Author Topic: ลบกระทู้ หลอก mots ทำไมครับ?  (Read 22506 times)

เอ็นม่า

• National Team
    • View Profile
ไม่เข้าใจว่าจะลบกระทู้นั้นทำไมครับ

กระทู้หลอกดาว กระทู้ฮั้วมอท เก็บไว้เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีได้

แล้วกระทู้ หลอกมอท หายไปไหน?

กระทู้นั้นคนผิดเขาสำนึกผิดมาขอโทษอย่างแมนๆ

ก็ยังได้เห็นตัวอย่างที่ดีและไม่ดี ถ้าจะบอกว่าเคลียร์กันแล้วลบ

กับเก็บไว้เป็นตัวอย่างให้ส่วนรวมได้คิด

ก็ลองคิดในฐานะผู้ดูแลว่าอย่างไหนมันมีประโยชน์มากกว่ากันนะครับ

ถ้าล่วงเกินก็ขออภัยด้วยนะครับ

ผมไม่เห็นด้วย และไม่เข้าใจสาเหตุที่ลบกระทู้นั้นจริงๆ

:( :( :(

ROCK & ROLL - เวลาปั้น ต้องปั้นอย่างมีสเต็ป .. เวลาแพ้  ต้องแพ้อย่างมีสไตล์

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• Legendary Team
  • วันนี้ วันนั้น วันไหน
Re: ลบกระทู้ หลอก mots ทำไมครับ?
« Reply #1 on: October 15, 2012, 05:15:17 AM »
มัน 2 มาตรฐานงัย ^^

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

maradona

• Moderator
Re: ลบกระทู้ หลอก mots ทำไมครับ?
« Reply #2 on: October 15, 2012, 05:17:59 AM »
   เห็นด้วยครับว่าไม่ควรลบ

:( :( :( :(
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

« Reply #3 on: October 15, 2012, 05:18:40 AM »

แล้วใครลบอ่ะครับ ล๊อคไม่พอเรอะ -*-

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

Karand United

« Reply #4 on: October 15, 2012, 05:33:53 AM »

แล้วใครลบอ่ะครับ ล๊อคไม่พอเรอะ -*-

แก๊ซโซฮอลล์ลบ

นายหลอกมอท

• All Star Team
« Reply #5 on: October 15, 2012, 05:48:26 AM »
ถถถถถถถถถถถถ ว่าแล้นว่ามีคนคิดเหมือนตรู ถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถ

« Reply #6 on: October 15, 2012, 05:53:34 AM »
กระทู้ที่เอาควรเป็นเยี่ยงอย่างลบครับ อะไรดีๆลบหมด

มีการขอโทษแล้วมาม่าไม่เกิด มันจะไม่มันครับ เลยต้องลบ

นายหลอกมอท

« Reply #7 on: October 15, 2012, 05:57:03 AM »
นู๋พยายามให้มันมาม่าแบ้วนะ ถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถ

Lost ME

« Reply #8 on: October 15, 2012, 06:00:56 AM »
อายซินะ

รึคนลบอายแทนเพื่อน

บทลงโทษคนกระทำเช่นนี้ คือต้องเอ่ยปากขอโทษ แค่่นั่น จบ มันง่ายไปไหมครับ

อย่างนี้ใครๆ ก็ทำได้ซินะ แค่ ขอโทษเอง

FoNgBeeR

« Reply #9 on: October 15, 2012, 06:08:17 AM »
เมื่อวานผมเห็นคนกระทำมาโพสกระทู้ว่าจะไม่ใช้ Mots ที่เหลือน่ะครับ แต่ว่าก็คงลบไปแล้วเหมือนกัน เพื่อนๆหลายคนคงยังไม่ทันเห็น ให้ดีก็รวบไว้ด้วยกันเลยก็ได้

krajib_ขี้คุก Original

• จงบินให้สูงที่สุดแต่มองทางด้วยจะได้ไม่ชนเครื่องบิน
« Reply #10 on: October 15, 2012, 06:09:59 AM »
ขออภัยครับ จะตอบใหม่ ดันไปเผลอกดแก้ไข เบลอเลกน้อย เจ้าของอันนี้รบกวนมาพิมใหม่ด้วยนะครับ
« Last Edit: October 15, 2012, 09:24:21 AM by Alieninho »

Karand United

« Reply #11 on: October 15, 2012, 06:23:10 AM »

