Author Topic: GKO World cup  (Read 12628 times)

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• Legendary Team
  • วันนี้ วันนั้น วันไหน
    • View Profile
GKO World cup
« on: November 07, 2012, 01:41:53 AM »
ตกรอบแล้วแสรดดดดดดดดดดดด

ผลงานไม่เข้าตาเลยยยยยยยยย

:'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

pepsicykt

• National Team
Re: GKO World cup
« Reply #1 on: November 07, 2012, 01:51:04 AM »
อืมเงียบจังเนาะ ไม่เห็นใคร วิจารย์ อะไรเลย แสดงว่า ผลงานดี
" ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด"

Gizmo22

• All Star Team
« Reply #2 on: November 07, 2012, 01:56:46 AM »
ผมมันก็แค่ ผจก.ทีมชั้นต่ำ ไหนเลยจะกล้าวิจารณ์
ความหวังก็อยู่ที่คนต่อไป

Fc_Math

• Professional team
  • **
« Reply #3 on: November 07, 2012, 02:00:33 AM »
อืมเงียบจังเนาะ ไม่เห็นใคร วิจารย์ อะไรเลย แสดงว่า ผลงานดี

สงสัยอยากกินมาม่า

ผมว่าผลงานทีมชาติก็โอเคนะ แต่ขาดโชคในบางนัด

krajib_ขี้คุก Original

• จงบินให้สูงที่สุดแต่มองทางด้วยจะได้ไม่ชนเครื่องบิน
« Reply #4 on: November 07, 2012, 02:31:32 AM »
หากเอาแบบตรงๆเลยคือผลงานไม่ดีเท่าที่ควรจะเป็นครับ สำหรับมาตรฐานนักเตะของไทย แต่การวางตัวในฐานะ ผจก.ทีมชาติ ของมดกบ ถือว่าเป็นการวางตัวที่ดี ไม่ก่อให้เกิดความหมั่นไส้ ชวนทะเลาะเหมือน อดีต ผจก. พอหักลบกันแล้วเท่ากับเสมอตัวไม่ดี ไม่แย่ครับ :) :) :)

Mr.Es

« Reply #5 on: November 07, 2012, 02:37:08 AM »
อยากเห็นการวิเคราะห์วิจารณ์เกี่ยวกับเรื่องแท็คติก การจัดแผนการเล่น ความผิดพลาดต่างๆ ในเกมที่ผ่านๆมาของทีมชาติด้วย ทั้งมุมมองจากตัวผู้จัดการทีมเอง และคอมเมนเตเตอร์ทั้งหลาย

peeaus

« Reply #6 on: November 07, 2012, 02:44:36 AM »
โดย รวม ก้อถึงว่า ไม่ผ่านนะ อย่างน้อยน่าจะ เข้ารอบ เซมิ เป็นอย่างต่ำ ตัวนักเตะ ก้อระดับ ต้นๆของโลก อาจจะผิดพลาดทาง แท็คติก ถ้าเปรียบเทียบ กะ โลกฟุตบอลจิงๆ ก้อประมาณ ทีม พวก บราซิล อาเจน เยอรมัน อิตาลี สเปน แต่ตกรอบ 16 ก้อ แถมผลงานรอบคัดเลือกก้อกะท้อนกะแท่น ถ้าเต็ม 10 สำหรับผม ( ผมคนเดียวนะความคิดส่วนตัว) 6/10  :D
"You'll Never Walk Alone" คุณไม่มีวันเดินเดียวดาย แต่คุณจะตายเป็นหมู่คณะ

« Reply #7 on: November 07, 2012, 02:49:07 AM »
ผมไม่ให้ผ่านครับ คะแนนต่ำกว่าครึ่งแน่นอน -*-

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

pepsicykt

• National Team
« Reply #8 on: November 07, 2012, 03:09:39 AM »
เรื่องเทคนิค ไม่กล้าวิจารณ์ใครหรอกครับ ตัวผมเองเกือบเอาตัวไม่รอด ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆ

(ลูกกระจ๊อก กระจิ๊บ ขี้คุก)
" ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด"

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
« Reply #9 on: November 07, 2012, 03:19:24 AM »
ไม่ยอมใช้โกลผมเปงโกลทีมชาติ ถ้าใช้นะจะ....เละยิ่งกว่านี้

Borpit Prommarat (4710133) 18 18 16 16 ค่าตัว 620k
โปรโมตเพื่อหาดาวปสก.เพิ่มกับนักเตะตนเอง ^^

voteno

« Reply #10 on: November 07, 2012, 03:59:00 AM »
ผมขอวิจารณ์แผนการเล่นครับ..ผมคิดว่าการวางหลังตัวเดียว โอกาสพลาดเยอะมาก แดนกลางก็ไม่แน่น บอลทัวร์นาเม้นท์น่าจะวางแผนการเล่นให้มีโอกาสพลาดน้อยที่สุดครับ รวมๆแล้วขาดความสมดุลนะผมว่า.. :(

Chloro

« Reply #11 on: November 07, 2012, 04:05:40 AM »
ขอย้อนกลับไปเล็กน้อยถึงตอนที่มดกบได้ เป็น ผจก ทีมชาติ เค้าเป็นคนแรก ที่ได้เป็น ผจก จากการโหวตแท้ๆ (ไม่ได้อยู่ตำแหน่งรายชื่อบนสุด)

เข้าใจว่าคนที่เลือกดูจากผลงาน ของมดกบอย่างแท้จริง สังเกตุได้จากกระแส ฟีเวอร์ พบว่ามีทีมต่างๆ ไม่เว้นแม้แต่ทีมดังๆ ต่างก็ใช้แผนคล้ายๆ หรือ เหมือนเด๊ะ กับทีมมดกบ

เรื่องความโปร่งใส แน่นอน ทีมนี้ไม่มีเด็กเส้น อย่างทีมชาติก่อนหน้า

เรื่องผลงาน แน่นอนว่า สำหรับทีมชาติไทยแล้ว ต้องแชมป์เท่านั้นคนที่จะมาเป็น ผจก ทีมคนต่อไปก็ต้องแบกรับความกดดันนี้ไว้ ผลที่ออกมาจึงไม่เป็นที่น่าพอใจ ทั้งกับ กองเชียร์และ ผจก.ทีมชาติเอง

สุดท้ายเรื่องแทคติก มองดูผ่านๆ ทั่วๆไป อาจจะดูเหมือนว่ามดกบเน้นเรื่องตัวเลขมากเกินไปนิดนึง(ไม่ขออธิบายรายละเอียด) แต่ส่วนตัวผมคิดว่า มันได้ผลในหลายๆนัดและด้วยแทคติกแบบนี้ เป็นที่มาให้มดกบได้มาเป็น ผจก ทีมชาติ ดังนั้นผมจึงไม่คิดว่ามันเป็นความผิดพลาดอะไร เพราะมันคือ สไตย์การเล่นของเค้า รายละเอียดแทคติกผมไม่กล้าวิจารญ์อะไร เพราะผมไม่คิดว่าผมเก่งกว่ามดกบ ดังนั้นไว้ให้กูรู ข้างล่างมาวิจารญ์ต่อครับ

สรุปเลยผมแอบเสียดายที่ทีมเราโชคไม่ค่อยดีนัก มันน่าจะสุ่มมาให้เราได้เปรียบบ้างสิ > <

ปล.แอบลุ้นให้โปแลนด์ได้แชมป์โลก อย่างน้อยเราก็จะได้แพ้ทีมแชมป์

anosung

« Reply #12 on: November 07, 2012, 04:23:23 AM »
ขอติเรื่องแท็คติกนะ..4-2-4 เหมือนเล่นบอลสมัยประถมเลยอ่ะ..สูตรเด็กๆเค้าเล่นกัน :-X

NICKKIE

• **
  • NATT UNITED
« Reply #13 on: November 07, 2012, 04:26:06 AM »
แพ้ไม่เห็นแปลกเลยก่อนแข่งเค้าก็เป็นต่อเราอยู่แล้วโปรแลนด์ก็ดีกว่าเรามาตั้งแต่ไหนแล้ว  สู้ๆคับทีมาชาติไทย  ;)

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
« Reply #14 on: November 07, 2012, 04:31:58 AM »
ผมว่า ต่างชาติ เขาเตรียมตัวมาดีมากนะ

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

« Reply #15 on: November 07, 2012, 04:33:21 AM »
แพ้ไม่เห็นแปลกเลยก่อนแข่งเค้าก็เป็นต่อเราอยู่แล้วโปรแลนด์ก็ดีกว่าเรามาตั้งแต่ไหนแล้ว  สู้ๆคับทีมาชาติไทย  ;)

ตรงไหนครับ ชื่อชั้น? นักเตะ?

NICKKIE

• **
  • NATT UNITED
« Reply #16 on: November 07, 2012, 04:38:50 AM »

วัดที่ผลงานดีกว่าคับ นักเตะดีกว่า ไม่ใช่ว่าจะประสบความสำเร็จเสมอไป

TER ! TEAM

• Moderator
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์
« Reply #17 on: November 07, 2012, 04:41:16 AM »
อย่างน้อยครั้งนึงเราก็ได้ขึ้นชื่อว่า เคยคุมทีมชาติครับ ตำแหน่งที่ทุกๆๆคนก็ใฝ่ฝัน ส่วนเรื่องแท็คติค ผมไม่ขอพูดถึง เพราะผมพูดไปนานแล้วกับกองเชียร์ทุกคน ว่าแผนนี้คือแผนที่พาเฮียกบมาอยู่จุดนี้ ถ้าจะให้พูดอะไรเกี่ยวกับแท๊คติคก็มีนิดเดียวครับ คือ น่าจะเซ็ตเปลี่ยนตัวให้หลากหลายกว่านี้ เพื่อการพลิกเกมส์ หรือกลับมาสู่เกมส์อีกครั้ง เพราะถึงเราจะพลิกไม่สำเร็จ แต่เราก็ยังได้พยายามที่จะทำมัน  8)
« Last Edit: November 07, 2012, 04:50:49 AM by TER ! TEAM »

GKO TOP UP

• เติมเงินกับเราที่นี่
« Reply #18 on: November 07, 2012, 04:54:22 AM »
ผลงานไม่เข้าตาเลย ถ้าเข้าตาเต็มๆ ตาคงบอด !!  ;D ;D ;D
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

GKO TOP UP

• เติมเงินกับเราที่นี่
« Reply #19 on: November 07, 2012, 04:55:55 AM »
ขอย้อนกลับไปเล็กน้อยถึงตอนที่มดกบได้ เป็น ผจก ทีมชาติ เค้าเป็นคนแรก ที่ได้เป็น ผจก จากการโหวตแท้ๆ (ไม่ได้อยู่ตำแหน่งรายชื่อบนสุด)

เข้าใจว่าคนที่เลือกดูจากผลงาน ของมดกบอย่างแท้จริง สังเกตุได้จากกระแส ฟีเวอร์ พบว่ามีทีมต่างๆ ไม่เว้นแม้แต่ทีมดังๆ ต่างก็ใช้แผนคล้ายๆ หรือ เหมือนเด๊ะ กับทีมมดกบ

เรื่องความโปร่งใส แน่นอน ทีมนี้ไม่มีเด็กเส้น อย่างทีมชาติก่อนหน้า

เรื่องผลงาน แน่นอนว่า สำหรับทีมชาติไทยแล้ว ต้องแชมป์เท่านั้นคนที่จะมาเป็น ผจก ทีมคนต่อไปก็ต้องแบกรับความกดดันนี้ไว้ ผลที่ออกมาจึงไม่เป็นที่น่าพอใจ ทั้งกับ กองเชียร์และ ผจก.ทีมชาติเอง

สุดท้ายเรื่องแทคติก มองดูผ่านๆ ทั่วๆไป อาจจะดูเหมือนว่ามดกบเน้นเรื่องตัวเลขมากเกินไปนิดนึง(ไม่ขออธิบายรายละเอียด) แต่ส่วนตัวผมคิดว่า มันได้ผลในหลายๆนัดและด้วยแทคติกแบบนี้ เป็นที่มาให้มดกบได้มาเป็น ผจก ทีมชาติ ดังนั้นผมจึงไม่คิดว่ามันเป็นความผิดพลาดอะไร เพราะมันคือ สไตย์การเล่นของเค้า รายละเอียดแทคติกผมไม่กล้าวิจารญ์อะไร เพราะผมไม่คิดว่าผมเก่งกว่ามดกบ ดังนั้นไว้ให้กูรู ข้างล่างมาวิจารญ์ต่อครับ

สรุปเลยผมแอบเสียดายที่ทีมเราโชคไม่ค่อยดีนัก มันน่าจะสุ่มมาให้เราได้เปรียบบ้างสิ > <

ปล.แอบลุ้นให้โปแลนด์ได้แชมป์โลก อย่างน้อยเราก็จะได้แพ้ทีมแชมป์

เหมือนผม เเพ้ เกมโอเวอร์ เเพ้ เเชมป์ ประมาณนั้นป่ะ  :P :P :P
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

« Reply #20 on: November 07, 2012, 04:56:54 AM »

วัดที่ผลงานดีกว่าคับ นักเตะดีกว่า ไม่ใช่ว่าจะประสบความสำเร็จเสมอไป

เกมนะครับ วัดกันที่ ค่าพลัง 70% ดวง 30%

ไม่งั้นทีมจากลีค G คงได้แชมป์บอลถ้วยกันหมดและ เล่นดีกันทุกนัด

ZAJOE7

• **
« Reply #21 on: November 07, 2012, 05:03:10 AM »
รูนขอโทษทุกคนด้วยคับ มีรัย อย่าโทษ มดกบเลย มาลงที่ รูนเลยคับ รูนผิดไปแล้ว :( :( :(
« Last Edit: November 07, 2012, 05:09:22 AM by ZAJOE7 »

mikajai

• Youth team
  • *
« Reply #22 on: November 07, 2012, 05:06:54 AM »
ผมว่า ผจก.ทีมก้ทำหน้าที่ได้ดีที่สุดเเล้วน่ะครับ มันต้องมีแพ้บ้าง ชนะบ้าง ไม่มีทางจะถูกใจทุกคนหรอก แต่ละคนก้มีสไตล์ทำทีมแตกต่างกันไป ผจก.ทีมก้มีทีมงานของเค้า เสียงส่วนใหญ่เลือกเค้ามาทำทีมเราก็ต้องเคารพ เอาเป็นว่าให้ข้อเสนอแนะตรงจุดที่คิดว่า ผจก.ยังหลงลืมละกัน อย่าโหมกันจนหักหามน้ำใจ

« Reply #23 on: November 07, 2012, 05:09:36 AM »
รูนขอโทษทุกคนด้วยคับ มีรัย อย่าโทษ มดกบเลย มาลงที่ รูนเลยคับ รูนผิดไปแล้ว :( :( :(

รูนมันนั่งตบยุงอยู่บ้านนนนนนนนนนนนนนน

Jiiz

• **
« Reply #24 on: November 07, 2012, 05:19:08 AM »
ผมว่าการคุมทีม ผมว่า ผจก. ต้องคิดอย่างถี่ถ้วนแล้ว ดูจากการ วางแทคติคแต่ละนัด ว่าจะมีลักษณะที่แตกต่างกันออกไป ตามคู่แข่งที่เจอ

แต่ขอ ติ ( นิดนึ่ง ) ตรงที่ว่า อยากเห็นรูปแบบ แผนการเล่น หลากหลายกว่านี้ .. แต่โดยรวม ผมพอใจครับ ยังไงคนไทยด้วยกัน ก็ย่อมตั้งใจทำอยู่แล้ว

ผมเชื่อว่า ผจก. ทีมชาติ ชุดนี้ทำดีที่สุดแล้ว

8) 8)