Author Topic: รับสมัครด่วน ! THHC เเกงค์ หลายอัตรา !  (Read 56115 times)

ouou99

• All Star Team
    • View Profile
ขอวิจารณ์ THAILAND 2-0  CHILE
นักเตะ :
รูปเเบบการเล่น:  ยังไม่ชัดเจนเท่าที่ควร ด้านขวา ดามอน เเละ เเบ๊ค ถูกดันขึ้น  กองหน้า หลายสไตล์  เเนวรุกไทย ยังคงส่งบอลไม่ถึงเเดนหน้า  โอกาศ ยิง น้อย เกมรุกไม่เป็นชิ้นเป็นอัน ทำได้เเค่ครองบอล ไม่ได้จบ!! คือ วัดจากการครองบอลนะครับ   นี่คือปัญหา ของเเดนกลางซึ่งควรเเก้ไขอย่างมากเมื่อเจอกับคู่เเข่งในระดับเดียวกันจะมีปัญหา เเผงหลังยังทำผลงานกันได้ดี  เเดนหน้าใช้โอกาศเปลือง

วิธีเเก้ไข :  น่าจะใช้การส่งบอล เเบบ ปกติ เเทนส่งสั้น เพราะ กลางไม่ดีอย่าส่งสั้น !  คู่ต่อสู้ มี กองกลางเยอะ จะไม่สามารถส่งบอลผ่านได้เลย
           : อิสระในการสร้างสรรค์ ควร เซตให้ ปกติเหมือนกัน  เพราะ นักเตะ ที่เอามาล้วน มีทักษะ เลี้ยงดี  อย่าเซตตามเเผน

สรุป นัดเเรก ของ ผจกทีมชาติไทยชุดใหญ่ ทำผลงานได้ไม่เลวทีเดียว!    8) 8) 8)

8) 8) 8)

นายหลอกมอท

จะเป็นต้องกล้าพูด กล้าวิจาร์ณนะจ๊ะะะะะะะะะะะะะะะะะ  :) :)

วิจารณ์ นักมวยอ่ะหรอ

ปรึกษากันบ้างงงงงงงงงงงงงงงง  >:( >:( >:(

noeiwoon

• Legendary Team
  • 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。
จะเป็นต้องกล้าพูด กล้าวิจาร์ณนะจ๊ะะะะะะะะะะะะะะะะะ  :) :)

ปรึกษากันบ้างงงงงงงงงงงงงงงง  >:( >:( >:(

เดี๋ยวไม่ เซอราคา(ต้องแปลไหม)

Sir.thanate

• Professional team
  • **
ผมในถานะ นักวิชาการอิสระ ผมจะยังไม่ออกความคิดเห็นตอนนี้หรอก  มันไม่ดัง รอตอนจังหวะดีๆข่าวๆกำลังจะดังคนกำลังสนจัย  ผมจะยื่นศาลปกครองเพื่อถอดถอน ผจก ทีมชาติไทยเลย ในข้อหา ทำให้ชาติไทยเสื่อมเสียชื่อเสียง 555

รักนะจุ๊บๆ
นักวิชาการอิสระทางฟุตบอล
« Last Edit: December 02, 2012, 07:44:06 AM by Sir.thanate »

นายหลอกมอท

เดี๋ยวไม่ เซอราคา(ต้องแปลไหม)

เซอร์ราวน์ สินะ ถถถถถถถถถถถถถถถถถ  :-[ :-[ :-[

MR.Salt

• **
มีตำแหน่งว่างมั้ยคับ ไม่อยู่ THHC วิจานย์แล้วโดนดุ 5555555

liverfishza

มีตำแหน่งว่างมั้ยคับ ไม่อยู่ THHC วิจานย์แล้วโดนดุ 5555555
หน้าด้านไหม๊อิเกลือ
ถ้าด้านก็เอา สัญญาลักษณ์ไปใช้โลด คุณได้สิทธิ์นั้นเดียวนี้ ถถถถถถถถถถถถถถถ :-*

chakeenun

-ข้าคือ กลุ่มแสงอุษา

casnunva

แสงอุษาไรไม่รู้จัก

GKO TOP UP

• เติมเงินกับเราที่นี่

::) ::) ::) ::) มาจากไหน 5555
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

นายหลอกมอท

โถ่ววว คนแก่ติดการ์ตูนนนนนนนนนนนนนนน

chakeenun

จ๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :o :o :o ว่าเราแก่ >:( >:(

GKO TOP UP

• เติมเงินกับเราที่นี่
วิจารณ์ !  เเท๊คติคที่ล้มเหลว ของ ผจก U-21  8)
ก่อนอื่นขอวิจารณ์ ! GK เปนอันดับเเรก

1. GK ทีมชาติไทย อายุ ไม่เกิน 21  ไม่มีดี กว่า  Pisan Dumrong-ongtrakul   เเล้วหรอ - - ผมงง จิงๆ ตัดสินใจ 1 เลือกไปได้ไงครับ ติดทีมชาติมาหลายยุคล่ะ ผมคิดว่า น่าจะมีตัวที่ดีกว่าถึงสกิลอื่นจะสู้ ตัวนี้ไม่ได้ เเละ ค่าตัว สู้ไม่ได้ก็เถอะ เเต่เขาคงไม่ปั้น ตัดสินใจ 1 เป็นเเน่เเท้ เพราะผ่านมาหลายซีซั่นล่ะ น่าจะมีตัวอื่นติดทีมงานเเทนเสียที!

