Author Topic: [c-cup]The SM Cup.(ฟุตบอล ถ้วยเล็ก ๆ แต่เร้าใจ)*  (Read 25609 times)

เรๅจะโต

• All Star Team
  • กินน้ำมันตับปลากันเหอะ
    • View Profile
เด็กอารายโหดมากๆๆๆ  3 ใจ เบย น้ำมันตับปลา ::) ::) ::)
ในทีมไม่มีเด็กกว่านี้แร้ววว มันใกล้โตกันหมดเลยจร้าาา ^^"

MooDonut

• National Team
*UPDATE  May-28*

League A

League B

บทวิเคราะห์ เล็ก ๆ น้อยๆ จากผู้จัด
League A : ว๊าว เห็น ตารางแล้ว ลุ้น จนถึงแมตสุดท้ายเลยแหละ ระหว่าง "Crazy Horse" , "อินทรีระทึก" และ "มังกรแดง" ว่าใครจะอยู่ใครจะไป 555+ สู้ สู้ ให้เต็มที่นะงัฟ  ชาวลีก บี บอกว่า วันนี้ กุไม่มีเตะว่ะ  เซง แสรดดดดดดดดด  ส่วน ตำแหน่งแชมป์  ยัง ตอบไม่ได้เลย สูสี จริง ๆ ในลีก ระดับ ท็อป ของ sm cup  เรา  ฝูฝี ฝุด ฝุด 

League B : รู้ผลไปแล้ว นะ 

« Last Edit: May 28, 2013, 06:53:17 AM by MooDonut »

อย่ายิงตูนะ ตูอยากเลื่อนชั้น

เรๅจะโต

ไม่มีเตะเซ็งจริงนะเนี่ย บ่องตง

MooDonut

สรุปผลการแข่ง ครั้ง ที่ XII

League A No.1 = MaxJuNG
                  No.2 = CM UNITED
                  ตกชั้น = sugawa ,fcnaspex

League B No.1 = SaiMai FC
                  No.2 = น้ำมันตับปลา

MooDonut

The SM Cupᵃ XIII
    Red Swan FC
    SaiMai FC
    CM UNITED
    น้ำมันตับปลา
    JHUNTER
    MaxJuNG

The SM Cupᵇ XIII
    A.N.T.
    sugawa
    50nte3n
    Chaingrai Fc.Com
    โจโฉ
    Man bule

**ช่วงนี้ ผู้จัด จะ เงียบ ๆ หน่อยนะงัฟ ติดเกม ออนไลน์ 555+  (ทีมงาน จะส่งเทียบเชิญไป เหมือนเช่นเคยนะครับ)**

kiserarm

• Youth team
  • *
รับทราบครับท่านผู้นำ  8) 8) 8) 8)

เรๅจะโต

ท่านโจเพิ่มมาด้วย ...รู้งี้ไม่น่าเลื่อนชั้นเรย
 ???

โจโฉ

ท่านโจเพิ่มมาด้วย ...รู้งี้ไม่น่าเลื่อนชั้นเรย
 ???

ทีมผมมีแต่เด็กน้อยอ่ะ กากโคตรๆเลยอ่ะ :P

เรๅจะโต

???

ทีมผมมีแต่เด็กน้อยอ่ะ กากโคตรๆเลยอ่ะ :P
นั่นแหละคับ ที่ผมชอบ
 :P :P

MooDonut

มี สมาชิก สังเกตุว่า ถ้วย A รอบนี้ มีแต่ ลีก C วุ้ย จะบอกว่า  เดือดมว้ากกกก (ถ้ามันเล่น เต็มที่กันทุกทีมนะ)  ถ้วย B ผมไปดู กลายเปง สายหน่อมแน๊ม ไปเรย อ่ะ (หมายถึงระดับลีก มิใช่ระดับทีมนะ เพราะว่า ถ้าระดับทีม นี่ ถ้วย B ก็ ไม่ใช่ ขี้ ๆ นะ ฮ้าฟฟฟ)

เรๅจะโต

วันนี้เจอจอมโหด MAXJUNG ได้เวลาล้างหน้าล้างตาแล้ววววววววววซี้ ...เสียดายที่หน้าเพ่แกเจ็บไปตัวนึง ฟามสนุกคงหายไปไม่น้อย
 ??? ??? ??? ???

sonteen82

• Professional team
  • **
มี สมาชิก สังเกตุว่า ถ้วย A รอบนี้ มีแต่ ลีก C วุ้ย จะบอกว่า  เดือดมว้ากกกก (ถ้ามันเล่น เต็มที่กันทุกทีมนะ)  ถ้วย B ผมไปดู กลายเปง สายหน่อมแน๊ม ไปเรย อ่ะ (หมายถึงระดับลีก มิใช่ระดับทีมนะ เพราะว่า ถ้าระดับทีม นี่ ถ้วย B ก็ ไม่ใช่ ขี้ ๆ นะ ฮ้าฟฟฟ)

ผมแน๊มสุดนะฮะ เชิญขึ้นด้วย A ไปสำราญ กันซะให้หมด ผมขออยู่อย่างสงบตอนนี้แหละ ไม่งั้นมีล้มบอล   :-[

เรๅจะโต

kiserarm

• *
ของผมบอลถ้วยก็กากบอลลีคก็กาก 555 ::) ::) ::)

