Author Topic: ลีคสูงกับลีคต่ำ...ใครได้เปรียบ-เสียเปรียบกันอย่างไร....มาว่าวกัน  (Read 22336 times)

กอดเมืองไทย

• Professional team
  • **
    • View Profile
ผมขอจวก...เอ๊ยแสดงความเห็นตามธรรมเนียมเจ้าของกระทู้ละกัน
-เอาเป็นว่า ถ้าอธิบายเดี๋ยวมันยาวเพราะรายละเอียดมันเยอะมาก-
สรุป ลีคต่ำกว่าลีคAลีคBลีคC เสียเปรียบทุกประตู ตามลำดับครับ

Jackpot

• Legendary Team
  • New Jackpot, New Journey
    • Jackpot Club
เสียเปรียบอยู่แล้ว แต่เราสามารถชดเชยการเสียเปรียบได้โดยการวางแผนกับactive บ่อยๆครับ

เอาไว้เขียนต่อ หลังจากกลับต่างจังหวัดละกัน (ถ้าไม่ลืม)

jhunter

ยอมรับความเป็นจริงอยู่กับความจริง

tenpz

คงไม่เข้าใจ คำว่า มาก่อนได้ก่่อน

Tamagod Mod ในตำนาน

• งมเข็มในมหาสมุทร ง่ายกว่าหาสาวบริสุทธิ์ในมหาลัย
เรื่องธรรมดาครับ ทีมเก่าแก่ ต้องเจ๋งกว่าทีมน้องใหม่ แต่น้องใหม่เจ๋งๆจะตามไล่พวกเก๋าๆตกนะ ต้องพัฒนาทีมอยู่เสมอ  8)

สู้ได้ก็ต้องสู้ 
สู้ไม่ได้ก็ต้องรับ
รับไม่ได้ก็ต้องถอย
ถอยไม่ได้ก็ต้องอ่อนน้อม
อ่อนน้อมไม่ได้ก็บุกเข้าหนักแมร่งเลย

กอดเมืองไทย

• **
ที่ผมตั้งกระทู้นี้เพราะว่าเมื่อก่อนบางคนและหลายๆคนพูดว่า
1.ท้อปลีค การต่อสู้มันสูง ได้เงินมาก็เอาไปซื้อนักเตะหมด ไม่ค่อยได้สร้างทีม------ผมคิดว่า---ลีคต่ำกว่าก็ต้องซื้อนักเตะเช่นกันและต่อสู้เช่นกัน การสร้างสโมสรก็ช้าไม่ต่างกัน
*แต่รายได้หลักของท้อปลีค สูงกว่าจากค่าตั๋วที่มั่นคง รวมถึงเรทติ้งที่ขึ้นเร็วกว่าลีคที่ต่ำกว่าอย่างไม่น่าให้อภัย---ผมคิดว่า---เรทติ้งในการแพ้ชนะจะมากหรือน้อยควรจะขึ้นอยู่กับพิพิธภัณฑ์เพียงอย่างเดียว ไม่ควรเอาลีคมาเป็นตัวกำหนดการขึ้นของเรทติ้ง เพราะไม่งั้นทีมที่อยู่ลีคFหรือลีคGไม่มีทางทำเรทติ้งไล่ทันลีคสูงๆแน่  ยิ่งแข่งก็ยิ่งห่าง(จำนวนแพ้-ชนะนัดเท่ากันเรทติ้งลีคต่ำอาจจะได้เรทติ้ง500แต่ลีคท้อปอาจได้เรทติ้งสูงถึง800-1,000) ซึ่งทีมที่อยู่ลีคท้อปไม่ต้องทำอะไรมากเรทติ้งก็ขึ้นสูงตลอด
2.ทีมที่มาใหม่ก็มาอยู่ลีคที่ต่ำกว่า เป็นการดีซะอีก ที่จะสร้างรากฐานให้แน่นเพื่อไต่เต้าไปลีคสูงๆอย่างมั่นคง---ผมคิดว่า----อันนี้เป็นการพูดปลอบใจ เพราะจริงๆแล้วอยู่ลีคสูงกว่ารายได้มั่นคงกว่า การสร้างสโมสรจะไปได้เร็วกว่าเยอะ
*การประกันที่นั่งในลีคAลีคBลีคCมันก็เป็นการแสดงถึงรายได้ที่มั่นคงแล้ว ถ้าท้อปลีคไม่ต้องคิดอะไรมาก เร่งสร้างที่นั่งให้ครบ20,000ที่นั่งก็เป็นเสือนอนกินแล้ว*
ที่ผมกล่าวมาคร่าวๆก็แค่อยากให้เกมส์นี้มันมีมาตรฐานและมีความยุติธรรมแก่ทุกทีม ไม่อยากให้ใครได้เปรียบ-เสียเปรียบใคร...แค่นั้นเอง  :)

tenpz

ที่นั่ง สร้างฟรีสินะ  :)

ที่แท้ก็อิจฉา

คงไม่เข้าใจ คำว่า มาก่อนได้ก่่อน

กอดเมืองไทย

• **
tenpzผมอยากให้ใช้ฝีมือสู้กันด้วยความยุติธรรมแค่นั้นเอง..กรณาไปตีความใหม่ด้วยครับ ประมาณว่าอีกคนถือดาบ กับอีกคนถือปืน คุณคิดว่าใครจะชนะหล่ะ หรืออีกนัยนึงผมจะบอกว่าถ้าสู้กันด้วยความยุติธรรมเท่าๆกัน ผมเอาชนะคุณได้สบายแค่นั้นเอง...อิอิ

tenpz

ตะกี้ปั้ม

ถามหน่อยสิฮะ

ถ้าคนมาก่อน เล่น แพ้ คนมาหลัง เขาจะเล่นเพื่ออะไร อุตส่าเล่นมาตั้งนาน  :-X

อยุ่ลีค G ต้องเท่าเ้ทียมกับ TOP สินะ ถึงจะสบายใจ  :-\

jhunter

เรทติ้งคิดจากทีมที่เจอครับ  ;) ซึ่งชนะบอทได้มากกว่าแพ้คนคุมอยู่แล้ว ที่ขึ้นดีด้วยคงเป็นเพราะอัพพิพิธภัณฑ์ และตอนนี้จะเห็นได้ว่าเรตติ้งแทบไม่มีผลแล้ว ออกบูธก็ได้พอๆกัน สนามอาจจะยังไม่การันตีคนอีก จากการกระชับมิตรรอบที่ผ่านมา สนาม 2 หมื่น แต่ได้แค่ 12000 ที่นั่ง เรตติ้ง 1000 กว่าเจอกัน เสียค่าอัพฟรี 8000 ต่อสัปดาห์ ถ้าจะดีถ้าคุมช่วยกันดูคนอื่นที่แอบโกงเรื่องซื้อขายนักเตะดีกว่าครับ ตัวแปรสำคัญและได้เงินเยอะกว่ามาก

club point ต่างหากที่ดีกว่า ก็แค่แหละ

กอดเมืองไทย

• **
tenpz เมื่อกี้ผมอาจพิมพ์คำพูดไม่สุภาพก็ขอโทษด้วย....แต่ที่ผมออกความเห็นมาทั้งหมดก็แค่อยากให้เห็นถึงความแตกต่าง ระหว่างลีคสูงกับลีคต่ำที่มันเหลื่อมล้ำกันอยู่แค่นั้นเอง
---ส่วนคำถามที่ถามมาว่า"ถ้าคนมาก่อน เล่น แพ้ คนมาหลัง เขาจะเล่นเพื่ออะไร อุตส่าเล่นมาตั้งนาน"----แล้วคนมาที่หลัง มาเล่นเพื่อแพ้ เค้าจะมาเล่นเพื่อออะไร...หวังว่าคงเข้าใจนะ 

jhunter

tenpz เมื่อกี้ผมอาจพิมพ์คำพูดไม่สุภาพก็ขอโทษด้วย....แต่ที่ผมออกความเห็นมาทั้งหมดก็แค่อยากให้เห็นถึงความแตกต่าง ระหว่างลีคสูงกับลีคต่ำที่มันเหลื่อมล้ำกันอยู่แค่นั้นเอง
---ส่วนคำถามที่ถามมาว่า"ถ้าคนมาก่อน เล่น แพ้ คนมาหลัง เขาจะเล่นเพื่ออะไร อุตส่าเล่นมาตั้งนาน"----แล้วคนมาที่หลัง มาเล่นเพื่อแพ้ เค้าจะมาเล่นเพื่อออะไร...หวังว่าคงเข้าใจนะ

มันเป็นธรรมดาของทุกเกมนะครับ แล้วสักวันมันก็อาจจะทันกันและแซงกันได้ยิ่งเกมฟุตบอลที่เกมมันสุ่มกว่าทุกๆเกม เข้าใจตรงจุดนี้นะครับ แต่ถ้าคุณอยากอยู่ลีคสูงสุดเร็วๆผมแนะนำ www.managership.com ครับแถมไม่พอเล่น 3 เดือนก็อาจจะอยู่ลีคสูงสุดแล้วแถมชนะทีมที่เล่นมาก่อนคุณ 5-6 ปีได้สบายแึ่ค่คุณมีเงินเติมเครดิต  แต่ถ้าคุณคิดแค่นั้นประโยคสุดท้าย ก็เลิกเล่นเลยดีกว่า แล้วหาเกมใหม่ที่ใกล้เปิด ไม่แรงไปนะครับ

FIFOrage

• **
rating แทบไม่มีผลแล้วนะหลังจากอัพเดตล่าสุด ออกบูธ sponser แทบไม่ต่างกัน >:(

ค่าตั๋วก็ใช่ว่าจะต่างกันมาก   อัพสนาม 1 ที่นั่งใช้เงิน 100    ได้ค่าตั๋วแค่ 8    ต้องเป็นเจ้าบ้าน 100/8= 12.5  นัด  = เกือบ 1 ฤดูกาลถึงจะคืนทุน     ถ้าเล่นใหม่แล้วยังไม่สนอัพสนาม เอาเงินไปซื้อนักเตะอย่างเดียวก็จะมีเงินให้ใช้จ่ายไม่น้อยกว่าทีมลีคสูงๆแน่นอน   

บ้าหวัน

• Youth team
  • *
ใช้ไรคิดอะ คนที่มาเล่งก่อง ต้องเหนื่อยกว่าพวกท่านที่มาเล่งหลังอยุ่ก่องแล้ว แล้วที่ว่ารายได้จากที่นั่งในลีกมั่งคงก้ถูก เพราะเรตติ้งมันเท่าๆๆกัน  ที่นั้ง20000ได้มาฟรีหรอ!! มันตั้ง2ล้านนะแล้วค่าไรอีกเยอะแยะ คิดว่า ลีกสูงๆๆๆ จะสบายหรือไง เจอแต่กึ่งบอทหรือบอท สงสัยจะสบายเกินไปมั้ง หรือจะมีคนเล่งสัก1-2คนในลีก  เกมมันสมดุดแล้ว อยากทำให้มันมีปันหาเยอะได้ไหม อย่าให้เกมหยุดพัฒนาเพราะเรื่องไม่เปงเรื่องได้ไหม

บ้าหวัน

• *
รายได้ก้มีหลายทาง ลองไปคิดสิขายนักเตะ ไรงี้ บูท เขาก้ปรับให้เท่าๆๆกันแล้ว ยังเอาไรอีกอะ อิจฉาเขาก้บอกมาเถอะ

Toshi@AKB48

• *
ผมสงสัยมานานแล้วว่า จขกท มาเปืด กระทู้เพื่ออะไรครับ  พูดง่ายๆคือท่านอยากจะอยู่ลีคสูงๆเพราะบอทมันหรือพวกกึ่งเกะกะหรอครับ แล้วท่านจะมานั่งให้ admin มานั่งตรวจทุกไอดีหรอครับว่า ทีมไหนบอท ทีมไหนกึ่งบอท แล้วมานั่งไล่เตะตัดอออกทีละทีม? ผมคิดว่า admin เค้าคงมีเวลาเหลือเฟือทำขนาดนั้นมั้งครับ? ไม่รู้คิดกันได้ยังไง บางทีผมอาจจะพูดแรงไปแต่มันก้อเรื่องจิงนะครับ

ถ้าท่านไม่พอใจสถานะระดับลีคท่านขณะนี้ก็มีไม่กี่วิธีหรอกครับ 1.ท่านทำใจเล่นต่อไปตามที่ท่านอื่นๆเค้าทำกันอยู่ 2.ท่านสมัครไอดีไปเรื่อยๆจนท่านได้ทีมที่ไปแทนบอทหรือกึ่งบอทในลีคระดับสูงๆ 3.เลิกเล่นเกมนี้ไปซะ  ผมว่าถ้าท่านเสนอแอดมินไปแบบที่ท่านว่า การเตะคัดเลือกอะไรเนี่ย ผมว่ามันจะทำให้ระบบวุ่นวายไปกันใหญ่ ไหนแอดมินจะต้องหาตารางวันมาให้พวกท่านเตะ ไหนระบบลีคก้อยังต้องเตะ จะเจียดวันยังไงครับ?? แค่นี้ตารางเตะทุกวันนี้ก้อแน่นเอียดแล้ว ไหน admin จะต้องดูแลเกมนี้ทั่วโลกอีก ถ้าสมมุติลีคไทยทำได้ แล้วลีคประเทศอื่นเค้าร้องอยากทำ admin ก้อต้องจัดให้อีก อย่าลืมนะครับทุกวันนี้ขณะนี้ท่านเล่นเกมนี้  ฟรี  แล้วไหน admin เค้าก้อพัฒนาเกมนี้ให้เรื่อยๆ ท่านยังจะเรียกร้องอะไรจาก admin อีกครับ???  ถ้าท่านรับระบบเกมนี้ไม่ได้ผมแนะนำให้ท่านทำตามข้อ3นะครับ เพราะผมเองเล่นเกมนี้มาตั้งแต่เปิดเกมใหม่ๆไม่นานไม่เห็นมีคนเค้าบ่นเท่าไหร่เลยว่าอยากทำแบบท่าน เค้าก็อาจจะบ่นๆกันบ้างแต่ไม่เห็นมีใครเค้าโวยวายขนาดท่านเลย  เล่นเกมก้อต้องทำใจครับ ผมว่าถ้าท่านอยากเล่นในระดับสูงจิงก้อพยายามทำทีมให้ท่านแข็งอกร่งตามคนที่เค้าเล่นมาก่อนเถอะครับ

เพราะคนที่เค้าเล่นมาก่อน ไหนเค้าจะต้องมานั่งเสียเวลากดเปิดบูธทุก ชม.เพื่อหาเงิน นั่งเฝ้านักเตะที่ประมูล บางตัวออกตี3-4 อยากได้ด้อต้องมาตื่นรอกดซื้อ บางคนอดนอนด้วยซ้ำ ไหนจะลองผิดลองถูกอัพของในทีม มันเยอะนะครับกว่าบางท่านจะมาถึงจุดนี้ได้ ท่านอยู่ๆจะเอะอะมาร้องว่า "เห้ย ผมมาทีหลังบอทเยอะว่ะ ไม่อยากเจอบอทอยากเจอพวกระดับสูง" ผมว่ามันก็เกินไปหน่อยนะครับ

ถ้าท่านไม่พอใจที่ผมพูดผมแนะนำนะครับไปเล่น fm แล้วโกงตังซัก999999999ปอนด์ ผมว่าท่านอาจจะสบายใจขึ้นมาบ้าง

Mr.Es

ลีกสูงได้เปรียบกว่าแน่นอน เพราะเรตติ้งจะขึ้นเร็วกว่า แต่ก็แค่นั้น

สำหรับผม สูงต่ำ ไม่สำคัญ สำคัญที่ความสนุก ถ้าคัดกึ่งบอทออกได้ เอาคนใหม่เสียบแทนก็ยังไหว แต่ก็กลัวมันไม่บาลานซ์ และอาจมีข้อเสียอยู่ดีที่เราต้องเตะกับทีมที่เรตติ้งเพิ่งจะเริ่ม อาจจะทำให้รายได้จากการขายตั๋วลดลงอีก

แต่ที่จริงถ้าทีมถูกยุบ ควรให้สิทธิทีมอื่นตามอันดับมากกว่านะ อันนี้อ้างอิงจากของจริงนะ อยากคิดหาวิธีช่วยให้เกมนี้สนุกๆยิ่งขึ้นไปอีก

casnunva

• All Star Team
สำหรับผมคิดว่าไม่มีทางที่ทุกคนจะเท่าเทียมกันอยู่แล้ว ไม่งั้นก็ต้องเริ่มเกมใหม่เลยซึ่งผมคงไม่เอาด้วย เพราะผมพอใจทีมผมที่ผมพยายามสร้างมา และการไต่จากลีคล่างขึ้นไปมันท้าทายมากผมชอบครับ

GKO NEWS THAI

• **
ท็อปลีคสบายได้เรตติ้งสูง? คิดว่าท็อปลีคมันอยู่ง่ายขนาดนั้นเลยหรอ?
ลีคB C มันอยู่ง่าย ไม่มีวันตกชั้นหรืออย่างไร?

คนเล่นก่อนได้เปรียบก็โวย อยากให้ปรับตามใจ
ให้คนเล่นหลังตามทันง่ายๆ ไม่คิดว่าคนเล่นก่อนเขาจะโวยมั่ง?

กอดเมืองไทย

• **
ขอบคุณ ทุกความคิดเห็นครับ มันก็ต้องมีขัดแย้งกันเป็นธรรมดาอยู่แล้ว แต่อย่างน้อยแค่ความคิดก็ทำให้เรารู้ว่าใครนิสัยเป็นยังไงนะ
 -jhunterและToshi@AKB48ที่ผมมาเล่นเกมส์นี้เพราะต้องการเล่นเกมส์กับคนไม่ใช่บอท โดยเฉพาะถ้าชนะคนที่ได้เปรียบเราทุกอย่างมาก่อน จะยิ่งรู้สึกภูมืใจมาก ;)

ซิกะแลต

• National Team
ถ้าทีมเก่งจิง ทำไมไม่ขึ้นไปโดยใช้ฝีมือ ถ้าเก่งกับบอทอย่าไปเลยดีกว่า

noeiwoon

• 。◕‿◕ღหันมาทำดีเพื่อกุศลในวันหน้ากันเถอะ ღ◕‿◕。

jhunter

ขอบคุณ ทุกความคิดเห็นครับ มันก็ต้องมีขัดแย้งกันเป็นธรรมดาอยู่แล้ว แต่อย่างน้อยแค่ความคิดก็ทำให้เรารู้ว่าใครนิสัยเป็นยังไงนะ
 -jhunterและToshi@AKB48ที่ผมมาเล่นเกมส์นี้เพราะต้องการเล่นเกมส์กับคนไม่ใช่บอท โดยเฉพาะถ้าชนะคนที่ได้เปรียบเราทุกอย่างมาก่อน จะยิ่งรู้สึกภูมืใจมาก ;)

ผมก็รู้ว่าความคิดเป็นตัวบ่งบอกนิสัยอย่างดีเลย ในชีวิตจริงผมเป็นคนพูดตรงไปตรงมาครับแล้วเพื่อนๆก็ชอบแอบนินทาลับหลังกันหลายคนมากแต่ผมเป็นคนที่ค่อนข้างจะรับฟังและไม่บอกอีกคนรู้ครับ ผมกลัวว่าเขาจะรู้สึกไม่ดีต่อกัน มันเป็นความต้องการของหลายๆคนครับ /// โดยเฉพาะถ้าชนะคนที่ได้เปรียบเราทุกอย่างมาก่อน จะยิ่งรู้สึกภูมืใจมาก ... มันบ่งบอกนิสัยชัดเจนอยู่แล้ว แต่ผมกลับไม่มองแบบนั้นผมมองนักเตะในทีมที่มีในตอนนั้นมากกว่าว่าเป็นตัวบ่งบอกว่าเราควรจะชนะได้แล้วภูมิใจกับมัน ซึ่งแนวทางของแต่ละทีมก็ไม่เหมือนกัน ... คุณมาเล่นเกมนี้เพราะคิดว่าไม่มีบอทหรอครับ คุณคิดผิดแล้ว ผมเลยแนะนำ www.managership.com คุณสามารถสร้างลีคที่แข็งแกร่งและมีแต่คนเล่นประจำทุกๆวันได้ 14 คนโดยขอเว็บ มาสเตอร์ ซึ่งเป็นคนไทยเข้าใจที่เราจะสื่อมากกว่า และ 1 ฤดูกาลก็มี 1 เดือนเท่านั้น และลีคสูงสุดก็มีได้ไม่จำกัดทีมอีกด้วย

Toshi@AKB48

• *

ถ้าอยากเตะกันคนแสดงฝีมือท่านให้คนอื่นเห็นสิครับว่าท่านสามารถเลื่อนชั้นมาสู้กับระดับสูงๆได้ โดยที่ท่านไม่เลิกเล่นเกมนี้ซะก่อน ไม่ใช่มานั่งโทษชะตะกรรมกับระบบแล้วมาหาแนวร่วมทำในสิ่งที่มันเป็นไปได้ยากนะครับ 

อีกอย่างนะครับ คำที่ว่า "แต่อย่างน้อยแค่ความคิดก็ทำให้เรารู้ว่าใครนิสัยเป็นยังไงนะ"  ใช่ครับ อย่างน้อยมันทำให้รู้ว่า  จขกท นี้
นิสัยเป็นอย่างไร ครับ กระจกมีไว้ส่องแต่ละ rep ฉันใดมันก็ส่องท่านฉันนั้นครับ ^^

ยังก็พยายามเข้านะครับ^^ ระดับTop ลีคอยู่ไม่เกินเอื้อมทุกท่านเป็นกำลังใจให้ท่านนะครับ