Author Topic: เบื่อคนหลอกลวง  (Read 12562 times)

AtomZa

• Youth team
  • *
    • View Profile
เบื่อคนหลอกลวง
« on: January 21, 2013, 02:26:59 PM »
>:( >:(

เกมนี้มีแต่การหลอกลวงหาผลประโยชน์เข้าตัวเอง

ทุกคนเจอบ่อยๆ จนแทบจะชินตา

ทำไมไม่มีบทลงโทษอะไรบ้าง

เรื่องการหลอกเข้าบอลเป็น แทคติคของหลายๆทีมไปแล้ว
บางคนบอกให้อีกฝ่าย เข้าเบา ตัวเองเข้าธรรมดาซะงั้น บางทีก็เข้าหนักไปเลย

:-X
โอเคมันอาจจะไม่ใช่ทั้งหมดของรูปเกม ที่ทำให้แพ้หรือว่าชนะ  แต่มันเสียความรู้สึกมาก

ไหนจะมี หลอกดาวที่ผู้กระทำผิดลอยนวลกันสบายๆ ไม่เห็นเดือดร้อนเลย
ยิงประตูสู่ฝัน

Karand United

• National Team
Re: เบื่อคนหลอกลวง
« Reply #1 on: January 21, 2013, 02:55:57 PM »
เรื่องหลอกดาว ผมเคยเมล์ไปแจ้งไอ้แอดมวยแล้ว พร้อมแคปรูปและอธิบายรายละเอียดเป็นภาษาอังกฤษให้มันฟัง
ว่าถูกหลอกดาวจากไอ้ทีมนี้ ให้มันช่วยหักเงินหรือแบนทีมนี้ด้วย

ผ่านไปเดือนนึงมันตอบกลับมา

Brad Dunn

Sorry, we don't have authority to ban him for this case.

You should use scout feature.

แปลจับใจความประมาณว่า

เรื่องหลอกดาว กรูไม่มีนโยบายเอาผิดหว่ะ

พวกมรึงก็ใช้แมวส่องเอาเองดิวะ สาดดด

ปล การแปลอาจมีการใส่สีตีไข่เล็กน้อย เพื่ออรรถรสในการอ่าน

อ้าว.... ไอ้แสรดดดด ปล่อยพวกหลอกดาวลอยนวลแถมไม่มีนโบายลงโทษอีก เยี่ยมจริงๆ แอดมวยเกมส์นี้  8)

ก็แมวตรูมันกาก ส่องไปมันก็เห็นเป็นแค่ช่วง 2/3-6/2-4 แบบนี้อ่ะ

สรุป ตรูผิดเองชิมิที่แมวมันหลอก + เชื่อคำโฆษณาคนขาย

เออดี ต่อไปตรูจะหลอกดาวทีมอื่นต่อเป็นแชร์ลูกโซ่ซะดีไม๊ ... ในเมื่อแอดมวยเปิดช่อง
ว่าไม่เอาผิดคนหลอกดาวแบบนี้เนี่ย
« Last Edit: January 22, 2013, 02:02:28 AM by กะเรียน อยู่ในแตด »

Gizmo22

• All Star Team
« Reply #2 on: January 21, 2013, 03:06:37 PM »
น่าเศร้า..........

FaT4L

« Reply #3 on: January 21, 2013, 10:32:50 PM »
เรื่อง ของ จขกท. ผมว่า ไม่ว่าแข่งกะใครยังไง ผมก็คงจัดเต็มตลอด

ยกเว้นกระชับมิตรนะ งดรับเจรจาไปเลยน่าจะโอเค

ส่วนเรื่องหลอกดาว

ถ้าไม่สนิทจริงผมไม่กล้าซื้อหรอก

จะให้ไปเอาผิดเค้ายังไงก็เชื่อใจเค้าเองอะ

ทางทีดี เร่งอัพสเก้าไว้ใช้เลยดีกว่า

สบายแน่นอน

8) 8) 8) 8) 8)