2.MC Cheewit Sae-lee    มีดีที่เซตพีท  เเต่สกิลเเผนค่อนข้างอ่อนมากๆ มันยากมาก ที่จะปั้น MC ให้ ครบเอนจิ้น โดยให้มีเซตพีทด้วย ถ้าสกิลไม่เจ๋งจริง อย่าเอาลงดีที่สุด

3. Suchart Waitayanon (1899476) กองหลัง pace 3 ของผจก ทีม ซึ่งเคยเตือนหลายครั้ง ล่ะ เเต่ผจก บอก pace ไม่ค่อยมีผลต่อ  DC ซึ่งในความเปนจริง เเท๊คติคของโค๊ชเกือบทุกคน เน้น เเผนโต้กลับ หรือ Couter Attack ไม่ว่า จะยาว หรือ สั้น ! ถ้า ไม่มี pace หรือ pace น้อย ก็ อวสาน นะครับ ! การที่เราตั้ง ไม่เช็คล้ำหน้า เเต่ ทีมตรงข้าม หลุดเดี่ยวบ่อย นั่นเป็นผลจากการโต้กลับนะงับ!

อย่าลืมนะงับ  : ผู้เล่นเกมรับของการป้องกันลูกโต้กลับ ไม่ว่าจะยาวหรือสั้น ต้องเน้น : Positioning, Tackling, Marking, Acceleration,
Pace

ส่วนผจก ทีมชุดใหญ่ ทีมชาติไทย ผลงานเยี่ยม โบเเดง ! ถล่ม ไป 7-0 สกอร์ถือว่าเยี่ยมมาก เเต่ก็ยังคงวัดอะไรได้ไม่มากมายๆ ก็คงต้องดูกันต่อๆไป

Credit By THHC   ;) ;)

:-*
« Last Edit: December 22, 2012, 02:23:11 AM by krajib_ขี้คุก Original. »
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

sonteen82

• **
เอกวาดอ มี ผจก. ทีมนะครับไม่ใช่บอท แต่ดันจัดทีม อ่อนจนแพ้บอทมาแล้ว  :(

JOJI32

• thaipop thaipop thaipop
แก๊ง THHC ตลกหลายคนแฮะ  :P
พยายามให้ดีที่สุด เต็มที่ทุกนาที ไม่ยอมแพ้จนวินาทีสุดท้าย

liverfishza

วิจารย์เยี่ยม เจเจ ผมว่ารับฟังไปพิจารณาบ้างก็ดีนะ สกิลทุกค่ามีความสำคัญ ตามแต่สถานะการของเกมส์

Karand United

• National Team
วิจารณ์ !  เเท๊คติคที่ล้มเหลว ของ ผจก U-21  8)
ก่อนอื่นขอวิจารณ์ ! GK เปนอันดับเเรก

1. GK ทีมชาติไทย อายุ ไม่เกิน 21  ไม่มีดี กว่า  Pisan Dumrong-ongtrakul   เเล้วหรอ - - ผมงง จิงๆ ตัดสินใจ 1 เลือกไปได้ไงครับ ติดทีมชาติมาหลายยุคล่ะ ผมคิดว่า น่าจะมีตัวที่ดีกว่าถึงสกิลอื่นจะสู้ ตัวนี้ไม่ได้ เเละ ค่าตัว สู้ไม่ได้ก็เถอะ เเต่เขาคงไม่ปั้น ตัดสินใจ 1 เป็นเเน่เเท้ เพราะผ่านมาหลายซีซั่นล่ะ น่าจะมีตัวอื่นติดทีมงานเเทนเสียที!

2.MC Cheewit Sae-lee    มีดีที่เซตพีท  เเต่สกิลเเผนค่อนข้างอ่อนมากๆ มันยากมาก ที่จะปั้น MC ให้ ครบเอนจิ้น โดยให้มีเซตพีทด้วย ถ้าสกิลไม่เจ๋งจริง อย่าเอาลงดีที่สุด

3. Suchart Waitayanon (1899476) กองหลัง pace 3 ของผจก ทีม ซึ่งเคยเตือนหลายครั้ง ล่ะ เเต่ผจก บอก pace ไม่ค่อยมีผลต่อ  DC ซึ่งในความเปนจริง เเท๊คติคของโค๊ชเกือบทุกคน เน้น เเผนโต้กลับ หรือ Couter Attack ไม่ว่า จะยาว หรือ สั้น ! ถ้า ไม่มี pace หรือ pace น้อย ก็ อวสาน นะครับ ! การที่เราตั้ง ไม่เช็คล้ำหน้า เเต่ ทีมตรงข้าม หลุดเดี่ยวบ่อย นั่นเป็นผลจากการโต้กลับนะงับ!

อย่าลืมนะงับ  : ผู้เล่นเกมรับของการป้องกันลูกโต้กลับ ไม่ว่าจะยาวหรือสั้น ต้องเน้น : Positioning, Tackling, Marking, Acceleration,
Pace

ส่วนผจก ทีมชุดใหญ่ ทีมชาติไทย ผลงานเยี่ยม โบเเดง ! ถล่ม ไป 7-0 สกอร์ถือว่าเยี่ยมมาก เเต่ก็ยังคงวัดอะไรได้ไม่มากมายๆ ก็คงต้องดูกันต่อๆไป

Credit By THHC   ;) ;)

:-*

แนะนำได้เข้าท่าดี นับถือๆๆๆ

Ponggo

• Moderator
ทำไมโลกยังไม่แตกอีกอ่ะครับ เห็นเขาว่าจะแตกตั้งกะเมื่อวานละ หรือแตกไปแล้วแต่ผมดูไม่ทัน  :-\ :-\

ใครที่มีคลิปตอนโลกแตกช่วยเอามาลงยูทูปทีนะครับ อยากดูมากๆ  :D :D

anosung

ตรูมาปั๊มเฉยๆ ;D

เอ็นม่า

MC Cheewit Sae-lee  ผมขายไปแล้วครับ จุดอ่อนตอนนี้น่าจะอยู่ที่การปรับตัว เป็นอันดับแรก

ส่วน สกิลแผน เดี๋ยวลงให้เข้าไปดูตามลิ้งค์ครับ เป็นรูปตอนอยู่กับทีมผมก่อนขายไปนะครับ (ตอนนี้ขายไปแล้วเปิดเผยเอนจิ้นได้  :-[  )

แผน - http://upic.me/show/42137556

แอคชั่น - http://upic.me/show/42137561
ROCK & ROLL - เวลาปั้น ต้องปั้นอย่างมีสเต็ป .. เวลาแพ้  ต้องแพ้อย่างมีสไตล์

liverfishza

บร้าน๊า MC ทีมชาติ ค่าสกิล MC59 ca8la8

เอ็นม่า

บร้าน๊า MC ทีมชาติ ค่าสกิล MC59 ca8la8

ตำแหน่ง mc,r,l ถ้าเทียบกับตำแหน่งอื่นๆ ที่มี ca , ค่าตัว , อายุ , ปสก เท่ากัน จะมี Lv น้อยกว่าตำแหน่งอื่นอ่ะครับ

(ที่เคยเห็น mc  ca กับค่าตัวน้อยกว่า แต่มี lv มากกว่าก็มีแต่ mc สายเมนทอลครับ ไม่ได้เล่นมุขนะครับ)
 :(
« Last Edit: December 22, 2012, 01:47:41 PM by เอ็นม่า »
ROCK & ROLL - เวลาปั้น ต้องปั้นอย่างมีสเต็ป .. เวลาแพ้  ต้องแพ้อย่างมีสไตล์

gooton

ตรูมาปั๊มเฉยๆ ;D

มาเติมน้ำมันเหรอฟร่ะ

noeiwoon

• 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。

โถ่ววว คนแก่ติดการ์ตูนนนนนนนนนนนนนนน
นั่นสิ

liverfishza

ตำแหน่ง mc,r,l ถ้าเทียบกับตำแหน่งอื่นๆ ที่มี ca , ค่าตัว , อายุ , ปสก เท่ากัน จะมี Lv น้อยกว่าตำแหน่งอื่นอ่ะครับ

(ที่เคยเห็น mc  ca กับค่าตัวน้อยกว่า แต่มี lv มากกว่าก็มีแต่ mc สายเมนทอลครับ ไม่ได้เล่นมุขนะครับ)
 :(
สำหรับผม MC ก็ควรมีสกิลที่ทำตามหน้าที่ ของ MC ตัดบอล จ่าย บอล สร้างสรรค์เกมส์
การครองบอลมี MC เป็นหัวใจหลัก ถ้า MC สกิลไม่แน่นพอจะเป็นบ่อเวลาโดนเจาะตรงกลางได้ครับ
ค่า เอ็นจิ้น จะขึ้นจะลง MC มีส่วนสำคัญมากๆ ทั้งรุกและรับ ดังนั้น Metal เข้าใจการฝึก
ค่าเอ็นจิ้นจะไม่เสียแม้แต่ ..................... ถามอิเจเจดู น๊านนนนนนนนนนนนนนนน