Author Topic: เล่นเกมนี้สนุกตรงไหน  (Read 1347 times)

gleelee

• Youth team
  • *
    • View Profile
เล่นเกมนี้สนุกตรงไหน
« on: March 06, 2011, 08:13:42 AM »
   ผมเข้ามาเล่นเกมนี้โดยบังเอิญรูปแบบเกมโดยรวมก็ดูดีมีการสร้างสิ่งก่อสร้าง มีการซื้อโค้ส หาเงินเข้าทีมโดยเน้นคนเข้าบ่อยได้เปรียบ

กดทุกชม.ได้เงินมากกว่า 2 ชม.หรือ 3 ชม.กดที่ตอนทำกิจกรรม  แต่ใจหลักสำคัญที่เห็นและอ่านตอนจะสมัครเข้าเล่น

"ความฝันของคุณ กับการเป็นผู้จัดการทีมฟุตบอล !" ผู้ชายเกือบทุกคนคงเคยเล่น CM หรือ FM มาบ้างแล้ว  แต่ gokickoff ก็สร้างจุด

น่าสนใจขึ้นในรูปแบบ online   เน้นจุดสำคัญ การเป็นผู้จัดการทีมต้องมีสิทธฺ์คุมทีมตอนแข่งขันสิครับ  ไม่นั้นก็มีแต่คนเล่นแบบไม่จริงจัง

ตั้งปล่อยทิ้งไว้เพราะตอนแข่งปรับเปลี่ยนอะไรไม่ได้  เกมgokickoffนี้มีแต่ เข้ามาหาเงิน เข้าทีมอย่างเดียว  การให้คุมทีมตอนแข่งคนที่ตั้งใจ

อย่างให้ทีมตัวเองชนะก็ต้องปรับเปลี่ยนรูปการเล่น  อาจมีรูปแบบล้มยักษ์ก็เป็นได้  ส่วนหรือการซื้อขายนักแตะผมยังไม่เคยเข้าไปดู  แต่คิดว่า

ใครๆๆก็อย่างได้ตัวเก่งๆๆ เข้าทีมเงินเยอะได้เปรียบ น่าเข้าไปดูเกมใน Facebook ชื่อเกมว่า Top Eleven Football Manager แล้วนำมาปรับปรุงนะ

kakaham

• *
Re: เล่นเกมนี้สนุกตรงไหน
« Reply #1 on: March 06, 2011, 09:26:15 AM »
รุนแรน กระอักเลือด ฉอฉิ่ง 18+   >:(

dusit.chaiya

• National Team
  • อินสปรายเรชัน เอฟซี
« Reply #2 on: March 06, 2011, 01:02:15 PM »
เข้ามารับฟังและช่วยดันให้ เกิดการเปลี่ยนแปลงครับ ถึงมันจะยากต่อผู้พัฒนาซอฟแวร์ก็ตาม ดัน ๆๆๆๆๆๆ 8) 8) 8) 8) 8)

Tamagod Mod ในตำนาน

• Legendary Team
  • งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
« Reply #3 on: March 06, 2011, 04:51:06 PM »
นาๆข้อคิด เขาถึงเรียกเกมส์คุมทีมแนวใหม่

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

aehza

• National Team
  • ทำดีไปเถอะครับ วันนี้ไม่ได้ดี สักวันมันจะต้องได้ดี
« Reply #4 on: March 06, 2011, 05:03:15 PM »
อีกหนึ่งเสียง ที่มาออกความคิดเห็น

ช่วยดันอีกแรง คับ

;)

jhunter

« Reply #5 on: March 06, 2011, 05:08:50 PM »
ครับเกมแนวนี้คนที่มีนักเตะดีๆก่อนได้เปรียบจริงๆครับ  ::)

ToTO

• All Star Team
  • แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า
« Reply #6 on: March 06, 2011, 06:17:11 PM »
เรื่องงี้ผมว่า นานาจิตตังคับ

ตัวอย่างเช่น อย่างผมนี่เปนโรคจิตชนิดหนึ่ง คือ ผมชอบดูการพัฒนาคับ ผมว่าเกมมันสนุกตรงที่เราเห็นพัฒนาการของเรา หรือ ของทีมอ่ะ

ส่วนแพ้ชนะจิงๆผมไม่ได้ซีเรียสคับ  แพ้ก้อเซ็ง ชนะก้อหลั่นล้า  55+   

แต่เกมทุกๆเกมที่ผมเล่น ผมสนุกที่เห็นพัฒนาการคับ   

เช่น  ตอนหัดเล่น DotA ใหม่ๆ รู้สึกว่าตัวเองเล่นดี save replay เก็บไว้  แต่ 1-2 ปีให้ หลังมาดูพบว่าตอนนั้นเกรียนดีๆนี่เอง  555  :P :P  (ปัจจุบันล้างมือล่ะ เพราะเทพแล้ว + ฝีมือไม่กระเตื้องแล้ว   ???)

ยิ่งเราเห็นตัวเองก้าวหน้า นั่นแหล่ะสนุกครับ    :(

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

jhunter

« Reply #7 on: March 06, 2011, 08:01:46 PM »
เรื่องงี้ผมว่า นานาจิตตังคับ

ตัวอย่างเช่น อย่างผมนี่เปนโรคจิตชนิดหนึ่ง คือ ผมชอบดูการพัฒนาคับ ผมว่าเกมมันสนุกตรงที่เราเห็นพัฒนาการของเรา หรือ ของทีมอ่ะ

ส่วนแพ้ชนะจิงๆผมไม่ได้ซีเรียสคับ  แพ้ก้อเซ็ง ชนะก้อหลั่นล้า  55+   

แต่เกมทุกๆเกมที่ผมเล่น ผมสนุกที่เห็นพัฒนาการคับ   

เช่น  ตอนหัดเล่น DotA ใหม่ๆ รู้สึกว่าตัวเองเล่นดี save replay เก็บไว้  แต่ 1-2 ปีให้ หลังมาดูพบว่าตอนนั้นเกรียนดีๆนี่เอง  555  :P :P  (ปัจจุบันล้างมือล่ะ เพราะเทพแล้ว + ฝีมือไม่กระเตื้องแล้ว   ???)

ยิ่งเราเห็นตัวเองก้าวหน้า นั่นแหล่ะสนุกครับ    :(

กดถูกใจ

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
« Reply #8 on: March 07, 2011, 03:01:37 AM »
เพื่อนๆผมเปงเกย์ทั้งเกมส์ครับ ผมชอบ

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

supersamui

• *
  • ไปกับพี่ เดี๋ยวพี่ให้ตังกินขนม จุ๊ฟๆๆ
« Reply #9 on: March 07, 2011, 04:33:56 AM »
 :-\ :-\ :-\

ToTO

• All Star Team
  • แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า
« Reply #10 on: March 07, 2011, 05:06:21 AM »
เพื่อนๆผมเปงเกย์ทั้งเกมส์ครับ ผมชอบ

8)   หัวหน้าเกย์  เิอ๊ยย หัวหน้ากิล มาป่าวประกาศเอง       ???

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)