ปิ๊กมัม

« Reply #4 on: January 21, 2013, 11:12:24 PM »
ยังไม้ได้เจรจาอ่ะไรเลย แต่เข้าบอลเบาทั่งคู่

http://www.gokickoff.com/team_match_detail.php?match_id=5142999

« Last Edit: January 21, 2013, 11:18:38 PM by ปิ๊กมัม »
ฉันจะเป็นราชา gokickoff ให้ได้เลย !!

slowowls

• Legendary Team
  • .....
« Reply #5 on: January 22, 2013, 01:36:59 AM »
สัจจะไม่มีในหมู่โจร

j_thun

« Reply #6 on: January 22, 2013, 02:21:26 AM »
Brad Dunn

Sorry, we don't have authority to ban him for this case.

ผมแปลให้ใหม่

เรื่องหลอกดาว กรูไม่มีสิทธิแบนมันเพราะเหตุนี้ว่ะ

กรูมีแมวให้ใช้ส่องก็หัดใช้สิ ::) ปล....ถ้าแมวไม่ดีก็หาตังค์อัพนะจ๊ะแค่ 2M กว่าๆเอง 8)

ปล การแปลอาจมีการใส่สีตีไข่เล็กน้อย เพื่ออรรถรสในการอ่าน

ผมเองก็ถามดาวประจำเลยถามที 10-20 ตัว แต่ผมไม่เคยเลยที่จะบิดถ้าไม่ได้ส่องซ้ำอีกครั้งนึง แม้ว่าคนที่เราถามจะน่าเชื่อถือขนาดใหนก็ตาม
เพราะแม้ว่าเค้าไม่ได้ตั้งใจโกหก แต่พิมพ์ผิดนั้นเป็นไปได้
ปล ...ใครคิดว่าแมวมองไม่จำเป็นนี่คิดใหม่ได้นะครับ มันทำประโยชน์ให้ได้มากกว่าที่คิดมากๆ ถ้าใช้เป็น ยิ่งถ้าเติมพรีเมียมด้วยนี่ ขอบอกว่าเด็กๆดาวดีๆราคาถูกนี่โผล่มาให้เห็นประจำเลยละ 2M กว่าๆนี่คุ้มสุดๆ คุ้มกว่าอัพอคาเดมีอีกขอบอก
« Last Edit: January 22, 2013, 02:26:17 AM by j_thun »

AtomZa

• *
« Reply #7 on: January 22, 2013, 05:05:30 AM »
ขอบคุณที่สนใจเข้ามาตอบ มือใหม่หัดโพสอย่างผม
 :(

แต่..

คำว่าเงินแค่ 2m คำนี้มันก็เป็นเงินง่ายๆของคนที่เล่นมานานๆ

ประมาณ 5-6 ฤดูกาลถึงจะลงตัวและเริ่มมีเงินใช้สบายๆ

นึกถึง คนเพิ่งเล่นบ้างสิครับ คุณมักจะคิดว่าทุกทีมก็มีเงินกันทั้งนั้นเพราะวันๆคุณก็คุยกันแต่เฉพาะหน้าแชต เป็นทีมเก่าๆและมีเงิน

อย่าลืมว่าจริงๆแล้วผู้เล่นส่วนมาก เป็นคนระดับลีกต่ำๆ อีกอย่างลีกเรามีคนเล่นหน้าใหม่ๆทุกวันเลยนะครับ
 :'(

« Reply #8 on: January 22, 2013, 05:33:38 AM »
Brad Dunn

เรื่องหลอกดาว กรูไม่มีสิทธิแบนมันเพราะเหตุนี้ว่ะ

กรูมีแมวให้ใช้ส่องก็หัดใช้สิ ::) ปล....ถ้าแมวไม่ดีก็หาตังค์อัพนะจ๊ะแค่ 2M กว่าๆเอง 8)

ผมเองก็ถามดาวประจำเลยถามที 10-20 ตัว แต่ผมไม่เคยเลยที่จะบิดถ้าไม่ได้ส่องซ้ำอีกครั้งนึง แม้ว่าคนที่เราถามจะน่าเชื่อถือขนาดใหนก็ตาม
เพราะแม้ว่าเค้าไม่ได้ตั้งใจโกหก แต่พิมพ์ผิดนั้นเป็นไปได้
ปล ...ใครคิดว่าแมวมองไม่จำเป็นนี่คิดใหม่ได้นะครับ มันทำประโยชน์ให้ได้มากกว่าที่คิดมากๆ ถ้าใช้เป็น ยิ่งถ้าเติมพรีเมียมด้วยนี่ ขอบอกว่าเด็กๆดาวดีๆราคาถูกนี่โผล่มาให้เห็นประจำเลยละ 2M กว่าๆนี่คุ้มสุดๆ คุ้มกว่าอัพอคาเดมีอีกขอบอก

ตลก ตรรกะการใช้ความคิดคน

พ่อค้าแม่ค้า โกงลูกค้าเห็นๆ ตำรวจไม่จับบอกงานตรูเยอะ แถมไทยมุงบอกมรึงโง่เอง
อยากฉลาดไปหาเงินมา 2ล้าน ไปศัลยกรรมความฉลาดที่เกาหลี   จ๊ากกกก....

สรุป คนจนยังไงก้อผิดอยู่วันยังค่ำ

liverfishza

« Reply #9 on: January 22, 2013, 05:35:14 AM »
จริงๆ มันก็เป็น เสน่ห์ของเกมส์นะ
 - หลอก ดาว ถ้าไม่อยากโดนหลอกก็ส่อง ถ้าส่องไม่แม่นก็อัพ แมวแค่ bad ก็เหลือเฟือ หรือไม่อยากอัพก็หาเพื่อนที่ แมว okay ส่องให้ซะ
 คนที่ถามดาว บางทีก็เห็นแก่ได้แก่ดี ไม่ยอมลงทุนบ้างอะไรบาง ให้เค้าหลอกได้ อันนี้คิดเอา ถ้ารับไม่ได้ไปหาเกมส์อื่นเล่นไป๊ ถถถถถถถถถถ

- หลอกเข้าบอล เบา ธรรมดา หนัก อันนี้ถ้าเป็นในลีค มันเป็นจิตวิทยา คนงัวก็เป็นเหยื่อคนงัวกว่า แต่ถ้า ชับมิตรมาหลอกแทงดากกัน ก็อย่าไปชับมิตรกับมันอีก

คือเรื่อบแบบนี้ ลุงมองว่ามัน เด็กอยากได้ของเล่นอะ เอาแต่ใจ เชอะ!!!! :o

« Reply #10 on: January 22, 2013, 05:46:16 AM »
จริงๆ มันก็เป็น เสน่ห์ของเกมส์นะ
 - หลอก ดาว ถ้าไม่อยากโดนหลอกก็ส่อง ถ้าส่องไม่แม่นก็อัพ แมวแค่ bad ก็เหลือเฟือ หรือไม่อยากอัพก็หาเพื่อนที่ แมว okay ส่องให้ซะ
 คนที่ถามดาว บางทีก็เห็นแก่ได้แก่ดี ไม่ยอมลงทุนบ้างอะไรบาง ให้เค้าหลอกได้ อันนี้คิดเอา ถ้ารับไม่ได้ไปหาเกมส์อื่นเล่นไป๊ ถถถถถถถถถถ

- หลอกเข้าบอล เบา ธรรมดา หนัก อันนี้ถ้าเป็นในลีค มันเป็นจิตวิทยา คนงัวก็เป็นเหยื่อคนงัวกว่า แต่ถ้า ชับมิตรมาหลอกแทงดากกัน ก็อย่าไปชับมิตรกับมันอีก

คือเรื่อบแบบนี้ ลุงมองว่ามัน เด็กอยากได้ของเล่นอะ เอาแต่ใจ เชอะ!!!! :o

เจอตรรกะอันนี้เข้าไปยิ่งกลุ้มเลย

มองว่าการโกงเป็นสเน่ห์

มิน่าล่ะคนไทยปัจจุบันถึงยอมรับได้กับการโกงกินของนักการเมือง (ปล ขอหยิบยกจากข่าว มิได้มีเจตนานำเข้าการเมือง)

