Author Topic: ช่วยตอบขอสงสัย เรื่องการฝึกนักแตะที่พลังไม่ขึ้นคัฟ  (Read 14921 times)

Hero ^^

• Youth team
  • *
    • View Profile
ทำไงยังได้บ้างที่จะทำให้นักแตะเหล่านั้นพลังขึ้นนอกเหนือจากการส่งลงสนาม และถ้าอัพสนามฝึกมีความเป็นไปได้มั้ยที่พลังจะขึ้น ขอบคุงคัฟผม :D

pepsicykt

• National Team
ผมใช้วิธีง่ายๆครับ Up ตัวที่เป็น 10 ก่อนพอมันเปลี่ยนเป็น 11 สีมันจะเปลี่ยนจะได้จำได้ว่ามันขึ้นหรือไม่เท่าที่สังเกตุดูก็ขึ้นนะครับ อายุ 29 ยังขึ้นเลยตั้งเป็น สเปเชี่ยล

แต่ผมยังสงสัยอีกข้อนึง ขอฝากถามด้วยแล้วกัน พอดีผมมีนักเตะ 2 คน มีดาว CA 4 ดาว LA 4 ดาว และอีกตัวเป็น 3 ดาวเท่ากัน
แต่ผมสงสัยฝั่งขวามือครับเหมือนมันเป็นคำพยากรณ์ไว้ 3 ฤดูกาล คนแรกไม่มี อีกคน ฤดูกาลถัดไป 1 2 3 ตามลำดับ มี 4 ดาวทั้งหมด

ไม่รุ้ผมคิดถูกไหมนะครับ คนแรกยังไงก็หมดในฤดูกาลนี้ อีกคนยังฝึกได้อีกอย่างน้อย 3 ฤดูกาล แต่ถ้าจับฝึกด้านความสามารถอาจจะไม่ขึ้นแล้วเพราะเต็ม Limit
แต่ยังฝึกพวกด้านจิตใจ และร่างกายได้ ไม่รุ้ว่าทีมอื่นมีเหมือนผมไหม

ลืมบอกนักเตะอายุเท่ากัน ยังเด็กอยู่ครับ
« Last Edit: May 16, 2011, 09:52:48 AM by pepsicykt »
" ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด"

jhunter

• Legendary Team

aehza

• ทำดีไปเถอะครับ วันนี้ไม่ได้ดี สักวันมันจะต้องได้ดี

Yorozuya

• ของพรีเมี่ยม ของขวัญ ของแจกลูกค้า
ถ้าฝึกไม่ขึ้น แล้วไม่ส่งลงสนาม ก็เอาไป(หลอก)ขายในตลาดเลยครับ ทำอย่างอื่นไม่ได้แล้ว :P

@pepsicykt
คือตัวที่ CA3/LA3 แต่มี Prediction ฤดูกาลหน้าเป็น 4 ดาว เหรอครับ
อันนี้ไม่รู้แฮะ ของผมถ้า CA ถึง(หรือเกิน) LA แล้ว มันไม่มี Predict เลยซักตัวอะ

pepsicykt

CA LA มีค่า 4 ดาวเท่ากันครับ แล้วความคาดการณ์อีก 3 ฤดูกาลก็เป็น 4 ดาว ทั้ง 3 ฤดูกาลเลย
ผมเลยสงสัยว่าฤดูกาลหน้ามันยังฝึกได้ไหมถ้าฝึกได้ก็น่าจะได้อีกตั้ง 3 ฤดูกาลนะครับ

rittipanp

• *
ผมมีคำถามอีกน่ะครับ อ่านดีๆนะครับ อาจจะงงนิดนึง
ในกรณีที่ CA = LA     ค่า progress rate นี่จะมีผลต่อการพัฒนาต่อไปรึปล่าวครับ ถ้าเราเอาผู้เล่นคนนั้นลงเล่นต่อเนื่องไปเรื่อยๆ

คuไม่มีดี

ผมมีคำถามอีกน่ะครับ อ่านดีๆนะครับ อาจจะงงนิดนึง
ในกรณีที่ CA = LA     ค่า progress rate นี่จะมีผลต่อการพัฒนาต่อไปรึปล่าวครับ ถ้าเราเอาผู้เล่นคนนั้นลงเล่นต่อเนื่องไปเรื่อยๆ

