Author Topic: (บ่น)วิธีตรวจคนโกงแบบทั่วไป  (Read 4445 times)

Jackpot

• Legendary Team
  • New Jackpot, New Journey
    • View Profile
    • Jackpot Club
ขอใช้พื้นที่บ่นหน่อย เพราะปกติผมตั้งกระทู้ประเภทแนะนำ ให้ความรู้ แจ้งให้รับทราบ มาแนวๆเนี่ย  ไม่เคยตั้งกระทู้คุยเล่นน่ะ
ต้องขอโทษคนที่มาเห็นที่ผิดหวังมาเจอกระทู้แนวแปลกๆนี้ด้วย

ช่วงผมอ่านกระทู้และอ่านคนคุยกันที่ห้องแชท แล้วอยากบ่นมากๆ

1. ผมเป็นคนนึงที่แจ้งโกงบ่อยมากๆ เกิน 50id อาจถึง 100id ผมไม่เคยทำแบบ GKOPolice เลย และผมมั่นใจว่า อาสาสมัครตรวจคนโกงคนอืนๆ ก็ไม่ทำแบบนี้
2. ผมไม่เคยดูแบบละเอียดยิบๆ ไม่เข้าไปดูเจาะจง ID ใด ID หนึ่ง คือ
 2.1 หา ID ต้องสงสัย
 2.2 มานั่งไล่หาการซื้อขายนักเตะทีละคนๆ
 2.3 มาดูว่า นักเตะคนนี้ซื้อจากใคร
 2.4 มาดูเลข IP ว่าตรงกับ ID ที่สงสัยมั๊ย
การตรวจสอบแบบนี้ มันแปลกดีจัง
(ถ้ามีการซื้อขาย3-4หน้า กว่าจะหานักเตะที่ซื้อโกงมา ต้องขยันครับ)

3. การตรวจคนโกง แบบทั่วไป คือ
 3.1 ดูหน้ารายการซื้อขายล่าสุด
 3.2 หาราคาที่มันแพงเว่อร์ๆ
 3.3 แล้วมานั่งดูว่า IDไหนซื้อIDไหน ผิดปกติมั๊ย
 3.4 มาดู IP ว่าตรงกันมั๊ย
แบบนี้ง่ายๆ เร็วดี

แต่วิธีแจ้งโกงของ GKOPolice ผมคิดเอาเองว่า มันผิดวิสัยทั่วไปน่ะ
ถ้าทำให้ท่านเดือดร้อน  ต้องขอโทษด้วยครับ

ข้อดีของการตรวจแบบข้อ 2 คือ นักเตะที่ซื้อโกงแบบถูกๆ ก็หาเจอ
ข้อดีของการตรวจแบบข้อ 3 คือ ง่าย เร็ว
กระทู้นี้ เป็นเทคนิคการโน้วน้าวให้เห็นดีเห็นงาม โดยใช้ภาษาที่อ่านแล้วดูเป็นกลางๆ (ตรงนี้มันซ่อนอยู่นะ อย่าเอ็ดไป)

GKOPolice

• Youth team
  • *
วิธีแบบคุณน่ะนะครับ ผมก็ใช้ ไม่ใช่ผมไม่ใช้นะ

แล้วคุณล่ะเคยใช้วิธีผมบ้างไหม?

ผมแจ้งแบบธรรมดาด้วย คือ report cheating

แล้วผมก็ต้อง capture ภาพบอกด้วย อยากให้คนทั่วๆไปรู้ว่ามันจะโกงไม่โกง อย่างไร?

วิสัยผมเป็นคนค่อนข้างละเอียดจะทำอะไรแล้วถ้าทำผ่านๆ ผมไม่ค่อยเต็มใจจะทำครับ

ปล.ไม่เดือดร้อนอะไรครับ

ปล.2 ช่วยกันตรวจคนโกงเยอะๆ อย่าให้การตรวจคนโกงกลายเป็นปัญหามาใหม่ เพราะการโกงมันก็เป็นปัญหาหนักอยู่แล้ว กลายเป็นว่า วิธีการตรวจคนโกงกลายเป็นปัญหาใหม่ขึ้นมาซะอีก (ถ้าไม่เป็นก็ดี)
« Last Edit: February 21, 2011, 08:01:08 PM by GKOPolice »