มันไม่ใช่การแข่งขันในสนามนะครัาบที่กรรมการจะตามแทคติคผู้เล่นไม่ทัน

ในเมื่อคนในสังคมมองว่าการทำผิด แต่คิดว่า "ไม่เป็นไร"

KikkoK

• *
« Reply #11 on: January 22, 2013, 05:54:34 AM »
ในโลกความจริง จะมีสักกี่ทีมที่ซื้อนักเตะจากที่เอเย่นต์หรือทีมต้นสังกัดมาบอกว่าดียังงั้นดียังงี้
มันต้องให้แมวมองไปตามเชคฟอร์ม
หรือเวลาจะแข่งกัน ทีมปีศาจกะทีมหงส์มาคุยกันว่าวันนี้เราเอาเด็กลงเล่นกันนะ นักเตะไม่ฟิต ต้องแข่งหลายรายการ
เค้าก็ต้องจัดทีม แผนที่ดีที่สุดลงไปแข่ง

สิ่งที่พวกๆคุณทำมันก็เหมือนการโกงเกมนั่นแหละ ไปถามดาวทั้งๆที่ระบบเค้ามีแมวมองเอาไว้ให้ส่อง
แต่ต้องใช้เงิน พลังงาน ใช้วิธีนี้ดีกว่าไม่เสียอะไร
ไปนัดแนะกันจะเข้าบอลเบา จะไม่มอทใส่กัน เพื่อผลประโยชน์ของเราสองทีม ทีมอื่นช่างมัน
พวกขี้โกงแบบนี้เวลาเจอคนอื่นโกงบ้างจะมาโวยวายเพื่อ

AtomZa

• *
« Reply #12 on: January 22, 2013, 06:08:17 AM »
พวกเอ็งเล่นที่หลัง ก็เลยไม่รวยอย่างพวกข้า

ความเสียเปรียบมันเรื่องธรรมดา

ทนไม่ได้เลิกเล่นไปซะ

อย่างนี้ใช่มั้ยครับ

:( :(

เรๅจะโต

• กินน้ำมันตับปลากันเหอะ
« Reply #13 on: January 22, 2013, 06:10:36 AM »
Brad Dunn

พ่อค้าแม่ค้า โกงลูกค้าเห็นๆ ตำรวจไม่จับบอกงานตรูเยอะ แถมไทยมุงบอกมรึงโง่เอง
อยากฉลาดไปหาเงินมา 2ล้าน ไปศัลยกรรมความฉลาดที่เกาหลี   จ๊ากกกก....

สรุป คนจนยังไงก้อผิดอยู่วันยังค่ำ

ผมไม่ได้สนับสนุนการโกง การผิดคำสัญญาใดๆทั้งสิ้นนะ แต่ท่านจะเอาการใช้ชีวิตจริงๆมาเทียบกับในเกมคงไม่ถูกนัก บ้านเมืองมีกฏบังคับอยู่แล้วถ้าใครโกงถือว่ามีความผิด ส่วนผลจะออกมาอย่างไรนั้นมันก็แล้วแต่รายละเอียดที่เกี่ยวข้องกับมัน แต่เกมนี้ยังไม่เห็นมีกฏ ข้อบังคับว่าหลอกดาวมันมีความผิด การที่แอ๊ดมินไม่สามารถเอาผิดได้ก็ถือว่าถูกแล้วนะครับ
« Last Edit: January 22, 2013, 06:41:30 AM by เรๅจะโต »

KikkoK

• *
« Reply #14 on: January 22, 2013, 06:14:28 AM »
เรื่องแบบนี้มันมีทุกเกมออนไลน์แหละครับ
ไม่มีผู้ดูแลที่ไหนมาใส่ใจหรอก เพราะเค้าคือว่า ผู้เล่นติดต่อ พูดคุยกันเอง
ในเมื่อคุณพอใจจะซื้อแล้ว ได้ของไม่ดีมา คุณต้องโทษตัวเองที่ตาไม่ดี ไม่ตรวจสอบให้ดีก่อน
เค้าไม่ได้ login คุณเข้าไปบิดนะครับ

