Author Topic: แถลงการณ์จากทีมงาน และ ผจก.ทีมชาติชุดU-21 ฉบับที่ 2  (Read 8437 times)

Alieninho

• Moderator
  • All Star Team
    • View Profile
 ทางเราต้องขออถัย สำหรับผลเสมอ

ในนัดที่ผ่านมา ทางเราจะนำความผิดพลาด

ในครั้งนี้ นำไปแก้ไขให้ดีขึ้น

ทางเรา ขอโทษ สโมสร เสรีไทย ยูไนเต็ด

ที่ทำให้นักเตะเจ็บในการแข่งที่ผ่านมาครับ

ทางทีมงานเรามี นโยบาย การทำทีมที่ชัดเจน

เราต้องการนักเตะที่มีพลังที่ตรงกับการทำทีมของทางเรา

ให้ดีที่สุด เพื่อสู้ศึกใหญ่ใน ss ถัดไป เรามีทีมงาน ค้นหาตัว

นักเตะที่ดีกว่าทุกวัน หากมีดีกว่าตัวเดิม เราก็จะนำมาใช้งานแทน

ขอให้ทุกท่านติดตามผลงานของทางเราต่อไป เพราะทีมงานทุกคน
พยายามทำให้ไทยคว้าแชมป์มาใน ss ถัดไปให้ได้

ปล. ทางเราต้องการนักเตะอายุต่ำกว่า 20 ปีที่เล่นตำแหน่ง dl dr fc ตัวฟรีคิก dmc mr ( 7+/9+/3+) หากท่านใดสนใจ ส่ง ไฟล์ภาพและ pm มาได้ที่
สโมสร real fortress หรือที่ สโมสร primpram fc ได้ครับ
 ทางเราจะมีการติดต่อกลับแน่นอน ทั้งนี้ทั้งนั้น หากท่านไม่สะดวกในการอัพที่ทางเราร้องขอ
เราจะไม่เรียกมาติด เพื่อเปิดทางให้คนที่สะดวกในการอัพพลัง เพื่อเอนจิ้นที่เราต้องการ
ปล.2  ทางเราขอไม่บอกแทคติกการเลือกเอนจิ้นและพลังนักเตะที่ใช้งานใน ทางเปิดเผย เพราะเรื่องนี้เกี่ยวข้องกับความมั่นคงในการแข่งขัน ss หน้า

ขอบคุณครับ
« Last Edit: September 28, 2014, 01:46:16 AM by Alieninho »

voteno

หราาาาาาาาาาา :-\

Tamagod Mod ในตำนาน

• Legendary Team
  • งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

Gizmo22

เจ้าตัวไม่ออกสื่อ ใช้แต่โฆษก
ตอบก็ไม่ตรงประเด็นที่เขาถาม

:-X

รออ่านเกิน 24 ชั่วโมง ได้แค่นี้

Ponggo

• Moderator
ใจเย็นๆฮะ ทีมชุดเล็กแค่กระชับมิตร ตอนนี้ยังเป็นแค่การทดลองทีม ผลการแข่งขันยังไม่สำคัญเท่าไหร่ ไปด่าชุดใหญ่นู่นฮะ กากสัด

>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

ขายตั๋วผี

• National Team
  • Yes We CAN!!
ก็บอกแล้วว่าให้เลือก LFC. C2

นโยบาย เปลี่ยนสนามบอลเป็นสนามการค้า  แค่ทรู50บาทก็ติดทีมชาติได้แล้ว ดำเนินงานโปร่งใสดั่งบังยี

LoSer Fanclub

• Youth team
  • *
แถลงการณ์อะไรไม่มีการตอบคำถามสำคัญที่ทุกคนสงสัย คนส่วนใหญ่เค้าไม่ติดใจที่เสมอบอท ไม่ได้ติดใจที่ทำนักเตะทีมเสรีไทยเจ็บ เค้าติดใจเรื่องการคัดเด็กเข้าติดทีมชาติ ว่าโปร่งใสรึเปล่า โดยเฉพาะกองหน้าตัวปัญหา บอกว่าเอามาติดเพราะสกิลตรงกับแผนและมีความสามารถในการยิงฟรีคิก กับค่าการยิงฟรีคิกแค่ 45-48 นักเตะไทยมีดีสุดแค่นี้?? ทีมงานอย่าเอาค่าตัวเลขการยิงฟรีคิกนี้ไปเทียบกับลีคที่ทีมงานส่วนใหญ่อยู่ เพราะลีคที่อยู่ส่วนใหญ่คู่ต่อสู้จะเป็นบอทไม่ใช่คนเล่นจริง มันไม่เหมือนกัน เป็นทีมงานทีมชาติ ต้องทำงานเพื่อส่วนรวม การทำงานต้องโปร่งใส ตรวจสอบได้ ต้องทำให้ได้ เหมือนตอนที่หาเสียง "กี่ครั้งแล้วที่เจอแต่ปัญหาเดิมๆ??? กี่ครั้งแล้วที่ให้โอกาส??? กี่ครั้งแล้วที่มีแต่ข้อครหา??? เบื่อแล้วใช่มั้ย???" ทุกข้อที่ใช้ ในการโฆษณา อย่ามาบอกว่า พวกคุณไม่ได้พิม  :( :( :(
« Last Edit: September 28, 2014, 02:29:27 PM by LoSer Fanclub »

slowowls

• .....
ไม่โปร่งใส ไม่ชัดเจน ไม่จริงใจ คุณได้ทำลายความเชื่อมั่นของพวกเราไปหมดแล้ว รอดูผลงานการแข่งขันนัดต่อๆไปเท่านั้น ที่จะแก้คำครหาได้ ถ้าจะแถลงการใดๆควรจะตอบให้ตรงประเด็นกว่านี้ ถ้าเป็นประเทศที่คนเล่นไม่กี่ทีม ปั้นเด็กตัวเองคงไม่น่าเกลียดมากเท่านี้

rain22

• *
ตามที่แถลงมา ไม่ได้ตอบคำถามที่ถูกถามไปเลยนะครับ แต่อย่างไรก็ตาม ผมขอฝากทีมงานนิดนึงครับ การด่าพ่อด่าแม่กัน มันไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นนะครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น ใครปากดีมากๆถ้ามาเจอกันจริงๆก็จะเป็นเพื่อนๆกันทั้งนั้นแหละ หลังคีย์บอร์ดไม่มีใครเจ๋งกว่าใครหรอกครับ ไม่รู้จะโชว์ถ่อยทำไม ไอ้ที่แล้วก็แล้วไป อย่าทำอีกเลยครับ จะแข่งกันถ่อยหลังแป้นพิมพ์แล้วใครจะชนะเหรอครับ ใครด่าเก่งแล้วชนะเหรอ?? ผมว่าก็ไม่น่าจะใช่นะครับ คุยกันด้วยเหตุผลดีกว่าครับ ถ้าใช้เหตุผลไปแล้ว แล้วไม่ได้ผล คนที่ด่าก็จะโดนประนามเองครับ แต่ขอให้เป็นเหตุเป็นผลจริงๆก็แล้วกันนะครับ คนที่เค้าด่าๆมา ถ้าทีมงานมีเหตุผลจริงๆก็น่าจะตอบได้นะครับ ผมว่าคนส่วนใหญ่พร้อมรับฟังครับ ขอให้ตอบมาเถอะครับ แต่แถลงการณ์ฉบับนี้ ไม่ใช่คำตอบที่โดนถามไปนะครับ  :-[ :-[ :-[ ด้วยความเคารพครับ

maradona

• Moderator
ใครจะถามอะไร ก็ถามกันตรงนี้เลยครับ แล้วก็รอเขามาตอบ

:) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)
« Last Edit: September 28, 2014, 12:20:48 PM by maradona »
สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุลนักเตะที่ไม่ตรงจิ้น คือนักเตะที่มีพรสวรรค์อันเอกอุ

titian

• Professional team
  • **
รอทีมงานแถลง บอกจะตอบคำถามแต่ยังไม่ได้รับคำตอบเลยครับ  :(

saiius

• *
กองหน้า 7/9/4 ตัวที่ทีมงานเลือกมาติดทีมชาติ ไม่ทราบว่าได้ดู player analysis ก่อนไหมครับ

อยากให้ทีมงานอธิบายตรงนี้เพราะเชื่อว่าหลายท่านคาใจกับตัวนี้ครับ ขอบคุณครับ
« Last Edit: September 28, 2014, 12:43:02 PM by saiius »

ChogunTom

คำแถลงการณ์ไม่ตรงกับคำถามที่ทุกคนต้องการครัส   :(

และขออีกอย่างนะครัส การที่ออกมาด่าด้วยวาจาที่ไม่สุภาพนั้น ผมว่าไม่สมควรเลยนะครัส ถึงแม้คนที่ถามจะถามซ้ำไปซ้ำมาแบบเดิม ๆ หลาย ๆ รอบ (อาจจะยังไม่ได้คำตอบ หรือตอบไม่เครีย)
ทีมงานต้องยอมรับด้วยนะว่า ทำทีมชาติมีทั้งคนติและคนชม  ยังไงก็ใจเย็น ๆ ร่ม ๆ กันด้วยครัส
« Last Edit: September 28, 2014, 12:25:47 PM by ChogunTom »
ChogunTom (19275)

MooDonut

กองหน้า 7/9/4 ตัวที่ทีมงานเลือกมาติดทีมชาติ ไม่ทราบว่าได้ดู player analysis ก่อนไหมครับ

อยากให้ทีมงานอธิบายตรงนี้เพราะเชื่อว่าหลายท่านคาใจกับตัวนี้ครับ ขอบคุณครับ

7 ดาว แล้วเหรอนั่น มัน เอิ่มมม......

อย่ายิงตูนะ ตูอยากเลื่อนชั้น

liverfishza

7 ดาว แล้วเหรอนั่น มัน เอิ่มมม......

ถ้ากองหน้าสกิลแบบนี้เจอทีมลุงถ้าได้ง้างอมขี้มาพ้นใส่หน้าลุงได้เลย

Gizmo22

ไม่ชัดเจน ไม่โปร่งใส ในการทำงาน

พอโดนจี้มากๆก็ส่งลิ่วล้อมา ท้าต่อยท้าตี

เขาก็รอให้มาตอบในฟอรั่ม

ไม่ตอบอะไร ก็รับ มาม่าหน้าแชท ทุกวันเอาแล้วกันครับ

« Last Edit: September 29, 2014, 12:17:53 AM by Gizmo22 »

aofktb1911

• *
ต้องเรียนว่าเป็นความรู้สึก ถ้าถามว่าเป็นใครก็เชื่อว่าทุกคนก็มีความรู้สึก ไม่ใช่ทีมงานไม่มีความรู้สึก ทีมงานก็ได้ฟังมาตลอดกับการร้องขอของผู้ชุมนุม การที่กล่าวถึงทั้งทีมงานนั้น ทีมงานถือว่าเราเป็นคนไทยด้วยกัน จะถึงขนาดไม่ให้เหยียบในแผ่นดินไทย(GKO)เลยหรือ เราจะเป็นกันอย่างนี้หรือ "ทีมงาน"ถอยไม่รู้จะถอยอย่างไรแล้ว ก็ขอความเป็นธรรมด้วย ฮรี่ๆ ๆ

:-[ :-[ :-[ :-[ :-[

Gizmo22

ถอยทำไม ใครขับไล่ มีแต่ขอให้ออกมาชี้แจงข้อสงสัย

หลงประเด็น หรือครับ

มันยากมากเหรอครับ กับการชี้แจง

ผมไม่เข้าใจจะแถ ทำไม

ผมไม่จุดประเด็นหน้าแชตก็ได้ครับ  มาตอบที่นี่เลย
ไม่โปร่งใสตั้งแต่เลือกตั้งแล้วครับอย่าให้ขุดคุ้ยกว่านี้

krajib_ขี้คุก Original

• จงบินให้สูงที่สุดแต่มองทางด้วยจะได้ไม่ชนเครื่องบิน
ทำไมต้องอัพตามความต้องการของทีมชาติ ในเมื่อทีมชาติชุดนี้ก็จะได้ใช้นักเตะตัวนั้นๆ แค่ 2 ปี แล้วเค้าก็ไป แล้วก็ทีมงานใหม่เข้ามา แล้วนักเตะที่เจ้าของเค้าต้องใช้ต่อไปอีกนานจนกว่าจะขายล่ะ เค้าจะทำไง แล้วนักเตะมันโดนอัพให้เข้ากับแทคติกของทีมชาติ มันจะสามารถเล่นเข้ากับแผนของเจ้าของนักเตะเองมั้ย

**** ใครที่จะยอมอัพสกิลนักเตะตามความต้องการของทีมชาติ เพียงเพื่อเพราะโอกาสในการติดทีมชาติก็ลองพิจารณาถึงเรื่องนี้ด้วยครับ ว่ามันจะทำให้นักเตะตัวนั้นกลายเป็นนักเตะของคนอื่นมากกว่าของท่านหรือไม่