BENZAMAN

• All Star Team
ว่าวไป 8)

jhunter

ก็ว่ากันไปครับ แต่ผมแยก 2 วิธีนั้นไม่ค่อยออกเลย ฮ่า คงจะไม่เสียเวลามากมั้ง อุตส่าห์จะส่งแบนทั้งที

aehza

• National Team
  • ทำดีไปเถอะครับ วันนี้ไม่ได้ดี สักวันมันจะต้องได้ดี
โดยส่วนตัวไม่ค่อยจะสนใจหรอกคับ ว่าใครโกงไม่โกง

เพราะผมถือว่า มาเล่นเพื่อความสนุกสนาน

ถ้ามาเล่นแล้วเครียดจะมาเล่นกันทำไมคับ ;) ;) ;)

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
ในฐานะ ที่ผมเป็นตัวตั้งตัวตี GKO Police ผมแจ้งแบนมานับไม่ถ้วน (ไม่ออกสื่อ) แบบโมนามารุผมก็ทำ แต่ไม่ต้องไปประจารณืเขาครับ มันเสียหาย หากเขาไม่ทำนะสิ เราเสียหาย ดังนั้น เวลาผมจะแจ้งแบน ผมจะแจ้งเลย พร้อมลิ้งค์หน้าที่โกง ตรงถึง แอดมิน ไม่มาประกาศหรอกครับ ผมถือว่า การตัดสินของ แอดมินถือว่าศักดิ์สิทธิ์ ที่สุด ดังนั้น ผมแนะนำแล้วกานครับ ว่า จะแบนใคร ก็อย่าเอามาประจาร์ณ์เลย จะทำให้คนนั้นเสียหาย (หากความจริแล้วคนนั้นไม่ได้โกงจริงๆ) เชื่อผมสิ

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

GKOPolice

• *
ไม่ได้ประจารณ์เลย

3การซื้อขายในวันที่ 15 มกรา ของOnamaru อันนั้นมันจับติดชัดๆ

แล้วผมออกสื่อผมอยากให้สมาชิกรู้ไม่ว่าคนไทยหรือเทศ การโกง อย่านึกว่าแนบเนียน แล้วหลุดพ้นหมด เพราะอย่างไรยังมีคนรู้เห็น

อย่างน้อยมี1คนที่รู้ คือคนที่โกงเอง และคนที่โกงจะไม่สบายใจไปตลอด

ตอนแรก Onamaru รู้ตัวอย่างมาก แต่หลังจากแอดมินบอกว่าโดนริบงบดุลแล้วสิ้นสุดเขาได้ใจ เพราะเขานึกว่าแอดมินเข้าข้าง จริงๆแล้วแอดมินพูดถึงคดีก่อนวันที่15มกราอีก ซึ่งมันคนละเรื่องกัน เขาก็นึกว่าเรื่องเดียวกัน นั่นคือเรื่องที่เขาเอาไอดีน้องสาวมาซื้อถูกๆคิดว่าราคาพอเหมาะไม่เป็นไร (reasonable price) จะไม่โดนแบน แต่มันก็ผิดกฎเลยโดนริบทรัพย์ แต่ซื้อขาย3ครั้งวันที่15มกรามันยังไม่ได้โดนริบงบดุลเลย เพราะมันก็อีกเรื่องนึง เอาไอดีที่มีเลขไอพี 203.x.x.x ถึง 3 ทีม มาซื้อตัวจากไอดีหลักอีกแล้ว ไอตรง x เลขเหมือนกันหมดนะ เพราะผมแจ้งหลัง15มกรานาน แอดมินเลยพูดตัดบทไปครับ อันนี้มีอีกหลายท่านที่ไม่เข้าใจที และพอถามโอนามารุว่ายังไง กลับไม่ยอมตอบ กลับพูดตัดความ บอกว่าผมไม่มีเวลามาก ขอชี้แจงกับแอดมินคนเดียว (ขนาดไม่มีเวลามาก กลับจีบหญิงในห้องแชทได้) นี่แหละคือจุดที่เขาบกพร่องต่อความสุจริตใจ เพราะไม่กล้าเผชิญหน้ากับความจริง การซื้อขาย3ครั้งในวันที่15มกราคม ก็เลยหลุดลอยนวล

ผมอ่านแอดมินพอออก แอดมินไม่อยากให้เอาเรื่องนานแล้วเดือนเศษมาพิจารณา ซื้อขายไปแล้ว3หนวันที่15มกรา ผมมาแจ้ง20กุมภา มันก็ผ่านไปเดือนเศษแล้ว ก็อยากให้ปล่อยผ่านไป ถ้าเอามาฟื้นฝอยหาตะเข็บ แอดมินเขาก็ต้องลำบาก อันนี้ผมก็เห็นใจเขา

สุดท้าย ถ้ายังไม่เลิกคิดที่จะแอบเอาไอดีอื่นมาซื้อจากไอดีที่เล่นประจำ วันนึงก็ยังโดนจับอีก รับรองได้ครับ

ปล. จุดที่สังเกตได้จะมีอีก เมื่อก่อน ประมาณต้นเดือนมกราคม Onamaru ประกาศขายผู้เล่นในห้องแชทมากมาย ไม่เว้นชั่วโมงเลย แล้วยังไปโพสต์แชทขายในประเทศอื่นๆ แต่ตอนนี้ไม่.... เพราะยังระแวงโดนจับ

ข้ออ้างเขาจะมีตลอด เช่น ถ้าโกงผมซ่อนไอพีไม่ดีกว่าหรือ? ประมาณนี้ คล้ายๆเอามาข่มการจับพิรุธได้ของคนอื่น ว่าถ้าทำอย่างที่ทำมันโง่เกิน เขาไม่ทำ
« Last Edit: February 24, 2011, 03:17:17 AM by GKOPolice »

GKOPolice

• *
หลังจากที่ผมแจ้งการซื้อขาย3ครั้งวันที่ 15 มกรานะครับ

พอเหตุการณ์วันที่ผมแจ้งเอง เดือนกุมภานี้แหละ โอนามารุตั้งขายตัวผู้เล่น อายุ30+ แล้วมีคนเสนอราคาประมูล 150 k มาหลายตัว และได้ซื้อราคานี้ไปแล้ว แต่ตอนนี้ในหน้าบันทึกการซื้อขาย มีการเปลี่ยนราคาให้แล้วเป็น 2 หมื่นกว่า

ผมคอยดูเขาจะพูดอะไร

นี้ภาพตอนที่ผม มาออกสื่อในฟอรั่มกรณีซื้อขาย 15 มกรา เขาพูดดังนี้
http://image.ohozaa.com/i/a37/i5552.png (และถ้าเขาเห็นพฤติกรรมตัวเองมีอ้างแน่นอนครับ ยกตัวอย่าง ผมพูดประชดดันมีคนคิดเป็นจริงเป็นจัง)

และหลังจากนั้นเขาตั้งขายตัวอายุ30+ ไปหลายตัว มีคนซื้อแสนกว่า เขาก็ออกตัวดังนี้

ตรงผมเขียนไว้ไม่ต้องคิดมากนะ คอมเม้นต์ผมเอง ไม่เกี่ยวกับคดี

มันมีเหตุการณ์มาเกทับกัน ทำให้ดูเขามีเปรียบ ไปในทางที่เขาไม่โกง แต่จริงๆแล้ว มันยังครึ่งๆ ว่าโกงหรือไม่โกง

และพอเขาได้รับข้อเสนอมา 150k เขาก็ชิงออกหน้าไปบอกกับท่านแอดมิน ว่าผมโดนแกล้งมีผู้ประสงค์ร้ายเอาไอดีที่ไม่ใช่ของผมมาซื้อตัว

แต่กรณี 15 มกรา เขาดันไม่บอกว่าผมโดนแกล้งซื้อตัว เหมือนเขาทำไปตามน้ำว่า โดนแกล้งซื้อตัวทั้ง15มกรา3ครั้งและ150kนั้นก็โดนแกล้งซื้อตัวไปอีก4ครั้ง สรุป ปีใหม่มา เขาโดนแกล้งซื้อตัวไป7ครั้ง ...
« Last Edit: February 24, 2011, 04:22:24 AM by GKOPolice »

