :P :P

ตั้งขาย 195,000 มีคนมาบิด แล้วจบที่ 350,000 สุดท้ายโดนริบเงินหมด งั้นจะขายนักเตะไปทำไมว่ะ  :o :o :o

นักเตะหาย เงินก็หาย ทีมที่มาซื้อก็ไม่เคยรู้จัก ไม่มีการเชื่อมโยงเลย แถมเป็นลีค Top Level ในต่างประเทศด้วย

(บ่นๆๆๆๆๆๆๆๆ) >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

ไปขุดมาได้ไงเนี่ยะ ไม่ได้เล่นบอร์ดนี้มานานและ เอ้าๆๆๆ งั้นก็ใช้งานซะเลย ใครจะส่ง นักเตะเจ้าปัญหา ส่งมาเลย เดี๋ยวผมตรวจดูให้ หากผิดจริง ผมจะส่งเรื่องให้เอง แล้วให้แอดมินพิจารรณา

pichitzl

• Professional team
  • **
ดูรายการโยกย้ายของทีม WinningClub ทีครับ

ชื่อสโมสร :WinningClub (126560)
ลีค :G-351 (#2)

ชื่อสโมสร :Suanploo FC (40741)
ลีค :D-12 (#4)

j_thun

• National Team
ช่วยดูกันหน่อยครับ นักเตะนี้ Benjapat Poonsub (3627318) ซื้อขายกันระหว่าง 2 ทีมนี้ Thunder Twelve (158276) vs Thunder Eleven (80737) มี IP เหมือนกันด้วย 124.120.10.xxx , 124.120.206.xxx , 124.120.168.xxx .............................ไม่รู้มีเครือข่ายอีกกี่ทีม

PP7zExorcist

• *
ชื่อสโมสร :   soytiengsood (97977)

ผู้จัดการทีม : อุดมศักดิ์ เทียนชัย (48263)

คนนี้ เล่นกี่ ID อ่ะ ครับ  :-\
แค่เห็นการย้ายทีมมันดูแปลกๆ
ถ้าเล่น ไอดี เดียวก็ขอโทษด้วยล่ะกัน

FoNgBeeR

1.   J.W.SKY CITY (195449)
2.   BARBECUE PEA(195097)
3.   BaBy HOTza(94281)
4.   GOBIG PEA(175743)  ไอพีเดียวกันทั้ง4ทีมดูจากลีลาการเชีย คนๆเดียวกันเล่นทุกทีม และทีมGOBIG PEA(175743) กับBaBy HOTza(94281) ซื้อขายกันเองหลายตัว
       http://www.gokickoff.com/team_player_detail.php?player_id=1409414 ลิ้งตัวอย่างนักเตะที่ซื้อขายกันเอง

FatDog

• *
ผมคนนึงล่ะครับ เวลาตั้งขายตัวนักเตะจะตั้งแพงๆ ไว้ก่อน  กะว่ามีคนมาบิดซัก 1 คนก็ถือว่าพอแล้วเพราะนั่นแปลว่าเค้าต้องการจริงๆ   แต่ก็ต้องกลัวทุกครั้งที่ตัวขายออก ว่าจะโดนแบนหรือโดนเพ่งเลงมั้ย  บางตัวได้มาถูกๆ (อาศัยช่วงเวลาคนนอนหลับบิดได้มา) ผมก็ตั้งขายทันที เพราะตั้งใจไว้แล้วว่าจะบิดมาขายต่อ แต่ดันทะลึ่งขายออกแพงๆ ก็มานั่งหวาดระแวงอีกว่าจะโดนแบน โดนด่ามั้ย โดนแจ้งมั้ย โดยแฉพาะตัวเยาวชนที่ค่าตัวหรือพลังเยอะกว่าเยาวชนทั่วไปขายดีเลยพวกนี้  ตัวเราเองรู้อยู่แหระครับว่าเราไม่โกง แต่คนอื่นล่ะจะรู้กับเรามั้ย
ผมลองสมมุติเล่นๆ นะครับ "ถ้าวันนึงมีไอ้เด็กแว้นที่ไหนไม่รู้มานั่งเล่นแล้วนึกสนุก สมัครIDไว้ซัก 2 3 ID ทิ้งไว้ให้เงินขึ้น นานๆ เข้ามาเชคเงินทีนึง พอเงินถึงเอาซัก 4-5แสน  แล้ว เฮ!ทั้ง 3 ID ของมันบิดให้ทีมเดียวเลยตัวละ 3-4 แสน  3 ตัวออกพร้อมกันเลย ทีมนั่นก็กลายเป็นผู้ต้องสงสัยโดยไม่รู้เรื่อง  บางทีก็โดนหักเงินที่ขายได้ออก กลายเป็นเสียทั้งนักเตะเสียทั้งเงินที่ควรจะขายได้ไป"  ถ้ามองในแง่ดีก็คือ  ดีแล้วที่ไม่โดนแบนไม่งั้นเสียเวลาเล่นยาวกว่าจะทำทีมได้ขนาดนี้  แต่ถ้ามองในแง่ร้ายก็ ทำไมต้องเป็นกุด้วย กุไม่รู้เรื่องไรเลย
เกมนี้สนุกมากนะครับอย่าโกงเลย ผมติดงอมแงมเลย เสียดาย.. ถ้าเลือกลีคให้อยู่กับเพื่อนๆ เราได้คงจะมันน่าดู  โดยเฉพาะเวลาแข่งกันเองสงครามน้ำลายเกิดขึ้นแน่นอน
อันนี้ขอระบายนิดนึง ยังไม่เคยโดนกับตัว แต่เห็นคนโดนแล้วมาบ่นๆ กันเยอะ  ทุกวันนี้เลยกลายเป็นคนกลัวการขายนักเตะออกแพงๆ ไปเลย ฮ่าๆๆ
----กระทู้นี้เยี่ยมเลยนะครับ คืออย่างน้อยมีการรายงานผลว่าแบนหรือยัง   หรือทีมไหนไม่โดนแบนก็บอกเหตุผลจะได้รู้กันว่าเข้าใจผิด  เพราะบางทีเราส่งในหน้าเกม มันไม่มีการรายงานผลให้เรารู้เลยทำให้หลายๆคนเบื่อกับการแจ้งแบนแล้วไม่รู้ว่ามันเกิดผลอย่างไรบ้างกับทีมที่เราแจ้งไป เมื่อก่อนผมดูการซื้อขายแทบทุกทีม ทีมไหน IP เดียวกันซื้อกันเองแจ้งตลอด เพราะอยากให้สังคมเกมนี้มันน่าเล่นมากกว่านี้ แต่พอแจ้งไปก็ไม่รู้ว่าที่เราแจ้งมันเกิดอะไรขึ้น ทุกวันนี้ก็ไม่เคยกดไปหน้าประวัติการซื้อขายอีกเลย วันนี้เข้ามาอ่านเจอกระทู้นี้ก็มีกำัลังใจทำแบบนั้นอีกครั้ง ขอบคุณท่านสำหรับกระทู้แจ่มๆ  มดสู้ๆ ครับ
You'll never walk alone

