Author Topic: แถลงการณ์มินิลีกในฤดูกาลที่ 4 มีการเปลี่ยนแปลงรูปแบบการเล่นใหม่ (อ่านกันก่อนนะ)  (Read 6465 times)

Tamagod Mod ในตำนาน

• Legendary Team
  • งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
    • View Profile
เรียน ผู้จัดการสโมสรทุกท่าน

จากที่เราได้ทำการประกาศการแข่งขันมินิลีกมาเป็นเวลา 3 ฤดูกาลแล้วนั้น ทางเราเห็นว่า
คำว่ามินิลีก ยังไม่ได้จัดเป็นมินิลีกอย่างเต็มตัว ดังนั้น จากที่ผมดูตารางการแข่ง และทำการบ้าน
มาอย่างดี ได้ข้อดีข้อเสีย และ สามารถจะจัดมนิลีกแบบ ลีกจริงๆจังซักที เพื่อให้ได้คนรู้จักมาแข่งกัน
มาเม้าส์กัน ดังนั้น ในฤดูกาลที่ 4 จะมีการจัดมินิลีก ในรูปแบบลีกกันซักที โดยมีรายละเอียดดังนี้

1.จะทำการจัดลีกขึ้น โดยมีลีก Division 1-2-3-4... ตามลำดับ โดยทีมที่ได้เข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายมิินิลีกฤดูกาลที่ 3 จะได้อยู่ลีกสูงสุด
   เข้ารอบ 16 ทีมสุดท้าย จำนวน 8 ทีีม อยู่ลีกที่ 2 ทีมอันดับ 3 ในแต่ละกลุ่ม ได้อยู่ในลีกที่ 3 และอันดับ 4 แต่ละสายอยู่ลีกที่ 4
   ส่วนทีมที่เตะรอบคัดเลือกทีมที่ได้ที่ 2 หรือ ทีมที่มาเล่นบ่อยๆ จะจัดให้อยู่ลีกที่ 5 ตามความเหมาะสม
2.ในแตะละลีกจะมีทีมทั้งหมด 8 ทีม แบ่งการแข่งออกเป็น 7 นัด (เริ่มแข่ง นัดที่ 19 ของฤดูกาล)
3.จำนวนทีมเลือนชั้น ขึ้น 2 ตก 2
4.หากทีมใดเมื่อถึงกำหนดแข่งแต่ยังไม่ตกบอลถ้วย ยังมีสิทธิเข้าแข่งได้อยู่ หากคุณตกบอลถ้วยแล้ว สามารถร่วมแข่งต่อได้ทันทีตามนัดที่เหลือ (อาจจะเสียเปรียบ)
5.สำหรับทีมที่สมัครใหม่(มาสมัครที่หลัง)จะจัดให้อยู่ลีกล่างสุด หากมีการแบนทีมจาก แอดมิน ไม่สามารถร่วมเล่นได้อีก จะขยับขึ้นมาทีละลำดับ (ลีกล่างกว่าอาจจะได้เลื่อนชั้นเยอะขึ้น)
6.การแข่งขันเหมือนกติกาเดิมทุกอย่างทั้งการแอ้ดรับแอ้ด การส่งผล ใครแอ้ดก่อนได้เลือกเป็นเจ้าบ้านก่อน

คำเตือน
เหมาะสำหรับทีมที่จะร่วมแข่งแบบยั่งยืน ไม่ใช่มาๆไปๆ ไตร่ตรองก่อนสมัครนะครับ

ขอขอบพระคุณอย่างสูง
                   tamagod พระประแดง
Creative and Exclusive Organization Of Mini League
                          23/07/54

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

300ขุนศึก

• National Team
  • ::เป้าหมาย มีไว้พุ่งชน::
มาขอสมัครเพื่อเพิ่มความให้ให้มินิลีคครับ 555  ::)