jhunter

แล้ว GKOPolice คือใครอ่า คือโอมเองหรือป่าว แสดงตัวตนหน่อย

GKOPolice

• *
ไม่ใช่โอมเอง เหอะๆ ผมไม่ใช่โอม

aehza

• National Team
  • ทำดีไปเถอะครับ วันนี้ไม่ได้ดี สักวันมันจะต้องได้ดี
ในฐานะ ที่ผมเป็นตัวตั้งตัวตี GKO Police ผมแจ้งแบนมานับไม่ถ้วน (ไม่ออกสื่อ) แบบโมนามารุผมก็ทำ แต่ไม่ต้องไปประจารณืเขาครับ มันเสียหาย หากเขาไม่ทำนะสิ เราเสียหาย ดังนั้น เวลาผมจะแจ้งแบน ผมจะแจ้งเลย พร้อมลิ้งค์หน้าที่โกง ตรงถึง แอดมิน ไม่มาประกาศหรอกครับ ผมถือว่า การตัดสินของ แอดมินถือว่าศักดิ์สิทธิ์ ที่สุด ดังนั้น ผมแนะนำแล้วกานครับ ว่า จะแบนใคร ก็อย่าเอามาประจาร์ณ์เลย จะทำให้คนนั้นเสียหาย (หากความจริแล้วคนนั้นไม่ได้โกงจริงๆ) เชื่อผมสิ

ผมเห้นด้วยกับคุนตั้มคับ อย่างน้อยก้เป็นมารยามอย่างนึง

GKOPolice

• *
Jackpot ผมแนะนำให้เล่นสโมสรเดียวดีกว่าครับ (ขอโทษด้วยครับถ้าคำพูดทำให้เดือดร้อนกายหรือใจ)

chakeenun

จะโกงทำไมก็ไม่รู้

krajib_ขี้คุก Original

• จงบินให้สูงที่สุดแต่มองทางด้วยจะได้ไม่ชนเครื่องบิน
จะโกงทำไมก็ไม่รู้

จากตัวเอ้เลยนะนี่เทพยองดอท 55555555+

FatDog

• *
บางทีผมก็สงสัยนะครับว่า บางทีมซื้อตัวมา 4แสน 5แสน  แล้วมาตั้งขาย 100g  เค้าจะมั่นใจได้ยังไงว่าจะขายแล้วได้กำไรเกินราคาที่ซื้อมา ถึงจะบอกว่า อาศัยการ โฆษณาหน้าchat เยอะๆก็ตามที
ผมก็อดสงสัยไม่ได้นะครับว่า  มีทีมสำรองรอเอาไว้ซื้อตัวพวกนี้อยู่แล้วหรือเปล่า เลยกล้าที่ตั้งขาย 100g
 แต่ก็เท่านั้นแหระครับเพราะจะให้ไปนั่งไล่ดูการซื้อขายทุกตัว 7 8หน้า ก็คงไม่ไหวถ้าไม่โกรธหรือโมโหไอ้ทีมนั้นมันจริงๆ (มันบิดแย่งตัวตูไป หรือ ทะเลาะกันมาก่อน) ต้องทำใจว่าการโกงมันมีอยู่ทั่วไปอยู่แล้ว อยู่ที่ว่าจะโดนจับได้หรือรอดการโดนจับไปได้เท่านั้นเอง
ส่วนตัวผมเอง อยากจะให้นักเตะออกราคาเท่าไร ผมก็ตั้งไปราคาตามนั้น 2แสน 3แสน ออกก็ช่างไม่ออกก็เอาไว้ใช้งานได้ แต่ถ้าตัวมันรับไม่ได้จริงๆก็ตั้ง 100G ในบางที ตั้งแล้วไม่ออก 2 3ที ผมก็ยิงทิ้งแล้ว ฮ่าๆๆ   ยังไงเล่นให้สนุกดีกว่าครับ สำหรับท่านที่ไม่ได้โกงก็ขอให้สนุกกับเกมส์ครับ  ส่วนท่านที่โกงขอให้เลิกเถอะครับเพราะถ้าโดนแบนขึ้นมาเสียดายเวลาแย่เลย เล่นแบบไม่โกงสนุกกว่าเยอะครับหากไม่เชื่อก็ลองเลิกโกงแล้วหันมาเล่นแฟร์ๆ ดู

