Author Topic: Current ability กับค่าตัวนักเตะ ((กระทู้สมบูรณ์มั้ง ))  (Read 6034 times)

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• Legendary Team
  • วันนี้ วันนั้น วันไหน
    • View Profile
วิธีดูดาวนักเตะง่ายๆจาก CA นะครับ

แต่ นักเตะคนนั้นต้องไม่มีสกิลไหนเกิน 15 เลย((ถ้าขึ้น 15 แล้วยังฝึกต่ออ่ะ))

ตอนนี้ยังไม่สมบูรณ์นะเพราะเพิ่งกะได้แค่ 2 ค่า((ทดสอบมา 4 ตัวนะค่าละ 2 ตัว))

Current abilityEstimated value
1
0
2
174,999
3
200,000
4
303,000
5
416,000
6
515,000

จากตารางหายไปเยอะนะ แล้วผมคงเทสให้ได้มากสุดแค่ CA5 ด้วยเหตุผลหลายๆอย่างคือนักเตะบางตัวมันต้องมีสกิล 16 มั่งแหล่ะ

อ่อ ถ้าใครจะมาบอกว่าไม่มาตรฐานก้อได้นะ เพราะที่ลองนี่ PR ไม่เท่ากันอ่ะ ถ้าท่านลองแล้ว PRมากๆออกมาราคาไม่เหมือนกันจะได้ลบกระทู้ทิ้ง แต่อย่าลืมนะว่าห้ามมีสกิลเกิน 15

ปล.ลืมจิงๆอันนี้นักเตะไม่เกิน 25 นะ CA6 ไม่ได้เทสเอง CA3 ไม่ชัวร์เพิ่งมีขึ้นมา((ในความรู้สึกคิดว่าช่วง CA2 มันแคบไปนิดนึงอ่ะ))
« Last Edit: December 29, 2011, 01:54:30 AM by คนธรรมดา »

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

pepsicykt

• National Team
งงอยู่ดีครับ

เท่าที่ผมสังเกตุนักเตะผม ดูที่ราคาน่ะครับ

ถ้าราคายังไม่ถึง 2 แสนเนี่ย น่าจะ 1-2 ดาว
พอ 2 แสนปับ 3 ดาว
4 ดาว ราคาจะไม่เกิน 4 แสน
5 ดาวก็น่าจะไม่เกิน 5 แสนมั้ง(นักเตะผมยังไม่มีตัวไหนถึง 5 แสนเลย 555+)

นักเตะแต่ล่ะตัวจะเต็ม Limit ไม่เหมือนกันด้วย
 ผมสังเกตุนักเตะ 4 ดาวผม 3 ตัว
ปีกประมาณ 390000
กองหน้าประมาณ 350000
กองหลัง 380000
ก็เลยสรุปเอาดื้อๆเลยว่า 4 ดาวค่าตัวน่าจะไม่เกิน 4 แสน อายุไม่เกิน 25 ปีน่ะทีผมสังเกตุถ้าแก่แล้วค่าตัวน่าจะลด

ผมสงสัยเหมือนกัน admin ทำ ca la ไว้ที่ 15 ดาว ถ้ามีนักเตะ ca เต็ม 15 ดาวเลยเนี่ยจะโหดขนาดไหน
ในอนาคต admin จะปล่อยออกมาไหม la 15 ไรประมาณนี้ความเร็วในการพัฒนาเต็มที่เลย 8
" ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด"

เอ่อ คือ ผมนั่งดูดาววันต่อวันอ่ะ พอดาวขึ้นผมก้อเช็คราคา จาก 3 เปลี่ยนเป็น 4 ก้อได้ราคาเท่านั้น 2 ตัว

จาก 1 เปลี่ยนเป็น 2 ก้อได้ราคาเท่านั้น 2 ตัวครับ แล้วที่ท่านพูดมา 2แสนนิดๆมันเปลี่ยนเป็น 3 ผมก้อยังไม่มีในตารางครับ

ส่วนราคา4ดาวไม่เกิน 4แสน หรือ 5ดาวไม่เกิน 5 แสนผมทำให้มันเกินได้ครับ แต่อย่าทำมันไม่ดีกับตัวนักเตะเท่าไหร่

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

ROCKMAN

• Youth team
  • *
อายุ 18  pr6 ขึ้น ca3 ตอนค่าตัวนักเตะอยู่ที่ 230k >> ขึ้น ca4 ตอนค่าตัวนักเตะอยู่ที่ 340k ครับ

pepsicykt

เอ่อ คือ ผมนั่งดูดาววันต่อวันอ่ะ พอดาวขึ้นผมก้อเช็คราคา จาก 3 เปลี่ยนเป็น 4 ก้อได้ราคาเท่านั้น 2 ตัว