Karand United

จำได้ว่าสมัยเดวิด มอย์เข้ามาคุมแมนยูตอนแรก เป็นกุนซือที่ไม่มีบารมีอะไร แชมป์อะไรก้อไม่เคยมีติดมือ พอมีชื่อเสียงบ้างจากการทำทีมเล็กๆ ให้อยู่รอดบนลีคสูงสุดทั้งๆ ที่ทุนในการเสริมนักเตะก้อไม่ค่อยมี แต่พอได้มาคุมทีมใหญ่ซึ่งมีความคาดหวังมาก จากการที่มีนักเตะฝีเท้าดี และมีดีกรีแชมป์เก่าอย่างแมนยู ความคาดหวังก้อถาโถมเข้าใส่อย่างมากมาย ซึ่งมอยส์ช่วงแรกๆ ก้อต้องลองผิดลองถูก เปลี่ยนนักเตะแทบทุกเกมส์ เพราะพอผลหลังเกมส์ไม่สามารถเก็บชัยชนะได้เมื่อไหร่ ก้อจะมีพวกกุนซือ FM ออกมโจมตีว่า ใช้นักเตะคนนั้นสิ คากาวะดีนะ ยานูไซน์เก่งนะ แอชลี ยังแม่งโครตกากให้ลงไปได้ไง วาเลยเซียแม่งเชี่ยห่วยแตก ทำไมไม่ใช้แผน 4-4-2 หรือ 4-3-3 แม่งวางแผนมั่วซั่ว จัดตำแหน่งแบบนี้ได้ไง ต้องแบบนี้ซิ บลาๆๆๆ เป็นต้น มอยส์ต้องพยายามปรับแท็คติคให้ถูกใจพวกเซ๊ยน FM เหล่านี้ เพื่อลดกระแสด่าอันร้อนแรงในโลกโซเชี่ยล แต่ผลลัพธ์เป็นยังไงทุกคนก้อคงรู้กันอยู่แล้ว

ผมอยากจะบอกว่า ขอให้ ผจก มั่นใจในตัวเอง มีจุดยืนอย่าฟังเสียงนกสียงกา สุดท้ายผลงานจะพิสูจน์ตัวคุณเอง ถ้าคุณดีพอเวลาจะพิสูจน์ผลงานของคุณเอง

ปล ผมไม่ใช่แก๊งค์เยเมนหรือแก๊งค์หน้าแชท ผมไม่มีพรรคพวกไม่มีเส้นสาย ผมไม่มีพรีเมี่ยม ผมมาถึงลีค B ได้ด้วยฝีมือและมันสมองของตัวเอง ดังนั้นผมมองแบบกลางๆ ไม่ได้เข้าข้างใคร และไม่ได้ว่าใคร เข้าใจตรงกันนะ

titian

• Professional team
  • **
หลายคนหลงประเด๋นเลยละครับที่ให้กำลังใจทีมงานตอนนี้คนส่วนใหญ่เพียงแค่สงสัยว่า ทำไมFCตัวนั้นถึงติดทีมชาติไปได้ทั้งๆที่สกิลเลอะมาก มีทีมงานบอกติดเพราะเตะฟรีคิก แต่ค่าเตะฟรีคิกต่ำเตี้ยมากๆ แสดงว่าไม่ใช่เหตผลจริงๆ หลายคนเลยต้องการคำตอบจริงๆ ที่เป็นเหตุเป็นผล ไม่ได้จะขับไล่หรือไม่พอใจผลการแข่งขันเลย

slowowls

• .....
ยังๆ ยังไม่มีใครวิพากย์วิจารณ์ ติชมแผนอะไรเลย บอลแค่อุ่นเครื่อง ประเด็นยังไม่ได้อยู่ตรงผลแมตช์นั้นเลย ไม่มีใครให้เปลี่ยนจุดยืนการทำทีมอะไรเลย คุณลองดูเขาคุยกันก่อน ประเด็นมันอยู่ตรงการปั้นเด็กตัวเอง 90 นาทีครัช

ปล. ถ้าผลงานแย่รับรองมีคนเรียงคิวจวกอีกนับสิบ แน่นอน

เทพา จักรวาลนากุล

• *
  • มหาเทพ
สำหรับผม ไม่มีปัญหากับการเลือกตัวนักเตะ หรือการวางแผนเลยครับ

ทีมงานทีมชาติมีสิทธิ์เต็มที่ที่จะเลือกใครก็ได้มาลงเล่น ต่อให้แย่แค่ไหน เป็นเด็กเส้น  หรือแปลกยังไง ก็จัดไปเลยครับ ถ้ามีความมั่นใจในแนวทางของตัวเอง

แต่เวลามีคนสงสัยในเรื่องต่างๆ ทีมงานทีมชาติต้องออกมาชี้แจง เพื่อแสดงความโปร่งใส อย่างเป็นทางการ และตอบให้ตรงคำถามครับ

ไม่ใช่ส่งทีมงานนักเลงออกไปท้าต่อยหน้าแชท โตๆกันแล้วนะครับ จะทำงานใหญ่ มันต้องมีความอดทน

สโลแกนที่ตัวเองเขียนไว้ตอนไปขอคะแนนเสียง ต้องทำตามให้ได้ครับ อย่าให้เป็นเหมือนลมปาก ที่ไปว่าคนอื่น แต่สุดท้ายตัวเองก็ทำเหมือนคนอื่น