Author Topic: มินิลีก ฤดูกาลที่ 4 ประกาศตารางแข่ง (จะอัพเดตวันที่เมื่อ แอ้ดมินประกาศตารางแข่ง)  (Read 6057 times)

Tamagod Mod ในตำนาน

• Legendary Team
  • งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
    • View Profile
ประกาศรับสมัครทีมน้องใหม่ นัดที่ 17-18 ของทุกฤดูกาลนะคร้าบ

เรียน ผู้จัดการสโมสรทุกท่าน

จากที่เราได้ทำการประกาศการแข่งขันมินิลีกมาเป็นเวลา 3 ฤดูกาลแล้วนั้น ทางเราเห็นว่า
คำว่ามินิลีก ยังไม่ได้จัดเป็นมินิลีกอย่างเต็มตัว ดังนั้น จากที่ผมดูตารางการแข่ง และทำการบ้าน
มาอย่างดี ได้ข้อดีข้อเสีย และ สามารถจะจัดมนิลีกแบบ ลีกจริงๆจังซักที เพื่อให้ได้คนรู้จักมาแข่งกัน
มาเม้าส์กัน ดังนั้น ในฤดูกาลที่ 4 จะมีการจัดมินิลีก ในรูปแบบลีกกันซักที โดยมีรายละเอียดดังนี้

1.จะทำการจัดลีกขึ้น โดยมีลีก Division 1-2-3-4... ตามลำดับ โดยทีมที่ได้เข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายมิินิลีกฤดูกาลที่ 3 จะได้อยู่ลีกสูงสุด
   เข้ารอบ 16 ทีมสุดท้าย จำนวน 8 ทีีม อยู่ลีกที่ 2 ทีมอันดับ 3 ในแต่ละกลุ่ม ได้อยู่ในลีกที่ 3 และอันดับ 4 แต่ละสายอยู่ลีกที่ 4
   ส่วนทีมที่เตะรอบคัดเลือกทีมที่ได้ที่ 2 หรือ ทีมที่มาเล่นบ่อยๆ จะจัดให้อยู่ลีกที่ 5 ตามความเหมาะสม
2.ในแตะละลีกจะมีทีมทั้งหมด 8 ทีม แบ่งการแข่งออกเป็น 7 นัด (เริ่มแข่ง นัดที่ 19 ของฤดูกาล)
3.จำนวนทีมเลือนชั้น ขึ้น 2 ตก 2 (อ่านรายละเอียดในตารางแข่ง)
4.หาก ทีมใดเมื่อถึงกำหนดแข่งแต่ยังไม่ตกบอลถ้วย ยังมีสิทธิเข้าแข่งได้อยู่ หากคุณตกบอลถ้วยแล้ว สามารถร่วมแข่งต่อได้ทันทีตามนัดที่เหลือ (อาจจะเสียเปรียบ)
5.สำหรับทีมที่สมัครใหม่(มาสมัครที่หลัง)จะจัดให้อยู่ ลีกล่างสุด หากมีการแบนทีมจาก แอดมิน ไม่สามารถร่วมเล่นได้อีก จะขยับขึ้นมาทีละลำดับ (ลีกล่างกว่าอาจจะได้เลื่อนชั้นเยอะขึ้น)
6.การแข่งขันเหมือนกติกาเดิมทุกอย่างทั้งการแอ้ดรับแอ้ด การส่งผล ใครแอ้ดก่อนได้เลือกเป็นเจ้าบ้านก่อน
7.ทีมที่ประกาศในตารางแล้ว ให้มา่รายงานตัวในวันสมัครนะครับ แล้วจะเตือนอีกที

คำเตือน
เหมาะสำหรับทีมที่จะร่วมแข่งแบบยั่งยืน ไม่ใช่มาๆไปๆ ไตร่ตรองก่อนสมัครนะครับ
และจะอัพเดตข้อมูลเรื่อยๆ  8)

ตารางการแข่ง ตรวจสอบได้เลย
https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0Att1ipvVlhRzdHBtNVRTcm16Q05CaGF2R0hxd1dNX1E&hl=th

ขอขอบพระคุณอย่างสูง
                   tamagod พระประแดง
Creative and Exclusive Organization Of Mini League
                          22/7/2554
« Last Edit: September 27, 2011, 01:11:37 PM by Tamagod Mod ในตำนาน »

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

GKO TOP UP

• เติมเงินกับเราที่นี่
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

Tackey Anderssen

• นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

ousmal

• All Star Team
Division 1 The Super Tamagod League 8)

ผมขอเสนออย่างได้มั้ยมดตั้ม เลื่อน/ตก 3 ทีม
เอาที่ 1 และ 2 เลื่อนอัตโนมัติ และที่ 3 ดิวิชั่นต่ำกว่าเพลย์ออฟกับที่ 6 ดิวิชั่นสูงกว่า ที่ 7 และ 8 ตกอัตโนมัติ
« Last Edit: September 22, 2011, 06:15:56 PM by ousmal »

j_thun

• National Team
ทีมผมซี่งตกรอบคัดเลือกซีซันที่ผ่านมา ก็รอประกาศรับสมัครใช่ไม๊ครับ :D

CHe-

• Youth team
  • *
แล้วตอนนี้ยังสมัครได้อยู่ไหมครับถ้าสมัครได้ขอสมัครด้วย

(38899) nanzaclub  8)

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
ตอบ ousmal คงยากครับ เพราะจะเหลือช่องว่างทีมซ้ำชั้นแค่ 2 ทีม อัตราส่วนจะไม่สมดุลครับ

ตอบ CHe สมัครได้ครับ แต่ผมจะประกาศรับสมัครอีกทีฤดูาลหน้า (ก่อนแข่ง 1 สัปดาห์)

อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

sena2001

• *

ousmal

• All Star Team
ตอบ ousmal คงยากครับ เพราะจะเหลือช่องว่างทีมซ้ำชั้นแค่ 2 ทีม อัตราส่วนจะไม่สมดุลครับ

ตอบ CHe สมัครได้ครับ แต่ผมจะประกาศรับสมัครอีกทีฤดูาลหน้า (ก่อนแข่ง 1 สัปดาห์)

ok ครับ ผมลืมคิดส่วนนี้ไป ;)

Athena (33902)
ลีค :F-186

ขอสมัครด้วยคนขอรับ    :D

ตรวจสอบตารางแข่งครับ คุณได้เล่นอัตโนมัติอยู่แล้ว

ChogunTom

ทีม ChogunTom ครับ สมัครด้วยครับ เห็นตั้งแต่ ปีแรก หละ ไม่ได้สมัครสักที ปีหน้าขอเล่นด้วยคนครับ
ChogunTom (19275)

ปู่โสม

กรึ๋ยยยย.... ???
นัดแรกก้อเจอ ตาบาส เลยเรอะ :'(
แต่ได้อยู่ division1 เลยเรอะ กากอย่างผมเละแน่ๆ แต่ละทีมโหดๆทั้งนั้น :-[
แพ้ 10 นัด แต่ได้เพื่อนกลับมา 1 คน นับว่าคุ้มค่ามากมาย

BaDBooK

สมัครด้วยคนคร้าบ

ชื่อสโมสร : Andaman United (98101)   

ฺBanKung

• *

Club Name : bk FC (79390)   
League : F-128 (#1)

สมัครด้วยนะคร๊าบบบบ  :D

phong_q_q

• *
สมัครด้วยคนครับ

Ariya FC. (115468)    ลีก G-623 ครับ

:D

maxgamer

• *
สมัครด้วยคนครับ ชื่อสโมสร :  หงส์น้อย...อุงอา (115256 ) ลึค G-569 ครับ

MooNew

• *
สมัครตอนนี้ทันไหมครับ

ชื่อทีม  MooNew
ID      (49163)
ลีก       F-83

pichitzl

• Professional team
  • **
สมัครด้วยคนครับ

ชื่อทีม  tratutd
ID      (127541)
ลีก       G-27

wang2513

• *
ผมขอสมัครด้วยครับ
          สโมสร wang2513 (62754)       ลีค F-91     (ฤดูกาลที่ 4 จะได้เลื่อนขึ้นลีค E)

chocha

• *
« Last Edit: October 09, 2011, 06:34:59 AM by chocha »

Ningze

• *

แม่จ้าว ไปชุดมาทำไม นี่มันฤดูกาลที่ 6 แล้ว  :o