Author Topic: แถลงการณ์เลือกตั้งผู้จัดการทีมชาติชุดใหญ่ซีซั่น 17  (Read 1373 times)

Jansen

• National Team
    • View Profile
          เนื่องด้วยปกติเวลาผมลงสมัครจะแค่พิมพ์หน้าแชท แต่ปีนี้ผมลองทำตามคำแนะนำของท่านเอเอโดยการส่งพีเอมตั้งแต่ลีค C ถึง E ซึ่งก็มีผลตอบรับพอสมควร ซึ่งมีทั้งคนที่สนับสนุน คนที่ยังไงก้อได้ คนที่ไม่เห็นด้วย และพิมพ์มาขู่หรือเยาะเย้ย ผมเลยตัดสินใจจะพีเอมทอปลีค ลีค B และลีค F G เท่าที่จะทำได้ด้วย
          ผมดำเนินการเองเพียงคนเดียวจึงเห็นการตอบรับกลับมาว่าเป็นอย่างไร ที่สนับสนุนคงไม่ต้องพูดถึง ส่วนคนที่ไม่เห็นด้วยมีทั้งพิมพ์ olo หรือมองว่าพีเอมของผมเป็นการจี้จุดอ่อนของคู่แข่ง ผมอยากอธิบายว่า ผมมองว่ามันเป็นความจริงที่เกิดซ้ำๆ วนไปวนมา ถ้าท่านมองว่าผมจี้จุดอ่อน ท่านก็อย่าทำสิครับ ในเมื่อรู้ว่ามันเป็นจุดอ่อน
          ส่วนคนที่เยาะเย้ยหรือมาขู่ ก็พิมพ์มาว่ารอไปก่อน อย่าหวังว่าจะได้ กุคนเดียวก็ 10ทีมแล้ว ซึ่งมันทำให้ผมรู้สึกว่าเราจะต้องทนพวกนี้ไปอีกนานแค่ไหน มันก็เหมือนหมาเห่าอะครับ ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร แต่ถ้ามันเห่าบ่อยๆก็รำคาญ

ปีหน้าผมต้องทำงานต่างจังหวัดอาจจะไม่ว่าง ผมเลยตัดสินใจว่าจะลงครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย ถ้าได้ก็จะคุมให้ได้แชมป์โลก ไม่ได้แชมป์ไม่ลงสมัครอีก แต่ถ้าไม่ได้จริงอย่างที่เขาพีเอมมาเยาะเย้ยหรือขู่ ก็ปล่อยให้เขายึดทีมชาติปั้นให้เดกพวกตัวเองต่อไป ยกตัวอย่างแบคซ้ายขวาไทย12/4 12/3ดาว อายุตอนเกิด 16 15 ถ้าช่วยกันปั้นป่านนี้ประสบการณ์จวนจะเต็ม CAตันหรือทะลุ13ดาวไปแล้ว
         ผมจึงอยากขอใช้โอกาสนี้เป็นการวัดระหว่างพวกตั้งกลุ่มตั้งแกงค์ กับคนลงสมัครอิสระแบบผม ถ้าผมแพ้ต่อไปท่านที่ไม่มีกลุ่มจะได้ไม่ต้องเสียเวลาแบบผม ให้ไปหากลุ่มเข้านะครับถ้าจะลงสมัครคุมทีมชาติ
         จึงขอเรียนเชิญทุกท่านที่ไม่มีกลุ่มหรือไม่อยากเห็นทีมชาติถูกใช้เป็นทีมส่วนตัวแบบที่เคยเป็นมา ร่วมลงคะแนนให้ผมเพื่อที่คะแนนเสียงจะได้ไม่กระจาย และสามารถวัดกับพวกที่ตั้งกลุ่มได้ ผลคะแนนที่ได้ จะได้วัดอนาคตของการลงสมัครทีมชาติไทยต่อไป ส่วนเรื่องแทคติคการคุมทีมผมขอไม่บอกในที่นี้นะครับเพราะแต่ละคนมองไม่เหมือนกัน คุยยังไงก็ไม่จบ ขอบคุณมากครับ

ปล ผมคงไม่ได้ประกาศหน้าแชทเท่าไหร่เพราะไล่พีเอมไปเรื่อยๆ

Plamuek76  B-2
« Last Edit: July 06, 2016, 06:07:18 PM by Jansen »

ousmal

• All Star Team
สู้ๆเน้อหมึกจอร์จ

ผมช่วยปั้นให้แล้วนะ DR กะ DML อะ หมึกจอร์จช่วยปั้นต่อด้วยนะ  8)

Alieninho

• Moderator
  • All Star Team
ตาหมึกรบกวนเข้าไปโพสอีกอันให้หน่อยครับ จุ๊ฟๆ พรุ่งนี้สักหัวค่ำละกัน ผมจะลบกระทู้นี้นะครับ

:( :( :( :( :( :( :(