Author Topic: ขอบ่นบ้างเถิด อัดอั้นมานาน จะแตกแล้ว -*-  (Read 22110 times)

e-pud

• National Team
    • View Profile
เล่นมาทีมเดียวจนจาเลิกล่ะเนี่ย

- -

• Legendary Team
มดป๋องช่วยร่าหนังสือให้กำใจแอดมินให้ผมหน่อยนะครับ :D :D :D

คuไม่มีดี

เอาอยู่

mild na ja

• Professional team
  • **
รัฐบาล บอก แร้วนิ นโยบายไรนะครับๆ

โตไปไม่โกง

>:( >:( >:( >:(

แต่มีบ้างไหม ที่คนไทยจะเชื่อ  ::)

HanaSan

พวกโกงส่วนใหญก็คงโดนหักเงินย้อนหลังไปหมดแหละครับผมว่า  เพราะลองเข้าไปดูสถิติการซื้อขายย้อนหลังของทีมที่โกงแล้วจะเห็นว่ารายการโกงมันหายไปแสดงว่าเค้าจัดการไปแล้ว

ส่วนพวกที่เหลือรอดเราก็ช่วยๆกันแจ้งไปสังคมเกมส์นี้ก็น่าจะดีขึ้นแน่นอน

Alieninho

• Moderator
  • All Star Team
จริงๆน่าจะแบนถาวรไปเลยนะครับ ถ้าพบการซื้อขาย ไอพี เดียวกันจริงๆ ตรงนี้ขอให้ แอดมินเดดขาดหน่อยก็ดี

desibelz

• Youth team
  • *
 ??? จะปิดจริงๆหรอเนี่ยยยย   เล่นเกมสนุกๆ จะโกงไปทำไม เซง!!

ไอ้กะล่อน

• *
ร่วมกันรณรงค์เล่นเกมไม่โกงงงงงงงงงงงงง แสสส ไร้จิตสำนึกจริงๆ อายฝรั่งมันมั่งเว้ยยยยยย

sakuma

• *
แจ้งแบนทีมลูกไปแล้วครับ ^___^

caution

• *
ช่วยบอก วิธีดูให้ด้วยได้ไหมอะ ยังมีอีกหลายคนทีไม่รู้  :-\ รวมถึงตัวผมเอง
ปกติอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยได้โพส์

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
แน่นอน

ยาวจัง อ่านคร่าวๆไปแล้ว เด๋วค่อยอ่านละเอียดอีกที

EDIT อ่านจบล่ะ.......... อ๊ะ เผลอโหวตความจริงไป แต่ไม่น่าเชื่อ ว่าผลโหวตโพลนี้แทบไม่มีเลย
« Last Edit: December 31, 2011, 04:26:02 AM by ปู่ซ้าย »

