Author Topic: Mini League Of Thailand (Other Nationality Can Play) ปิดการรับสมัคร  (Read 67405 times)

tenpz

• Legendary Team
    • View Profile
สุดารัต ไรวะ รุ้จักแต่ ปวีณา  :-\

ArsenaL-108

• Moderator
  • All Star Team
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
เออนั้นละ . . . เด๋ว ต้นไม่มีไรมา พิม 55+ :P

tenpz

จริง เรอะ ไม่ใช่ มั่ว เรอะ หึหึหึ

ArsenaL-108

• Moderator
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
แห่มมม ต้นก็รู้ว่าจะเป็นที่ 1 ได้ยากเเล้ว แต่รักษาที่ 1 นั้นยากกว่า  :P

tenpz

เยส เข้ คล้ายๆ การจะตีกอล์ฟไปให้ถึงดวงดาว ดวงจันทร์ไรนั้่นปะ  ::)

ArsenaL-108

• Moderator
อย่ามาแหกตากรู . . . ไม่มีใครไปเหยียบดวงจันทร์ได้ ตูดู UBC Discovery มานะ

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
เปิดบอร์ดให้แล้วไปเลยสาด

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

tenpz

ที่บ้านมีแต่ทรูวิชั่นวะ ยูบีซี ลาวไป  :-X

ArsenaL-108

• Moderator
อ้าวโอมดูนานเเล้ว . . . เด๋วนี้ ทรูวิชั่น กระป๋อง ๆ แบบนั้นเอาไว้ให้ ลาวดูเท่านั้นละ

tenpz

บ้านตรู ติด ไฮโซ นะแสรส โปโมชั่นระดับกรากสุด  8)

dusit.chaiya

• National Team
  • อินสปรายเรชัน เอฟซี
พวกที่เหลือเค้าคงกลับไปบ้านไปใช่คอมวันศุกร์เสาร์ อาทิตย์ มั้งครับ

kritzchester

• Youth team
  • *
ไม่ทราบว่า ตอนนี้ Match ID ล่าสุดหรือยัง ?  :-\

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
Match ID ล่าสุดแล้ว กำลังดำเนินการ รอการตอบรับทีมเยือนที่ไม่มีเจ้าบ้านมาแอ้ดครับ

อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

jhunter

จากที่ดูแล้วทีมเยือนเสียเปรียบครับ  :o :o :o

คู่ไหนไม่ได้กดรับหรือจับคู่ก็ยกเลิกคะแนนคู่นั้นไปดีกว่า ไหนๆก็เล่นกันแบบขำๆ ไม่มีของรางวัลอยู่แล้ว  :D

• *
จากที่ดูแล้วทีมเยือนเสียเปรียบครับ  :o :o :o

คู่ไหนไม่ได้กดรับหรือจับคู่ก็ยกเลิกคะแนนคู่นั้นไปดีกว่า ไหนๆก็เล่นกันแบบขำๆ ไม่มีของรางวัลอยู่แล้ว  :D

ผมว่าไม่ดีหนา ต้องสร้างกฏแบบนี้ละถึงจะถูก คือการแพ้บาย (ถ้าเจ้าบ้านไม่ add ไป หรือ ทีมเยือนจับคู่กับทีมอื่นไปแล้ว)

ยังไงสมัครมาเล่นก็ต้องรับผิดชอบ ร่วมกับกลุ่มที่ตัวเองอยู่ น่ะ

อีกอย่างคือการหา กระชับมิตร ดีๆ นี้เอง win win ทั้ง 2 ฝ่าย  8)

ปล. เปลี่ยนเวลาจับคู่ ถึง วันอาทิตย์ก่อนเที่ยงคืน แล้วกัน นะคุณตั้ม

ผมว่าไม่ดีหนา ต้องสร้างกฏแบบนี้ละถึงจะถูก คือการแพ้บาย (ถ้าเจ้าบ้านไม่ add ไป หรือ ทีมเยือนจับคู่กับทีมอื่นไปแล้ว)

ยังไงสมัครมาเล่นก็ต้องรับผิดชอบ ร่วมกับกลุ่มที่ตัวเองอยู่ น่ะ

อีกอย่างคือการหา กระชับมิตร ดีๆ นี้เอง win win ทั้ง 2 ฝ่าย  8)

ปล. เปลี่ยนเวลาจับคู่ ถึง วันอาทิตย์ก่อนเที่ยงคืน แล้วกัน นะคุณตั้ม

จัดไปอย่าให้เสีย

jhunter

มันก็อยู่ที่ว่าจะเอากฎระเบียบที่ตายตัวหรือจะเอาความสนุกอ่าครับ

มันก็อยู่ที่ว่าจะเอากฎระเบียบที่ตายตัวหรือจะเอาความสนุกอ่าครับ

ความสนุก ที่มีกฎให้เพื่อเจ้าของกิจกรรมครับ (จะได้ลงข้อมูลให้ทันและถูกต้อง ไม่งั้นโดนด่าแย่)

jhunter

ความสนุก ที่มีกฎให้เพื่อเจ้าของกิจกรรมครับ (จะได้ลงข้อมูลให้ทันและถูกต้อง ไม่งั้นโดนด่าแย่)

ผมก็เลยคิดว่าให้ยกเลิกคู่นั้นเลย เผื่อบางคนมันไม่ว่างหรืออะไรจริงๆ หรือไม่ก็อยากกระชับมิตรกับคนอื่นในวันนั้นๆ ถึงแม้จะต้องมีความรับผิดชอบในการที่สมัครมาเล่นนี่แล้วก็เถอะ :(

• *

ผมก็เลยคิดว่าให้ยกเลิกคู่นั้นเลย เผื่อบางคนมันไม่ว่างหรืออะไรจริงๆ หรือไม่ก็อยากกระชับมิตรกับคนอื่นในวันนั้นๆ ถึงแม้จะต้องมีความรับผิดชอบในการที่สมัครมาเล่นนี่แล้วก็เถอะ :(

มีเวลา เกือบ 6 วันเต็มๆ เลยนะครับ กับการมาดู คู่ที่ตัวเอง จะเจอ  :P

อีกเรื่องคือ คุณตั้มก็บอกไว้แล้วว่า แข่งทุกวันจันทร์ ตกบอลถ้วย ถ้าไปกระชับมิตรกับคนอื่น สร้างอีก id มาก็ไ้ด้ครับ เหมือนผม สร้างมาลองแผนโดยเฉพาะ

แต่ไปๆมาๆ ตอนนี้จะเอาเลื่อนชั้น 2 ทีม แล้วนะครับ  ???

สรุป ผมเห็นด้วยกับการ แพ้บายครับ มี 2 กรณี คือ

1. ทีมเจ้าบ้าน Add ทีมเยือน แต่ทีมเยือนจับคู่คนอื่นไปแล้ว (มา Post บอกในบอร์ด เจ้าบ้านได้ บาย win ครับ)
2. ทีมเยือนรอถึง เที่ยงคิน วันอาทิตย์ ทีมเจ้าบ้านที่จะต้อง add มา แต่ไม่มีการติดต่อใดๆ เลยให้ Post และยืนยันครับ (ทีมเยือน Post บอกในบอร์ด ทีมเยือนได้ บาย win ครับ)

jhunter

มีเวลา เกือบ 6 วันเต็มๆ เลยนะครับ กับการมาดู คู่ที่ตัวเอง จะเจอ  :P

อีกเรื่องคือ คุณตั้มก็บอกไว้แล้วว่า แข่งทุกวันจันทร์ ตกบอลถ้วย ถ้าไปกระชับมิตรกับคนอื่น สร้างอีก id มาก็ไ้ด้ครับ เหมือนผม สร้างมาลองแผนโดยเฉพาะ

แต่ไปๆมาๆ ตอนนี้จะเอาเลื่อนชั้น 2 ทีม แล้วนะครับ  ???

สรุป ผมเห็นด้วยกับการ แพ้บายครับ มี 2 กรณี คือ

1. ทีมเจ้าบ้าน Add ทีมเยือน แต่ทีมเยือนจับคู่คนอื่นไปแล้ว (มา Post บอกในบอร์ด เจ้าบ้านได้ บาย win ครับ)
2. ทีมเยือนรอถึง เที่ยงคิน วันอาทิตย์ ทีมเจ้าบ้านที่จะต้อง add มา แต่ไม่มีการติดต่อใดๆ เลยให้ Post และยืนยันครับ (ทีมเยือน Post บอกในบอร์ด ทีมเยือนได้ บาย win ครับ)

ให้ทีมเยือนรอถึงเที่ยงคืนวันอาทิตย์ ทีมเยือนก็จะมีเวลาหาทีมกระชับมิตรใหม่ในอีกไม่ถึง 13 ชั่วโมง ซึ่งพวกเขาอาจจะเป็นนักเรียนหรืออะไรก็ตามก็อาจจะไม่มีเวลาเข้าช่วงนั้นหรือไม่ก็ไม่บ้าเกมเหมือนพวกเราที่เข้ามาบ่อยๆ

จากข้อ 1 เจ้าบ้านอาจจะรอถึงวันใกล้ๆจะหมดเวลาแล้วยื่นข้อเสนอไป แบบนี้ทีมเยือนก็อาจจะตอบรับไม่ทัน หรือไม่ก็ทีมเยือนก็คงรอไม่ไหวเพราะอยากจะมีคู่กระชับมิตรเร็วๆ ก็เลยหาทีมกระชับมิตรซะเลย

ผมแค่ต้องการจะบอกว่ากติกามันเอื้อต่อเจ้าบ้านน่ะครับ ไม่งั้นเจ้าบ้านคงไม่มีคะแนนนำ

สรุปครับ มีค่า้เท่ากัน เพราะ เหย้า-เยือน เท่ากันทุกทีมครับ คือ ในบ้าน 3 นอกบ้าน 3 ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับความรับผิดชอบของแต่ละคนแล้ว
และที่สำคัญ เวลาผมชวนมาเล่น ผมจะแนะนำให้อ่านกติกาก่อนทุกครั้ง ดังนั้น ก่อนที่จะตัดสินใจสมัครนั่นก็หมายถึง คุณต้องยอมรับการตัดสิน
และมากไปกว่านั้น ผมจัดกิจกรรมนี้มา เพื่อๆให้เพื่อนๆ มีความสุข อย่าไปหวังผลอะไรมากมาย มันก็แค่งานเล็กๆทีมผมจัดขึ้นมา
โดยไม่ได้มีเงินรางวัลอะไร อย่าลืมวัตถุประสงค์เกมส์ซิครับ

ปล.จุดประสงค์
สาเหตุที่ตั้ง มินิลีก 8)
1.เพื่อลดเวลาการหาทีมกระชับมิตร (you not find friendly match)
2.เพื่อได้ทดสอบทีมโดยไม่สนว่าจะมาจากลีกไหน(test team with other league)
3.กรุไม่รู้(I don't know 555)

จุดประสงค์แฝง
1.สร้างความสามัคคี
2.ส่งเสริมการมีความรับผิดชอบ

สิ่งที่ผมคิดมันทำให้กิจกรรมนี้มีจุดด้อยหรือครับ ผมเอา option เล็กๆน้อยๆมาลงเพื่อความสนุกสนาน และ ให้มินิลีกมีเป้าหมายในการเล่นมากขึนเท่านั้น
แพ้ ชนะ ได้อะไรหรือครับ แต่ที่ผมคิดแบบนี้ ผมทำให้เพื่อนๆ มีเพื่อนในเกมส์มากขึ้น และรักกัน เหนี่ยวแน่น รู้จักกันและกันมากขึ้น

jhunter

สรุปครับ มีค่า้เท่ากัน เพราะ เหย้า-เยือน เท่ากันทุกทีมครับ คือ ในบ้าน 3 นอกบ้าน 3 ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับความรับผิดชอบของแต่ละคนแล้ว
และที่สำคัญ เวลาผมชวนมาเล่น ผมจะแนะนำให้อ่านกติกาก่อนทุกครั้ง ดังนั้น ก่อนที่จะตัดสินใจสมัครนั่นก็หมายถึง คุณต้องยอมรับการตัดสิน
และมากไปกว่านั้น ผมจัดกิจกรรมนี้มา เพื่อๆให้เพื่อนๆ มีความสุข อย่าไปหวังผลอะไรมากมาย มันก็แค่งานเล็กๆทีมผมจัดขึ้นมา
โดยไม่ได้มีเงินรางวัลอะไร อย่าลืมวัตถุประสงค์เกมส์ซิครับ

ปล.จุดประสงค์
สาเหตุที่ตั้ง มินิลีก 8)
1.เพื่อลดเวลาการหาทีมกระชับมิตร (you not find friendly match)
2.เพื่อได้ทดสอบทีมโดยไม่สนว่าจะมาจากลีกไหน(test team with other league)
3.กรุไม่รู้(I don't know 555)

จุดประสงค์แฝง
1.สร้างความสามัคคี
2.ส่งเสริมการมีความรับผิดชอบ

สิ่งที่ผมคิดมันทำให้กิจกรรมนี้มีจุดด้อยหรือครับ ผมเอา option เล็กๆน้อยๆมาลงเพื่อความสนุกสนาน และ ให้มินิลีกมีเป้าหมายในการเล่นมากขึนเท่านั้น
แพ้ ชนะ ได้อะไรหรือครับ แต่ที่ผมคิดแบบนี้ ผมทำให้เพื่อนๆ มีเพื่อนในเกมส์มากขึ้น และรักกัน เหนี่ยวแน่น รู้จักกันและกันมากขึ้น

ใช่ครับ แพ้ชนะไม่ได้อะไร

ก็เลยคิดว่ากติกามันยืดหยุ่นหน่อยไม่ได้หรอ

1.เพื่อลดเวลาการหาทีมกระชับมิตร (you not find friendly match)  === คืออะไรอ่าครับ บางทีมก็ต้องรอนานมาก เผลอๆอาจจะไม่ได้กระชับมิตรด้วย อืมแต่บางคู่ก็เร็วดีอย่างคู่ผม ถ้าจะหากระชับมิตรเองบางทีมก็น่าจะหาได้เร็วกว่า
2.เพื่อได้ทดสอบทีมโดยไม่สนว่าจะมาจากลีกไหน(test team with other league) === คืออันนี้ถ้าไม่ได้เข้าร่วมด้วยก็ยิ่งเตะกับต่างประเทศได้อีก

ผมไม่ได้ว่าจุดประสงค์มีช่องโหว่นะครับ แค่มองในมุมที่แตกต่าง

จึงอยากจะบอกว่านับแค่คู่ที่เตะกันก็พอ เพราะที่ไม่ได้จับคู่ก็คือ Fail อย่าเอามาคิดเลย ตอนแรกผมก็นึกว่าจะไม่ค่อยมีปัญหา แต่ว่าเห็นสกอร์เจ้าบ้านแล้ว มันค่อนข้างขาดอยู่

งั้นผมก็คงสรุปให้ละกันว่า

เตะครบทั้ง 6 แมตช์ ทั้ง 4 ทีมจะชนะ 3 และ แพ้ 3 เหมือนๆกันทุกๆทีมครับ

ทำบอร์ดโหวต การปรับปรุง การเสนอ-ตอบรับ add แล้วครับ เรื่องจะได้มาหยุดตรงกลาง ในความเข้าใจ

ขออภัย หากผมทำเร็วกว่านี้คงจะดี :'(

ขอบคุณสำหรับคำคิชมครับ เพื่อ มินิลีกของเรา สู้ๆ 8)

Jiiz

• Professional team
  • **
คู่ sidd  Vs  Jiiz-   

ทีม Jiiz- ส่งคำเชิญไปแล้ว

ทีม sidd โปรดเข้ามาตอบรับตำเชิญด้วยด่วน ๆ