ปล. ผมอาจจะไม่ค่อยเข้าใจเรื่องการขายนักเตะ 100g ทั้งที่ซื้อมา 4 5 แสน เท่าไรนะครับ คนที่ไม่ได้โกงก็ขออภัย แต่ผมมั่นใจว่ามีคนกำลังทำแบบที่ผมได้กล่าวไปข้างต้นแน่นอน และผมก็ขอเป็นคนนึงที่อยากให้การโกงหมดไปจากGKO  นะครับ  ขอให้สนุกกันครับ   8)
You'll never walk alone

reddevil

• Guest
อย่าคิดมากน่า

Gizmo22

• All Star Team
 :-X
ไม่โกงดีที่สุดเล่นอย่างสบายใจ

GregoryUnubs

сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайт
сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайт
сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтtuchkasсайтсайт

сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтtuchkasсайтсайт

инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо 
инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо 
инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инйо инфо инфо 
инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо 
инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо инфо

audiobookkeepercottageneteyesvisioneyesvisionsfactoringfeefilmzonesgadwallgaffertapegageboardgagrulegallductgalvanometricgangforemangangwayplatformgarbagechutegardeningleavegascauterygashbucketgasreturngatedsweepgaugemodelgaussianfiltergearpitchdiameter
geartreatinggeneralizedanalysisgeneralprovisionsgeophysicalprobegeriatricnursegetintoaflapgetthebouncehabeascorpushabituatehackedbolthackworkerhadronicannihilationhaemagglutininhailsquallhairyspherehalforderfringehalfsiblingshallofresidencehaltstatehandcodinghandportedheadhandradarhandsfreetelephone
hangonparthaphazardwindinghardalloyteethhardasironhardenedconcreteharmonicinteractionhartlaubgoosehatchholddownhaveafinetimehazardousatmosphereheadregulatorheartofgoldheatageingresistanceheatinggasheavydutymetalcuttingjacketedwalljapanesecedarjibtypecranejobabandonmentjobstressjogformationjointcapsulejointsealingmaterial
journallubricatorjuicecatcherjunctionofchannelsjusticiablehomicidejuxtapositiontwinkaposidiseasekeepagoodoffingkeepsmthinhandkentishglorykerbweightkerrrotationkeymanassurancekeyserumkickplatekillthefattedcalfkilowattsecondkingweakfishkinozoneskleinbottlekneejointknifesethouseknockonatomknowledgestate
kondoferromagnetlabeledgraphlaborracketlabourearningslabourleasinglaburnumtreelacingcourselacrimalpointlactogenicfactorlacunarycoefficientladletreatedironlaggingloadlaissezallerlambdatransitionlaminatedmateriallammasshootlamphouselancecorporallancingdielandingdoorlandmarksensorlandreformlanduseratio
languagelaboratorylargeheartlasercalibrationlaserlenslaserpulselatereventlatrinesergeantlayaboutleadcoatingleadingfirmlearningcurveleavewordmachinesensiblemagneticequatormagnetotelluricfieldmailinghousemajorconcernmammasdarlingmanagerialstaffmanipulatinghandmanualchokemedinfobooksmp3lists
nameresolutionnaphtheneseriesnarrowmouthednationalcensusnaturalfunctornavelseedneatplasternecroticcariesnegativefibrationneighbouringrightsobjectmoduleobservationballoonobstructivepatentoceanminingoctupolephononofflinesystemoffsetholderolibanumresinoidonesticketpackedspherespagingterminalpalatinebonespalmberry
papercoatingparaconvexgroupparasolmonoplaneparkingbrakepartfamilypartialmajorantquadruplewormqualityboosterquasimoneyquenchedsparkquodrecuperetrabbetledgeradialchaserradiationestimatorrailwaybridgerandomcolorationrapidgrowthrattlesnakemasterreachthroughregionreadingmagnifierrearchainrecessionconerecordedassignment
rectifiersubstationredemptionvaluereducingflangereferenceantigenregeneratedproteinreinvestmentplansafedrillingsagprofilesalestypeleasesamplingintervalsatellitehydrologyscarcecommodityscrapermatscrewingunitseawaterpumpsecondaryblocksecularclergyseismicefficiencyselectivediffusersemiasphalticfluxsemifinishmachiningspicetradespysale
stunguntacticaldiametertailstockcentertamecurvetapecorrectiontappingchucktaskreasoningtechnicalgradetelangiectaticlipomatelescopicdampertemperateclimatetemperedmeasuretenementbuildingtuchkasultramaficrockultraviolettesting