มันมีคนมาโวยวายหน้าแชทให้ลบออกคับ เป็นใครลองเ้ข้าไปถามเอาละกัน

มีเพื่อนเป็นมด ถูกเสมอ รึใครจะเถียง ถถถถ

นายหลอกมอท

« Reply #12 on: October 15, 2012, 06:24:00 AM »
อายซินะ

บทลงโทษคนกระทำเช่นนี้ คือต้องเอ่ยปากขอโทษ แค่่นั่น จบ มันง่ายไปไหมครับ

อย่างนี้ใครๆ ก็ทำได้ซินะ แค่ ขอโทษเอง

หู้ยยยย Likeeeeeeeeeeeeeeee

มันต้องโชว์ความ MAN BG ด้วยการยอมไม่เลื่อนชั้นแล้ว SS หน้ายอมแพ้ GT ไป2นัดดดด

krajib_ขี้คุก Original

• จงบินให้สูงที่สุดแต่มองทางด้วยจะได้ไม่ชนเครื่องบิน
« Reply #13 on: October 15, 2012, 09:00:04 AM »
ร่างอวตารกรูเกือบทั้งหน้า แสรดดดดดดดดดดดดดดดดดด >:( >:( >:(

Man BG

« Reply #14 on: October 15, 2012, 09:16:59 AM »
อายซินะ

หู้ยยยย Likeeeeeeeeeeeeeeee

มันต้องโชว์ความ MAN BG ด้วยการยอมไม่เลื่อนชั้นแล้ว SS หน้ายอมแพ้ GT ไป2นัดดดด

เกี่ยวกับผมไหมเนี่ย ?  ::)

Florian Budo  (C)

Tach

« Reply #15 on: October 15, 2012, 09:19:36 AM »
ร่างอวตารกรูเกือบทั้งหน้า แสรดดดดดดดดดดดดดดดดดด >:( >:( >:(

อยากอวตารบ้าง ทำงัย
 :P :P :P

- -

« Reply #16 on: October 15, 2012, 09:24:12 AM »
ต้องโดนแบนซินะถึงจะพอใจใครบางคน  :) :) :) :)

Alieninho

• Moderator
« Reply #17 on: October 15, 2012, 09:24:50 AM »
ผมลบเองครับ เพราะมีการชี้แจงที่หน้าแชทจากทีม jn madird ว่าเขาเคลียกันจบแล้ว

ให้ลบไปเลย ล๊อคทำไมคนก็เข้าไปอ่านได้ จากความเหนหลายๆคน ส่วนที่ฮั้วมอสนี่ยังเคลียกันไม่จบครับ ไม่มีการเล่นพวกแน่นอนครับ

ขอแค่มีเหตุมีผลในการอธิบาย และดูแล้วไม่มีอะไรเสียหาย ผมก็ทำให้ได้ครับ ไม่มีคำว่า 2 มาตฐานครับ

แต่ถ้าเกิดการทำให้เข้าใจผิด ก็ขออภัยในส่วนของคนที่ไม่พอใจด้วยนะครับ

:(  :(  :(  :(

ส่วนเรื่องที่เขาประกาศไม่ใช้มอสนั้นก็ขอให้คนที่ดูเขาอยู่ดูเองนะครับ เพราะถ้าเขาประกาศแล้วยังทำอีก ก็คงคิดว่าไม่มีใครเชื่อใจเขาแล้วหล่ะครับ

:(  :(  :(

newbie

• Newbie
« Reply #18 on: October 15, 2012, 10:04:07 AM »
 :P :P :P

งั้นกระทู้นี้เคลียเสร็จก็โดนลบอีกสินะครับ

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะครับที่บอกว่า "ก็ยังได้เห็นตัวอย่างที่ดีและไม่ดี"

อีกประการนึงจากที่ mod ชี้แจงข้างบนนะครับ   

1. อยากทราบว่า   ทีม jn madird  เป็นใครหรอครับ??   ถึงได้มีส่วนช่วยในการตัดสินใจของ mod ว่าอะไรควรทำไม่ควรทำ

2. จากคำพูดที่ว่า "จากความเหนหลายๆคน " อยากทราบว่า มากจากคำว่า  "จากความเห็นหลายๆคนที่หน้าแชท" รึเปล่าครับ

เกมนี้มีคนเล่นหลายพันคนนะครับ หน้าแชทเป็นแค่เศษเสี้ยวของคนทั้งหมดที่เล่น จากทั้งที่ปรากดตัวและไม่ปรากดตัว คนเล่นบอร์ดแต่ไม่เล่นหน้าแชทก็มีอีกหลายคนนะครับ

ที่ถามก็แค่เพราะอยากทราบ   มาตรฐานของ mod เท่านั้นเองครับ

« Last Edit: October 15, 2012, 10:21:36 AM by newbie »
เจาะลึกสภาวะการเงินของทีม ----> http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=14994.0
หัวเราะวันละนิด จิตแจ่มใส   ----> http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=18429.msg122736;topicseen#new

Newbie

[ M]i[K]a[R]oss

« Reply #19 on: October 15, 2012, 10:13:22 AM »
ผมลบเองครับ เพราะมีการชี้แจงที่หน้าแชทจากทีม jn madird ว่าเขาเคลียกันจบแล้ว

ให้ลบไปเลย ล๊อคทำไมคนก็เข้าไปอ่านได้ จากความเหนหลายๆคน ส่วนที่ฮั้วมอสนี่ยังเคลียกันไม่จบครับ ไม่มีการเล่นพวกแน่นอนครับ

ขอแค่มีเหตุมีผลในการอธิบาย และดูแล้วไม่มีอะไรเสียหาย ผมก็ทำให้ได้ครับ ไม่มีคำว่า 2 มาตฐานครับ

แต่ถ้าเกิดการทำให้เข้าใจผิด ก็ขออภัยในส่วนของคนที่ไม่พอใจด้วยนะครับ

:(  :(  :(  :(

ส่วนเรื่องที่เขาประกาศไม่ใช้มอสนั้นก็ขอให้คนที่ดูเขาอยู่ดูเองนะครับ เพราะถ้าเขาประกาศแล้วยังทำอีก ก็คงคิดว่าไม่มีใครเชื่อใจเขาแล้วหล่ะครับ

:(  :(  :(

เยี่ยม มดตัวใหญ่  :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X

เทพา จักรวาลนากุล

• Youth team
  • *
  • มหาเทพ
« Reply #20 on: October 15, 2012, 10:15:24 AM »
ผมว่ากระทู้แบบนี้ ไม่ควรลบนะครับ ถึงคนทำผิด จะสำนึกผิดหรือไม่สำนึกผิด

จะได้เป็นตัวอย่างไว้สำหรับคนที่มาเล่นใหม่ ว่าไม่ควรทำ

ถ้าทำผิด แล้วมาขอโทษ คนมาใหม่ก็จะได้รู้ว่า เออ คนนี้ใช้ได้ ทำผิดก็มายอมรับผิด เป็นตัวอย่างที่ดี

ถ้าทำผิด แล้วหายเลย คนมาใหม่ ก็จะได้รู้ว่า การกระทำแบบนี้ มันเป็นยังไง ควรจะเอาอย่างหรือไม่

ผมว่าการคงกระทู้ไว้ มีข้อดีมากกว่าข้อเสียนะครับ การลบกระทู้ื มันเอื้อประโยชน์สำหรับคนทำผิดคนเดียวเลย

ไม่ใช่ว่าผิดแล้วไม่ให้โอกาสนะครับ ผิดแล้วยอมรับผิด ผมว่า คนอ่านต้องเข้าใจ และก็ให้เป็นกรณีตัวอย่างไป

awaker

• Youth team
  • *
« Reply #21 on: October 15, 2012, 10:28:44 AM »
ถ้าไม่มี ตัวอย่างให้เห็น ก็แยกแยะผิดถูกกันไม่เป็นสินะ :-X

newbie

• Newbie
« Reply #22 on: October 15, 2012, 10:34:00 AM »
ถ้าไม่มี ตัวอย่างให้เห็น ก็แยกแยะผิดถูกกันไม่เป็นสินะ :-X

ถ้าแยกแยะถูกผิดเป็นกัน คงไม่มีกระทู้ Ban list ของ admin หรอกครับ
เจาะลึกสภาวะการเงินของทีม ----> http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=14994.0
หัวเราะวันละนิด จิตแจ่มใส   ----> http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=18429.msg122736;topicseen#new

Newbie

noeiwoon

• 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。
« Reply #23 on: October 15, 2012, 11:04:00 AM »
ว่าละว่าต้องมีคนไม่เห็นด้วยที่ลบ เพราะมันจะทำให้คิดได้ว่าเล่นพวก (จริงหรือไม่มิรู้)
ไม่พิจารณาให้รอบคอบ  Consultant ดีๆอย่างเนยวุ้นอ่ะ รู้จักม่ะ

ChogunTom

« Reply #24 on: October 15, 2012, 11:04:42 AM »
ผมว่ากระทู้แบบนี้ ไม่ควรลบนะครับ ถึงคนทำผิด จะสำนึกผิดหรือไม่สำนึกผิด

จะได้เป็นตัวอย่างไว้สำหรับคนที่มาเล่นใหม่ ว่าไม่ควรทำ

ถ้าทำผิด แล้วมาขอโทษ คนมาใหม่ก็จะได้รู้ว่า เออ คนนี้ใช้ได้ ทำผิดก็มายอมรับผิด เป็นตัวอย่างที่ดี

ถ้าทำผิด แล้วหายเลย คนมาใหม่ ก็จะได้รู้ว่า การกระทำแบบนี้ มันเป็นยังไง ควรจะเอาอย่างหรือไม่

ผมว่าการคงกระทู้ไว้ มีข้อดีมากกว่าข้อเสียนะครับ การลบกระทู้ื มันเอื้อประโยชน์สำหรับคนทำผิดคนเดียวเลย

ไม่ใช่ว่าผิดแล้วไม่ให้โอกาสนะครับ ผิดแล้วยอมรับผิด ผมว่า คนอ่านต้องเข้าใจ และก็ให้เป็นกรณีตัวอย่างไป

;) ;)
ChogunTom (19275)