Author Topic: ผู้จัดการทีมชาติและผู้จัดการU-21 ควรเสียสละ(มั๊ย)  (Read 27072 times)

The old man

• National Team
    • View Profile
เนื่องด้วยผมเห็นว่าการที่นำนักเตะในทีมตัวเองมาติดทีมชาติ มักจะมีคนว่าร้ายมากกว่าชื่นชม ถ้าเป็นไปได้ผมไม่อยากให้เอานักเตะในทีมตัวเองมาติดทีมชาติ หรืออาจจะให้แอดมวยออกเป็นกติกามาเลยก็ได้ว่าผู้จัดการทีมชาติและU-21 ไม่สามารถนำนักเตะในทีมตัวเองลงเล่นทีมชาติได้....ซึ่งผมมองว่าถ้าทำได้จริงๆอนาคตเราก็จะได้ผู้จัดการทีมชาติที่ต้องการนำความสำเร็จมาสู่ชาติไทยจริงๆ ไม่ใช่หวังผลประโยชน์อะไรแอบแฝง..
ปล.ออกความคิดเห็นได้เต็มที่เลยครับ..กระทู้ล่อเป้า

ArsenaL-108

• Moderator
  • All Star Team
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
คัดตัว คัดตัว คัดตัว ตามหลักสากลโลก

300ขุนศึก

• ::เป้าหมาย มีไว้พุ่งชน::
จะปั้นกันทำไม ให้ทีมหลักมันปั้นให้เก่งแล้วค่อยเอาเข้าก็ได้

แข่งมีแต่เสมอ ชนะก็ไม่ค่อยชนะขาด

!!!300ขุนศึก อยู่ที่ใจ อยู่ที่ทีม!!!

Chloro

ข้อเสียของการโหวตครับ ได้คนไม่มีจิตสำนึกเบื้องต้นมา ก็จะโดนโกงเชิงนโยบายแบบนี้แหละ เลือกคราวหน้าอยากให้มีวิธีการโหวตแบบใหม่ ไม่งั้น บนสุดได้อีกเช่นเคย

The old man

คัดตัว คัดตัว คัดตัว ตามหลักสากลโลก
คนคัดตัวและมีอำนาจเด็ดขาดก็คือผจก.ทีมชาติคนเดียว เพราะฉะนั้นหลักการไม่ต้องแต่"หลักกรู"แน่นอนที่ซู๊ด
« Last Edit: December 17, 2011, 02:20:52 AM by sompop1 »

ZenitH

ทีมชุดใหญ่น่าเกลียดเกิน ผมว่าถ้าไม่มีตัวเจ็บตัวที่ถูกเปลี่ยนออกอีกตัวก็คือตัวจากทีม gameover แน่นอนแม้มเอามาปั้นลง 30 นาที เพื่อให้วันเสาร์เอาลงแข่งได้ เลวมาก !!!!

gooton

ของแบบนี้อยู่ที่ สามัญสำนึกของ คนแต่ละคน เอานักเตะตัวเองลงไม่ผิด แต่ต้องไม่ใช่เอาตัวกากๆของตัวเองมาปั้นลง โดยมีนักเตะที่ดีกว่าของคนอื่นรออยู่ แต่ไม่ติดทีมชาติ นอกจากจะเสีย ตำแหน่งที่ควรติดทีมชาติไป1ตำแหน่ง ยังเสียโควต้า การแก้แผนอีกต่างหาก  ไอ้ก่อนสมัครก็ นโยบาย ดี สุดท้าย ก็ใช้ความเห็นแก่ตัว ของตัวเองมาก่อน สุดท้ายนี้ อยากบอกว่า

บังยีออกไป

liverfishza

จิตวิญาญ บังยีร์ เ้ข้าครอบงำพวกท่านกันแล้วหรือ !!! 8)

casnunva

ทีมชาติผลงานจะดี หรือจะแย่ ผมก็ไม่เคยเค้าไปเม้นด่าท่านแม้แต่ครั้งเดียวนะคับ แต่เอานักเตะตัวเองลงมาเก็บโบนัสผมไม่เห็นด้วยคับ

- -

• Legendary Team
NO COMMENT อ่ะ มันเป็นแค่เกมส์อ่ะครับ เกมส์มันสุ่ม  ::) ::)

300ขุนศึก

• ::เป้าหมาย มีไว้พุ่งชน::
ทีมชาติผลงานจะดี หรือจะแย่ ผมก็ไม่เคยเค้าไปเม้นด่าท่านแม้แต่ครั้งเดียวนะคับ แต่เอานักเตะตัวเองลงมาเก็บโบนัสผมไม่เห็นด้วยคับ

!!!300ขุนศึก อยู่ที่ใจ อยู่ที่ทีม!!!

Mr.Es

อันที่จริงก็อยู่ที่ดุลพินิจของผจก.ทีมชาติที่ได้สิทธิ์ขาดไปแล้วนะครับ
แต่ขอเสนอแนะกรณีตัวเด็กปั้นที่ได้ลงสนาม อยากให้เอารูปScout report มาโชว์CA LA PRนะครับ โดยให้ขออนุญาตกับต้นสังกัดก่อน ซึ่งผมเชื่อว่าไม่เสียหาย ต้นสังกัดน่าจะอนุญาตนะครับ
« Last Edit: December 17, 2011, 03:30:50 PM by Mr.Es »

yutyaFC

ต่อเรือซิตี้ (96386)    ผู้ช่วยผู้จัดการ U-21

-  ความสามัคคี คือหนทางสู่ แชมป์โลก -

liverfishza

อันที่จริงก็อยู่ที่ดุลพินิจของผจก.ทีมชาติที่ได้สิทธิขาดไปแล้วนะครับ
แต่ขอเสนอแนะกรณีตัวเด็กปั้นที่ได้ลงสนาม อยากให้เอารูปScout report มาโชว์CA LA PRนะครับ โดยให้ขออนุญาตกับต้นสังกัดก่อน ซึ่งผมเชื่อว่าไม่เสียหาย ต้นสังกัดน่าจะอนุญาตนะครับ

เห็นด้วยนะครับ ทำอะไรโป่งใส ไม่งุงิบกรุ๊บกริ๊บ ครุกคริก ครุกคริก อาาาาาาาา

NewPlayer

• Youth team
  • *
โดยส่วนตัวมีความเห็นว่าผลงานของชุดใหญ่และชุดเล็กก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนะครับ
อย่าเพิ่งไปกดดันเขาเลย โดยเฉพาะผู้จัดการทีม u-21 ที่เพิ่งเข้ามารับงาน

แต่ในกรณีที่ทีมชุดใหญ่เอาเด็กของตัวเองลงไปปั้น ผมว่าน่าจะมาชี้แจงหน่อยว่าเด็กคนนี้มีดีอะไร
เอา CA LA PR ลงมาให้ดูด้วยยิ่งดี ผมเชื่อว่าถ้าปั้นแล้วเป็นผลดีต่อทีมชาติไทย ทุกคนคงเห็นด้วย
แต่ถ้ามีตัวเลือกที่ดีกว่า ก็น่าจะเลือกใช้ตัวอื่นดีกว่านะครับ

อย่าลืมว่าถ้าผ่านรอบแบ่งกลุ่มไป หากมามัวปั้นเด็ก อาจจะโดนเขาสอยร่วงเอานะ

ขายตั๋วผี

• Yes We CAN!!
เรื่องเอาเด็กปั้นตัวเองลงสนาม ก็ถือเป็นค่าเหนื่อยคุมทีมชาติก็แล้วกัน

ขอแค่อย่าตกรอบคัดเลือกก็พอ  เลือกตั้งครั้งหน้า ว่ากันใหม่.

คนจริง

• คนจริงไม่กลัวตกชั้น
ก่อนจะว่า ดูพลังก่อนไหมละ ไม่ใช่ดูแต่ราคานักเตะอย่างเดียว

โกลผม 4/6/3 นะ ค่าพลังใช้ได้เลย ค่าพลังที่จำเป็นก็เยอะ อย่างโกลโนมั่นนี่้่่้เก่งจริง แต่ decisions แค่ 1 นะ ค่าตัวเยอะเพราะมีพลังที่ไม่เกี่ยวข้องเยอะอ่ะ
อีกหน่อยตัวนี้จะให้เป็นตัวจริงแล้วนะ ให้เสียประตูให้ทีมชาติก่อนดีไหมค่อยมาว่า ถ้าเสียจนรับไม่ได้ผมเอาออกเองแระ

ส่วนกองหน้าผมเป็นอตีตดาสซัลโวปีที่แล้วนะ ทีมชาติปีนี้ก็ยิงได้ ผลงานก็ใช้ได้ เก่งกว่ากองหน้าของหลายๆ คนที่ดูเหมือนจะเก่ง แต่ลงแล้วทำอะไรไม่ได้ก็ต้องเอาออก

ส่วน ML นั้นเก่งจริงๆ นะ ลองดูพลังได้เลย ถึงค่าตัวจะไม่เยอะเท่าของเก้าเก อย่าลืมว่าค่าพลังมันขึ้นกับ PR ด้วย แต่ค่าพลังที่จำเป็นสำหรับปีกดีกว่ามาก และเข้ากับแผนมากกว่า
ได้ทั้งรุกและรับ และรั่วน้อยของเก้าเกมาก คิดดูละกันขนาดทีมผมขายนักเตะดีๆ ออกไปหมด แต่ตัวนี้ก็ยังเล่นดีอยู่ อีกหน่อยตัวนี้จะเอาเป็นตัวจริงด้วย

gooton

ก่อนจะว่า ดูพลังก่อนไหมละ ไม่ใช่ดูแต่ราคานักเตะอย่างเดียว

โกลผม 4/6/3 นะ ค่าพลังใช้ได้เลย ค่าพลังที่จำเป็นก็เยอะ อย่างโกลโนมั่นนี่้่่้เก่งจริง แต่ decisions แค่ 1 นะ ค่าตัวเยอะเพราะมีพลังที่ไม่เกี่ยวข้องเยอะอ่ะ
อีกหน่อยตัวนี้จะให้เป็นตัวจริงแล้วนะ ให้เสียประตูให้ทีมชาติก่อนดีไหมค่อยมาว่า ถ้าเสียจนรับไม่ได้ผมเอาออกเองแระ

ส่วนกองหน้าผมเป็นอตีตดาสซัลโวปีที่แล้วนะ ทีมชาติปีนี้ก็ยิงได้ ผลงานก็ใช้ได้ เก่งกว่ากองหน้าของหลายๆ คนที่ดูเหมือนจะเก่ง แต่ลงแล้วทำอะไรไม่ได้ก็ต้องเอาออก

ส่วน ML นั้นเก่งจริงๆ นะ ลองดูพลังได้เลย ถึงค่าตัวจะไม่เยอะเท่าของเก้าเก อย่าลืมว่าค่าพลังมันขึ้นกับ PR ด้วย แต่ค่าพลังที่จำเป็นสำหรับปีกดีกว่ามาก และเข้ากับแผนมากกว่า
ได้ทั้งรุกและรับ และรั่วน้อยของเก้าเกมาก คิดดูละกันขนาดทีมผมขายนักเตะดีๆ ออกไปหมด แต่ตัวนี้ก็ยังเล่นดีอยู่ อีกหน่อยตัวนี้จะเอาเป็นตัวจริงด้วย

แน่ใจเหรอว่า หาโกลเก่งกว่านี้ไม่ได้ ก่อนแก้ตัว กลับไปแก้ นิสัยก่อนดีกว่าไหม ไอ้ที่มันไม่เสียประตุเพราะ โกลคุณเก่ง หรือ กองหลังมันดี แต่มันจะดีกว่าไหมถ้าใช้โกลที่ดีกว่านี้ ที่คนเขาติดใจคือ ทำไม โกลเก่งกว่านี้ถึงไม่ติดทีมชาติ แล้วไม่ได้ลง แพ้ชนะ ผมไม่เคย ไปว่านะ ให้กำลังใจด้วย แต่ ไอ้สิ่งที่คุณทำ มันเรียกว่า เห็นแก่ตัว  ผมอาจจะพูดไม่ถูกใจคนหลายคน แต่ผมพูด แบบตรงๆ ไม่เคยไว้หน้าใคร  เคยได้ยิน ไหม คนดีชอบแก้ไข คนจังไรชอบแก้ตัว

maradona

• Moderator
อย่าทะเลาะกันนะครับ ใจเย็นๆไว้ครับ ทุกอย่างแก้ไขได้ครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

ปู่โสม

ขอกล่าวอย่าเป็นกลางนะครับ
วัดกันที่ ผลงานดีกว่าครับ ตราบใดที่ผลงานดี ก้อสู้กันต่อไป
สิ่งใดที่ทำลงไป ก้อต้องยอมรับผลนั้น เมื่อทีมตกต่ำ แต่ถ้ายังทำได้ดี ก้อควรจะชื่นชมครับ
แพ้ 10 นัด แต่ได้เพื่อนกลับมา 1 คน นับว่าคุ้มค่ามากมาย

yutyaFC

กีรติ  ออกไป   

ต่อเรือซิตี้ (96386)    ผู้ช่วยผู้จัดการ U-21

-  ความสามัคคี คือหนทางสู่ แชมป์โลก -

Chloro

โค้ชเกมส์ออกมาเปิดใจแล้ว ใครที่คิดว่า มีนักเตะเก่งกว่า ก็เอามาเสนอกันได้เลยครับ ทั้งหมดที่ทำไปไม่ได้ตั้งใจจะปั้นเด็กตัวเองครับ ( ผมเข้าใจถูกไหมนะ )

gumansui

ขอกล่าวอย่าเป็นกลางนะครับ
วัดกันที่ ผลงานดีกว่าครับ ตราบใดที่ผลงานดี ก้อสู้กันต่อไป
สิ่งใดที่ทำลงไป ก้อต้องยอมรับผลนั้น เมื่อทีมตกต่ำ แต่ถ้ายังทำได้ดี ก้อควรจะชื่นชมครับ

เห็นด้วยครับ ผลงานดีกว่า เพราะผจก.มาเพื่อทำผลงาน ด้วยวิธีการไหนก็ทำไปเถอะครับอย่าHacKMapก็พอ ถ้าดีแล้วก็โอเคครับ แต่ผลงานไม่ดีึึคงต้องพิจารณาละครับ 

TER ! TEAM

• Moderator
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์
ผมจะไม่ก้าวก่าย สิทธิ ของท่านเกมส์ในการคุมทีมชาตินะครับ แต่ขอพูดนิดนึงนะครับ การที่ท่านเกมส์เลือกนักเตะของสโมสรใดๆๆ ไปติด แล้วมาพูดว่า เหมือนจะเก่ง มันเป็นคำที่ไม่ค่อยเหมาะสม นะครับ
ระวังจะโดนเค้าย้อนกลับมาว่า เล่นสโมสรดี แต่ พอไปติดทีมชาติทำไมเล่นไม่ดี เป็นที่นักเตะ หรือ ผู้จัดการทีมชาติ กันแน่   ระวังคำนี้นะครับ ผมเป็นห่วง  :)
« Last Edit: December 17, 2011, 05:02:35 AM by TER ! TEAM »

Lost ME

สนามทีมชาติ ไม่ใช่ สนามฝึกเยาวชน นักเตะมีอีกเป็นร้อยเป็นพันเป็นหมื่น

ไม่จำเป็นต้องเอาตัวเยาวชน ประสบการณ์ very low มาเล่นหรอกครับ

อยากจะทิ้งท้ายการเป็น ผจก. ทีมชาติ แค่นี้ ก็เก็บเกี่ยวผลประโยชน์เข้าทีมตัวเองไปเถอะครับ