มาเป็นตัวแบ่งแต้มด้วยนะ หื่นๆ

300ขุนศึก (58430) ลีค : E-34

ปล 300ขุนศึก
« Last Edit: July 23, 2011, 06:44:09 AM by kiat007 »

!!!300ขุนศึก อยู่ที่ใจ อยู่ที่ทีม!!!

o[]o Pa'Ran

• Professional team
  • **
เห็นด้วยคร๊าบ ขอบคุณที่จัดลีคพิเศษให้เล่นครีาบ  8) 
ทีมเล็กๆ ทีมผมสมัครแน่นอน 
PR Utd (88070)    
ลีค : G-681
« Last Edit: July 23, 2011, 06:40:09 AM by paran_2010 »

Destiny

• **
สโมสร       THEBLUES
ผู้จัดการทีม Destiny
ลีค           D-14
ประเทศ     Thailand
จำนวนเงิน  6,515,610  G
เครดิต        0
พลังงาน     100 / 100

สมัครด้วยครับ แข่งทุกนัดแน่นอน

THEBLUES[/url]

Tackey Anderssen

• นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
สโมสร realliverpool 64492
ผู้จัดการทีม Warlord
ลีค F-39
ประเทศ Thailand
จำนวนเงิน 9  G
เครดิต 7
พลังงาน 55 / 100
go ahead
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

ClubDanger

แล้วที่เตะแบ่งกลุ่มอยู่ตอนนี้ ต้องสมัครใหม่หรือป่าวครับ

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
ยังไม่ประกาศรับสมัครนะครับ ทีมที่แบ่งกลุ่มตอนนี้จะได้เล่น ลีก 5 ได้เลย ดูจำนวนคนที่ออนเล่นบ่อยๆก่อน
ส่วนการรับสมัครจะรับมินิลีกรอบสุดท้ายครับ

อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

ClubDanger

อ่อ ครับ แล้วถ้าเปิดรับสมัคร ต้องสมัครใหม่อีกหรือป่าวคราฟ

ปกติออนทุกวันอยู่แล้ว

kittikongpan

• Youth team
  • *
ตารางแข่งขันจะตรงกับบอลถ้วยหรือเปล่า
แล้วรางวัลจะได้เป็นอะไรครับสำหรับผู้ชนะ

gumansui

• All Star Team
อย่างนี้ก็คงพลาดไม่ได้ ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดี ที่ได้คิดแล้วนำมาจัดได้อย่างสร้างสรรค์

ลูกทีมDevil Bat Fc ขอคารวะ 1 จอก  8)

ousmal

รอซีซั่น 3 อยู่ คราก่อนจอดแค่รอบ 8 ทีม ครานี้เอาใหม่

Kon_thai

• **
ขอสมัครด้วยคนนะครับ
ชื่อสโมสร :Chad_Thai (93804)
ผู้จัดการทีม :Kon_thai naka (44090)
ลีค :G-441 (#3)

eakka8

• *
ชื่อสโมสร : inter 8 (121053)    
ลีค : G-456 (#2)    

ขอสมัครด้วยครับเข้าทุกวันครับ

eakka8

• *
ชื่อสโมสร : inter 8 (121053)    
ลีค :G-456 (#2)    
ผู้จัดการทีม :eakkachai srepeanam (61276)       
ชื่อเล่น :eakk8
ประเทศ :Thailand

ขอสมัครด้วยครับเข้าทุกวันอยากเล่นๆๆ

FaT4L

ชื่อสโมสร :
SuPel2StaR (57912)   
ลีค :
D-13 (#2)
ถ้วย :Lost in round 1
ตกบอลถ้วยมาเลยนะเนี้ย 45555+
ชื่อเล่น :
SuPel2

อ่อ ครับ แล้วถ้าเปิดรับสมัคร ต้องสมัครใหม่อีกหรือป่าวคราฟ

ปกติออนทุกวันอยู่แล้ว

ไม่ต้องครับ ผมเปิดสมัครรอบสุดท้ายเมื่อไหร่ ไม่ว่าคุณอยู่รอบไหน คุณก็ได้ร่วมฤดูกาลหน้าทันทีเหมือนกัน ขึ้นอยู่กับอันดับในการแข่งนะครับ

ตารางแข่งขันจะตรงกับบอลถ้วยหรือเปล่า
แล้วรางวัลจะได้เป็นอะไรครับสำหรับผู้ชนะ

น้องใหม่แน่ๆเลย กิจกรรมนี้ไม่ได้มีรางวัลอะไรหรอกครับ จัดเพื่อ กระชับมิตรโดยมีจุดมุ่งหมาย และไม่ต้องไปหาทีมกระชับมิตรเองเท่านั้น
ส่วนเรื่องติดบอลถ้วยหรือไม่ติด ขึ้นอยู่กับผู้เล่นเองนะครับว่าตกรอบไหน หากตกรอบ ก่อนนัดที่ 19 ของฤดูกาล ก็สามารถเล่นได้
ส่วนทีมที่ยังไม่ตก หากตกแล้วก็สามารถมาเล่นต่อในนัดที่เหลือได้ แต่ต้องดิ้นรนหน่อยนะ เพราะว่าพลาดหลายนัดแล้ว

kittikongpan

• *
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบhttp://forum.gokickoff.com/Smileys/onion/cheesy.gif
งั้นขอสมัครด้วยคนครับ
ชื่อสโมสร MaShowPow.FC(85075)
ลีค F-93

BaDBooK

สมัครด้วยคร้าบ

สโมสร             Andaman United

ผู้จัดการทีม         BaDBooK

ลีค                     G-343

ออนทุกวันคร้าบ

richaz

• *
สโมสร
RichazFC
ผู้จัดการทีม
richaz
ลีค
E-2
ประเทศ
Thailand
จำนวนเงิน
304,999  G
เครดิต
5
พลังงาน
24 / 100

LFCT

• ...
เคยสมัครตอนเริ่ม ฤดูกาลที่ 3 ท่าน CEOจัดลงสาย G (ถ้าจำไม่ผิด) แต่ได้แข่งบอลถ้วย (พึ่งเข้าร่วมเล่น กลางๆฤดูกาลที่2 เลยยังงงๆอยู่) ท่าน CEO เลยถอนทีมออก
ปัจจุบัน คงใกล้ตกรอบบอลถ้วยแล้ว ชนะลูกโทษมา2นัดติดๆ คงได้อีกรอบก็น่าจะร่วง.....
 :'(
แล้วจะเข้าร่วมต่อในสายที่ทีมขาด หรือต้องรอฤดูกาลหน้าครับ
หากยังฟลุคเข้ารอบบอลถ้วยอีก จะทำอย่างไร... (จริงๆ อย่างเข้ารอบบอลถ้วยมากกว่า งงเงิน :D)

ยังไงก็ฝากรายละเอียดทีมไว้ก่อน รอท่าน CEO ว่างมาตอบ

ชื่อสโมสร :     LFCT 

ID :  80785

League :G-562

ประเทศ : Thailand

Manager : Justice LFCT (34767)     

Nickname : TJustice

สุดท้าย ขอบคุณในความเสียสละจัดการแข่งนี้ เท่าที่ผมนั่งดู ก็งงแทนในหลายส่วน กฏกติกา ความพร้อม การเข้าร่วม และคาดว่า คงมีการประท้วง งอน ของหลายๆคน...
ยังไงก็จัดต่อไปนะครับ มีแค่ลีค บอลถ้วย/ตกแล้วแค่กระชับมิตร มันคงไม่สนุกเท่าไหร่
ส่วนการ on รับรองว่าทุกวัน ปัจจุบันใช้ smartphone เข้าดูได้ตลอดครับ

Hello

ไหนๆก็ตกรอบละ(เซ็งจิต) ก็ขอสมัครด้วยละกัน

ชื่อสโมสร :We[LO]V3-[FinO] (47685)    

ลีค :E-79

ผู้จัดการทีม :อิทธิพัทธ์ บุญใช้ (21908)       

ชื่อเล่น :taezazax

ออนทุกวัน 8)
« Last Edit: July 25, 2011, 01:32:54 PM by taezazax »

THHC !!