MooDonut

*UPDATE  Jun-29*

League A

League B

บทวิเคราะห์ เล็ก ๆ น้อยๆ จากผู้จัด
League A : ถ้วย A นี่มีแต่ ซุปตาร์ ประจำรายการ ไม่รุ้จะโฟกัส คู่ไหนเป็นพิเศษ ใน วีคสุดท้าย นี้เลย เฮ้อ... พูดตรง ๆ เรย ยังไม่มี อะไรแน่นอน อีกเช่นเคย หลายทีม ยังลุ้น แชมป์ ได้อยู่ และ หลายทีม ก็ยัง มีโอกาสตกชั้น เช่นกัน แต่ที่เป็นไปได้ สูงที่สุด นี่แน่ ๆ เลย คือ "เจ้าหมูซามูไร" น่าจะมีโอกาส ตกชั้นสูงที่สุด ต้องไปเยือนทีม โค-ตะ-ระ เมพ อย่าง "เป็ดแดง" ซึ่ง ทำผลงานได้ ดี ทั้ง ใน และ นอกลีก ในเวลานี้ ยังไง ก็เต้มที่ ละกาน "เจ้าหมู" ส่วนอีกคู่ที่น่าสนใจ "เจฮันนพ" ถ้าสามารถ พิชิต "น้ำมันตับปลา" ได้ โอกาส ที่จะ หนีจากการตกชั้นได้ ก้อมี ไม่น้อยเช่นกัน ส่วนอีกคู่ "มังกรแดง" พบ "แม๊กจัง" คู่นี้ ผุ้ที่พลาด พบความปราชัย  ก็ยังมีสิทธิ์ ตกชั้น ได้ อยู่ นะฮ๊าฟฟฟฟ 

League B : มาถึง ถ้วย B น้องใหม่ ไฟแรง "โจโฉ" ด้วย การทำทีมที่โหดร้าย สามารถ นำจ่าฝูง ได้ ณ ขณะนี้ และ โอกาสที่จะชิงพื้นที่ ขึ้นไปเล่น ถ้วย A ได้ มีมากทีเดียว อยู่ที่ว่า จะไป ในฐานะ แชมป์ หรือ รองแชมป์ เท่านั้นเอง คู่ที่น่าจับตา นั่นคือ "The Feet" พบกับ "แมนบลู" (คิดฉายาให้ไม่ออกวุ้ย) หากใครชนะ ก็จะเลื่อนขึ้นสู่ ถ้วย A อีกหนึ่งทีม เช่นกัน สำหรับคู่นี้ หวังว่า จะเล่นกัน อย่างสมศักดิ์ศรี นะฮ๊าฟฟฟฟ   (ไคล้มบอล ผมด่านะเอ้า 555+)   

เรๅจะโต

น้ำมันตับปลาคืนฟอร์มแล้วนะครับ เจฮันโดนแน่ 2 ดอก คิคิคิ
 ???

MooDonut

น้ำมันตับปลาคืนฟอร์มแล้วนะครับ เจฮันโดนแน่ 2 ดอก คิคิคิ
 ???

555+  ชอบจริงๆ รายนี้ ชัดเจน (เอ๊ะ ได้ข่าว แพ้ ทีมกาก ๆ มานะงัฟ เมื่อ อังคารที่ผ่านมา 555+)

เรๅจะโต

???

555+  ชอบจริงๆ รายนี้ ชัดเจน (เอ๊ะ ได้ข่าว แพ้ ทีมกาก ๆ มานะงัฟ เมื่อ อังคารที่ผ่านมา 555+)
555555555++++++
2 อาทิตย์ที่ผ่านมานักเตะเกิดช๊อทพร้อมหน้าพร้อมตาซะงั้น เลยโดนหมูซามูไรเล่นงานไป 2-1 เอิ๊กส์ๆๆๆ   แต่ไม่ใช่ในตอนนี้แร้วววว พร้อมลุยยยยยยยย 
2 เม็ดนะคับเจฮันเตอร์ 555555++++

เรๅจะโต

อยากเตะขาพับในทีมท่านโจโฉจังแร้วนิ รีบๆขึ้นมาเรยยยยยยยยยยยย 5555555++++++++++
 ??? ??? ???

โจโฉ

???
ไม่อยากขึ้นไปถูกยำเลย

MooDonut

The SM Cupᵃ XIV
    Red Swan FC
    50nte3n
    CM UNITED
    โจโฉ
    MaxJuNG

The SM Cupᵇ XIV
    A.N.T.
    sugawa
    SaiMai FC
    agel
    Man bule

**อาจจะช้าหน่อย แต่ไม่ลืมทำนะครับ 555+  (ทีมงาน จะส่งเทียบเชิญไป เหมือนเช่นเคยนะครับ)**

Fino

• *
มีท่านลัคกี้มาแจมด้วย โหดไปอีก
 :D :D :D

เรๅจะโต

หรอยๆๆๆ
 :P

MooDonut

*สรุปตารางคะแนน  Aug-8*

League A

League B

League A :  

League B :  

MooDonut

The SM Cupᵃ XV
    Red Swan FC
    A.N.T.
    CM UNITED
    SaiMai FC
    MaxJuNG

The SM Cupᵇ XV
    50nte3n
    sugawa
    โจโฉ
    agel
    Man bule

**ช่วงปิด SS อะไร ๆมันก็เนือยๆ น่ะนะ เข้าใจนะ ช่วงนี้ มีปัญหาชีวิต บวกกะ เล่น 9yin เป็นบางเวลาด้วย 555+  ใครสนใจเล่น หรือเล่นอยู่ ติดต่อมดป๋องนะงัฟ เจ้าสำนักพวกเราเอง  (ทีมงาน จะส่งเทียบเชิญไป เหมือนเช่นเคยนะครับ)**