Author Topic: ผู้จัดการทีมชาติและผู้จัดการU-21 ควรเสียสละ(มั๊ย)  (Read 27037 times)

Mr.Es

• Legendary Team
    • View Profile
มันยากตรงที่ผู้เล่นทั่วไปไม่เห็นสกิลของนักเตะทีมอื่น การวัดความสามารถเลยทำได้แค่ตัดสินด้วยค่าที่เห็นภายนอกคือ ค่าตัว ค่าประสบการณ์ ค่าความมั่นใจ[อันนี้ผมว่าไม่สำคัญในระยะยาวนักเพราะขึ้นลงได้] ตรงนี้เลยให้เป็นสิทธิ์ขาดของผจก.ทีมไป

ความเห็นส่วนตัว เรื่องปั้นเด็กในทีมชาติ ผมคิดว่าไม่ผิดนะครับ ถ้าทำผลงานได้ แต่ต้องปั้นเพื่อทีมชาตินะครับไม่ใช่เพื่อทีมใดทีมหนึ่ง เพราะในแมทช์ทีมชาติ PR x 10[U-21 x 8] แล้วนักเตะระดับสูงCA7ขึ้นไป[สำหรับGK CA5.5]แต่CAยังน้อยกว่าLA การฝึกรายวันปกติจะไม่ขึ้นแล้วนะครับ ต้องเอาลงแข่งอย่างเดียวเท่านั้นพลังถึงจะเพิ่มได้ ไม่รวมค่าประสบการณ์ที่จะได้รับนะครับ
« Last Edit: December 17, 2011, 06:07:46 PM by Mr.Es »

โจโฉ

• All Star Team
ตามที่ Mr.Es พูดก็โอเคครับ แต่ขอเป็นนัดที่ชนะแน่ๆแล้ว ค่อยเปลี่ยนลงมา30นาทีสุดท้าย เพื่อเก็บประสบการณ์
และก็ต้องเป็นตัวที่ปั้นเพื่อทีมชาติจริงๆ ไม่ใช่เพื่อทีมของใคร

หรือว่าถ้าเป็นนัดท้ายๆของรอบแบ่งกลุ่ม ตอนที่คะแนนขาดแล้วจะปั้นนักเตะก็ไม่ว่ากัน

FatDog

• Youth team
  • *
ความเห็นแก่ตัว มันมีด้วยกันทุกคนละมั้งครับ ถ้าเป็นผมเองผมก็เอาเด็กตัวเองลงถ้าอยากจะปั้นจริงๆ แต่มันอยู่ที่ว่ามันมากเกินไปจนไม่มองเห็นแก่ส่วนรวมเลยหรือเปล่ามากกว่า
ทำไมไม่ทำเป็นแบบ โควต้าละครับ  ทีมนึงส่งเข้า U21 ได้แค่ 1-2 ตัว จะได้เปิดโอกาสให้หลายทีมๆด้วย อันนี้ผมไม่ได้ติดตามนะว่ามีโควต้าอยู่แล้วหรือเปล่าแล้วมีทีมละกี่คน
สู้ๆต่อไปครับ  ไม่ได้ติดตามไรมากมาย  แต่ก็อยากให้ไทยชนะตลอดนะครับ
You'll never walk alone

The old man

• National Team
ผมจะไม่ก้าวก่าย สิทธิ ของท่านเกมส์ในการคุมทีมชาตินะครับ แต่ขอพูดนิดนึงนะครับ การที่ท่านเกมส์เลือกนักเตะของสโมสรใดๆๆ ไปติด แล้วมาพูดว่า เหมือนจะเก่ง มันเป็นคำที่ไม่ค่อยเหมาะสม นะครับ
ระวังจะโดนเค้าย้อนกลับมาว่า เล่นสโมสรดี แต่ พอไปติดทีมชาติทำไมเล่นไม่ดี เป็นที่นักเตะ หรือ ผู้จัดการทีมชาติ กันแน่   ระวังคำนี้นะครับ ผมเป็นห่วง  :)

เอาตรงๆนะ
กองหน้าทีมชาติตอนนี่่้กากหมดยกเว้น issawa
แต่จําใจใช้2คนไม่งั้นบุกไม่เข้า
กองหน้าตัวอื่น"กาก"หมด ต้นสังกัดนักเตะทราบแล้วเปลี่ยน...อย่างนี้ต้องขยาย...

คนจริง

• คนจริงไม่กลัวตกชั้น
ผมจะไม่ก้าวก่าย สิทธิ ของท่านเกมส์ในการคุมทีมชาตินะครับ แต่ขอพูดนิดนึงนะครับ การที่ท่านเกมส์เลือกนักเตะของสโมสรใดๆๆ ไปติด แล้วมาพูดว่า เหมือนจะเก่ง มันเป็นคำที่ไม่ค่อยเหมาะสม นะครับ
ระวังจะโดนเค้าย้อนกลับมาว่า เล่นสโมสรดี แต่ พอไปติดทีมชาติทำไมเล่นไม่ดี เป็นที่นักเตะ หรือ ผู้จัดการทีมชาติ กันแน่   ระวังคำนี้นะครับ ผมเป็นห่วง  :)

เอาตรงๆนะ
กองหน้าทีมชาติตอนนี่่้กากหมดยกเว้น issawa
แต่จําใจใช้2คนไม่งั้นบุกไม่เข้า
กองหน้าตัวอื่น"กาก"หมด ต้นสังกัดนักเตะทราบแล้วเปลี่ยน...อย่างนี้ต้องขยาย...

อยากทำไรทำเลย ทำแล้วสบายใจทำไปเหอะ

โค้ชเกมส์

• *
ไม่ต้องว่าใครอะไรทั้งนั้นครับ ตราบใดที่คนในชาติยังเป็นหยั่งงี้

กล่าวโทษกันไปมา ถ้ารู้จักลดทิฐิลงประเทศเราคงเจริญไปนานแล้วครับ

สาธุผมแค่อยากเตือนสติท่านทั้งหลายอย่าทะเลาะกันเลยครับ

ปล.ผมอยากเห็นคนไทยทุกคนรักกัน

BullyBen

• *
ผมไม่ค่อยได้มาสุงสิงใบสังคมเกมนี้นัก แต่ก็ติดตามมาโดยตลอด เห็นคนไทยทะเลาะกันมันไม่สบายใจเลยจริงๆ

ในตอนนี้ เสียงส่วนใหญ่ได้เลือก ผจก ไปแล้ว ไม่ว่าจะมาจากความสนิทหรือผลงานก็ตาม ก็ควรให้เค้าทำไปนะครับ

เพราะหากเป็นคุณซักคนไปคุมแทนก้ไม่ใช่ว่าจะทำได้ดีกว่านี้ เพราะทีมอ่อนชั้นในโลกความเป็นจริงไม่ได้อ่อนเลยในเกมนี้

ผมบอกก่อนเลยว่าตอนเลือกตั้งทั้ง 2 ครั้ง ผมเลือก ผจก ของทีมอันโตนิโอทั้ง 2 รอบ สาเหตุเพราะผมประทับใจในผลงาน

โดยที่ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว ไม่เคยกระชับมิตรด้วยกัน หรือส่งเมลคุยกัน

หรืออย่าง ผจก ทีม SSS หรือ Error ทำไมไมถูกเลือก (ผมไม่แน่ใจว่าเค้าทั้งคู่ลงสมัครไหม)

ผมคิดว่า ผจก ที่ดี ควรเป็นคนที่สามารถบริหารสิ่งที่มีอยู่ในมือให้เกิดประโยชน์สูงสุดมากกว่า

หลายคนอาจคิดว่าทีมอย่าง SSS หรือ Error มีตัวเทพเยอะจึงทำผลงานดี ผมมองว่าเพราะเค้าวางแผนได้ดีด้วยจึงมีผลงานดี

เรียกว่าใช้วัตถุดิบได้อย่างถูกต้อง แต่ดูตารางแข่งของท็อปเลเวล ผมสงสัยว่าทำไม ผจก ทีมชาติถึงทำทีมของเค้าอยู่ในโซนตกชั้นได้

ผมจึงเกิดความสงสัยว่า ทั้งๆที่ ผจก ทีมชาติใช้นักเตะตัวไหนก็ได้ ทำไมถึงยังผลงานไม่ชัดเจน เพราะงั้นเราตัดเรื่องว่าหากมีตัวเทพยังไงทีมก็เก่งไปได้เลย

