Author Topic: สอบถามหน่อยครับ  (Read 5138 times)

kok

• Youth team
  • *
    • View Profile
สอบถามหน่อยครับ
« on: November 07, 2011, 06:50:22 PM »
1.Target Man-Marker  (only Defenders) คืออะไรครับ แล้วใช้งานอย่างไร
2.มีวิธีการเซ็ตลูกแตะมุมไหมครับผม หาไม่เจอ เจอแต่คนแตะ แต่หาคนรอโหม่งไม่เจอครับ มันต้องเซ็ตเปล่า ครับ
3.อยากทราบว่าโค๊ช ถ้าเราโปรโมต100kความสามารถจะเพิ่มขึ้นเยอะไหม อยากทราบความแตกต่างของโคช10k 100k 700k ใครพอจะทราบบ้างครับ
4.ถ้ามันให้เพดานค่าเหนื่อยมา50k แต่เราใช้แค่35k เงินที่เหลือ15kจะเข้ากระเป๋าเราไหมเห็นมันขึ้นงบประมาณค่าจ้าง+15k การจ่ายค่าจ้างใช้เท่าไหร่จ่ายเท่านั้นรึเปล่าครับ
5.สปอนเซอร์ นี้คือผู้สนับสนุนเราใช่ไหม ผมได้อาทิตย์ละ50kทำยังไงให้เพิ่มขึ้นได้บ้างครับ

มือใหม่แนะนำด้วย ::)
« Last Edit: November 07, 2011, 07:14:19 PM by kok »

เฮียโก

• *
    • เพลงใหม่
Re: สอบถามหน่อยครับ
« Reply #1 on: November 07, 2011, 08:57:53 PM »
1. Target Man-Marker เอาไว้ประกบ Target Man ของฝ่ายตรงข้ามครับ (ถ้าตรงข้ามเขากำหนดไว้)

2. ถ้าต้องการให้นักเตะในทีมโยนบอลไปให้ตัวไหนโหม่ง ก็กำหนด Target Man  (only Strikers) [อยู่บน Target Man-Marker]  แต่มันเป็นการกำหนดทั้งเกมนะครับ ไม่ใช่เฉพาะแค่ตอนเตะมุม
****แนะนำ**** ถ้าเรามีนักเตะตัวสูงๆ ค่า Heading กับ Technique เยอะๆ ก็ไม่ต้องกำหนดตัวนี้หรอกครับ เพราะถ้าฝ่ายตรงข้ามเขากำหนด Target Man-Marker ไว้ มันจะโดนประกบตลอด ทำให้โหม่งยากกว่าเดิม

3. โค้ช 100k มันก็ดีกว่าหมื่นมานิดนึงครับ มีบาง skill ที่ถึง 10 (จากทั้งหมด 20) แต่ส่วนใหญ่จะไม่เกิน 10 ส่วนโค้ช 700k ยังไม่เคยกดเลยครับ สโมสรจน

4. เพดานค่าจ้างหมายถึง ค่าจ้างทั้งหมดรวมกันจะไม่เกินเพดานค่าจ้าง เวลาต่อสัญญากับนักเตะ แล้วมันเกินเพดานค่าจ้างจะทำให้ไม่สารมารถต่อสัญญาได้ ต้องอัพเกรดห้องพักครับ จะทำให้เพดานค่าจ้างสูงขึ้นและสามารถจ้างนักเตะที่มาค่าจ้างได้แพงขึ้นด้วย แต่ถ้าเพดานค่าจ้างเราไม่ถึงก็ไม่ได้เงินที่เหลือครับ เพราะมันไม่ใช่รายได้ เป็นแค่ข้อจำกัดเพื่อให้เกมมันเล่นลำบากขึ้นเท่านั้น

5. ข้อนีน้ไม่ค่อยแน่ใจ แต่น่าจะมาจาก club rating  นะครับ ชนะบ่อย ๆ เดี๋ยว club rating มันก็เพิ่มเองครับ

taii

• *
  • <~'..'~>
« Reply #2 on: November 07, 2011, 10:27:18 PM »
 8) 8) 8) 8) 8) 8) SUPER
You'll never walk alone

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• Legendary Team
  • วันนี้ วันนั้น วันไหน
« Reply #3 on: November 08, 2011, 01:50:18 AM »
ตอบ ข้อ3 อันเดียวนะ เพราะรู้สึก เฮียโก ตอบไม่หมด 555

โค้ช 10k ความสามารถไม่เกิน 6 หรือ 8นี่แหล่ะจำไม่ได้((ไม่เคยสน 555))