maradona

• Moderator
เอาไว้ตรงนี้ละกัน จะได้หากันง่ายๆครับ

:) :) :) :) :) :) :) :) :)
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

ผมเองก็ตั้งกรุทู้นี้มา สมัยนายสมปองเรืองอำนาจ ตอนนั้นคิดว่าเป็นประโยชน์ จนผมไม่มีเวลา และฟอรั่มนี้ก็จมดิน มิดหายไป แต่ก็มีคนไปขุดมันขึ้นมา
ทำให้เป็นรูปธรรมขึ้นมาอีกครั้ง และก็ขอบคุณมอดที่ปักหมุดฟอรั่มนี้ของผมให้เด่น และสามารถตรวจสอบได้ง่าย แต่บอกตามตรง ผมยังไม่เคยส่งแบนใครเลย
ซักครั้งตั้งแต่ฟอรั่มนี้ปักหมุดเนื่องจากไม่มีเวลา ดังนั้น ผมอยากให้เพื่อนๆทุกท่าน ที่มีใจ และ จิตรอาสา มาเป็นตำรวจ แห่ง GKO ด้วยกัน มาทำให้ประเทศไทย
เป็นประเทศผู้นำเรื่องการตรวจสอบคนโกง และกู้หน้าให้กับ ผจก GKO ลีกไทย กลับมาเป็นลีกอันดับ 1 ของทั้งผลการแข่งขัน และ ความขาวสะอาดกันเถอะครับ

สังคมจะน่าอยู่ ประเทศชาติจะเจริญ ขึ้นอยู่กับสิ่งเล็กๆ ที่เราทำ เห็นผลช้า แต่ซักวันจะมาถึง
                                     จากใจ
                         tamagod Mod ในตำนาน

zzzzzzzz

• *
การซื้อขายของทีม  30666 กับทีม 195051 โกงหลายตัวมาก
 :)

ท่านบ๊วย

• *
ถ้ากรณี ผมเล่นกับน้องที่บ้าน คอมเดียวกัน IP เดียวกัน แต่ทั้ง 2 ทีม จะไม่มีการยุ่งเกี่ยวหรือทำการซื้อขาย กันเลย จะได้รึป่าวครับ  :D

(พอดีเห็นน้องเล่น เลยอยากเล่นด้วย น้องโมโหใหญ่เลยกลัวโดนแบน ผมจะกลายเป็นคนทำลายชีวิต ผู้จัดการทีมของน้องรึป่าวครับเนี่ย ขอความกรุณาด้วยครับ)  :D

Mr.Es

ถ้ากรณี ผมเล่นกับน้องที่บ้าน คอมเดียวกัน IP เดียวกัน แต่ทั้ง 2 ทีม จะไม่มีการยุ่งเกี่ยวหรือทำการซื้อขาย กันเลย จะได้รึป่าวครับ  :D

(พอดีเห็นน้องเล่น เลยอยากเล่นด้วย น้องโมโหใหญ่เลยกลัวโดนแบน ผมจะกลายเป็นคนทำลายชีวิต ผู้จัดการทีมของน้องรึป่าวครับเนี่ย ขอความกรุณาด้วยครับ)  :D
เมื่อก่อนได้ โดยต้องแจ้งรายละเอียดโดยตรงกับแอดมินเกมครับ
เดี๋ยวนี้ ไม่แน่ใจ