Author Topic: ขอวิธีแก้แผน 4 - 4 -2 หน่อยครับ  (Read 17543 times)

pongnirut123

• Youth team
  • *
    • View Profile
ผมเล่นอยู่ลีค F-29 อะครับ

เจอ แต่ คน เล่น 4-4-2

ผมเล่นแผนที่สร้างเองอะครับ

บอกสูตรที่จะวางแผนหน่อยนะครับ

แล้วก็

ตำแหน่งไหนต้องตั้งรับ

ตำแหน่งไหนเปิดเกมส์บุกอะครับ

daypro

• National Team
ผมเล่นอยู่ลีค F-29 อะครับ

เจอ แต่ คน เล่น 4-4-2

ผมเล่นแผนที่สร้างเองอะครับ

บอกสูตรที่จะวางแผนหน่อยนะครับ

แล้วก็

ตำแหน่งไหนต้องตั้งรับ

ตำแหน่งไหนเปิดเกมส์บุกอะครับ

ผมก็โดนมาเหมือนกัน
ฤดูกาลที่แล้วผมใช้แผน 4-4-2 daimon เจอกับทีมที่ใช้ 4-4-2 ธรรมดา ผมเอาชนะไปได้ 2-1
มาฤดูกาลนี้นัดแรกเลย เจอทีมเดิมแผน 4-4-2 ผมลองเปลี่ยนใช้แผน 4-3-3 ผมแพ้ไป 1-4
ก็ยังเสียดสยมาจนวันนี้

ฟุตบอลรายการนี้ไม่มีที่ว่างสำหรับผู้แพ้ แต่มีมิตรภาพสำหรับทุกคน

Jackpot

• Legendary Team
  • New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
วิธีเล่นให้ชนะ ต้องจัดแผนตัวเองให้ดีก่อนนะครับ ไม่ต้องสนใจแผนคนอื่นมากหรอกถ้าเป็นพวกกึ่งบอท(พวกไม่ได้เล่น)น่ะ

ถ้าจะให้แก้แผนจิงๆ มันต้องรู้นักเตะของคุณก่อนนะ แล้วมานั่งไล่ดูความสามารถแต่ละคน แล้วมาจัดแผนให้ตรงความสามารถน่ะ
มันยุ่งยากช่วงแรกๆ พอได้แผนมาแล้ว มันจะสบายน่ะ

นอกจากเจอพวกคนจิงๆ แบบเนี่ย ต้องมีเปลี่ยนรูปแบบแผนสู้น่ะ

tenpz

ที่เจอ 4-4-2 บ่อยๆอาจเป็นเจอทีมที่สมัครแล้วไม่คุม

ถ้าหากอยากลองวิธีสูตรโบราณ ของGKO ให้ใช้ โยนยาว จัดหน้าหลังเยอะ โยนอัดตูมๆ ชนะ  ไม่โม้นะ   ;)

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
วิธีแก้ไม่ยากครับ ก่อนอื่นมาทำความเข้าใจก่อน
สาเหตุที่เราแพ้คือ ทีมนั้นไม่ได้มีคนคุม หรือมีคนคุม
ทีมนั้นจะใช้แผนเดิมๆสม่ำเสมอ ทำให้นักเตะมีความชำนาญในแผนนั้น
เมื่อเขาเล่น 4-4-2 ตลอด ทำให้นักเตะเข้าใจระบบนี้และเชี่ยวชาญเลยละ
(ไม่ได้โม้ ผมเล่นเจอบอท เวทนาตัวเอง แพ้)

ดังนั้น ไม่ว่าคุณจะเล่นแผนไหน ต้องเล่นแผนนั้นให้สม่ำเสมอ จนนักเตะมีความชำนาญ
และไม่ควรย้ายตำแหน่งนักเตะบ่อยๆ หมั่นดูด้วยว่านักเตะถนัดต่ำแหน่งไหนในสนาม

การแก้เกมส์เมื่อเจอแผนนี้ไม่ยากครับ

ปล.ไม่เสมอไป เมื่อเจอทีมที่ใช้แผนนี้บ่อยๆ มีความชำนาญ(มีคนเล่นจริงๆ) คุณก็มีสิทธิ์แพ้ด้วย
จึงขึ้นอยู่กับสถานะการณ์ ลองดูนะครับ อย่างน้อยก็ได้ผล 70%

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

BENZAMAN

• All Star Team
ส่วนมากดูความแข็งแกร่งของทีมเราก่อนคับ ว่าหลังหน้ากลาง ส่วนไหนของเราแข็งคับ ค่อยจัดทีมเข้ากับทีมเรา มันจะพัฒนาไปเรื่อยๆ แล้วค่อยซื้อนักเตะที่จำเปนจิงๆ มาเสริมคับ  8) 8)

BENZAMAN

• All Star Team
ช่วงนี้ ผมก็ค่อยๆปรับไปคับ ช่วงแรกเสมอกับแพ้ นัดแข่งจิง เริ่มเน้นๆ ชนะมาเรื่อย อิอิ  :D :D

jhunter

ผมเคยชนะเยอะสุดตอนที่นักเตะยังไม่เกิน แสน แต่พอนักเตะเกินแสนแล้วเริ่มอ่อนละ ทีมผม ฮ่า

Pretty Angels

• *
    • http://prrealestates.blogspot.com/
 ;)สุดยอดเลยครับ
ผู้จัดการทีม ฝากขายบ้านและที่ดินได้ที่
http://prrealestates.blogspot.com

คuไม่มีดี

อยากจะช่วยเหมือนกัน แต่ตัวผมเองยังเอาตัวไม่ค่อยจะรอดเลย

เมื่อวานก็เพิ่งเสมอทีมกึ่งบอทมา
:(

hoplovepraw

• *
ของผมนี่ยังเจ็บใจไม่หายเลย

ก่อนจะจบฤดูกาลที่แล้วไม่กี่นัด

ผมลองเปลี่ยนแผนดู ไม่นึกว่าจะเหลวขนาด 3-4หลังแพ้หมด เกือบได้เลื่อน แตก็อด ฤดูกาลที่แล้วได้ที่4 เซง :'( :'(

chakeenun

ง่ายจะตายแก้แผนนี้ ไม่อยากบอกเลย   เอาเปงว่าจะแนะให้นิดๆๆก็แล้วกัน   คุงก็ยิงให้มันเข้าเยอะๆดิ  แค่นี้ก็จบ 5555555 :-X :-X :-X :-X 8) 8) 8)  เจาะปีกมันให้ได้ แล้วกัน

kawkai

• *
เล่นระบบ4-3-3

หรือ4-1-2-2-1

kawkai

• *

:Dบอกก็ได้คับ300ทรูอิอิอิ

555+ :o

GKO TOP UP

• เติมเงินกับเราที่นี่
 ;) ไม่มีตายตัวหรอกกกกกกกกกกก ไอพวกบ้าาาาาาาาา
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

armmurokung

• *
4-4-2 เป็นแผนที่ใช้การโจมตีทางริมเส้น แต่มีจุดอ่อนตรงแดนกลาง หากคุณมีกองกลางที่จ่ายบอลดีๆและตัวตัดเกมดีๆ ก็อัดกลางไปเยอะๆโจมตีตรงกลางอย่างเดียว คิดว่าน่าได้ผลเพราะผมพึ่งชนะมา ผมเล่น 4-2-3-1

chakeenun

จ๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