Author Topic: [นอกเรื่อง] เกี่ยวกับเรื่องอาหารกันครับผม  (Read 4921 times)

aog5555

• All Star Team
    • View Profile
พี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกท่าน อยากทราบว่าทุกท่านมีอาหารโปรดของท่านที่กินเป็นประจำ หรือ อยากกินบ่อยๆบ้างไหมครับ หรือว่าขนมหวานที่อร่อยๆ ที่คุณชอบทาน ก็บอกกันเข้ามาเลยนะครับ
อย่าลืม !!! ถ้้าคุณมีร้านอาหารโปรดในดวงใจที่อาหารอร่อย สะอาด ปลอดภัย บอกได้เลยครับ ท่านๆอื่นจะได้ลองรสชาติอาหารกันด้วยครับ !!!!

เพราะการกินคือสิ่งจำเป็น กินเพื่ออยู่
« Last Edit: July 23, 2012, 12:54:20 PM by aog5555 »

aog5555

สำหรับผม ผมชอบกิน ผัดกระเพราะไก่ + ไข่ดาว ส่วนขนมหวาน เป็นลอดช่องน้ำกะทิครับ
ร้านอาหารที่ชอบ ร้านอิ่มอุดม ก๋วยเตี๋ยวเป็ด ถ.เกษตร-รัชดา ครับผม รับประกันความอร่อยครับ

j_thun

• National Team
ชอบก๋วยเตี๋ยว ราเมง โซบะ ขนมจีบ ซาลาเปา สปเก็ตตี พิซซา สเต็ก กระเพราหมูกรอบไข่ดาว ผัดซีอิ๊ว แพนงหมู แกงเขียวหวาน แต่ที่ชอบที่สุดคือ กินฟรี :-X ครับ  >:(

Ponggo

• Moderator
  • Legendary Team
ชอบผัดกระเพาเป็นชีวิตจิตใจเช่นกันครับ โดยเฉพาะกระเพาหมูกรอบ กินเมื่อไหร่ต้องเบิ้ล 2

ของหวานไม่ชอบ แต่ชอบขนมทิวลี่รสช็อคโกแล็ต ชิ้นละ 5 บาท

8) 8) 8) 8)

โจโฉ

กระเพราหมูสับ หรือกระเพราหมูกรอบ บางครั้งก็กระเพราหมูสับผสมหมูกรอบครับ
ถ้าเป็นกระเพราหมูกรอบ ต้องเลือกร้านที่หมูกรอบอร่อยๆ
แต่ถ้ากระเพราหมูสับกินได้หมด กินทุกวัน วันละ3มื้อ ก็ไม่มีเบื่อครับ 8)

Gizmo22

ไอ้น้อง เก๋าเหรอ?.....

..

ไม่ครับพี่ ผม เก็า เลยตอนนี้ กินไก่มากไปหน่อย โอย....
 :o

slowowls

• .....
ถ้าอาหารจานเดียวต้องนี่เลย กระเพราไข่เยี่ยวม้า กินแล้วปึ๋งปั๋ง

8) 8) 8)

Antonio

กระเพราไก่,หมูกรอบ,คอหมูย่าง  ข้าวผัดไก่  ต้มยำน้ำใส  น้ำตกคอหมูย่าง  เสื้อร้องไห้  ลาบเนื้อ  ก๋วยเตี๋ยวเรือ  แฮมเบอร์เกอร์เนื้อ  ฮอทดอท   พวกนี้ของโปรด

ของหวานต้อง ลอดช่องสิงคโปร์  เค้กชอคโกแลค

นึกไปนึกมา ชักเริ่มหิว 555.

IDOL in My Heart "LIVERPOOL"

I live in BANGKOK, I'm "BANGKOK UNITED"

DREAM COME TRUE "ANTONIO F.C."

SPORTS GOSSIP T-Sports Channel True 112

SPORTS INSIGHT T-Sports Channel True 112

aog5555

ทุกเมนูน่ากินทั้งนั้นครับ โดยเฉพาะ คอหมูย่าง ถ้าได้ข้าวเหนียว กับน้ำจิ้มแจ่ว อร่อยแซบหลายเด้อ อิอิ กระเพาหมูกรอบ ผมก็เคยกินครับ อร่อยมาก คุณแม่ทำให้กิน อิอิ

jomhandsome

• Youth team
  • *
อุเพลี้ย  ขมตายบ่เอาเรื่อง
 8) 8) 8)

Gizmo22

หมูทอดครับ

หมักซอสถั่วเหลือง ทอด นุ่มๆ

ธรรมดาๆ แต่อร่อยขั้นเทพ

zero

• *
ก้อย ซอยถี่ๆ
ถ้าดูบอล แมตดึก
ก็เปน ซอยห่าง เน้นๆ ครับ

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
ข้าวผัดต้มยำหมูกรอบ หน้าโรงพยาบาลพระนั่งเกล้า

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

JOJI32

• thaipop thaipop thaipop
แกงส้มปลาช่อนผักกะเฉด ผักกับน้ำพริกแจ๋ว ไข่เจียวใส่ชะอม ปลาเค็ม ส้มตำหอยดองปลาล้า ไก่ย่าง เกาเหลาเลือดหมูพร้อมปลากรอบ พร้อมข้าวสวยร้อนๆๆ    :D ขนมหวานต้องลอดช่อง ขนมถ้วย เค้ก บัวลอยไข่หวาน น้ำแข็งใส ทับทิมกรอบ ตามด้วยน้ำกระเจี๊ยบ น้ำเก็กฮวย โอเลี้ยง ชาดำเย็น น้ำเปล่า  :'(
อะไรๆก็ไม่อร่อยเท่าฝีมือแม่ ที่ทำให้เรากิน  8)
พยายามให้ดีที่สุด เต็มที่ทุกนาที ไม่ยอมแพ้จนวินาทีสุดท้าย