เล่นทีหลัง ก็ต้องเสียเปรียบเป็นธรรมดา จะให้มาเล่นปั้บเก่งเท่าคนที่เล่นมานานเลย
งั้นคนที่เล่นมาก่อนจะทนเล่นมานานเพื่ออะไร การที่จะก้าวให้ทันเค้าเราเองต้องเร่งฝีเท้าและต้องมีฝีมือ
ความคิดเด็กๆแบบนี้ ไปเล่นเกมอื่นที่เริ่มพร้อมๆคนอื่นสิครับ จะได้ไม่เสียเปรียบใคร

Gizmo22

« Reply #15 on: January 22, 2013, 06:18:13 AM »
ฟอรั่มเริ่มไม่เงียบแล้วละสิ

หุหุ..

ใจเย็นๆกันนะครับ ผมอ่านๆดูเกิดจากความปรี๊ดชั่วขณะและการคันมือ

:-[
« Last Edit: January 22, 2013, 06:19:45 AM by Gizmo22 »

ขายตั๋วผี

• Yes We CAN!!
« Reply #16 on: January 22, 2013, 07:34:47 AM »
ถือซะว่าเป็นบทเรียนราคาแพงแล้วกันครับ สิ่งที่คุณเสียไปถือว่าเป็นค่าเรียนรู้

การเชื่อคนอื่นง่ายไปคือข้อผิดพลาดของคุณ แถมนี่เป็นการหลอกลวงชั้นต่ำด้วยซ้ำไป

โชคดีไปที่นี่เป็นแค่เกม คุณเลยไม่ต้องสูญเสียอะไรมากมาย

ถือเป็นบทเรียนอันมีค่า ถ้ามองในอีกมุมนึงน่ะนะ

สังคมทุนนิยมเต็มไปด้วยคนขี้โกง เพราะงั้นเราควรจะระมัดระวังตัวเองไม่ให้ตกเป็นเหยื่อ

ก่อนที่จะไปรอความหวังผู้รักษากฎหมาย .

Pippy

• *
« Reply #17 on: January 22, 2013, 07:37:49 AM »

เราจะไปยอมรับในเรื่องแบบนี้ไม่ได้นะครับ มันไม่ถูกต้อง เป็นทัศนะคติที่ไม่ถูกต้อง ส่วนที่หลอกเข้าบอลเบานี่ก็แย่นะคนแบบนี้ ไม่น่าคบหาด้วย ส่วนพวกหลอกดาวถ้าแอดมินแบนไม่ได้เราก็แบนกันเอง ไม่ต้องไปกระชับมิตรกับมัน มาคุยหน้าแชตก็ไม่ต้องไปคุยกับมัน แล้วก็เอามาประกาศเตือนในนี้แหละ  ประจานให้อาย คนอื่นจะได้ไม่กล้าทำ

j_thun

« Reply #18 on: January 22, 2013, 08:16:52 AM »

ผมไม่ได้บอกนะว่าผมเห็นการโกงเป็นเรื่องดี
คุณเทียบกะพ่อค้าแม่ค้า งั้นผมทำบ้าง ผมไปซื้อส้ม แม่ค้าบอกส้มเรา"หวาน"ทุกลูก แน่นอน(เปรียบได้กับบอกว่าดาวดีโครต) ผมเชื่อเลยซื้อ พอเอามากินมันไม่หวานอย่างโฆษณาแฮะ(ดาวห่วยกว่าที่บอก) ถามว่าแบบนี้ผมแจ้งตำรวจ(แอดมิน)ได้หรือเปล่า คำตอบคือแจ้งได้ แต่ตำรวจ(แอดมิน)ไม่รับทำคดี เพราะมันไม่ผิดกฎหมาย(ไม่ผิดกฎของเกมส์) ปัญหานี้มันเป็นปัญหาระหว่างผู้เล่นด้วยกันเอง ในเมื่อแก้ไม่ได้ก็ต้องป้องกันตัว ระบบให้อาวุธมาพร้อมให้คุณใช้ แต่ต้องลงทุนบ้าง (อัพแมวระดับ1 เสียเท่าไรจำไม่ได้แต่ไม่แพงทีมเริ่มใหม่ก็ทำได้) คุณภาพอาจไม่ดีเท่าไรนักแต่ดีกว่าไม่มีแน่นอน
แต่คุณไม่คิดจะทำเพราะคิดว่า มันเปลือง เอาเงินไปบิดนักเตะดีกว่า ผลมันก็ออกมาแบบนี้ละ

แล้วผมไปด่าคนอื่นว่าโง่ตรงใหน คุณคิดไปเองเออเองหรือเปล่า ผมแค่บอกวิธีป้องกันให้ต่างหาก

แต่..

คำว่าเงินแค่ 2m คำนี้มันก็เป็นเงินง่ายๆของคนที่เล่นมานานๆ

ประมาณ 5-6 ฤดูกาลถึงจะลงตัวและเริ่มมีเงินใช้สบายๆ

นึกถึง คนเพิ่งเล่นบ้างสิครับ คุณมักจะคิดว่าทุกทีมก็มีเงินกันทั้งนั้นเพราะวันๆคุณก็คุยกันแต่เฉพาะหน้าแชต เป็นทีมเก่าๆและมีเงิน

อย่าลืมว่าจริงๆแล้วผู้เล่นส่วนมาก เป็นคนระดับลีกต่ำๆ อีกอย่างลีกเรามีคนเล่นหน้าใหม่ๆทุกวันเลยนะครับ
ขอบอกว่าการอ้างว่าเพิ่งเล่นเลยไม่มีเงิน up สิ่งก่อสร้าง เลยถูกหลอกเนี่ย มันเป็นตรรกะที่ไม่สมเหตุสมผล
คุณเล่นช้ากว่าคนอื่น คุณก็ต้องยอมรับความเสียเปรียบที่เล่นช้า คุณบอกว่าเห็นใจคนเพิ่งเล่นบ้างว่าทำได้ไม่เท่ากับทีมเก่าๆ ผมก็ขอบอกว่าเห็นใจคนเล่นมานานแล้วบ้าง ถ้าระบบทำให้คนที่เพิ่งเริ่มเล่นมาได้เดือนเดียว แต่มีทุกอย่างเท่ากับคนที่เล่นมา 2 ปี ละก็ ... ผมเลิกเล่นไปนานละ

เงิน 2M ไม่ใช่จำนวนเงินน้อยเลย ผมยอมรับว่า ทุกวันนี้แค่หาเงินสัก 1M ผมยังต้องรอ2เดือนถึงจะมีถึง ผมถึงต้องพยามยามใช้เงินให้คุ้ม ถ้าใช้แล้วมันไม่โดนโกงผมก็ใช้ ถ้าใช้แล้วมันป้องกันการเสียค่าโง่ได้ผมก็ยอมรอ

ใหนๆก็โดนไปแล้ว ถ้าไม่อยากโดนซ้ำ(มันต้องมีแน่ๆถ้าไม่ส่องก่อนบิด) ก็ต้องกัดฟันเก็บเงินอัพแมวครับ
ปล คนที่คุยหน้าแชทไม่ได้มีเงินทุกทีมไป เค้ามาคุยกันเพราะอยากมาคุย ไม่ได้มาคุยแล้วได้เงินสักหน่อย

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
« Reply #19 on: January 22, 2013, 08:25:53 AM »
เจอประจำครับ ยังไงก็ อย่าเชื่อที่คนพูด 100% ลองเปลี่ยนมุมมอง เปลี่ยนแนวคิดครับ ทุกคนโดนเหมือนกันหมด อยุ่ที่ว่าเราจะเชื่อหรือไม่เชื่อ หากเป็นผม ไม่สนิทจริง ผมจะให้เขาครอปรุปดาว ด้านบนต้องโชว์ชื่อนักเตะ แบบนี้โปร่งใสกว่า เราไม่สามารถไปห้ามคนอื่นมาโกหกเราได้ แต่เราสามารถป้องกันได้  8)