จาก 1 เปลี่ยนเป็น 2 ก้อได้ราคาเท่านั้น 2 ตัวครับ แล้วที่ท่านพูดมา 2แสนนิดๆมันเปลี่ยนเป็น 3 ผมก้อยังไม่มีในตารางครับ

ส่วนราคา4ดาวไม่เกิน 4แสน หรือ 5ดาวไม่เกิน 5 แสนผมทำให้มันเกินได้ครับ แต่อย่าทำมันไม่ดีกับตัวนักเตะเท่าไหร่

หมายถึงเพิ่มสกิลที่ไม่จำเป็นใช่ไหมเนี่ย
" ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด"

Jackpot

• New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
อายุ 25-29 ปี

ถ้าไม่มีนักเตะสกิลเกิน15
Current abilityEstimated value
4381533
5400200
6ไม่มี
7ไม่มี

ถ้ามีนักเตะสกิลเกิน15 1 ค่า
4ไม่มี
5411666
6ไม่มี
7545599

« Last Edit: December 27, 2011, 05:28:22 PM by Jackpot »

SoLid_frOg

• Moderator
  • All Star Team
ผมมีสองตัว เปลี่ยนจาก CA5 > CA6  ที่ราคา 515000 เท่ากันอะครับ มาแจ้งข้อมูล  8)

สอบถามตาบาสแจ๊คครับ

อันที่ให้มานี่เป็น minimum ของ CA นั้นรึเปล่าครับ

ถ้าใช่จะได้ทำตารางแยกออกมาครับ

ถือผมว่า minimum คือพอขึ้น CA4 แล้วเป็นราคานั้นอ่ะครับ

หมายถึงเพิ่มสกิลที่ไม่จำเป็นใช่ไหมเนี่ย

อัดสกิล 20 สัก 5 ค่าอ่ะครับ

ทะลุเพลินแน่นอน อย่างผมมีสกิล 20 ค่าเดียว กว่าจะเปลี่ยนเป็น 4 ดาวค่าตัวทะลุ 350kไปแล้วว

Jackpot

สอบถามตาบาสแจ๊คครับ

อันที่ให้มานี่เป็น minimum ของ CA นั้นรึเปล่าครับ

ถ้าใช่จะได้ทำตารางแยกออกมาครับ

ถือผมว่า minimum คือพอขึ้น CA4 แล้วเป็นราคานั้นอ่ะครับ
ไม่ใช่ครับ ไม่ใช่ minimum ของCA
แต่เป็น minimum ของทีมผม

อายุ 18  pr6 ขึ้น ca3 ตอนค่าตัวนักเตะอยู่ที่ 230k >> ขึ้น ca4 ตอนค่าตัวนักเตะอยู่ที่ 340k ครับ

มีสกิลเกิน 15 มั๊ยครับ

SoLid_frOg

• Moderator
  • All Star Team
ผมมีสองตัว เปลี่ยนจาก CA5 > CA6  ที่ราคา 515000 เท่ากันอะครับ มาแจ้งข้อมูล  8)

ตัวนึงมี 16  17   แต่อีกตัวไม่เกิน 15  แต่ก็เท่ากันนะครับ

สงสัยตัวแรกไม่ได้ฝึกมา เกิดมาเกินอยู่แล้ว ค่าที่เกิน 15 เลยไม่เป็นไร (เดา)

ROCKMAN

• *

ตอนนั้นไม่มีครับ ปัจจุบันมี 15 แล้ว 1 ค่า

passza

มีตัวนึงอายุ 16 PR5 ... ตอนนี้ CA5 ค่าตัว 547,xxx มีสกิลพลัง 16 อยู่ 3 ค่า สกิล14 -- 2ค่า สกิล13 ---5 ค่า
----ยังไม่รู้จะเป็น CA 6  เมื่อไร

ตอนนั้นไม่มีครับ ปัจจุบันมี 15 แล้ว 1 ค่า

ถ้าเป็นตามนั้นจริงปิดกระทู้ครับ เนื่องจากข้อมูลไม่ชัวร์

บายทุกท่านครับ -*-

ตอนแรกที่ทำมากะให้ดู CA จากค่าตัวกันได้น่ะ

ทำไม PR6 มันขึ้นเพี้ยนจาก 5 เยอะจังหว่าาาา

Mr.Es

Mr.Es

PR น่าจะเกี่ยวพอสมควรเลย

มีนักเตะอยู่ตัวนึง Estimated value :   212,666 G
CA2
LA5
PR5
Age16
No skill >15

เรื่อง PR ไม่มั่นใจ เพราะเพิ่งเริ่มเก็บสถิติไม่นานมานี้อ่ะ

ขอเวลาอีกสักพักเพราะช่วงนี้ปั้นเด็กจิงจังและ คงไม่ได้ขึ้นชั้นแน่ๆ

รอCA2>3 PR4  กับ CA2>3 PR5ก่อนนะ
« Last Edit: December 29, 2011, 03:00:13 AM by คนธรรมดา »