การพัฒนาจะเกิดได้จากการลงเล่นหาประสบการณ์เท่านั้น มันขึ้นอยู่กับนักเตะด้วย รายละเอียดลึกกว่านี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน

rittipanp

• *

การพัฒนาจะเกิดได้จากการลงเล่นหาประสบการณ์เท่านั้น มันขึ้นอยู่กับนักเตะด้วย รายละเอียดลึกกว่านี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน

จะถามแอดมินผมก็ไม่เก่งภาษาซะด้วย ใครตอบได้มั่งอ่ะ

alone_bank

• *
แล้วนักเตะที่ฝึกไม่ขึ้นแล้ว(none)จะทำไงครับ ฝึกอย่างอื่นขึ้นไหมเช่น พวกจิตใจ กายภาพ  :D

pepsicykt

ถ้าจะถาม Admin แบบละเอียดเนี่ยเข้า Board Eng ป่าวครับ

คuไม่มีดี

ถ้าจะถาม Admin แบบละเอียดเนี่ยเข้า Board Eng ป่าวครับ

ใช่ครับ

คuไม่มีดี

แล้วนักเตะที่ฝึกไม่ขึ้นแล้ว(none)จะทำไงครับ ฝึกอย่างอื่นขึ้นไหมเช่น พวกจิตใจ กายภาพ  :D

ต้องดูค่า CA กับค่า LA ด้วยครับ
หรือคุณจะทดลองจับฝึกหลายๆแบบก็ได้ครับ มาลองผิดลองถูกกัน
เพราะส่วนใหญ่ ก็จะใช้วิธีลองผิดลองถูกนี่ล่ะครับที่ออกมาแนะนำกัน
เกมส์นี้มีความสวยงามอยู่ตรงนี้ล่ะครับ คือแต่ละคนพยายามที่จะหาทริก
เสร็จแล้วจะมาแลกเปลี่ยนกัน ช่วยเหลือกันอย่างเต็มที่

Mr.Es

กรณีที่ฝึกไม่ขึ้น Training Reports ขึ้นคำว่า None
CA > LA
CA = LA
สามารถพัฒนาได้อีกจาการเก็บโบนัสเมื่อลงสนามแข่งขัน ค่าPR ค่าโบนัสอายุ น่าจะยังมีผล

CA = LA บางคนยังสามารถฝึกขึ้นได้อีก เพราะค่าดาวที่เห็นน่าจะเป็นคล้ายจุดทศนิยม เราเห็นแต่ค่าจำนวนเต็ม เช่น CA3(3.1) LA3(3.9) ยังสามารถฝึกขึ้นได้อีกเป็นต้น
« Last Edit: May 19, 2011, 06:52:39 AM by Mr.Es »

pepsicykt

กระจ่างเลยครับพี่เอส

rittipanp

• *
ขอบคุณครับคุณ เอส 
ถ้ามันไม่ใช่เด๋วจะมาบอกอีกทีครับ แต่ผมคิดเหมือนคุณเอส นั่นแหละ

pepsicykt

อีกอย่างที่สงสัยครับ กรณีนักเตะที่ขุนไม่ขึ้นแล้วต้องให้ลงเล่นถึงจะขึ้น ปกติแล้ว Skill นักเตะมันจะขึ้นให้วันละ 1 อย่าง แล้วนักเตะกลุ่มนี้มันจะขึ้นอิงตามอะไรละครับ อิงตามที่เราตั้งฝึกไหม

เพราะตอนนี้พวกที่ฝึกไม่ขึ้นผมตั้งเป็น Defalut หมดเลยเพระาไม่รู้จะตั้งฝึกทำไมฝึกไปก็ไม่ขึ้น (หมามถึงให้นักเตะลงเล่นนะครับพอวันต่อมามันจะ Up Skill ตามที่เราตั้งฝึกไว้ไหมสงสัย)

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
อีกอย่างที่สงสัยครับ กรณีนักเตะที่ขุนไม่ขึ้นแล้วต้องให้ลงเล่นถึงจะขึ้น ปกติแล้ว Skill นักเตะมันจะขึ้นให้วันละ 1 อย่าง แล้วนักเตะกลุ่มนี้มันจะขึ้นอิงตามอะไรละครับ อิงตามที่เราตั้งฝึกไหม

