Author Topic: ปัญหาโดนแบน  (Read 9447 times)

Mr.Es

• Legendary Team
    • View Profile
ปัญหาโดนแบน
« on: November 21, 2011, 08:48:33 AM »
อ้างอิงถึง ข้อตกลงในการใช้บริการ

1. Gokickoff ถ้าหากคุณละเมิดกฎเหล่านี้ เราจำเป็นต้องระงับการใช้งานของคุณ

- ห้ามผู้ใช้งานลงทะเบียนมากกว่า 1 บัญชี
- ห้ามผู้ใช้งาน ซื้อ ขาย นักเตะ ระหว่างเพื่อน หรือ คนรู้จัก หรือ คนอื่นในระบบ Lan เดียวกัน ซึ่งกฎนี้ห้ามอย่างเคร่งครัด
- การซื้อขายผู้เล่นควรซื้อขายนักเตะในราคาที่เหมาะสม
- การกระทำที่เอื้อผลประโยชน์ให้บุคคลอื่นอย่างชัดเจน
- การกระทำที่ผิดกฏหมาย หมิ่นประมาท,อนาจาร, รบกวนหรือทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน

2. หากพบสิ่งผิดปกติ ไม่ถูกต้อง บัญชีของคุณจะถูกระงับการใช้งานทันทีโดยไม่แจ้งล่วงหน้า

3. การตัดสินใจของพวกเราถือเป็นคำขาด

4. Gokickoff ขอสงวนสิทธิ์ในการระงับการใช้งานของคุณ หากคุณไม่เข้าระบบเป็นเวลา 30 วัน

5. Gokickoff ขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงแก้ไข กฏระเบียบและเงื่อนไข เมื่อใดก็ได้

เพิ่มเติม(อันนี้เพิ่มมาทีหลัง ยังไม่ได้ใส่เข้าไปในข้อตกลงในการใช้บริการ)

ห้ามสมัครเล่นในลีกประเทศอื่น
ห้ามฟลัดข้อความในแชทบ็อกซ์
ห้ามล้มบอล

บทลงโทษของแอดมิน เท่าที่ทราบก็มี ตักเตือน , หักเงินG , ระงับการใช้งาน(แบน) และลบบัญชีใช้งาน
« Last Edit: May 10, 2012, 02:20:53 AM by Mr.Es »

Mr.Es

Re: ปัญหาโดนแบน
« Reply #1 on: November 21, 2011, 08:50:12 AM »
โดนแบนทำอย่างไรดี

ถ้าเป็นความผิดครั้งแรก แอดมินมักจะยอมปลดแบนให้ แต่ต้องคุยกับแอดมินเป็นรายๆไป(เป็นภาษาอังกฤษ) โดยเราต้องชี้แจงเหตุผลหรือสารภาพความผิดให้แอดมินรับทราบเอง หรืออาจจะให้มอดเดอเรเตอร์ช่วย โดยเฉพาะในเรื่องภาษา

โดยสามารถติดต่อแอดมินได้ทาง

E-mail : [email protected]
« Last Edit: September 20, 2012, 12:55:38 PM by Mr.Es »

HanaSan

• National Team
« Reply #2 on: November 21, 2011, 10:17:13 AM »
 8) สุดยอดเลยครับ ถ้าทุกคนไม่ทำผิดกฎเกมส์นี้คงน่าเล่นขึ้นอีกเยอะ

อ้างอิงถึง ข้อตกลงในการใช้บริการ

ห้ามผู้ใช้งาน ซื้อ ขาย นักเตะ ระหว่างเพื่อน หรือ คนรู้จัก หรือ คนอื่นในระบบ Lan เดียวกัน (ควรซื้อขายนักเตะในราคาที่เหมาะสม)

ขอเพิ่มเติมนิดนึงเพราะข้อนี้จากการแปลไทยมา เคยทำเอาผมทำผิดกฎไปแล้วครั้งนึงตอนเล่นแรกๆโดนตัดเงินไป 3 เท่า เข็ดไปนานเลย เลยไม่อยากให้เพื่อนๆเข้าใจผิดเหมือนผม :'(

ตรงวงเล็บ  (ควรซื้อขายนักเตะในราคาที่เหมาะสม)  หมายถึงกรณีที่คนละวง LAN และไม่เกี่ยวข้องกันเลยของทีมซื้อและทีมขายนะครับ ตอนแรกผมเข้าใจว่า ในวง LAN เดียวกันซื้อขายกันได้หากราคาเหมาะสม เลยโดนจัดการหักเงินไปตามระเบียบ เหมือนคนแปล แปลมาผิดความหมายทำเอาคนเล่นใหม่เข้าใจผิดไปหลายคน สรุปคือ LAN เดียวกันห้ามซื้อขายกันเด็ดขาดไม่ว่าราคาเท่าไหร่

นั่นหมายความว่าแม้คนละวง LAN ซื้อขายกันก็จริง ถ้าราคาซื้อขายไม่เหมาะสมเค้าก็มีสิทธิแทรกแซงเปลี่ยนราคาซื้อขายได้เพื่อความสมดุลของเกมส์ อย่างที่บางคนเคยโดนนั่นแหละที่ว่าไม่ได้โกงทำไมโดนลดเงินที่ได้มา

เรๅจะโต

• All Star Team
  • กินน้ำมันตับปลากันเหอะ
« Reply #3 on: November 21, 2011, 10:26:17 AM »
ชัดเจน 8)

ToTO

• แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า
« Reply #4 on: November 21, 2011, 10:39:53 AM »

1. Gokickoff ถ้าหากคุณละเมิดกฎเหล่านี้ เราจำเป็นต้องระงับการใช้งานของคุณ

- ห้ามผู้ใช้งานลงทะเบียนมากกว่า 1 บัญชี
- ห้ามผู้ใช้งาน ซื้อ ขาย นักเตะ ระหว่างเพื่อน หรือ คนรู้จัก หรือ คนอื่นในระบบ Lan เดียวกัน ซึ่งกฎนี้ห้ามอย่างเคร่งครัด
- การซื้อขายผู้เล่นควรซื้อขายนักเตะในราคาที่เหมาะสม
- การกระทำที่มีเอื้อผลประโยชน์ให้บุคคลอื่นอย่างชัดเจน
- การกระทำที่ผิดกฏหมาย หมิ่นประมาท,อนาจาร, รบกวนหรือทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน

2. หากพบสิ่งผิดปกติ ไม่ถูกต้อง บัญชีของคุณจะถูกระงับการใช้งานทันทีโดยไม่แจ้งล่วงหน้า

3. การตัดสินใจของพวกเราถือเป็นคำขาด

4. Gokickoff ขอสงวนสิทธิ์ในการระงับการใช้งานของคุณ หากคุณไม่เข้าระบบเป็นเวลา 30 วัน

5. Gokickoff ขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงแก้ไข กฏระเบียบและเงื่อนไข เมื่อใดก็ได้

เพิ่มเติม(อันนี้เพิ่มมาทีหลัง ยังไม่ได้ใส่เข้าไปในข้อตกลงในการใช้บริการ)

ห้ามสมัครเล่นในลีกประเทศอื่น

มาตรการการลงโทษของแอดมิน เท่าที่ทราบก็มี การตักเตือน การหักเงินG การแบน การลบบัญชีใช้งาน

:D :D  ทั่น Mr.Es เป็นคนที่ชัดเจนเรื่องเล่นทีมเดียวมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว  นับถือคับๆ

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

Mr.Es

« Reply #5 on: November 21, 2011, 10:44:40 AM »
8) สุดยอดเลยครับ ถ้าทุกคนไม่ทำผิดกฎเกมส์นี้คงน่าเล่นขึ้นอีกเยอะ

ห้ามผู้ใช้งาน ซื้อ ขาย นักเตะ ระหว่างเพื่อน หรือ คนรู้จัก หรือ คนอื่นในระบบ Lan เดียวกัน (ควรซื้อขายนักเตะในราคาที่เหมาะสม)

ขอเพิ่มเติมนิดนึงเพราะข้อนี้จากการแปลไทยมา เคยทำเอาผมทำผิดกฎไปแล้วครั้งนึงตอนเล่นแรกๆโดนตัดเงินไป 3 เท่า เข็ดไปนานเลย เลยไม่อยากให้เพื่อนๆเข้าใจผิดเหมือนผม :'(

ตรงวงเล็บ  (ควรซื้อขายนักเตะในราคาที่เหมาะสม)  หมายถึงกรณีที่คนละวง LAN และไม่เกี่ยวข้องกันเลยของทีมซื้อและทีมขายนะครับ ตอนแรกผมเข้าใจว่า ในวง LAN เดียวกันซื้อขายกันได้หากราคาเหมาะสม เลยโดนจัดการหักเงินไปตามระเบียบ เหมือนคนแปล แปลมาผิดความหมายทำเอาคนเล่นใหม่เข้าใจผิดไปหลายคน สรุปคือ LAN เดียวกันห้ามซื้อขายกันเด็ดขาดไม่ว่าราคาเท่าไหร่

นั่นหมายความว่าแม้คนละวง LAN ซื้อขายกันก็จริง ถ้าราคาซื้อขายไม่เหมาะสมเค้าก็มีสิทธิแทรกแซงเปลี่ยนราคาซื้อขายได้เพื่อความสมดุลของเกมส์ อย่างที่บางคนเคยโดนนั่นแหละที่ว่าไม่ได้โกงทำไมโดนลดเงินที่ได้มา

แก้ไขแล้วครับ

Chloro

« Reply #6 on: November 21, 2011, 11:07:58 AM »
เมื่อกี้ขอโทษทีครับที่ผมลบข้อความของผมไป พอดีมี mail มานิดหน่อยเลยต้องลบ

ตอนนี้บอกได้เลยว่า "ทุกคน" ที่รัก GKO โปรดเล่นไอดีเดียวครับ

มิฉะนั้นท่านอาจไม่ได้เล่นเกมส์ที่ท่านรัก T-T

aunny07

• Dornmong United
« Reply #7 on: November 21, 2011, 01:18:36 PM »
 8) 8)
Dornmong United

kittikongpan

• Youth team
  • *
« Reply #8 on: November 21, 2011, 03:08:18 PM »
ผมก็รักเกมนี้แล้ว วันไหนไม่ได้เข้าเหมือนขาดอะไรไป :-* :-* :-*

richaz

• *
« Reply #9 on: November 21, 2011, 05:24:43 PM »
ขอถามไรอย่างหนึ่งได้ไหมครับ

ถ้าเราฝากเพื่อนกดพลังงานให้ (เพราะว่า เพื่อนต้องล็อกอินไอดีเรา) แต่เพือนก้อเล่น แต่ไม่ได้ทำการซื้อ-ขายกันเอง

จะโดนแบนไหมครับ

ขอบคุนครับ  :D

Chloro

« Reply #10 on: November 21, 2011, 08:43:39 PM »
ผมถามแอดมินไปว่ากดบูทให้คนอื่นได้ไหม แอดมินตอบกลับมาตัวใหญ่มากกว่า NO

บางอย่างที่คิดว่าทำได้มันทำไม่ได้หรอกครับ มันแบนก่อนแล้วค่อยถามครับ

ดังนั้นอย่าฝากคนอื่นกดบูทครับ

richaz

• *
« Reply #11 on: November 21, 2011, 08:47:03 PM »
ขอบคุนครับ ท่านต้น   :)

HanaSan

« Reply #12 on: November 22, 2011, 01:33:42 AM »

ถ้าเราฝากเพื่อนกดพลังงานให้ (เพราะว่า เพื่อนต้องล็อกอินไอดีเรา) แต่เพือนก้อเล่น แต่ไม่ได้ทำการซื้อ-ขายกันเอง

คิดว่าไม่ได้นะ เพราะมันก็ผิดกรณีเดียวกับแชร์ไอดีที่แอดมินประกาศล่าสุดออกมา  เพราะแม้เราจะแค่เข้าไปกดบูทให้เพื่อนเฉยๆแต่ไม่มีอะไรรับประกันว่าเราจะไม่ดูข้อมูลทีมของเพื่อน และข้อมูลที่เพื่อนเคยส่องนักเตะไว้  ฝรั่งเค้าค่อนข้างซีเรียสเรื่องความเป็นส่วนตัว ความผิดกรณีให้ password กันถือว่ารุนแรงมาก

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
« Reply #13 on: April 25, 2012, 12:50:17 PM »
ตาเอสมา(แอบ)อีดิทกระทู้ เลยมาขุดให้

Gizmo22

« Reply #14 on: April 25, 2012, 01:51:04 PM »
 :)
มีคนสมัครใหม่ทุกวัน

ขุดมาก็เป็นประโยชน์

คuไม่มีดี

« Reply #15 on: April 25, 2012, 05:18:39 PM »
กระทู้ดีๆอย่างนี้ขุดขึ้นมาไม่มีใครว่าหรอกครับ มีแต่คนสนับสนุน
แต่กระทู้อย่างเรื่องเปลี่ยนชื่อสนามเนี่ยะ ไม่รู้จะขุดกันขึ้นมาทำไม

AnaConDoM

• แมนยูฯ เชียร์สะใจ บอลไทยเชียร์ขาดดิ้น
« Reply #16 on: April 26, 2012, 09:31:10 AM »

ผมว่าอย่าเลยดีกว่าครับ ทั้ง ID กับ Pass เพื่อนก็รู้หมด
นักเตะอีก ทั้งค่าพลังของนักเตะแต่ละตัวก็รู้หมด
MAN...CARE CONDOM FIRST!.....  d^_^b
ยืดอกพกถุง ป้องกันการติดเชื้อโรคร้ายและการตั้งครรภ์ ไม่พึงประสงค์

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
« Reply #17 on: April 26, 2012, 09:46:24 AM »
กระทู้ดีๆอย่างนี้ขุดขึ้นมาไม่มีใครว่าหรอกครับ มีแต่คนสนับสนุน
แต่กระทู้อย่างเรื่องเปลี่ยนชื่อสนามเนี่ยะ ไม่รู้จะขุดกันขึ้นมาทำไม

แก่แล้วก้อเงี้ยคิดมาก ขุดมาถ้าไม่ฮิตจิงเด๋วก้อร่วงลงไปใหม่นะ ปู่ -*-

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

pai_pool

• *
« Reply #18 on: May 01, 2012, 12:08:11 AM »
ตอนนี้ผมถูกแบนมาได้ 1 วันแล้ว แต่ไม่ทราบสาเหตุ และผมมั่นใจว่าตัวเองไม่ได้เล่นตุกติกแต่อย่างใด และสงสัยเป็นอย่างมากว่าทำไมถึงถูกแบนได้
แอดมินควรจะมีคำชี้แจง คำอธิบายที่มากกว่านี้ ไม่ใช่นึกจะแบนใครก็แบน ประมาณว่าอยากเล่นก็เล่นไม่อยากเล่นก็ไม่ต้องเล่น
ดูแล้วไม่เป็นมาตรฐานหรือบ้างทีนี้อาจจะเป็นมาตรฐานของแอนมินที่นี้ก็ได้

- -

« Reply #19 on: May 01, 2012, 12:30:11 AM »
ตอนนี้ผมถูกแบนมาได้ 1 วันแล้ว แต่ไม่ทราบสาเหตุ และผมมั่นใจว่าตัวเองไม่ได้เล่นตุกติกแต่อย่างใด และสงสัยเป็นอย่างมากว่าทำไมถึงถูกแบนได้
แอดมินควรจะมีคำชี้แจง คำอธิบายที่มากกว่านี้ ไม่ใช่นึกจะแบนใครก็แบน ประมาณว่าอยากเล่นก็เล่นไม่อยากเล่นก็ไม่ต้องเล่น
ดูแล้วไม่เป็นมาตรฐานหรือบ้างทีนี้อาจจะเป็นมาตรฐานของแอนมินที่นี้ก็ได้
ส่งเมลล์ไปถามแอดมินเลยซิครับ ส่งภาษาอังกฤษอ่ะ

pai_pool

• *
« Reply #20 on: May 01, 2012, 12:45:15 AM »
ส่งเมลล์ไปถามแอดมินเลยซิครับ ส่งภาษาอังกฤษอ่ะ

ผมไม่เก่งภาษาอังกฤษ นี้แหละปัญหา

Gizmo22

« Reply #21 on: May 01, 2012, 01:30:31 AM »
แล้วทำไมโดนแบนละครับ
ซื้อขาย
หรือไม่ออนนานเกิน

โดยทั่วไปแอดมินไม่แบนมั่วนะครับ
ขนาดคนโกงแบบไม่ชัดมากหลักฐานไม่แน่น ยังปรับโดยการดูดเงินเลย

pai_pool

• *
« Reply #22 on: May 01, 2012, 05:37:04 AM »
คุณ Gizmo22 ครับ

ปกติผมจะเล่นเกมส์นี้วันจันทร์ - ศุกร์ หยุดเสาร์-อาทิตย์ และช่วงนี้นักเตะของผมก็เจ็บหลายตัวจากการฝึกซ้อมบ้างล่ะ จากการลงสนามบ้างล่ะ
เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ไปซื้อตัวปีกมานึงตัวราคาทีผมซื้อคือ 200,000 มั้ง(จำไม่ได้แล้วอ่ะ) เพราะผมอยากได้ปีกตัวนี้มาก
นี้เป็นครั้งแรกของฤดูกาลนี้ที่ผมซื้อตัวผู้เล่น ฤดูกาลที่ผ่านมาผมไม่ได้ซื้อเลยซักตัว เพราะทีมผมชอบใช้ผู้เล่นเยาวชนมากกว่า
แต่เป็นเพราะปัญหาเบื้องต้นที่เจอ จึงจำเป็นต้องซื้อตัวผู้เล่นใหม่มาเสริมแค่นั้นเอง ไม่รู้จะใช้สาเหตุนี้รึเปล่า แต่ผมก็ไม่ได้โกง หรือเล่นตุกติกอะไรเลย
เครื่องที่ใช้ก็เป็นที่ทำงาน และอาจจะมีที่ร้านเน็ตบ้างในบางโอกาส

Gizmo22

« Reply #23 on: May 01, 2012, 10:04:09 AM »
คอมที่ทำงานมีคนอื่น เล่นเกมนี้ด้วยใช่มั้ย

pai_pool

• *
« Reply #24 on: May 02, 2012, 01:04:18 AM »
คุณ Gizmo22 ไม่มีแน่ครับ เพราะในห้องนี้มีผมคนเดียวที่เล่นเกมนี้
ผมถามแอดมินไปแล้วตั้งแต่เมื่อวาน แต่ยังไม่ได้คำตอบเลย
เพราะผมมั่นใจว่าตัวเองไม่ได้ทำอะไรผิดเลย