อยากให้ ผจก ทีมชาติ ลองระบบใหม่กับทีมส่วนตัวท่านเองบ้าง หากผลงานทีมท่านดีขึ้นย่อมส่งผลให้กับทีมส่วนรวมอย่างทีมชาติเช่นกันครับ

คนที่จะมารับงานทีมชาติควรจะเสียสละให้มากกว่านี้ครับ ส่วนเรื่องไปว่านักเตะคนนั้นคนนี้กาก ผมไม่เห็นด้วย นี่มันเกมนะครับไม่ใช่คนจริงๆ

ถ้ามันเก่งในระดับสโมสรได้ มันก็ต้องเก่งในทีมชาติได้นะครับ เราไม่ได้มีอะไรแค้นเคืองกัน ขอให้เสียงของผมเป็นการติเพื่อก่อ เพื่อเตือนให้ท่านรู้ว่าท่านทำอะไรอยู่

ตำแหน่งที่ท่านอยู่เป็นของส่วนรวม ท่านต้องยอมรับความคิดคนอื่นนะครับ โดนด่าบ้างชมบ้างเป็นเรื่องปกติ สายตาเป็นพันจับจ้องท่านอยู่ ท่านทำไรมีคนเห็นแน่นอนครับ

« Last Edit: December 18, 2011, 02:36:23 AM by maradona »

pepsicykt

MOD ฤดูกาลหน้าบอก Admin ทำหน้า Search ข้อมูลนักเตะทุกตัวพอจะได้ไหมครับ เอาเงื่อนไขค้นหาได้จาก สัญชาติ ตำแหน่ง ค่าตัว คะแนนเฉลี่ยในการลงสนาม และ คะแนนลงสนามนัดล่าสุด
ทำไว้ให้ผู้จัดการ ดูแล้วเรียกติดทีมชาติน่ะครับ  อย่างน้อยๆถ้าจะเอาลงทีมชาติ ต้องติด 1-10 ของตำแหน่งนั้นๆก่อนผมว่าน่ะ
" ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด"

Chloro

เพื่อให้เข้าใจตรงกัน เท่าที่ผมได้ทำความเข้า ณ ตอนนี้ เรื่องเริ่มจาก

มีกลุ่มคนได้ตังข้อสงสัยในตัวของ ผจก ทีมชาติ ในการเลือกตัวผู้เล่นว่า ได้เรียกตัวนักเตะติดทีมชาติ ได้อย่างเหมาะสมหรือไมอย่างไร

โดยที่ตอนนี้เท่าที่เห็นนักเตะทั้งหมด 21 คน มาจากแต่ละสโมสร อย่างละคน จะมี สโมสรเดียวคือ gameover ที่มีนักเตะติดทีมชาติ 3 คน

ในส่วนนี้ไม่ได้มีใครว่าอะไรมากนัก ส่วนที่ผจกทีมชาติ โดนโจมตีมากที่สุดคือ ความเหมาะสมในการใช้ GK ซึ่งหลายคนจะรู้ว่า การนำ GK

ลงเล่น 30 นาที มันเป็นความไม่ปกติ ถ้าไม่ได้พึ่งหัดเล่นเกมส์นี้จะรู้ได้ทันทีว่ามันเป็นการ ปั้นเด็ก ซึ่งก็เป็นเด็กของ ผจก ทีมชาตินั่นแหละ

ทั้งหมดนี้ ถ้า ท่าน gameover ออกมาปฏิเสธว่า ไม่ได้เห็นแก่ผลประโยชน์ของตัวเอง ทั้งหมดเป็นสิ่งที่ผู้คนคิดกันไปเอง

นักเตะทั้งหมดที่จัดลงสนาม เป็นนักเตะที่เหมาะสมที่สุดแล้ว ความไม่พอใจของผู้คน คงจะลดน้อยลงบ้าง คุยกันด้วยเหตุผลดีกว่าครับ

อย่าไปว่ากันไปมา

gooton

ถ้า คุณบอกโกลคุณดีจริงๆ ในทีมชาติไม่เสียประตู แน่ละ นัดละ30นาที  ทำไม ในลีค ลงไป 11 เสียไป 14 ยังไม่ต้องไประดับประเทศหลอก แค่ในลีคยังแย่ ผมเลยอยากรู้ว่าโกลคุณมันดี

หรือหลังทีมชาติมันเก่ง จริงเรื่องความสามารถ ไม่ได้อยู่ที่ ค่าตัว แต่ไอ้ที่แสดงอยู่ในลีค มันบ่งบอกชัดอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ คุณมาสมัครขอคะแนน ในเมื่อได้เป็นแล้ว ถ้ามีอะไรที่ผิดพลาดคน

อื่นย่อมออกมาท้วงติง คุณต้องยอมรับให้ได้ แล้วหาเหตุผลให้คนยอมรับอย่างฟังขึ้น  แล้วไอ้ที่มาประกาศหาเสียงทีแรก อุดมการณ์ มันหายไปกับความเห็นแก่ตัวรึเปล่า ผมไม่เคยว่านะเรื่อง

ผลการแข่งคุณก็น่าจะจำได้ ให้กำลังใจเสมอๆ แต่ไอ้แบบนี้ต้องตอบตัวเองให้ได้ก่อนตอบคนอื่น แยกให้ออกอะไรคือ สิ่งที่เรียกว่าส่วนรวม ส่วนตัว

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
เต็มที่กับชีวิตเลยตาเกมโอเวอร์ทีมชาติชนะทุกนัดแต่ท่านเอาตัวท่านลง 11 ตัวผมก้อยอม

ขอแค่คำเดียว

ชนะ

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

Mr.Es

ข้อเสนอแนะ

- เพิ่มการประสานงานระหว่างทีมชาติและต้นสังกัด(ผมไม่รู้ว่ามีอยู๋รึเปล่านะครับ) อย่างเช่น ตัวที่ยังปั้นได้อยู่ หากต้องการให้ฝึกทักษะด้านไหนเป็นพิเศษก็น่าจะเสนอให้ต้นสังกัดลองพิจารณาดู
- ใช้พื้นที่ฟอรั่มให้เป็นประโยชน์มากกว่านี้ โดยให้ท่านเป็นคนตั้งหัวข้อต่างๆที่ต้องการ เช่น หัวข้อคัดเลือกนักเตะทีมชาติแยกเป็นหัวข้อละตำแหน่งไปเลยก็ได้ หัวข้อข้อเสนอแนะและความคิดเห็น ซึ่งผู้ตั้งหัวข้อจะมีสิทธิ์ลบกระทู้ที่ตอบได้ เช่น นักเตะที่ถูกเสนอมาแต่ไม่ผ่านการคัดตัวก็จะได้ลบออกไป

Nam_Phung

อย่าลืมเอาแบ๊คซ้ายผึ้งลงบ่อยๆนะ   :-[ :-[ :-[

นายหลอกมอท

ดราม่า   :P :P :P

ปล.ความจริงเค้าจะปั้นใครก็เรื่องของเค้านะ เลือกเค้ามาแล้วเค้าเป็นผู้จัดการเค้ามีสิทธิ์ทำทุกอย่างอะนะ เรื่องในลงในลีคอะไรมันไม่เกี่ยวเลยอะนะมั่วจิงๆ
ถ้าอยากทำให้ทีมชาติเป็นไปตามความคิดตัวเองก็จบSSนี้ก็ลงสมัครเอานะ

ปล2. เห็นด้วยกับความคิดเห็นพี่เอสทุกประการ

ปล.3 ความคิดเห็นเสนอก็ควรตั้งกระทู้บอกเค้านะ ไปบอกในบอร์ดเค้าไม่ออนก็ไม่รู้เรื่องนะ  :-X
« Last Edit: December 17, 2011, 06:54:48 PM by Tar_me05 »

Rodgaeng

• *
โชว์ความสามารถโกลหน่อยได้มั้ยครับจะได้หายเคืองกันไปเลยจริงมั้ย  8)

นายหลอกมอท

เกือบลืมเล่นด้วยสินะ

ตอนแรกก็คุมทีมอยู่ดีๆ จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า

I used to be controlled Thai manager , then I took arrow in the knee.

เกาะกระแสติดหนึบเชียว
ถ้าไม่โดนธนูยิงที่หัวเข่าผมคงไปอยู่ ท็อบลีคละ

เผื่อว่าจะผิดประเด็น คนไทยต้องการผู้เล่นทีมชาติที่เก่งสุดสุดของชาติไทย
ไม่ใช่ที่เก่งที่สุดของทีมโค้ชเกมส์นะครับ

กำไม่นึกว่าจะมีคนเล่นมุขนี้ จนกระทั่งโดนธนูปักหัวเข่า

ผมตกข่าวอะไรไปหรือนี่ :-\

ปู่ชิวไม่เคยพลาดอะไรเร้ยย จนกระทั่งโดนธนูปักที่เเข่า  :P :P :P

Antonio

ผมไม่ค่อยได้มาสุงสิงใบสังคมเกมนี้นัก แต่ก็ติดตามมาโดยตลอด เห็นคนไทยทะเลาะกันมันไม่สบายใจเลยจริงๆ

ในตอนนี้ เสียงส่วนใหญ่ได้เลือก ผจก ไปแล้ว ไม่ว่าจะมาจากความสนิทหรือผลงานก็ตาม ก็ควรให้เค้าทำไปนะครับ

เพราะหากเป็นคุณซักคนไปคุมแทนก้ไม่ใช่ว่าจะทำได้ดีกว่านี้ เพราะทีมอ่อนชั้นในโลกความเป็นจริงไม่ได้อ่อนเลยในเกมนี้

ผมบอกก่อนเลยว่าตอนเลือกตั้งทั้ง 2 ครั้ง ผมเลือก ผจก ของทีมอันโตนิโอทั้ง 2 รอบ สาเหตุเพราะผมประทับใจในผลงาน

โดยที่ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว ไม่เคยกระชับมิตรด้วยกัน หรือส่งเมลคุยกัน

หรืออย่าง ผจก ทีม SSS หรือ Error ทำไมไมถูกเลือก (ผมไม่แน่ใจว่าเค้าทั้งคู่ลงสมัครไหม)

ผมคิดว่า ผจก ที่ดี ควรเป็นคนที่สามารถบริหารสิ่งที่มีอยู่ในมือให้เกิดประโยชน์สูงสุดมากกว่า

หลายคนอาจคิดว่าทีมอย่าง SSS หรือ Error มีตัวเทพเยอะจึงทำผลงานดี ผมมองว่าเพราะเค้าวางแผนได้ดีด้วยจึงมีผลงานดี

เรียกว่าใช้วัตถุดิบได้อย่างถูกต้อง แต่ดูตารางแข่งของท็อปเลเวล ผมสงสัยว่าทำไม ผจก ทีมชาติถึงทำทีมของเค้าอยู่ในโซนตกชั้นได้

ผมจึงเกิดความสงสัยว่า ทั้งๆที่ ผจก ทีมชาติใช้นักเตะตัวไหนก็ได้ ทำไมถึงยังผลงานไม่ชัดเจน เพราะงั้นเราตัดเรื่องว่าหากมีตัวเทพยังไงทีมก็เก่งไปได้เลย

อยากให้ ผจก ทีมชาติ ลองระบบใหม่กับทีมส่วนตัวท่านเองบ้าง หากผลงานทีมท่านดีขึ้นย่อมส่งผลให้กับทีมส่วนรวมอย่างทีมชาติเช่นกันครับ

คนที่จะมารับงานทีมชาติควรจะเสียสละให้มากกว่านี้ครับ ส่วนเรื่องไปว่านักเตะคนนั้นคนนี้กาก ผมไม่เห็นด้วย นี่มันเกมนะครับไม่ใช่คนจริงๆ

ถ้ามันเก่งในระดับสโมสรได้ มันก็ต้องเก่งในทีมชาติได้นะครับ เราไม่ได้มีอะไรแค้นเคืองกัน ขอให้เสียงของผมเป็นการติเพื่อก่อ เพื่อเตือนให้ท่านรู้ว่าท่านทำอะไรอยู่

ตำแหน่งที่ท่านอยู่เป็นของส่วนรวม ท่านต้องยอมรับความคิดคนอื่นนะครับ โดนด่าบ้างชมบ้างเป็นเรื่องปกติ สายตาเป็นพันจับจ้องท่านอยู่ ท่านทำไรมีคนเห็นแน่นอนครับ

ก่อนอื่นผมต้องขอขอบคุณท่าน BullyBen ที่เลือกผมทั้งสองครั้ง ... ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องทีมชาติที่เป็นประเด็นอยู่ตอนนี้ ตามความเห็นส่วนตัวผมนะครับ ย้ำว่าส่วนตัว

ผมคิดว่านักเตะทีมชาติควรเป็นตัวที่เก่งที่สุดในขณะนี้ ไม่ควรมีการปั้นเด็กในทีมชาติครับ การปั้นเด็ก ควรเป็นเรื่องของสโมสรมากกว่า

แต่ถ้าท่านเกมส์คิดว่านักเตะตัวเองเก่งที่สุดในขณะนี้ จะให้ลงกี่ตัวก็ไม่ว่ากัน แต่ไม่อยากให้มีการปั้นเพื่ออนาคตในทีมชาติ (ไม่ว่าของใครทั้งนั้น)

IDOL in My Heart "LIVERPOOL"

I live in BANGKOK, I'm "BANGKOK UNITED"

DREAM COME TRUE "ANTONIO F.C."

SPORTS GOSSIP T-Sports Channel True 112

SPORTS INSIGHT T-Sports Channel True 112

BullyBen

• *

ก่อนอื่นผมต้องขอขอบคุณท่าน BullyBen ที่เลือกผมทั้งสองครั้ง ... ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องทีมชาติที่เป็นประเด็นอยู่ตอนนี้ ตามความเห็นส่วนตัวผมนะครับ ย้ำว่าส่วนตัว

ผมคิดว่านักเตะทีมชาติควรเป็นตัวที่เก่งที่สุดในขณะนี้ ไม่ควรมีการปั้นเด็กในทีมชาติครับ การปั้นเด็ก ควรเป็นเรื่องของสโมสรมากกว่า

แต่ถ้าท่านเกมส์คิดว่านักเตะตัวเองเก่งที่สุดในขณะนี้ จะให้ลงกี่ตัวก็ไม่ว่ากัน แต่ไม่อยากให้มีการปั้นเพื่ออนาคตในทีมชาติ (ไม่ว่าของใครทั้งนั้น)

ถ้าลงรอบหน้าผมก็จะเลือกคุณอีก เพราะผมก็ไต่มาจากลีกล่างๆเหมือนกัน ค่อยๆสร้างทีมจากเล็กๆ มาจากข้างล่างมันทำให้แกร่งนะครับ เข้าใจถึงความพยายาม

อันโตนิโอทำทีมเลื่อนชั่นทุกปี ปีนี้ก็ยังอยู่หัวตาราง แถมได้รองแชมป์บอลถ้วยมาอีก ถ้าไม่ได้เจอ SSS อาจแชมป์ไปแล้วก้ได้ในตอนนั้น

ผมยังงงเลยที่เห็นว่ามีคนเลือกอันโตนิโอน้อยมากๆ ทั้งๆที่ผลงานเตะตาขนาดนั้น ไม่ได้มาโฆษณาให้นะครับ ผมพูดจากความจริงที่เห็น

ส่วนท่านเรปด้านบนที่บอกว่าผลงานในลีกไม่เกี่ยวเลย ขอเปรียบเทียบเป็นผู้ใหญ่บ้านละกัน สมมติว่ามีคนๆนึงลงสมัครตำแหน่งผู้ใหญ่บ้าน แต่คนนี้ยังทำให้คนในบ้่านมีความสุขไม่ได้เลย

แล้วคุณจะอยากเลือกให้เค้ามาคุมหมู่บ้านไหม ผมเชื่อว่าผลงานในลีกของทีมตัวเองเป็นสิ่งพิสูจน์ได้เยอะนะครับ  ถ้าลองคุณได้คุมทีมชาติ คุณจะใช้แทคติคยังไง

ผมเชื่อว่าน่าจะใช้แทคติคเดียวกับทีมตัวเองในลีก เพราะคุณคุ้นเคยกะมันที่สุด ซึ่งถ้ามันดีกับนักเตะในทีม แล้วพอทีมชาติที่ตัวเทพทั้งนั้น มันจะไม่ยิ่งดีเหรอครับ

แอดมินเคยกล่าวว่า ถ้าระบบดี วางแผนดี ก็อาจทำให้ทีมรองบ่อนชนะได้ ผมจึงมองว่าระบบสำคัญกว่านักเตะ ในอัตรา 70 ต่อ 30 นะครับ

ดูบอลจริงๆสิ บางทีมนักเตะระดับโลกล้นทีม แต่พอเล่นไม่เป็นระบบก็เน่าเหมือนกัน

ส่วนเรื่องที่เอาเด็กตัวเองมาปั้น ไม่ผิดหรอกครับ แต่ต้องแสดงให้เห็นชัดเจนว่าเด็กท่าน เจ๋งกว่าตัวอื่นยังไง

เพราะคนส่วนใหญ่ เค้ามองที่ค่าตัว มองหนักไปที่ผลงานในลีค และผลงานส่วนตัวของนักเตะคนนั้นๆ ขอความชัดเจนเลย

สุดท้าย ผมยังเอาใจช่วย ผจก ทีมชาตินะครับ ขอให้ค้นพบแทคติกที่ดีๆ ที่จะทำให้ทีมท่านพ้นจากโซนตกชั้น และพาทีมชาติไทยเข้ารอบสุดท้าย

lucky

• http://www.gokickoff.com/team_overviews.php?club_id=

ถ้าลงรอบหน้าผมก็จะเลือกคุณอีก เพราะผมก็ไต่มาจากลีกล่างๆเหมือนกัน ค่อยๆสร้างทีมจากเล็กๆ มาจากข้างล่างมันทำให้แกร่งนะครับ เข้าใจถึงความพยายาม

อันโตนิโอทำทีมเลื่อนชั่นทุกปี ปีนี้ก็ยังอยู่หัวตาราง แถมได้รองแชมป์บอลถ้วยมาอีก ถ้าไม่ได้เจอ SSS อาจแชมป์ไปแล้วก้ได้ในตอนนั้น

ผมยังงงเลยที่เห็นว่ามีคนเลือกอันโตนิโอน้อยมากๆ ทั้งๆที่ผลงานเตะตาขนาดนั้น ไม่ได้มาโฆษณาให้นะครับ ผมพูดจากความจริงที่เห็น

ส่วนท่านเรปด้านบนที่บอกว่าผลงานในลีกไม่เกี่ยวเลย ขอเปรียบเทียบเป็นผู้ใหญ่บ้านละกัน สมมติว่ามีคนๆนึงลงสมัครตำแหน่งผู้ใหญ่บ้าน แต่คนนี้ยังทำให้คนในบ้่านมีความสุขไม่ได้เลย

แล้วคุณจะอยากเลือกให้เค้ามาคุมหมู่บ้านไหม ผมเชื่อว่าผลงานในลีกของทีมตัวเองเป็นสิ่งพิสูจน์ได้เยอะนะครับ  ถ้าลองคุณได้คุมทีมชาติ คุณจะใช้แทคติคยังไง

ผมเชื่อว่าน่าจะใช้แทคติคเดียวกับทีมตัวเองในลีก เพราะคุณคุ้นเคยกะมันที่สุด ซึ่งถ้ามันดีกับนักเตะในทีม แล้วพอทีมชาติที่ตัวเทพทั้งนั้น มันจะไม่ยิ่งดีเหรอครับ

แอดมินเคยกล่าวว่า ถ้าระบบดี วางแผนดี ก็อาจทำให้ทีมรองบ่อนชนะได้ ผมจึงมองว่าระบบสำคัญกว่านักเตะ ในอัตรา 70 ต่อ 30 นะครับ

ดูบอลจริงๆสิ บางทีมนักเตะระดับโลกล้นทีม แต่พอเล่นไม่เป็นระบบก็เน่าเหมือนกัน

ส่วนเรื่องที่เอาเด็กตัวเองมาปั้น ไม่ผิดหรอกครับ แต่ต้องแสดงให้เห็นชัดเจนว่าเด็กท่าน เจ๋งกว่าตัวอื่นยังไง

เพราะคนส่วนใหญ่ เค้ามองที่ค่าตัว มองหนักไปที่ผลงานในลีค และผลงานส่วนตัวของนักเตะคนนั้นๆ ขอความชัดเจนเลย

สุดท้าย ผมยังเอาใจช่วย ผจก ทีมชาตินะครับ ขอให้ค้นพบแทคติกที่ดีๆ ที่จะทำให้ทีมท่านพ้นจากโซนตกชั้น และพาทีมชาติไทยเข้ารอบสุดท้าย

ณ ตอนนี้ในลีคไทย ผมยกให้ Antonio เป็นผู้จัดการที่ยอดเยี่ยมอีกคนครับ 8)

yutyaFC

บอก ตรง ๆ ไม่พอใจ คำตอบ ในกระทู้นี้ ของท่านเกมส์ มาก ด้วย การ ว่า นักเตะ คนอื่นว่า "กาก"

ท่านอย่าลืมสิ  ท่านเป็น ผจก.ทีมชาติ    ท่าน เคยเอาเวลาว่าง ของท่าน มาพูดคุยในแชท แลกเปลี่ยนความเห็นกันใหม  ไม่มีเลยท่าน  ไม่เคยไม่แม๊ แต่จะมาแลหะว คุยกับพวกเรา

เรื่องการทำทีมเลย   ผจก.ทีมชาติควร รับ ฟังคนอื่น ๆ ไม่ใช่เอาตัวเอง เป็นถูกเสมอ  ที่ ท่านเป็น ผจก.ได้ถ้าไม่ใช่พวกคนเล่น ที่ กดเลือกท่าน แล้วจะเป็นหมาที่ไหน

บอกตรง ๆ  การ ที่ คุณว่า นักเตะคนอื่นกาก ผม ไม่พอ ใจมาก  เสียแรง ที่ ชื่นชอบทีมคุณ  มาตั้งแต่เริ่มเล่นเกมส์นี้

RIP. gameover

ต่อเรือซิตี้ (96386)    ผู้ช่วยผู้จัดการ U-21

-  ความสามัคคี คือหนทางสู่ แชมป์โลก -

liverfishza

ตอนแรกก็คุมทีมอยู่ดีๆ จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า

I used to be controlled Thai manager , then I took arrow in the knee.

เกาะกระแสติดหนึบเชียว
ถ้าไม่โดนธนูยิงที่หัวเข่าผมคงไปอยู่ ท็อบลีคละ

เผื่อว่าจะผิดประเด็น คนไทยต้องการผู้เล่นทีมชาติที่เก่งสุดสุดของชาติไทย
ไม่ใช่ที่เก่งที่สุดของทีมโค้ชเกมส์นะครับ

กำไม่นึกว่าจะมีคนเล่นมุขนี้ จนกระทั่งโดนธนูปักหัวเข่า

ผมตกข่าวอะไรไปหรือนี่ :-\

ไปอยู่ไหนมาปู่  อืมมมว่าแต่ปักเมื่อไหร่หราาาาาาาาาาา

gooton

ผมแวะมาบอกว่า ผมเป็นคนไม่กี่คนที่ให้กำลังใจท่าน ในขณะที่ท่านโดนด่า ตอนทำทีมชาติแพ้ หรือไม่ชนะมากี่ครั้ง ด้วยความเข้าใจว่า ท่านทำดีสุดแล้ว เลือกนักเตะดีสุดแล้ว ในขณะที่อุดมการณ์ท่านยังแรงกล้า สิ่งที่ท่านทำอยู่ตอนนี้ทำให้คนที่เคยให้กำลังใจท่านนอกจากผม ยังหมดแรงช่วย แน่นอนผมไม่ได้อคติท่าน ผจก.ทีมชาติแน่ๆ สิ่งที่ท่านทำในตอนนี้ ตอบคนอื่นได้สนิทใจหรือ ว่าโกลที่ท่านเลือกมา ดีที่สุดสำหรับทีมชาติจริงๆ   ผมเข้าใจว่า นักเตะที่เก่งที่สุดอาจจะไม่จำเป็นต้องติดทีมชาติ หรือลงเล่น เท่ากับนักเตะที่เหมาะสมที่สุด ในการเซตแผนเล่นทีม แต่โกลท่านมันมีอะไร ใน2อย่างนี้ หรือเปล่า ผมว่าท่าน ถ่ายรูป โกล ลงรูปความสามารถ ให้คนอื่นหายสงสัยในตัวท่าน ถ้ามันดีจริง ผมคนนึงจะเลิกสงสัยในประเด็นนี้ แล้วเชื่อว่าหลายๆคนก็เช่นกัน

ผมไม่เคยด่าท่านลับหลัง แต่เคยแก้ตัวให้ท่านแม้ท่านไม่อยู่หน้าแชท แต่หนนี้มันอดสงสัยไม่ได้จริงๆ ถ้ามันดีจริงก็พร้อมจะกลับมาให้กำลังใจเหมือนเดิม
« Last Edit: December 18, 2011, 02:34:31 AM by maradona »

Alieninho

• Moderator
เข้ามาอ่านอย่างเมามัน    :-X

- -

เกมส์มันสุ่ม อิอิอิ :) :)

thun_tepa