ROCKMAN

• *

lucky

• http://www.gokickoff.com/team_overviews.php?club_id=
เกมส์นี้แอ็ดมินจดอายุเอาไว้ถึงวันที่ 24/4/2017 ยังเล่นไปได้อีกหลายปีครับ
ถึงเวลานั้นเพื่อนๆที่เล่นกันอยู่ตอนนี้จะไปทำอะไรกันอีกบ้างก็ไม่รู้ :-\
แต่อย่าหนึ่งที่จะทำให้แอ็ดมินลำบากใจคือตัวเซฟเวอร์และทีมที่ขี้โกงนี่แหละครับ
เพราะถึงเวลานั้นจะมีทีมเป็นล้านๆทีมแน่ๆ (แต่มีตัวจริงอยู่หลักแสน) >:(
และต้องมีเซฟเวอร์ที่สามารถมารองรับจำนวนคนได้อีก ไม่รู้ว่าแอ็ดมินจะไปเงินจากไหนมาซื้อหรืออัปเกรดเซฟเวอร์
ไม่แน่ว่าฤดูกาลต่อไปข้างหน้า อาจจะมีโฆษณาเข้ามาแจม ก็อย่าไปถือโกรธแอ็ดมินกันนะครับ
ไหนจะต้องมาจัดทีมใหม่ลงลีค จัดทีมที่เลื่อนชั้นและตกชั้นลงลีคอีกตอนปิดฤดูกาล จัดการแบนทีมขี้โกงอีก ใช้เวลามากๆเหมือนกันครับ
ถ้าทุกๆคนเล่นกันทีมเดียว ก็ช่วยลดภาระที่จะเกิดขึ้นเหล่านี้ ผมอยากจะให้เกมส์นี้เล่นไปนานๆ
ซึ่ง ณ ขณะนี้ที่เล่นกันอยู่ ก็มีมิตรภาพกันเกิดขึ้นแล้ว ซึ่งเกมส์นี้ได้สร้างความผูกผันกันขึ้นมา
ซึ่งยังไม่เคยเห็นมีมาก่อนในเกมส์ออนไลน์ ในอนาคตจะเป็นเหมือนญาติพี่น้องที่คอยร่วมเชียร์และให้กำลังใจซึ่งกันและกันเสมอ
ขอร้องทีมที่โกงอยู่ หรือคิดจะโกง ลด ละ เลิก ในสิ่งที่ตัวเองจะทำดีกว่าครับ โปรดละอายแก่ใจตัวเองครับ
เล่นทีมเดียวได้พิสูจน์ฝีมือที่แท้จริงและได้มิตรภาพที่ยั่งยืนกว่านะครับ ;D

chutimant

• *
 ;) จริงๆ ก็ทำเหมือนเกมส์ออนไลน์ทั่วไปก็ได้นิ ใช้หมายเลขบัตรประชาชน มาสมัครเล่นเกมนี้

เท่านี้ก็กรองพวกตั้งหลาย ID ไปได้เยอะแล้ว แล้วก็กำหนดการซื้อขายนักเตะ เป็นช่วงกลางฤดูกาล กับปิดฤดูกาลเหมือนกับของจริงเลย  :D

tenpz

;) จริงๆ ก็ทำเหมือนเกมส์ออนไลน์ทั่วไปก็ได้นิ ใช้หมายเลขบัตรประชาชน มาสมัครเล่นเกมนี้

เท่านี้ก็กรองพวกตั้งหลาย ID ไปได้เยอะแล้ว แล้วก็กำหนดการซื้อขายนักเตะ เป็นช่วงกลางฤดูกาล กับปิดฤดูกาลเหมือนกับของจริงเลย  :D

ยาก

chutimant

• *

ยาก

เข้าใจ  :(

TER ! TEAM

• Moderator
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์
 ผมเป็นคนหนึ่งที่เคยเล่นหลายทีม แต่ ปัจจุบัน ผมกล้าพูดได้เต็มปากเลยครับ ว่าเล่นทีมนี้ทีมเดียว ส่วนคนอื่นๆๆ ก้อควรเล่นทีมเดียวและอย่าโกงการซื้อขาย นะครับ
เกมส์นี้จะได้อยู่ คู่เราไปอีกนานครับ กระทู้นี้ไม่ได้สื่อว่า อดีตใครเคยทำอะไรผิดครับ แต่จะสื่อว่า ต่อจากนี้ไป เราควรหยุดการโกงทุกรูปแบบครับ  8)

ปล. พี่ป๋อง ที่พี่บอกว่า เกมส์นี้จะปิดตัวลง เรื่องจริงเหรอครับ
« Last Edit: December 31, 2011, 06:27:03 AM by TER ! TEAM »

Cloudynoon

• *
ยอมรับเลยครับว่าเคยโกง เล่นหลายทีมเพื่อมาซื้อนักเตะทีมตัวเองครับ ผมถูกจับได้ครับ รู้สึกเสียใจ และ ละอายใจมากครับ

อยากวอนให้พี่น้องเลิกโกงเสียนะครับถ้าเกมส์นี้ถูกเลิกไปจริงๆแล้วผมและเพื่อนๆที่อยากเล่นเกมส์นี้ต่อจะทำงัย ขนาดโดนแอดมินแบนไปสามวันยังเกือบลงแดงเลยครับ