เพราะตอนนี้พวกที่ฝึกไม่ขึ้นผมตั้งเป็น Defalut หมดเลยเพระาไม่รู้จะตั้งฝึกทำไมฝึกไปก็ไม่ขึ้น (หมามถึงให้นักเตะลงเล่นนะครับพอวันต่อมามันจะ Up Skill ตามที่เราตั้งฝึกไว้ไหมสงสัย)
ปกติแล้ว Skill นักเตะมันจะขึ้นให้วันละ 1 อย่าง <<< ผิดครับ ผิดอย่างยิ่งเลย มันเพิ่มหลายอย่างครับ แต่โชว์อันมากสุดอย่างเดียว
ตั้งเปงค่า default หมดเลยเพระาไม่รู้จะตั้งฝึกทำไมฝึกไปก็ไม่ขึ้น << ก็ผิดอีกแหล่ะ แต่หาเหตุผลที่ถูกต้องมาอ้างอิงไม่ได้ครับ ขอฤดูกาลหน้าจะอธิบายให้

pepsicykt

คุณ Jackpot แล้วถ้าตั้งเป็น สเปเชียล ละครับ Up แค่ Skill นั้นๆใช่ไหมครับ แต่ดูจากที่แปลไว้มันจะได้แค่ 75% ของทั้งหมด สมมุติถ้ามันขึ้นเฉพาะ Skill ที่เรา set ไว้ตั้งเป็นธรรมดาไม่ดีกว่าเหรอครับขึ้นหลายอันด้วย แถมน่าจะ 100 % ด้วยมั้งถ้าไม่เข้าใจผิดนะครับ นี่ยังไม่รวมผลจากการนำลงสนามครับ

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
คุณ Jackpot แล้วถ้าตั้งเป็น สเปเชียล ละครับ Up แค่ Skill นั้นๆใช่ไหมครับ แต่ดูจากที่แปลไว้มันจะได้แค่ 75% ของทั้งหมด สมมุติถ้ามันขึ้นเฉพาะ Skill ที่เรา set ไว้ตั้งเป็นธรรมดาไม่ดีกว่าเหรอครับขึ้นหลายอันด้วย แถมน่าจะ 100 % ด้วยมั้งถ้าไม่เข้าใจผิดนะครับ นี่ยังไม่รวมผลจากการนำลงสนามครับ
ธรรมดา ก็เร็วกว่าอยู่แล้ว เพราะมันขึ้นหลายอัน และขึ้นจนกว่าจะถึง LA น่ะ แต่ฝึกแบบ specific มันต้องโค้ช good น่ะ ถึงจะเร็วเท่ากัน

ถ้าจะดูอันไหนดีกว่า ก็ดูตย. (มั่วตัวเลข)
ตย. ฝึก shooting มันเพิ่ม fin , lon  เพิ่มอย่างละ 5  ใช้เวลา 2 ฤดูกาล
กับ ฝึก specific แบบ fin อย่างเดียว  เพิ่มfin 10 ใช้เวลา 2 ฤดูกาลครึ่ง

มันไม่มีอันไหนดีกว่าหรอก มันแล้วแต่คนจะคิดน่ะ

HanaSan

ถ้านักเตะเรา limit ไม่ได้เยอะอะไรมากมาย ผมแนะนำให้ฝึกแบบ  เจาะจงสกิลไปเลยจะดีกว่า เพราะถ้าฝึกมั่วๆเดี๋ยวมันขึ้นกระจายแล้วจะฝึกไม่ขึ้น   สู้เอาไปฝึกสกิลที่เราอยากใช้งานเป็นอย่างๆไปเลยดีกว่า

pepsicykt

น่าจะมี Tab เพิ่มอีก 1  Tab นะเป็น Tab Up Skill หลังจากการแข่ง จะได้รู้หน่อยว่าขึ้นอะไรบ้าง
เช่นวันนี้แข่งเสร็จ เวลา 0.00 ที่ Server ก็จำคำนวน พอพรุ่งนี้มาก็เปิดดูที่ Tab Skill จากการแข่ง จะได้รู้ว่าเพิ่มอะไรไปบ้าง ส่วนพวกที่ฝึกไม่ขึ้นแล้วเราจะได้เห็นด้วยว่ามันพัฒนาอะไรไปบ้างหลังจากการแข่ง อันนี้เลยไม่รู้เลยว่าเพิ่มจริงไหม
« Last Edit: May 20, 2011, 10:12:25 AM by pepsicykt »

GregoryUnubs

mesdma
« Reply #22 on: June 20, 2023, 01:37:31 PM »
сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт 
сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт 
сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт 
сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт

mesbcv
« Reply #23 on: June 20, 2023, 01:38:03 PM »
сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт 
сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт сайт