Author Topic: เกมส์จบ คนไม่จบ งานนี้เลยต้องมีแฉ  (Read 2633 times)

ICEBERG

• Youth team
  • *
    • View Profile
ผมไม่ใช่คนโพสอะไรมากมายอยู่แล้ว  พอดีมีการแข่งในลีคอยู่นัดนึง แฟนทีมเยือนมากันเยอะ พอจบเกมส์ 

มีเม้นที่อ่านแล้วมันจี๊ดจาก ผจก.ทีมเยือน >:( ผมก็เลยตอกกลับไปบ้าง :P

หลังจากนั้น ท่านทีมเยือนก็จัดเต็มมา ลองไปส่องกันเลยว่านิสัยท่านผู้นี้เป็นยังไง :-X

http://www.gokickoff.com/team_match_detail.php?match_id=3737863
« Last Edit: August 19, 2012, 04:36:11 AM by ICEBERG »

TER ! TEAM

• Moderator
  • Legendary Team
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์
ใจเย็นๆๆกันนะครับ  ;)

yutyaFC

• All Star Team
จ๊ากกกก เท่า ที่ ดู ก็ ผิืด ทั้ง คู่ นะครับ  ๆ

ตาอ๊อด อาจจะพูดเกินไป นิดนึง แต่เจ้าบ้าน ก็ เล่น คำว่า "กาก" ซะก่อน   มันเลย ทำให้ เดือดทั้งคู่

สรุป ไม่มี ไรกัน ครับ ผม  ใว้ แก้มือกัน เป้น ดาบี้ แมท ไปเลย อิอิ สนุก ๆ  แค่เกมส์ ๆ

ต่อเรือซิตี้ (96386)    ผู้ช่วยผู้จัดการ U-21

-  ความสามัคคี คือหนทางสู่ แชมป์โลก -

C.N.T.P

• *
ผมเข้าใจความรู้สึกเจ้าบ้านนะ เคยโดนคล้ายๆยังงี้อยู่ครั้งนึง เหมือนไม่ค่อยให้เกียรติเราซะเท่าไหร่ เหมือนยังไงก็ชนะเราแน่ๆ จริงๆน่าจะให้เกียรติคู่ต่อสู้จะดีกว่า จบ...
ปล.ไม่ได้เข้าข้างหรือว่าใครนะ :'(

Gizmo22

คuไม่มีดี

• Legendary Team
ขอพูดอย่างกลางๆแล้วกันนะ จากที่ได้ไปอ่านรายละเอียดมา
เป็นธรรมดาที่นัดนี้ทีมเยือนฟอร์มโดยรวมดีกว่า ย่อมเสียดายโอกาส
ก็เลยบอกว่า

TTAODTT : ถ้ามีเวลาต่อไปอีกสัก10-20นาที คงจะดี55

และกำลังจบโดยให้เครดิตทีมเจ้าบ้าน

TTAODTT : แต่ต้องยกเครดิตให้เจ้าบ้า่นด้วยครับ หลังเขาดีจริงๆนักเตะแต่ละตัว3แสนกว่าอัพทั้งนั้นบางตัว4แสนกว

แต่ผมก็เข้าใจความรู้สึกของเจ้าบ้านนะว่ามันเซ็งขนาดไหน มีอะไรกระทบก็พร้อมจะระเบิดได้ตลอดเวลา
ก็เลยหลุดประโยคนี้ออกมา

DEEICEBERG : ดูถูกทีมเยือนไปหน่อย ส่งเด็กลงมา รู้งี้น่าสงตัวจริง

หลังจากนั้นก็เกิดสงครามน้ำลายตามมา
ผมไม่ได้มองว่าใครผิดใครถูกนะ แต่มองว่าเป็นอารมย์แค่วูบหนึ่งเท่านั้นเอง
เป็นสีสันต์อีกอย่างของเกมส์
หรือว่าเกมส์นี้จะเหมือนจริงเข้าไปอีกขั้นแล้วก็ไม่รู้นะ

KLAA-NO

ถ้าผมเม้นเชียร์ว่า "เจ้าบ้านหรือทีมเยือน 3 แต้มชัวร์" นี่จะทำให้อีกฝ่ายโกรธป่ะเนี่ย :-\

ICEBERG

• *
ขอพูดอย่างกลางๆแล้วกันนะ จากที่ได้ไปอ่านรายละเอียดมา
เป็นธรรมดาที่นัดนี้ทีมเยือนฟอร์มโดยรวมดีกว่า ย่อมเสียดายโอกาส
ก็เลยบอกว่า

TTAODTT : ถ้ามีเวลาต่อไปอีกสัก10-20นาที คงจะดี55

และกำลังจบโดยให้เครดิตทีมเจ้าบ้าน

TTAODTT : แต่ต้องยกเครดิตให้เจ้าบ้า่นด้วยครับ หลังเขาดีจริงๆนักเตะแต่ละตัว3แสนกว่าอัพทั้งนั้นบางตัว4แสนกว

แต่ผมก็เข้าใจความรู้สึกของเจ้าบ้านนะว่ามันเซ็งขนาดไหน มีอะไรกระทบก็พร้อมจะระเบิดได้ตลอดเวลา
ก็เลยหลุดประโยคนี้ออกมา

DEEICEBERG : ดูถูกทีมเยือนไปหน่อย ส่งเด็กลงมา รู้งี้น่าสงตัวจริง

หลังจากนั้นก็เกิดสงครามน้ำลายตามมา
ผมไม่ได้มองว่าใครผิดใครถูกนะ แต่มองว่าเป็นอารมย์แค่วูบหนึ่งเท่านั้นเอง
เป็นสีสันต์อีกอย่างของเกมส์
หรือว่าเกมส์นี้จะเหมือนจริงเข้าไปอีกขั้นแล้วก็ไม่รู้นะ

ลองตามอ่านดีๆครับ  คือผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรมากมายหรอก เพราะจัดผู้เล่น เพราะมั่นใจว่าสู้ได้อยู่แล้ว

ดังนั้นเค้าเม้นไรมา ผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรมากมาย เพราะมันจบตั้งแต่ ตอนจัดทีมไปแล้ว

แต่มาเจอ เม้นนี้แบบนี้เข้า

TTAODTT : 55 ยินดีที่ไหนละครับท่านลัคกี้ ก็ในเมื่อไม่สามารถเก็บ3แต้มดังหวังได้

ถ้าเป็นท่านจะรู้สึกไงครับ ตอนแรกคอมเม้นก็ดี เข้าใจใครๆก็อยากได้ 3 แต้ม แต่เม้นแบบนี้เหมือนตบหัวแล้วลูบหลังมากกว่า :-X

สรุป ที่เม้นมาตอนแรกมันก็แค่คำพูดดีๆ ทำให้ตัวเองดูดี ทั้งนั้นแหละ
« Last Edit: August 19, 2012, 09:34:56 AM by ICEBERG »

ICEBERG

• *
ถ้าผมเม้นเชียร์ว่า "เจ้าบ้านหรือทีมเยือน 3 แต้มชัวร์" นี่จะทำให้อีกฝ่ายโกรธป่ะเนี่ย :-\

ใครโกรธก็บ้าละครับ  ใครรักทีมไหนก็ต้องตามเชียร์ทีมรักเป็นธรรมดา  แต่เม้นให้เกียรติเจ้าบ้าน หรือ ทีมเยือนหน่อย ขำๆ ไม่ว่าเจอใครเค้าก็คิดได้หรอกครับ

แต่ที่ผมเอามาแฉ ก็คือ เค้าเม้น เค้าคิดว่าเค้าจะชนะได้  ผมก็เม้นสวนกลับไปเพราะผมก็คิดว่าผมชนะได้ แล้วก็ดูที่เค้าเม้นกลับละกัน :-X
« Last Edit: August 19, 2012, 09:30:12 AM by ICEBERG »

Gizmo22

โดยทั่วไปแล้ว เวลาใครก็ตามเจอทีม

ที่มีคนมาเชียร์เยอะๆ จะอยากชนะมากขึ้น

จะได้เห็นคนเงิบ หลายๆคน

อิอิ

อันนี้พูดรวมๆนะ ไม่ใช่พูดถึงแมชที่ว่า...

:-[

ToTO

• แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า
คอมเมนต์ต่างๆ ว่าไปมันก้อเปนสีสันของเกมแหล่ะ  55 ( ถ้าไม่คิดไรมากน่ะ มันคือสีสัน แต่ถ้าคิดมาก มันคือบ่อน้ำมัน  ???  )

ผมเข้าใจจิตใจของทั้งเจ้าบ้านทั้งทีมเยือนคับ  ใครๆก้ออยากได้ 3 แต้มทั้งนั้น ไม่ว่าทีมเล็ก ทีมใหญ่ ทีมกลางๆ

คอมเมนต์ที่เจอนี่ยัง คือ ว่าโอเชน่ะัคับ ค่อนข้าง soft soft เรยด้วยซ้ำ

บางแมตท์นี่เล่นกันหนักว่านี้อีก เจ็บแล้วเจ็บอีก ช้ำแล้วช้ำอีก แพ้ไม่พอโดนตอกย้ำหนักๆอีก อะไรว่ากันไป

:D สรุป ไม่เข้าไปอ่าน ไม่เข้าไปเมนต์ ไม่ต้องยุ่งกะใคร เปนดีที่สุด 555   

เชื่อผม gko เจริญ

« Last Edit: August 19, 2012, 10:12:01 AM by ToTO »

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

กอดเมืองไทย

• Professional team
  • **
เห็นด้วยกับโตโต้ครับ ผมเลยไม่ค่อยแสดงความเห็นในแต่ละแมทต์ ทั้งแมทต์ของตัวเองหรือของคนที่รู้จัก นานๆถึงจะแสดงความเห็นทีนึง เข้าทำนองว่ามากคนมากความ ผมเคยเจอเม้นท์ในแมตท์แข่งของผมที่เชียร์แต่ทีมคู่แข่งผมและพยามยามจะแขวะทีมผม แต่ผมอ่านแล้วก็ผ่านไปไม่ได้ใส่ใจอะไร "สติ+อารมณ์ มันอยู่ที่ตัวเรา เราต้องเป็นคนควบคุม ไม่ใช่ให้คนอื่นเป็นคนควบคุม"

นายหลอกมอท

ถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถ เต๋าอ๊อดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

pongiko

• National Team
มด ลบเหอ ไม่สร้างสรรค์ เด๋วได้ยาว