ผมต้องขอโทษหลายๆท่านด้วยนะครับที่เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้สังคม GKO ในไทยฟอนเฟะ แต่แอดมินก็ยังให้โอกาสผมฉะนั้นผมจะไม่โกงอีกแล้วครับ ถ้าไม่มี GKO ขึ้นมาจริงๆคงจะแย่น่าดูนะครับ:(

pepsicykt

ก็ตั้งกระทู้แจ้งทีมที่โกงเลยดิ
" ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด"

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
เรื่องจริงครับ แอดมินทำงานหนักมากๆ อย่างผมเทียบไม่ติดเลย ผมดูแลแค่ 80 ทีมในมินิลีก ก็ใช้เวลาทำเป็น ชั่วโมงๆ แล้ว
แต่แอ้ดมินซิครับ ดูแลทีมตั้งหลายประเทศ หลายลีก หลายทีม แถมยังต้องดูแลระบบอีก
ผมคิดว่า หากเราช่วยกันไม่โกง ไม่สร้างปัญหาให้แอ้ดมินเขา ผมคิดว่า แอ้ดมิน จะต้องมีอะไรตอบแทนพวกเราอย่างแน่นอน

ผมเองก็เคยเล่นหลายทีม เหนื่อยนะ แต่แอ้ดมินก็จัดการแบนทีมเหล่านั้นของผมไปแล้ว และเขายังให้ผมเป็น มด อีกด้วย
ทั้งๆที่ผมเคยทำผิดกฎ แอ้ดมินเขาให้อภัยคนที่ปรับตัวเสมอ อย่าทำร้าย แอ้ดมิน ผู้สร้างสรรค์เกมส์ดีๆให้พวกเราเล่นเลย

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

chakeenun

จากผลโพล ปรากฎว่า  เล่นทีมเดว ไม่มีโกง น่าชื่นใจจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 8) 8) 8) 8)

GKO TOP UP

• เติมเงินกับเราที่นี่
จากผลโพล ปรากฎว่า  เล่นทีมเดว ไม่มีโกง น่าชื่นใจจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 8) 8) 8) 8)

:P :P :P
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

ขายตั๋วผี

• Yes We CAN!!
ยังมีอีกพวกนึงนะ  คือ พวกปั้มทีมหรือหลอกคนมาสมัคร เพื่อเอาเครดิตมาซื้อโค๊ชเครดิต

ทำให้มีคนเข้ามาสมัครเล่นทุกวัน แล้วก็ไม่ได้เล่นจริง  แล้วคนที่ต้องมานั่งจัดทีมก็แอ๊ดมินเนี่ยล่ะ

น่าจะเสนอว่า ถ้าชวนแล้วไม่ได้เครดิตเพิ่ม เฉพาะประเทศไทย จะลดการทำงานของแอ๊ดมินได้อีกเยอะ

เอ็นม่า

ใครโกงยกมือขึ้น  >:( ผมเองก็เคยโกงครับ แต่พอเริ่มติดพัน เริ่มหลงรักเกมนี้ก็เลิกโกงครับ :D
ถ้าจะให้การโกงลดลง อาศัยแค่จิตสำนึกคงยังไม่พอ
ต้องตั้งทีมจับโกงเป็นเรื่องเป็นราวแล้วล่ะครับ
ROCK & ROLL - เวลาปั้น ต้องปั้นอย่างมีสเต็ป .. เวลาแพ้  ต้องแพ้อย่างมีสไตล์

TER ! TEAM

• Moderator
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์
ยังมีอีกพวกนึงนะ  คือ พวกปั้มทีมหรือหลอกคนมาสมัคร เพื่อเอาเครดิตมาซื้อโค๊ชเครดิต

ทำให้มีคนเข้ามาสมัครเล่นทุกวัน แล้วก็ไม่ได้เล่นจริง  แล้วคนที่ต้องมานั่งจัดทีมก็แอ๊ดมินเนี่ยล่ะ

น่าจะเสนอว่า ถ้าชวนแล้วไม่ได้เครดิตเพิ่ม เฉพาะประเทศไทย จะลดการทำงานของแอ๊ดมินได้อีกเยอะ

? หลอกคนมาสมัคร  คิดได้ไงครับ -*-