เคยสมัครตอนเริ่ม ฤดูกาลที่ 3 ท่าน CEOจัดลงสาย G (ถ้าจำไม่ผิด) แต่ได้แข่งบอลถ้วย (พึ่งเข้าร่วมเล่น กลางๆฤดูกาลที่2 เลยยังงงๆอยู่) ท่าน CEO เลยถอนทีมออก
ปัจจุบัน คงใกล้ตกรอบบอลถ้วยแล้ว ชนะลูกโทษมา2นัดติดๆ คงได้อีกรอบก็น่าจะร่วง.....
 :'(
แล้วจะเข้าร่วมต่อในสายที่ทีมขาด หรือต้องรอฤดูกาลหน้าครับ
หากยังฟลุคเข้ารอบบอลถ้วยอีก จะทำอย่างไร... (จริงๆ อย่างเข้ารอบบอลถ้วยมากกว่า งงเงิน :D)

ยังไงก็ฝากรายละเอียดทีมไว้ก่อน รอท่าน CEO ว่างมาตอบ

ชื่อสโมสร :     LFCT 

ID :  80785

League :G-562

ประเทศ : Thailand

Manager : Justice LFCT (34767)     

Nickname : TJustice

สุดท้าย ขอบคุณในความเสียสละจัดการแข่งนี้ เท่าที่ผมนั่งดู ก็งงแทนในหลายส่วน กฏกติกา ความพร้อม การเข้าร่วม และคาดว่า คงมีการประท้วง งอน ของหลายๆคน...
ยังไงก็จัดต่อไปนะครับ มีแค่ลีค บอลถ้วย/ตกแล้วแค่กระชับมิตร มันคงไม่สนุกเท่าไหร่
ส่วนการ on รับรองว่าทุกวัน ปัจจุบันใช้ smartphone เข้าดูได้ตลอดครับ

ใช่ครับๆ เพราะเป็นฤดูกาลแรกที่มีปัญหา ปัญหาที่ผมคาดเดาล่วงหน้าไม่ได้ คือเรื่องที่ลีก G ได้เข้าร่วมบอลถ้วย ซึ่งฤดูกาลที่แล้วไม่มี
ดังนั้น ผมจึงปรับเปลี่ยนมินิลีกให้เหมาะสมตามเวลาตามที่ผมได้กล่าว ดังนั้น ทีมส่วนใหญ่จะได้เล่นมินิลีกพร้อมๆกัน เนื่องจากผมจัดเตะ
ช่วง 7 สัปดาห์สุดท้าย เพื่อความเสมอภาคและเหมาะสม ผมจะเอาทีมที่มรายงานตัวบ่อยๆของลีก G อยู่ในลีกที่ 5 ของมินิลีกฤดูกาลหน้า
ผมไม่สามารถจัดบอลถ้วยเต็มฤดูกาลได้จริงๆต้องขออภัย เพราะมีทีมติดบอลถ้วยเยอะ ครั้งนี้ถือเป็นบทเรียนผมเลยละ ฤดูกาลหน้ามันส์แน่
หากสนใจสมัครได้ แต่ผมจะเอาทีมฤดูกาลนี้จัดในลีกสูงก่อน (ร่วมถึงรอบคัดเลือกลีก G) จัดตามลำดับที่ผมแนะนำไป หวังว่าคงเข้าใจกันนะครับ

ขออภัยในบางลีลา

laongfong

• **
ขอสมัครด้วยคนน่ะครับ

ชื่อสโมสร :  [email protected] (57504)

ลีค :  E-14

ประเทศ :  Thailand 

ผู้จัดการทีม :  Sirawit Puchaneechanthranon (28253)   

ชื่อเล่น :  laongfong

:) :) :)