โค้ช 100k ความสามารถไม่เกิน 10 นะครับ

โค้ช 700k ความสามารถไม่เกิน 18 ครับ

ส่วนโค้ชเครก้อมีสิทธิเต็มครับ

ทั้งหมดนี้แอดมินเคยตั้งกระทู้บอกครับ ไม่ใช่ผมกดมาเอง 555555

ข้อ 4 เพดานค่าจ้างถ้าเรายังไม่อัพเพลเยอรฺรูมนะครับพอเพดานค่าจ้างเต็มเราจะจ่าย ค่าจ้างต่อคนได้ไม่เกิน 3000 แต่ถ้ายังไม่เต็มก้อจ่ายได้ต่อคนสูงสุดเท่าที่เหลืออ่ะ

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

tenpz

« Reply #4 on: November 08, 2011, 06:06:40 AM »
ในส่วน Target Man  (only Strikers) ไม่จำเป้นต้องเป็นตัวโหม่งเสมอไปนะครับ

โดยถ้าเปิดแบบ Float Cross จะเป็นการเปิดแบบบอลโด่ง   ทำให้กองหน้าที่รับบท ทาเก็ตแมน ต้องมี ค่า Challenging the defenders for a heading เยอะๆ
หรือถ้าเปกิดแบบ Drill Cross จะ้เป็นการเปิดแบบบอลเลียด  ทำให้กองหน้าที่รับบท ทาเก็ตแมน ต้องมี ค่า Beating the defenders for the ball from a drill cross. เยอะ

ค่าข้างบนที่ผมบอกนั่น มั่วนะ  :P

ที่จริงแอดมินบอกมาแค่นี้

A Bit of a Change Here...

from

**Target man in the tactic section only refers to the target man who will look to win headers and flick on’s.

change to

**Target man in the tactic section refers to a player that your team will generally look to pass to.

Target man who will look to win headers and flick on’s -> set float cross

Target man who receive balls to his feet and use his touch and strength to hold up the ball  -> set drill cross

float cross => chance float cross > drill cross

drill cross => chance drill cross > float cross

default => drill cross about 50% and float cross about 50%

Setting drill cross and float cross depends on your strikers as well as your team.

*Target Man  (only Strikers)  ในส่วนนี้กำหนดตัวยิงทั้วเกมไม่ใช่แค่เตะมุมหรือฟรีคิก

« Reply #5 on: November 08, 2011, 06:59:40 AM »
เพิ่งเห็นลายเซ็นน้องต้นมีประโยชน์มาก

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

kok

• *
« Reply #6 on: November 09, 2011, 01:29:11 PM »
วันนี้ขอถามเกี่ยวกับการกด mots ว่าเราต้องจัดแผนไหม ต้องเลือกตัวไหม
หรือว่าบอทจะเล่นให้เราเองเลยครับ แล้วมันดีมากไหมเวลากด ผมจะกดใช้ในคัพรอบถัดไปเพราะเจอทีมโหดจากลีกEมันจะคุ้มป่าวครับ :)

คuไม่มีดี

« Reply #7 on: November 09, 2011, 05:36:25 PM »
วันนี้ขอถามเกี่ยวกับการกด mots ว่าเราต้องจัดแผนไหม ต้องเลือกตัวไหม
หรือว่าบอทจะเล่นให้เราเองเลยครับ แล้วมันดีมากไหมเวลากด ผมจะกดใช้ในคัพรอบถัดไปเพราะเจอทีมโหดจากลีกEมันจะคุ้มป่าวครับ :)

จัดซิ จัดเหมือนปกตินั่นแหละ เคยทำอย่างไรก็ทำอย่างนั้นแหละ
ถามว่าดีมากไหม ก็ขึ้นอยู่กับแผนเรานั่นแหละ
การกดแค่ช่วยเพิ่มสมาธิกับเกมส์ เพิ่มความมุ่งมั่นเท่านั้นเอง
กดแล้วแพ้มีให้เห็นก็เยอะแยะ อย่าไปหวังอะไรกับมันมาก
บอลถ้วยเจอลีก E จะคุ้มหรือเปล่า อันนี้ก็อยู่ที่ใจนะ
นี่ถ้าบอกว่าจะกดกับลีก C ผมคงไม่มาตอบนะ มันเสียว
:P

tenpz

« Reply #8 on: November 09, 2011, 05:45:57 PM »
กดแล้ว ใจ AAOP (ข้างบน)เพิ่มมาดวงนึง

chakeenun

« Reply #9 on: November 10, 2011, 12:06:23 PM »
 :oโคชหมื่น ก็ถึง 16 ได้ ลองแล้ว

kok

• *
« Reply #10 on: November 12, 2011, 04:17:00 PM »
สอบถามอีกเรื่องนึง
-อยากสอบถามเกี่ยวกับการอัฟสนามมันดีมากไหมครับ
-อัฟเป็นbadได้เงินเพิ่ม1G ต่อที่นั่ง แล้วมันบอกว่าส่งผลต่อการเล่นในบ้านของเราด้วย
-ถ้าอัฟแล้ว ค่าบำรุงรักษาสนามต้องจ่ายเยอะไหม
ใครเคยอัฟบ้างมาแนะนำหน่อยครับ ว่าคุ้มไหมจะได้เก็บตังอัฟมั้ง :)