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

Gizmo22

« Reply #20 on: January 22, 2013, 08:29:51 AM »
ผมสร้างนักเตะเองครับ ผมไม่ซื้อใคร ภูมิใจในความกากของผมครับ  ;)
ตกชั้นไม่เป็นไร

Coldness

« Reply #21 on: January 22, 2013, 08:40:05 AM »
มาม่าอร่อยจัง  :P :P :P
เกมส์เค้าก็มีแมวให้ส่องแล้ว ยังจะถามอีก  :-X

AtomZa

• *
« Reply #22 on: January 22, 2013, 08:55:36 AM »
ผมเจ้าของกระทู้นะครับ
ก่อนอื่นก็อยากชี้แจงว่าผมไม่ได้จะบ่นอะไรมาก
มันอาจจะบานปลายไปซักนิด

แค่อยากให้มันหลอกกันน้อยๆลง

เรื่องมันเริ่มต้นน่าเศร้านะครับ โกลผมกกากขนาด bot ยิงไกลเข้าจนเสมอ
เลยหาซื้อ โกล 19ปี ได้ 2/4/1 เขาบอกว่า 2/5/3

อยากซื้ออายุน้อยๆมาใช้แล้วเก่งๆแบบพี่ๆเขาบ้างก็เท่านั้นโดนหลอกก็โมโหสิครับ

นัดเจอที่2 เห็นการแข่งขันที่ผ่านมาเข้าหนักทุกครั้ง มีคนเจ็บทุกครั้ง
อีกทีมบ่น พอของเขาเจ็บเองก็บอก 555 สำรองเยอะ
ผมก็เลยขอร้องว่าเข้าธรรมดากันดีกว่า
เขาก็ตอบว่าเข้าเบาจะเตะบอลถ้วย
ผมก็เบาตามสิครับ
 พอแข่งก็เข้าหนักเหมือนเดิม
กองหน้าผมเจ็บ 34 วัน เขาก็หัวเราะหึหึ แล้วบอกว่า 1 ศพ
มันน่าเจ็บใจมั้ยครับ

ส่วนเรื่องอัพแมวมองผมเพิ่งเล่นเลยไม่มีเงินไปทำ
ไม่ได้มัวแต่ซื้อนักเตะหรอกนะครับ

เหมือนพูกว่าสิ่งก่อสร้างมีแต่แมวมองอย่างนั้นแหละ
พอเขาไม่มีเงินอัพก็มาสมน้ำหน้ากันซะงั้น

สนามฝึก สนามแข่ง และอีกสารพัดก็ต้องการเงินทั้งนั้น

ผมไม่มาโพสอะไรอีกแล้วครับเดี๋ยวจะเกลียดผมไปขุดคุ้ยทีมผมมาชื่นชมความกากของผมกันอีก

ไงก็ขอโทษพี่ๆทุกคนนะครับ

ลาก่อนครับ

:( :( :( :( :( :(

เอ็นม่า

« Reply #23 on: January 22, 2013, 10:21:30 AM »
ที่จริงก็อยากให้ตั้งกระทู้ รวมชื่อร้านแม่ค้าที่หลอกขายส้มเปรี้ยวนะครับ

น่าจะช่วยลดปัญหานี้ได้ในระดับนึง ลูกค้าจะได้หาซื้อส้มหวานๆ ได้ง่ายขึ้น

:) :) :)
ROCK & ROLL - เวลาปั้น ต้องปั้นอย่างมีสเต็ป .. เวลาแพ้  ต้องแพ้อย่างมีสไตล์

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
« Reply #24 on: January 22, 2013, 10:33:19 AM »
กลายเป็นงอลไปเบย ยังไงก็ ฟังหุไว้หูนะครับ สังคมมันอยู่ยาก แต่เราต้องอยู่ให้ได้  8)

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย