Author Topic: ลีคสูงกับลีคต่ำ...ใครได้เปรียบ-เสียเปรียบกันอย่างไร....มาว่าวกัน  (Read 19921 times)

ซิกะแลต

• National Team
    • View Profile
แก้ข่าวเดี๊ยวเจ้าของมู้มาเห็น   ;D
« Last Edit: May 03, 2011, 03:02:43 PM by ซิกะแลต »

GKO TOP UP

• Legendary Team
  • เติมเงินกับเราที่นี่
:-X น้องใหม่อย่าคิดว่าเเตกต่างนะครับ ผมคนนึงก็ไม่คิดว่ามันจะต่างอ่ะไร กลัวไรล่ะคับๆ ท้าเเข่งกับลีคสูงกว่าเลย เราไม่กดดันอะไร ชิมิ !!!  เเพ้ก็เฉยๆ เเต่ชนะขึ้นมาสิ หล่อ5555
ใจเย็นๆ ค่อยเล่นกันไป เดี่ยวก็เก่งเอง ทีมมาก่อน ก็ต้องลองผิดลองถูก ทั้งนั้น อย่าไปท้อครับ สู้ๆๆ ผม อยู่ ลีค F เหมือนกัน เพิงเล่น เดือน กพ. 8) 8) 8) 8) 8)
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

nikojung

ในมุมมองของผมนะครับ>> ท่านมาเล่นที่หลังก็ต้องให้เครดิตคนมาเล่นก่อนอะครับ เพราะว่าท่านอย่าลืมนะครับ ถ้าคนมาเล่นก่อนและเล่นมานานแล้วพอคนใหม่มาเล่นไม่กี่วันกลับมาเก่งเท่ากัน ท่านลองนึกภาพเปงท่านจะิคิดยังไงครับ เล่นมาตั้งนานแต่ไอ่คนใหม่มาแป็ปเดียว แมร่งพอๆกับกู ซึ้งในโลนี้มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ท่านลองไปดูฟุตบอลดิ ทำไม บอลอังกฤษอะ  พวก เชลซี แมนยู อาเซนอล ลิเวอร์ ทำไมพวกนี้มันถึงเก่ง เทพ และไม่เคยตกชั้น ก็เพราะว่าพวกเขาก่อตั้งมาก่อน ทำทีมมาก่อนยังไงละครับ พวกนี้มีประวัติกันมาอย่างยาวนาน ก็ไม่ต่างจาก Top ลีคของเราอะครับ พวกทีม Error SSS หรือ หมูจ๋า หรือทีมอื่นๆ เขาก็มาก่อน ท่านก็ต้องให้เครดิตกับเขา ส่วนตัวท่านบอกว่าอยากให้เกิดความเสมอภาคกัน ถ้าท่านอยากให้เกิดความเสมอภาคกัน มีทางเดียวครับ ตัวท่านอะทำไปให้ถึงจุดนั้นและ ใช้ สมอง+ความสามารถ+ไหวพริบ+การค้นคว้า เอาครับแม้มาที่หลังไม่ใช่จะแซงเขาไม่ได้  จำไว้เลยนะครับ ผมบอกได้เลยว่า มาก่อน-มาหลัง ไม่เกี่ยวครับ มันขึ้นอยู่ที่ """""ใจของท่าน"""""    ว่าจะสู้ หรือจะไม่สู้ หรือจะ อ้างโน่น อ้างนี้ ก็เท่านั้นละครับ

By  Tara  มังกรอหังการ Notfail Fc  ;)

Dr.ฟันดะ เอิ้กๆ

:-X :-X :-X  มาก่อน มาหลัง ไม่มีปันหายู่แล้ว ทำวันนี้ เวลานี้ วินาทีนี้หัยดี ก้อโอหละ  :-[ :-[ :-[

█▀█ ▀█ █▀█ ▄█▄█ ▀█ █▀█ ...นะคะ ( •͡˘ ˛˘ •͡┌П┐

power

• Professional team
  • **
ผมก็อยู่ลีก F ไม่เคยคิดว่าใครเอาเปรียบใคร ปีนี้ตั้งเป้าอย่าอยู่ท้ายสุด (55555) ปีนี้เป็นปีแรกเก็บเกี่ยวประสบการณ์ทุกอย่าง ดูการทำทีมของลีกสูงๆ ลองสูตร ปรับสูตรให้เข้ากับนักแตะเรา แล้วปีหน้าคงตั้งเป้าเลื่อนชั้น หากไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ปีโน่นเอาใหม่อีก ไม่ซีเรียส ดูสิจะเลือนชั้นปีไหน (5555) สุดท้ายแล้วก็เป็นแค่เกมๆหนึ่งให้ความเพลิดเลินครับ แต่สิ่งที่มากกว่านั้นได้เพื่อน ได้รู้จักการวางแผนงาน รู้จักชนะ แพ้ เจ็บปวด(บุกมากกว่าแต่แพ้555) สนุกดีครับ คุณสนุกแบบนี้หรือเปล่าครับ  8)

Sarote Saelee

• I'm Boo
ปัญหาหัวแตก! ทีมผมเน้นปั้นเด็ก 11 ตัวจริงของผมมีเด็กถึง 8 คน แต่ก็ยังอยู่ต้นๆของลีก มันอยู่ที่ฝีมือครับ
ถึงจะเ็ป็นลีกสูง หรือต่ำ จะไปสนอะไร เพราะนโยบายของผม คือ ปั้นเด็กให้ติดทีมชาติในฤดูกาลหน้า

ถ้าผมตกชั้นผมก็ไม่เสียใจอะไรหรอก....

เข้ามามั่วๆครับ  >:( >:( >:(

tenpz

เดี๋ยวอธิบาย เกี่ยวกับสนามให้ นะ

สมมติว่าอยุ่ top league

เปิดฤดูกาลมานัดแรก

สนามมี 7000 รับประกัน 20000

อ้า่วก็อัพเพิ่มอีก 13000 ซะสิ ก็เสียเงินไป 1,300,000

เสียเวลาอัพไปอีก 2อาทิตย์ (ในบ้าน 2 นัด เหลือ 13 นัด)

รายได้ในบ้าน (ของเก่า 7000*8 =56,000 G)
ของใหม่  +อีก(13000*8=104000 G)

ของเก่าเราจะไม่นับ เพราะเท่ากับไม่ได้อัพ

นับแค่ของใหม่ 13 นัด = 1,352,000 G

สรุปกว่าจะคืนทุน ใช้เวลาทั้งฤดูกาล  ::)

ซิกะแลต

pepsicykt

ตะกี้ปั้ม

ถามหน่อยสิฮะ

ถ้าคนมาก่อน เล่น แพ้ คนมาหลัง เขาจะเล่นเพื่ออะไร อุตส่าเล่นมาตั้งนาน  :-X

อยุ่ลีค G ต้องเท่าเ้ทียมกับ TOP สินะ ถึงจะสบายใจ  :-\

ได้ใจมากเลยคำตอบนี้ แต่ขอเสริมให้หน่อยแล้วกัน ถ้าอยากอยู่ลีค TOP ให้เท่าเทียมกับคนอื่นก็ไปสมัครประเทศที่เขายังไม่มีลีคมาก่อนสิครับได้ลีค TOP ชัวเพราะเห็นเมียนมามีแล้วมีลีคเดียว ลีค TOP
" ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิด"

ปู่โสม

สำหรับผม ผมคิดแค่ว่า เกมส์ ครับ...
เกมส์มีไว้เล่นสนุกๆ ตอนนี้ผมอยู่ลีค G ด้วยซ้ำ... ปีนี้ผมตั้งเป้าที่รากฐานของทีมก่อน ซึ่งทีมระดับสูงๆเค้าก็ทำเช่นนี้มาก่อน กว่าจะเทพได้
ซึ่งผมก็ไม่ได้หวังเลื่อนชั้นมากมายอะไร เพราะขึ้นชั้นไปก็คงจะเอาตัวรอดลำบาก แต่ผมได้เพื่อนดีๆมาหลายคนในเกมส์นี้นี่สิ น่าภูมิใจมากกว่านะครับ
ลองเปิดใจให้กว้างอีกนิด คิดบวกอีกหน่อย แล้วคุณจะหนุกหนานกับเกมส์นี้มากมายครับ
ซึ่งผมเชื่อว่าคุณก็ได้อะไรจากเกมส์นี้ไปบ้าง ไม่มากก็น้อยหล่ะครับ
ขอให้สนุกกับเกมส์นะครับ ทัศนคติมันเปลี่ยนกันได้ครับ อยู่ที่เราเปิดใจรึปล่าว
 8) 8) 8)
แพ้ 10 นัด แต่ได้เพื่อนกลับมา 1 คน นับว่าคุ้มค่ามากมาย

Sarote Saelee

• I'm Boo
สำหรับผม ผมคิดแค่ว่า เกมส์ ครับ...
เกมส์มีไว้เล่นสนุกๆ ตอนนี้ผมอยู่ลีค G ด้วยซ้ำ... ปีนี้ผมตั้งเป้าที่รากฐานของทีมก่อน ซึ่งทีมระดับสูงๆเค้าก็ทำเช่นนี้มาก่อน กว่าจะเทพได้
ซึ่งผมก็ไม่ได้หวังเลื่อนชั้นมากมายอะไร เพราะขึ้นชั้นไปก็คงจะเอาตัวรอดลำบาก แต่ผมได้เพื่อนดีๆมาหลายคนในเกมส์นี้นี่สิ น่าภูมิใจมากกว่านะครับ
ลองเปิดใจให้กว้างอีกนิด คิดบวกอีกหน่อย แล้วคุณจะหนุกหนานกับเกมส์นี้มากมายครับ
ซึ่งผมเชื่อว่าคุณก็ได้อะไรจากเกมส์นี้ไปบ้าง ไม่มากก็น้อยหล่ะครับ
ขอให้สนุกกับเกมส์นะครับ ทัศนคติมันเปลี่ยนกันได้ครับ อยู่ที่เราเปิดใจรึปล่าว
 8) 8) 8)

ซั่ม Like หยิ่ก หยิ่กเลยครับ  ??? ??? ??? ???
« Last Edit: May 03, 2011, 06:10:03 PM by Evanesce »

กอดเมืองไทย

• **
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

คuไม่มีดี

ยังไม่จบอีกเหรอเรื่องลีกสูงลีกต่ำอะไรพวกนี้ ทุกวันนี้มันก็เป็นธรรมอยู่แล้ว ทุกต้องตามธรรมชาติทุกอย่าง

แต่ที่ไม่เป็นธรรมหรือที่ผิดธรรมชาติ ก็ในเรื่องเที่เรียกร้องนี่แหละ  เหมือนเด็กงอแงเอาแต่ใจ

ร่ำร้องอยากเอาอยากได้โดยไม่นึกถึงเหตุและผล  ไม่ทราบว่าเกิดจากวัยวุฒิ หรือคุณวุิฒิ

ที่ทำให้เกิดวุฒิภาวะเช่นนี้  หรืออาจเป็นทั้ง 2 ประการรวมกันก็เป็นได้ แรกๆก้คิดว่าแค่ใจร้อน

อยากเล่นลีกสูงๆไวๆ พอมีกระทู้อื่นๆตามมา มันชักไม่เข้าเรื่อง ใครจะอธิบายอย่างไรก็ไม่เข้าใจ

จะลากประเด็นหาเหตุผลต่างๆนาๆ ว่าความคิดข้านี้ถูกต้องที่สุด ไม่สนใจกติการที่มีมา จะเอากติกูเป็นที่ตั้ง

เอาเถอะครับ  ถ้าอยากเล่นกับคนจริงๆ เมื่อไรก็ไม่ ไม่ต้องคำนึงถึงลีกสูงลีกต่ำ ไม่สนใจว่ามาก่อนมาหลัง

อีกหนึ่งเกมส์ที่แนะนำ วินนิ่ง 11  เต็มที่เลยครับตรงนั้น เพราะเป็นเกมส์ัีที่คลาสสิคไปแล้วคงหาคนเล่นด้วยไม่ยาก

ความยุติธรรมนั้นมาจากการก่อร่างและสรรสร้าง ไม่ได้เกิดจากการตะโกนร้องขอ  สิ่งเดียวที่อาจจะต้องขอคือ โอกาส

เมื่อได้โอกาสแล้วสิ่งที่เหลือคือการกระทำ เท่านั้น

:) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

GKO NEWS THAI

• **
กอดมวงไทยมิงรีบๆไปสมัครทีมใหม่เลย ตอนนี้ลีคบนๆมีที่ว่างเพียบแล้ว
มิงอยากอยู่ลีคบน อยากเฮงไม่ใช่หรอ ท็อปลีคว่าง 1 ที่ ลีคบีว่างรวมกันประมาน 6-7 ที่
มิงไปสมัครมาสัก 10 ทีมนะ คงได้สักทีมอะ ภาวนาให้มิงได้อยู่ท็อปลีคสมใจนะ
แล้วจะคอยดูว่ามิงจะปัญญาพาทีมหนีตกชั้นได้ไหม แต่ใจจริงอยากให้มิงได้อยู่ บี1 หรือบี2นะ
ผมจะได้จัดรับน้องใหม่ให้มิงไง เป็นการต้อนรับสู่ลีคบน สุดท้ายนี้ ขอให้ฝันมิงเปนจิงสักทีนะ คริคริ

ซิกะแลต

กอดมวงไทยมิงรีบๆไปสมัครทีมใหม่เลย ตอนนี้ลีคบนๆมีที่ว่างเพียบแล้ว
มิงอยากอยู่ลีคบน อยากเฮงไม่ใช่หรอ ท็อปลีคว่าง 1 ที่ ลีคบีว่างรวมกันประมาน 6-7 ที่
มิงไปสมัครมาสัก 10 ทีมนะ คงได้สักทีมอะ ภาวนาให้มิงได้อยู่ท็อปลีคสมใจนะ
แล้วจะคอยดูว่ามิงจะปัญญาพาทีมหนีตกชั้นได้ไหม แต่ใจจริงอยากให้มิงได้อยู่ บี1 หรือบี2นะ
ผมจะได้จัดรับน้องใหม่ให้มิงไง เป็นการต้อนรับสู่ลีคบน สุดท้ายนี้ ขอให้ฝันมิงเปนจิงสักทีนะ คริคริ

คuไม่มีดี

โหดอ่ะ  แต่ก็จัดเผื่อด้วย 1 ดอก :D

ซิกะแลต

กอดเมืองไทย

• **
ขอบคุณความคิดเห็นเพิ่มเติมครับ

ตั้ม แมวดำ

• **
คุณอย่าคิดว่าคุณจะขึ้นท็อปลีคซิ จงคิดว่าลีคคุณเป็นลีคสูงสุด แล้วคุณจะสนุกกับเกมส์ อย่างผมเนีย ผมคิดว่าทีมผมเป็นทีมสโต๊ค ปีก่อนก็อยู่ลีคFได้ที่9 ก็ดีใจที่ไม่ตกชั้น แต่ปีนี้ผมคิดว่าทีมผมเป็นสเปอร์ส ได้ที่3-7ก็ดีใจแล้ว แต่ปีหน้าผมคิดว่าทีมผมเป็นแมนซิตี้ มีสิทธิ์ลุ้นแชมป์(F)หรือติดท็อปโฟร์ ถ้าคุณคิดอย่างนี้ คุณจะสนุกกับมัน

ฺBanKung

• Youth team
  • *
ผมเล่นอยู่ G-390 ใช้นักเตะ ตั้งแต่ที่ให้มา ปรับเทคนิคไปเรื่อยๆ

แข่งมายังม่ายเคยแพ้ใน ลีคเลยนะ

เคยดูลำดับสโมสรตัวเอง ขึ้นไป อยู่อันดับ ตั้ง34 แหนะ (งง เหมือนกาน สูง กว่า ลีคบนๆ อีก) ได้งัย คะแนนก้อน้อย กว่า :-\ :-\

แต่ตอนนี้ทามไม มันดูม่ายได้แล้วม่ายรู้
« Last Edit: May 07, 2011, 07:36:43 PM by bank89bank »

tenpz

คะแนนต้องรออัพเดท ตอน 0.00 ของวันแข่งครับ(ตามเวลาเซิฟเวอร์)

รอพรุ่งนี้ตื่นมาดูก็ได้  :P

คะแนนอันนี้มันไม่ใช่คะแนนลีค มันเป็นคะแนนส่วนตัวฮะ ได้แต้มไม่เท่ากัน

jhunter

คะแนนผมโดนขโมย ฟ้องมดๆๆๆๆ

คuไม่มีดี

สมัครใหม่สูงสุดได้แค่ลีก C นะ ไม่มีสูงกว่านี้

ส่วนลีก A-B ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงสุ่มที่เข้าใหม่ เป็นบอท 100%

เรื่องนี้แอตมินบอกมา  เพราะเขาบอกว่ามันก็ไม่แฟร์เหมือนกัน

ถ้าผู้เล่นใหม่ได้สุ่มเข้าลีก A และ B เลย มันไปแฟร์กับผู้เล่นที่เล่นมาก่อน

โอเคนะ
:)

FoNgBeeR

ผมว่าค่อยๆเล่นไป สักวันก็คงขึ้นไปทอปลีคได้มั้ง มันก็เป็นธรรมดาทุกเกมนะ ที่คนเล่นมานานจะได้เปรียบ
ลองมองหาความสนุกจากลีคที่เราอยู่อย่าเพิ่งไปมอง ลีคบนๆ

jokeza

• All Star Team
สวัสดีคับ น้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

พึ่งเล่นได้ไม่นาน ตอนนี้อยู่ Leage D-9 (ยังงี้ผมเฮงใช่มั้ยครับ มาถึงได้ D-9)  :D
Don't worry because tomorrow will shine again !!