ROCKMAN

• *

ถ้าเป็นตามนั้นจริงปิดกระทู้ครับ เนื่องจากข้อมูลไม่ชัวร์

บายทุกท่านครับ -*-

ตอนแรกที่ทำมากะให้ดู CA จากค่าตัวกันได้น่ะ

ทำไม PR6 มันขึ้นเพี้ยนจาก 5 เยอะจังหว่าาาา

เคยถามเพื่อนเรื่องนี้เหมือนกันสำหรับนักเตะที่มี อายุ18 ปี ที่ผมพอจะจับทางได้คือ PR มีผลต่อค่าตัว
จาก CA2 ขึ้นเป็น CA3 ถ้านักเตะที่มี pr4 ค่าตัว 210k/ pr5 ค่าตัว 220k/ pr6 ค่าตัว 230k
แต่ CA3 ขึ้นไป CA4 นอกจาก PR6 ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
ของท่านอื่นไม่รู้ตรงไหมนะครับ
« Last Edit: December 29, 2011, 06:05:48 AM by ROCKMAN »

ROCKMAN

• *
PR น่าจะเกี่ยวพอสมควรเลย

มีนักเตะอยู่ตัวนึง Estimated value :   212,666 G
CA2
LA5
PR5
Age16
No skill >15

CA2 PR 5 212k เดี๋ยวลองดูว่านักเตะจะขึ้น CA3 ตอนค่าตัว 220k รึเปล่านะครับ
แวะมาบอกกันด้วยนะครับ

Mr.Es

นอกประเด็น ความสัมพันธ์ระหว่างการเพิ่มระดับCAกับค่าตัว

เงื่อนไขที่เหมือนกัน อายุ30+ , ไม่มีสกิลที่เกิน15 , PR1 , EXP5 , ไม่ใช่GK

เงื่อนไขที่ต่างกัน ตำแหน่งการเล่น , อายุต่า่งกัน1ปี

ข้อสงสัย,ข้อสังเกตุ
ค่าตัวน้อยกว่าแต่CAมากกว่า (ML CA4 LA5 169,600 G , MC CA3 LA4 176,400 G)

ไม่แน่ใจในสาเหตุว่าเพราะอะไร ตำแหน่งการเล่น อายุ สกิลของนักเตะ หรืออื่นๆ

::)
« Last Edit: December 30, 2011, 12:52:43 AM by Mr.Es »

The old man

นักเตะผมอายุ22ดาว4/5/3พอดาวขึ้น5/5/3ปุ๊บตันเลยค่าตัวแค่408,000Gไม่มีสกิลไหนเกิน15ด้วย มีสกิล15ค่าเดียวที่เหลือ14กับ13.....งงมาก....ตอนนี้ฝึกอะไรก็ไม่ขึ้นมา4-5วันแล้ว

Jackpot

นอกประเด็น ความสัมพันธ์ระหว่างการเพิ่มระดับCAกับค่าตัว

เงื่อนไขที่เหมือนกัน อายุ30+ , ไม่มีสกิลที่เกิน15 , PR1 , EXP5 , ไม่ใช่GK

เงื่อนไขที่ต่างกัน ตำแหน่งการเล่น , อายุต่า่งกัน1ปี

ข้อสงสัย,ข้อสังเกตุ
ค่าตัวน้อยกว่าแต่CAมากกว่า (ML CA4 LA5 169,600 G , MC CA3 LA4 176,400 G)

ไม่แน่ใจในสาเหตุว่าเพราะอะไร ตำแหน่งการเล่น อายุ สกิลของนักเตะ หรืออื่นๆ

::)

สาเหตุมาจาก อายุครับ
อายุเกิน 30 ค่าตัวนักเตะจะลดลงทุกปี

GregoryUnubs

GregoryUnubs

audiobookkeeper.rucottagenet.rueyesvision.rueyesvisions.comfactoringfee.rufilmzones.rugadwall.rugaffertape.rugageboard.rugagrule.rugallduct.rugalvanometric.rugangforeman.rugangwayplatform.rugarbagechute.rugardeningleave.rugascautery.rugashbucket.rugasreturn.rugatedsweep.rugaugemodel.rugaussianfilter.rugearpitchdiameter.ru
geartreating.rugeneralizedanalysis.rugeneralprovisions.rugeophysicalprobe.rugeriatricnurse.rugetintoaflap.rugetthebounce.ruhabeascorpus.ruhabituate.ruhackedbolt.ruhackworker.ruhadronicannihilation.ruhaemagglutinin.ruhailsquall.ruhairysphere.ruhalforderfringe.ruhalfsiblings.ruhallofresidence.ruhaltstate.ruhandcoding.ruhandportedhead.ruhandradar.ruhandsfreetelephone.ru
hangonpart.ruhaphazardwinding.ruhardalloyteeth.ruhardasiron.ruhardenedconcrete.ruharmonicinteraction.ruhartlaubgoose.ruhatchholddown.ruhaveafinetime.ruhazardousatmosphere.ruheadregulator.ruheartofgold.ruheatageingresistance.ruheatinggas.ruheavydutymetalcutting.rujacketedwall.rujapanesecedar.rujibtypecrane.rujobabandonment.rujobstress.rujogformation.rujointcapsule.rujointsealingmaterial.ru
journallubricator.rujuicecatcher.rujunctionofchannels.rujusticiablehomicide.rujuxtapositiontwin.rukaposidisease.rukeepagoodoffing.rukeepsmthinhand.rukentishglory.rukerbweight.rukerrrotation.rukeymanassurance.rukeyserum.rukickplate.rukillthefattedcalf.rukilowattsecond.rukingweakfish.rukinozones.rukleinbottle.rukneejoint.ruknifesethouse.ruknockonatom.ruknowledgestate.ru
kondoferromagnet.rulabeledgraph.rulaborracket.rulabourearnings.rulabourleasing.rulaburnumtree.rulacingcourse.rulacrimalpoint.rulactogenicfactor.rulacunarycoefficient.ruladletreatediron.rulaggingload.rulaissezaller.rulambdatransition.rulaminatedmaterial.rulammasshoot.rulamphouse.rulancecorporal.rulancingdie.rulandingdoor.rulandmarksensor.rulandreform.rulanduseratio.ru
languagelaboratory.rulargeheart.rulasercalibration.rulaserlens.rulaserpulse.rulaterevent.rulatrinesergeant.rulayabout.ruleadcoating.ruleadingfirm.rulearningcurve.ruleaveword.rumachinesensible.rumagneticequator.rumagnetotelluricfield.rumailinghouse.rumajorconcern.rumammasdarling.rumanagerialstaff.rumanipulatinghand.rumanualchoke.rumedinfobooks.rump3lists.ru
nameresolution.runaphtheneseries.runarrowmouthed.runationalcensus.runaturalfunctor.runavelseed.runeatplaster.runecroticcaries.runegativefibration.runeighbouringrights.ruobjectmodule.ruobservationballoon.ruobstructivepatent.ruoceanmining.ruoctupolephonon.ruofflinesystem.ruoffsetholder.ruolibanumresinoid.ruonesticket.rupackedspheres.rupagingterminal.rupalatinebones.rupalmberry.ru
papercoating.ruparaconvexgroup.ruparasolmonoplane.ruparkingbrake.rupartfamily.rupartialmajorant.ruquadrupleworm.ruqualitybooster.ruquasimoney.ruquenchedspark.ruquodrecuperet.rurabbetledge.ruradialchaser.ruradiationestimator.rurailwaybridge.rurandomcoloration.rurapidgrowth.rurattlesnakemaster.rureachthroughregion.rureadingmagnifier.rurearchain.rurecessioncone.rurecordedassignment.ru
rectifiersubstation.ruredemptionvalue.rureducingflange.rureferenceantigen.ruregeneratedprotein.rureinvestmentplan.rusafedrilling.rusagprofile.rusalestypelease.rusamplinginterval.rusatellitehydrology.ruscarcecommodity.ruscrapermat.ruscrewingunit.ruseawaterpump.rusecondaryblock.rusecularclergy.ruseismicefficiency.ruselectivediffuser.rusemiasphalticflux.rusemifinishmachining.ruspicetrade.ruspysale.ru
stungun.rutacticaldiameter.rutailstockcenter.rutamecurve.rutapecorrection.rutappingchuck.rutaskreasoning.rutechnicalgrade.rutelangiectaticlipoma.rutelescopicdamper.rutemperateclimate.rutemperedmeasure.rutenementbuilding.rutuchkasultramaficrock.ruultraviolettesting.ru