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

Tach

• National Team
หมู เนื้อหมู เนื้อหมู เนื้อหมูกินทุกวัน
 เนื้อวัว เนื้อวัว เนื้อวัวอร่อยติดมัน
 เนื้อปลา เนื้อปลา ห๊าห๊าฮาห๊าติดฟัน
 ติดฟัน ติดฟัน แต่ก็ยังอยากกิน

ไก่ เนื้อไก่ เนื้อไก่ เนื้อไก่อร่อยดี
 เนื้อหมี เนื้อหมี เนื้อหมีอ่ะไม่เอา
ไม่เอา ไม่เอา ก็กินมันทุกเนื้อแล้วเนี่ย
  :-[ :-[ :-[

slowowls

• .....
ไก่ทอดหาดใหญ่ครับ หอมเจียวเยอะๆ ข้าวเหนียวดำร้อนๆ กินกะเป้ปซี่แมกซ์น้ำตาล0% ซดต้มเลือดหมูแก้ติดคอไม่ขออะไร 8)

โจโฉ

ที่ระยอง ไก่ทอดหาดใหญ่ อร่อยแต่ไม่มากอ่ะครับ สู้ไก่ทอดอิสลามในตลาดไม่ได้อ่ะครับ

SoLid_frOg

• Moderator
อ่านกระทู้นี้แล้วหิว ตอนเที่ยงเลยไปจัดกระเพราหมูสับ + หมูกรอบ ไข่ดาว ข้าวร้อนๆ แจ่มมากครับ  8)

tenpz

ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับ

แพ้ฝุ่น

ทานข้าวกับคุณยายอร่อยสุดแล้วละค่ะ แถมยังมีความสุขอีกด้วยนะ จะร้านไหนๆก็อร่อย  :-[ :-[ :-[
(\ /) .... (\ /)
( . .) [♥](. . )
(")(")... (")(")~♥⋰⋱⋰⋱⋰⋱★⋰♥ ~♫ เด็กหงส์แดง แพ้ฝุ่นค่ะ

ZAJOE7

• Professional team
  • **
ข้าวเหนียว แค๊ปหมู ส้มตำทะเล,ไก่ยาง,ต้มแซ่บกระดูกอ่อน,คอหมู และ ลิ้น ย่าง ปลาช่อน ลุย สวน เอิ้กกก

awaker

• *
อาหารโปรดเยอะแยะเลย อะไรเป็นแกง ซุป ก๋วยเตี๋ยว ชอบหมดเลยผมไม่ชอบอะไรแห้งๆ

ขนมที่ชอบก็มี ตะโก้ ขนมถ้วย ขนมเปียกปูน ทองเอก ขนมครก และมีอย่างนึงที่เคยกินแค่ครั้งเดียวแล้วไม่เคยลืมคือ ขนมลืมกลืน หากินยากมากไปหาที่ไหนก็ไม่เจอถ้าใครเจอลองซื้อไปกินดูบอกได้เลยว่าสุดยอดดดดด 8)

aog5555

อาหารโปรดเยอะแยะเลย อะไรเป็นแกง ซุป ก๋วยเตี๋ยว ชอบหมดเลยผมไม่ชอบอะไรแห้งๆ

ขนมที่ชอบก็มี ตะโก้ ขนมถ้วย ขนมเปียกปูน ทองเอก ขนมครก และมีอย่างนึงที่เคยกินแค่ครั้งเดียวแล้วไม่เคยลืมคือ ขนมลืมกลืน หากินยากมากไปหาที่ไหนก็ไม่เจอถ้าใครเจอลองซื้อไปกินดูบอกได้เลยว่าสุดยอดดดดด 8)
ขนมลืมกลืน ทานได้ยากมากเลยครับ ในประเทศไทยตอนนี้ คงจะมีแค่ที่ร้านขนมไทยแถว ตลาด อตก.อ่ะครับ ที่อร่อยและยังขายอยู่
ทานข้าวกับคุณยายอร่อยสุดแล้วละค่ะ แถมยังมีความสุขอีกด้วยนะ จะร้านไหนๆก็อร่อย  :-[ :-[ :-[
ดีมากเลยครับ พี่ฝุ่น ผมก็ทานข้าวกับพ่อแม่ มีควา่มสุขที่สุดเลยครับ อาหารอร่อย บรรยากาศดี ^^
แกงส้มปลาช่อนผักกะเฉด ผักกับน้ำพริกแจ๋ว ไข่เจียวใส่ชะอม ปลาเค็ม ส้มตำหอยดองปลาล้า ไก่ย่าง เกาเหลาเลือดหมูพร้อมปลากรอบ พร้อมข้าวสวยร้อนๆๆ    :D ขนมหวานต้องลอดช่อง ขนมถ้วย เค้ก บัวลอยไข่หวาน น้ำแข็งใส ทับทิมกรอบ ตามด้วยน้ำกระเจี๊ยบ น้ำเก็กฮวย โอเลี้ยง ชาดำเย็น น้ำเปล่า  :'(
อะไรๆก็ไม่อร่อยเท่าฝีมือแม่ ที่ทำให้เรากิน  8)
เยอะจังครับ อิอิ แต่เกาเหลาเลือดหมูพร้อมปลากรอบ คงจะแปลกพิสดารไปหน่อยนะครับ 555 แต่ฝีมือแม่ทำอะไรก็อร่อยครับ เป็นเส่นห์ปลายจวักของชาวหญิงไทยครับ
« Last Edit: July 27, 2012, 02:05:25 PM by aog5555 »

GregoryUnubs