ขอถามอีกนิดเมื่อกี้ไปอ่านวิเคราะห์การเล่น ยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง
-ความยืดยุ่นกับรูปแบบการเล่นครับ
-ถ้าผมคุมเกม ต้องเลือกความยืนหยุ่นยังไง ครับ
-แล้วถ้าตั้งรับ ต้องเลือกยังไง แนะนำผมที
« Last Edit: November 12, 2011, 04:46:35 PM by kok »

Sillyman

• *
« Reply #11 on: November 12, 2011, 04:59:56 PM »
เรื่องอัพสนาม ถึงเราจะได้เงิรเพิ่ม 1g แต่เราก็ต้องไปเสียค่าบำรุง เพิ่ม1g เหมือนกัน ครับ สรุป คือไม่ได้เงินเพิ่ม แต่จะเตะในบ้านดีขึ้นแค่นั้น

Chloro

• All Star Team
« Reply #12 on: November 12, 2011, 05:13:40 PM »
อัพคุณสนามถ้าคนดูไม่เต็มขาดทุนย่อยยับ

คuไม่มีดี

« Reply #13 on: November 13, 2011, 01:48:24 AM »
เรื่องอัพสนาม ถึงเราจะได้เงิรเพิ่ม 1g แต่เราก็ต้องไปเสียค่าบำรุง เพิ่ม1g เหมือนกัน ครับ สรุป คือไม่ได้เงินเพิ่ม แต่จะเตะในบ้านดีขึ้นแค่นั้น

แต่จาก good เป็น very good ค่าใช้จ่ายไม่เพิ่มนะครับ เท่าเดิม

ตาเอสได้รวบรวมค่าก่อนและค่าใช้จ่ายทั้งหมด แบบให้ดูง่ายๆไว้หมดแล้วนะครับ
ไม่ขอลงรายละเอียดเพราะมีอยู่แล้ว ถ้าสนใจก็เข้าไปดูเองแล้วกัน
  อยากรู้จังขอดูหน่อยนะ

kok

• *
« Reply #14 on: November 16, 2011, 11:57:06 PM »
thxกิ๊วครับ
วันนี่้ ผมอยากทราบทำไมเวลาใช้Scout ไปส่องผู้เล่น มันบอกCA3-5 ดาว LA3-5 แต่พอซื้อมาปรากฎว่า3ดาว มันสุ่มใช่ไหมครับ  :'(
หรือว่าความสามารถScoutผมกากไม่ได้อัฟเกรดไม่มีตัง

« Reply #15 on: November 17, 2011, 01:29:11 AM »
thxกิ๊วครับ
วันนี่้ ผมอยากทราบทำไมเวลาใช้Scout ไปส่องผู้เล่น มันบอกCA3-5 ดาว LA3-5 แต่พอซื้อมาปรากฎว่า3ดาว มันสุ่มใช่ไหมครับ  :'(
หรือว่าความสามารถScoutผมกากไม่ได้อัฟเกรดไม่มีตัง

มันบอกเป็นช่วงอ่ะ ว่าเป็นไปได้ไหนถึงไหน

ต้องอัพเกรดแล้วช่วงจะแคบลง

kok

• *
« Reply #16 on: November 18, 2011, 10:39:13 PM »
ถามเพิ่มอีกนิดนึง
ไปบิตนักแตะCA4 LA2  คือมันจะไม่ขึ้นแล้วช่ายป่าวครับ ยกเว้นส่งลงสนามช่ายปะ
-ถ้าผมส่งลงสนามกี่นาทีถึงได้ค่าstatusเพิ่มขึ้นเหมือนตัวอื่นๆคับ
แล้วก็อยากททราบ ความสูงมีผลต่อ GKไหมครับ
รบกวนด้วยคับ
« Last Edit: November 18, 2011, 11:18:09 PM by kok »

Mr.Es

« Reply #17 on: November 18, 2011, 11:37:11 PM »
ไปบิตนักแตะCA4 LA2  คือมันจะไม่ขึ้นแล้วช่ายป่าวครับ ยกเว้นส่งลงสนามช่ายปะ
-ถ้าผมส่งลงสนามกี่นาทีถึงได้ค่าstatusเพิ่มขึ้นเหมือนตัวอื่นๆคับ
แล้วก็อยากททราบ ความสูงมีผลต่อ GKไหมครับ
CA>LA ฝึกประจำวันไม่ขึ้นแล้วครับ
เอาเป็นว่าลงสนามเพิ่มประมาณ0.03ต่อนัด ลงสนาม30นาทีขึ้นไป
ความสูง แอดมินไม่บอกรายละเอียด แต่เคยบอกไว้ว่ามีผลต่อการโหม่ง(ข้อมูลเก่า ตั้งแต่แมทช์เอนจิ้น1)
http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=23.msg310#msg310

« Reply #18 on: November 19, 2011, 02:51:06 AM »
CA>LA ฝึกประจำวันไม่ขึ้นแล้วครับ
เอาเป็นว่าลงสนามเพิ่มประมาณ0.03ต่อนัด ลงสนาม30นาทีขึ้นไป
ความสูง แอดมินไม่บอกรายละเอียด แต่เคยบอกไว้ว่ามีผลต่อการโหม่ง(ข้อมูลเก่า ตั้งแต่แมทช์เอนจิ้น1)
http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=23.msg310#msg310

CA>LA เอาไว้ทีมเยาวชนก้อขึ้นนะเวลาแข่งลีคอ่ะ ;) ;) ;)

GregoryUnubs

« Reply #20 on: July 06, 2023, 07:45:00 PM »
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинйоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоtuchkasинфоинфо

« Reply #22 on: October 06, 2023, 11:47:22 PM »
audiobookkeepercottageneteyesvisioneyesvisionsfactoringfeefilmzonesgadwallgaffertapegageboardgagrulegallductgalvanometricgangforemangangwayplatformgarbagechutegardeningleavegascauterygashbucketgasreturngatedsweepgaugemodelgaussianfiltergearpitchdiameter
geartreatinggeneralizedanalysisgeneralprovisionsgeophysicalprobegeriatricnursegetintoaflapgetthebouncehabeascorpushabituatehackedbolthackworkerhadronicannihilationhaemagglutininhailsquallhairyspherehalforderfringehalfsiblingshallofresidencehaltstatehandcodinghandportedheadhandradarhandsfreetelephone
hangonparthaphazardwindinghardalloyteethhardasironhardenedconcreteharmonicinteractionhartlaubgoosehatchholddownhaveafinetimehazardousatmosphereheadregulatorheartofgoldheatageingresistanceheatinggasheavydutymetalcuttingjacketedwalljapanesecedarjibtypecranejobabandonmentjobstressjogformationjointcapsulejointsealingmaterial
journallubricatorjuicecatcherjunctionofchannelsjusticiablehomicidejuxtapositiontwinkaposidiseasekeepagoodoffingkeepsmthinhandkentishglorykerbweightkerrrotationkeymanassurancekeyserumkickplatekillthefattedcalfkilowattsecondkingweakfishkinozoneskleinbottlekneejointknifesethouseknockonatomknowledgestate
kondoferromagnetlabeledgraphlaborracketlabourearningslabourleasinglaburnumtreelacingcourselacrimalpointlactogenicfactorlacunarycoefficientladletreatedironlaggingloadlaissezallerlambdatransitionlaminatedmateriallammasshootlamphouselancecorporallancingdielandingdoorlandmarksensorlandreformlanduseratio
languagelaboratorylargeheartlasercalibrationlaserlenslaserpulselatereventlatrinesergeantlayaboutleadcoatingleadingfirmlearningcurveleavewordmachinesensiblemagneticequatormagnetotelluricfieldmailinghousemajorconcernmammasdarlingmanagerialstaffmanipulatinghandmanualchokemedinfobooksmp3lists
nameresolutionnaphtheneseriesnarrowmouthednationalcensusnaturalfunctornavelseedneatplasternecroticcariesnegativefibrationneighbouringrightsobjectmoduleobservationballoonobstructivepatentoceanminingoctupolephononofflinesystemoffsetholderolibanumresinoidonesticketpackedspherespagingterminalpalatinebonespalmberry
papercoatingparaconvexgroupparasolmonoplaneparkingbrakepartfamilypartialmajorantquadruplewormqualityboosterquasimoneyquenchedsparkquodrecuperetrabbetledgeradialchaserradiationestimatorrailwaybridgerandomcolorationrapidgrowthrattlesnakemasterreachthroughregionreadingmagnifierrearchainrecessionconerecordedassignment
rectifiersubstationredemptionvaluereducingflangereferenceantigenregeneratedproteinreinvestmentplansafedrillingsagprofilesalestypeleasesamplingintervalsatellitehydrologyscarcecommodityscrapermatscrewingunitseawaterpumpsecondaryblocksecularclergyseismicefficiencyselectivediffusersemiasphalticfluxsemifinishmachiningspicetradespysale
stunguntacticaldiametertailstockcentertamecurvetapecorrectiontappingchucktaskreasoningtechnicalgradetelangiectaticlipomatelescopicdampertemperateclimatetemperedmeasuretenementbuildingtuchkasultramaficrockultraviolettesting

« Reply #24 on: January 06, 2024, 06:19:28 PM »
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинйоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоtuchkasинфоинфо