Author Topic: สอบถามเรื่องนักเตะในอคาเดมี่ครับ  (Read 6344 times)

Phunfa

• Youth team
  • *
  • You will never work alone
    • View Profile
ผม Up Aca เป็น VG พึ่งเสร็จวันนี้ เลยลองกดไป 2 ตัว ได้มากากมาก

เลยอยากรู้ว่า นักเตะใน Aca ที่ยังไม่ promote ซึ่งมันมีมาก่อนที่ Aca จะเป็น VG ค่า CA,LA,PR มันจะเปลี่ยนแปลงตาม Aca หรือป่าว

หรือผมต้อง fire ทิ้งแล้ว Find a new youth player ใหม่

กดมา 2 ตัวสุดแสนจะกาก เซ็งจุงเบย

Mr.Es

• Legendary Team

เลยอยากรู้ว่า นักเตะใน Aca ที่ยังไม่ promote ซึ่งมันมีมาก่อนที่ Aca จะเป็น VG ค่า CA,LA,PR มันจะเปลี่ยนแปลงตาม Aca หรือป่าว

ตัวเดิมในอคาเดมี ไม่มีอะไรเปลี่ยนครับ ตัวใหม่ที่กดเพิ่มด้วย Find a new player ถึงจะเป็นตามระดับอคาเดมีใหม่

Phunfa

• *

ตัวเดิมในอคาเดมี ไม่มีอะไรเปลี่ยนครับ ตัวใหม่ที่กดเพิ่มด้วย Find a new player ถึงจะเป็นตามระดับอคาเดมีใหม่

ขอบคุณครับ    8)  8)  8)

Phunfa

• *
ถามอีกอย่างนะครับ กด Find a new youth player ต้องจ่าย 3 แสนหรือ 6 Token กดครั้งนึง จะได้นักเตะกี่ตัวครับ

ได้แค่ตัวเดียวใช่มั้ยครับ

Mr.Es

• Legendary Team
ถามอีกอย่างนะครับ กด Find a new youth player ต้องจ่าย 3 แสนหรือ 6 Token กดครั้งนึง จะได้นักเตะกี่ตัวครับ

ได้1ตัวครับ จำกัดไม่เกิน3ครั้งต่อสัปดาห์
รายละเอียดอื่นๆลองดูที่นี่ครับ
http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=8153.0

Phunfa

• *

ได้1ตัวครับ จำกัดไม่เกิน3ครั้งต่อสัปดาห์
รายละเอียดอื่นๆลองดูที่นี่ครับ
http://forum.gokickoff.com/index.php?topic=8153.0

ขอบคุณมากครับ สงสัยมานาน แต่หาหาฟอรั่มนี้ไม่เจอ ^^'

Sir.thanate

• Professional team
  • **
ทำมัยได้ กากมากๆอะ อย่างนี้ปีนี้ ไม่อัพอคาต่อไปแล้ว ยิ่งอัพยิ่งห่วยแตก :o :o :o :o :o

ousmal

• All Star Team
ทำมัยได้ กากมากๆอะ อย่างนี้ปีนี้ ไม่อัพอคาต่อไปแล้ว ยิ่งอัพยิ่งห่วยแตก :o :o :o :o :o

2 ตัวที่เขากดมาจากเด็กที่ค้างในอคาที่แอดมินให้มา 8 ตัวแรก ซึ่งเกิดจากอคา good นะครับ เขาอัพอคาเป็น v.good แต่เขาไม่ได้ใช้ 300,000G หรือ 6 โทเคน เพื่อให้เด็กจากอคาใหม่เกิดมา

ตัวผมเองอคา good ปีนี้ก็ได้แต่กากมาครับ PR 3 ทุกตัว สาเหตุก็รู้ๆกันทั้ง GKO ว่าแอดมินปรับลดอัตราการเกิดของเด็กเมพในอคาลง ปีก่อนผมยังได้ดีๆบ้าง

ในโลกของความเป็นจริงผมว่านักเตะ LA ดีกว่าใน GKO อีกนะ 555

jomhandsome

• *
ต่อให้ยังเป็นอคา good ก็ซวยเกิน 3/3/3 งี้ 2/4/2 งี้
พวกที่จะคิดอัพอคาคงต้องคิดหนักแล้ว
 :-X :-X :-X

ousmal

ต่อให้ยังเป็นอคา good ก็ซวยเกิน 3/3/3 งี้ 2/4/2 งี้
พวกที่จะคิดอัพอคาคงต้องคิดหนักแล้ว
 :-X :-X :-X

ใช้ครับ good เริ่มหาดีไม่ได้ละ ต้องดวงดีโชคดีจริงๆ ตอนนี้ต้อง v.good > the best เท่านั้น

HanaSan

• National Team
ผมว่าก่อนกดออกมาต้องรอรายงานก่อนน่าจะดีกว่า  มันจะบอกเป็นช่วง LA  ถ้า  LA ช่วง  3-4 ก็ไม่ต้องไปกดออกมารกที่ปล่าวๆ   รอได้ตัวสัก 7-9  ค่อยมากดลุ้นเอา 

สัปดาห์นึง find ได้ 3 ตัว ก็ไม่ต้องรีบกดออกมาให้ครบ 7 ตัว มีเวลาถึงสัปดาห์สุดท้ายของฤดูกาลค่อยๆหาตัวที่ช่วงประมาณ LA PR เจ๋งที่สุดค่อยกดออกมา  เพราะเรามีโอกาสให้เลือกนักเตะได้สูงถึง  18 * 3 = 54 + 8 = 62  ตัว เลยทีเดียว ถ้ารีบกดออกมาจะเสียโอกาสมากกว่า

แต่ผมก็กดครบแล้ว 7 ตัวเพราะตอนแรกยังงงๆกับอคาแบบใหม่ แต่ฤดูกาลหน้าจะทำตามแผนการด้านบนคิดว่าน่าจะได้ผลดีกว่าเดิม

Sir.thanate

• **
ขอบคุนคับ ผมจะได้ไม่อัพอคาเป็นเวรี่กูด ปัจจุบันแค่กูด ก็กากแล้ว เจอ เวรี่กูด กากกว่าผมอีก เหนื่อยจัยกับอคาเดมี่เหลือเกิน ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ousmal

ผมว่าก่อนกดออกมาต้องรอรายงานก่อนน่าจะดีกว่า  มันจะบอกเป็นช่วง LA  ถ้า  LA ช่วง  3-4 ก็ไม่ต้องไปกดออกมารกที่ปล่าวๆ   รอได้ตัวสัก 7-9  ค่อยมากดลุ้นเอา 

สัปดาห์นึง find ได้ 3 ตัว ก็ไม่ต้องรีบกดออกมาให้ครบ 7 ตัว มีเวลาถึงสัปดาห์สุดท้ายของฤดูกาลค่อยๆหาตัวที่ช่วงประมาณ LA PR เจ๋งที่สุดค่อยกดออกมา  เพราะเรามีโอกาสให้เลือกนักเตะได้สูงถึง  18 * 3 = 54 + 8 = 62  ตัว เลยทีเดียว ถ้ารีบกดออกมาจะเสียโอกาสมากกว่า

แต่ผมก็กดครบแล้ว 7 ตัวเพราะตอนแรกยังงงๆกับอคาแบบใหม่ แต่ฤดูกาลหน้าจะทำตามแผนการด้านบนคิดว่าน่าจะได้ผลดีกว่าเดิม

แผนท่านใช้ได้นะ แต่ติดที่จะกดเด็กตัวหนึ่งต้องแลกด้วย 300,000 จี หรือ 6 โทเคน นี่ดิ

Coldness

จริงๆ ss นี้ผมก็ว่าจะทำนะ แต่ลืม เพราะเด็กกดที่ออกมาห่วยโคตร ทำให้สติเลอะเลือน กดแม่งรวดเดียวเลย อยากรู้จะห่วยขนาดไหน ตอนนี้รู้ซึ้งแล้ว  :'(

HanaSan

แผนท่านใช้ได้นะ แต่ติดที่จะกดเด็กตัวหนึ่งต้องแลกด้วย 300,000 จี หรือ 6 โทเคน นี่ดิ

ผมกลับมองว่า 300k สำหรับตอนนี้ถือว่าน้อยมากๆเมื่อเทียบกับเด็กที่จะได้ออกมาเพราะราคาเด็กในตลาดสูงขึ้นอย่างบ้าคลั่งแล้ว   ได้ 9 ดาวมาตัวนึงเห็นซื้อขายกันในราคา 3-4 ล้านกันบ่อยๆ กัน
หรืออย่าง LA 7 ดาว pr4  ราคาก็ไม่ใช่ถูกๆเหมือนกัน   

สำหรับอคา v.good ขึ้นไปถือว่าคุ้มมาก ดีกว่าไปเสี่ยงดวงดึงแล้วได้ LA 4 LA 5 มา 
สู้ไปกดเด็กออกมาสัก 3-6 ตัวอาจจะได้ช่วง 7-9 ดาวสักตัวก็คุ้มแล้ว กับราคาปัจจุบันถ้าได้ 8-9 ดาวก็กำไร ได้ 7 ดาวก็ไม่ขาดทุนไรมาก

peeaus

ผมกลับมองว่า 300k สำหรับตอนนี้ถือว่าน้อยมากๆเมื่อเทียบกับเด็กที่จะได้ออกมาเพราะราคาเด็กในตลาดสูงขึ้นอย่างบ้าคลั่งแล้ว   ได้ 9 ดาวมาตัวนึงเห็นซื้อขายกันในราคา 3-4 ล้านกันบ่อยๆ กัน
หรืออย่าง LA 7 ดาว pr4  ราคาก็ไม่ใช่ถูกๆเหมือนกัน   

สำหรับอคา v.good ขึ้นไปถือว่าคุ้มมาก ดีกว่าไปเสี่ยงดวงดึงแล้วได้ LA 4 LA 5 มา 
สู้ไปกดเด็กออกมาสัก 3-6 ตัวอาจจะได้ช่วง 7-9 ดาวสักตัวก็คุ้มแล้ว กับราคาปัจจุบันถ้าได้ 8-9 ดาวก็กำไร ได้ 7 ดาวก็ไม่ขาดทุนไรมาก
ความคิดของผม ผมมองว่าการจะ หวังผลกับเด็กในอเคเดมี่ นั้น มีองค์ประกอบหลายอย่าง
- ระดับของอเคเดมี่ เพื่อที่จะหวังผลได้เด็กคุณภาพดีดี la สูงๆ
-ระดับของโค้ชที่จะฝึกเด็ก
-ระดับของการฝึก ไม่ว่าจะเป็น คุณภาพการฝึก หรือ ฟิตเน็ต ต้องระดับ good ขึ้นไป เพราะว่า ถ้าหากกดเด็กมาแล้วได้ la 7-8 มาแต่ฝึกนักเตะได้ไม่ดี เท่าที่ควร นักเตะคนนั้นอาจจะไม่เก่งเท่าที่ควรจะเป็น
-พื่นที่ว่างในทีมตำแหน่งนั้นๆ ถ้าได้เด็กมาในตำแหน่งเดียวกัน เยอะๆก้อไม่มีที่ว่างให้ลงสนาม หรือ เด็กในเยาวชนเยอะไปก้อไม่ได้ โบนัส หลังแข่งอีก เพราะจะได้โบนัสแค่ 6 คนเท่านั้นด้วยการสุ่ม
-เรื่องหวังจะเอามาขาย ในฤดูกาลแรก เราสามารถขายนักเตะที่ได้จากอเคเดมี่ แค่ 40 เปอรเซ้นเท่านั้น ถ้าท่านขายได้ราคา 2 ล้าน แต่ท่านจะได้เงินมาแค่ 800k เท่านั้น จึงต้องเก็บไว้ปั้นก่อน 1-2 ฤดูกาล จึงจะพอขายได้ แต่ถ้า ระดับการฝึก หรือพื้นที่ในทีมไม่เพียงพอ ก้อได้ค่าฝึกไม่ดีเท่าที่ควร
*สรุปถ้าขาดข้อใดข้อหนึ่งข้างต้น ก้อไม่คุ้มที่จะเสี่ยงเสีย 6 เทเคน หรือ 300k ตามความคิดของผมนะครับ
"You'll Never Walk Alone" คุณไม่มีวันเดินเดียวดาย แต่คุณจะตายเป็นหมู่คณะ

Phunfa

• *
เล่นไปเล่นมาเริ่มจะหมดกำลังใจ มันผิดแผนไปหมดเลย

ตั้งใจจะไม่ค่อยซื้อนักเตะ ว่าจะปั้นอย่างเดียว มาเปลี่ยนแปลงแบบไม่บอกก่อนทุกฤดูกาลเลย

:'(  :'(  :'(

ผมเอาอยู่

• *
หากไม่รีบกดมา ชาติไหนมันจะได้ฝึก แล้วปีไหนมันจะเก่งละครับเจ้านาย

owenmod

• **
ของผมกดมาgoodก็พอทนแต่ห่วยกว่าปีที่แล้ว ปีที่แล้วยังมีx/7/5 ปีนี้ได้ 2/7/3 2/6/4 2/7/4เอง ของมันสุ่ม
แต่v good เรทมันเยอะสุดน่าจะx/10/x ที่เหลือแล้วแต่ดวง

FIFOrage

• **
ของผมกดมาgoodก็พอทนแต่ห่วยกว่าปีที่แล้ว ปีที่แล้วยังมีx/7/5 ปีนี้ได้ 2/7/3 2/6/4 2/7/4เอง ของมันสุ่ม
แต่v good เรทมันเยอะสุดน่าจะx/10/x ที่เหลือแล้วแต่ดวง

ปีนี้มีอคา v.good ได้ LA 13 นี่ แต่โอกาสคงน้อยมาก

http://www.gokickoff.com/prem_game_stat.php?txt_type=2

http://www.gokickoff.com/team_player_detail.php?player_id=6179645

ส่วนเรื่องไม่รีบกดแล้วกลัวฝึกไม่เต็มอันนี้ไม่ค่อยกังวลนะ  เพราะนักเตะกว่า PR จะลดนั้นต้องอายุ 22 ซึ่งมีเวลาหลายฤดูกาลมากๆที่จะฝึก

ถ้าให้ลงเล่นทุกนัดแค่ 2-3 ฤดูกาลส่วนใหญ่ 7 ดาวก็จะเต็มหมดแล้วดีไม่ดี 1 ฤดูกาลด้วย  เกินนั้นก็อีกไม่นานเท่าไหร่  ถ้าไม่คิดถึงจะรีบให้มันเก่งตั้งแต่เด็กๆ ซึ่งสุดท้ายมันก็ตันอยุ่ดี

ใช้วิธีค่อยๆเลือกนักเตะน่าจะดีกว่าเร่งกดนะ
« Last Edit: December 09, 2012, 05:47:21 AM by FIFOrage »

owenmod

• **
ผมถามเพือ่นหลายคมกดมาส่วนมาได้10เองมีใครได้มากกว่านี้ไหมครับ

Phunfa

• *
ทดสอบกดมา 1 ตัว 3 แสน G Aca V.good

ไม่ดีเท่าปีที่แล้ว Aca good มี LA 10 ด้วยตัวนึง

:'(  :'(  :'(

FIFOrage

• **
ผมถามเพือ่นหลายคมกดมาส่วนมาได้10เองมีใครได้มากกว่านี้ไหมครับ

ในสถิติที่พรีเมี่ยมดูได้ ตอนนี้มากสุดที่เห็นคือ 13 ดาวครับ มากกว่านี้ยังไม่เห็นนะ

peeaus

เอเคเดมี่ Good ของผมเปิดเกมมาวันแรก กด เปิดดู ค่าประมาณ la เลยหมดเทนเคนไป 8X6=48 เทคเคน และกดเด็กออกมาจาก วันแรก 3 ตัว
DC -2-3/5-7/2-4 >>>>> 3/5/3
AML  2-3/5-7/3-6 >>>>> 2/7/4
ML,AML  2-3/4-8/3-5 >>>> 3/6/3
ผมจะสังเกตุค่า la และ PR  ที่สูง ที่เหลือ 4-6 ผมไม่กดออกมายิงทิ้งไป และได้กดเด็กเพิ่มจากวันแรกมาอีก 3 ตัว โดยใช้เทนเคนไป 3X6=18 +ค่าเปิดดูอีก 3X3=9 และกดเพิ่มเด็กออกมา 1 ตัว
FC 2-3/5-7/3-5 >>>>> 3/6/4
และผมรออีก 1 อาทิตย์ ถึงกดเพิ่มออกเข้ามาในอเคได้ และได้กดเด็กออกมาอีก 2 ตัว หมดเทคเคนไปอีก 27 เทคเคน
ได้ออกมาที่ ML 3/8/4 และ 2/7/4
อาทิตย์ที่ 2 ผมเหลือ สิทธิอีก 1 ตัว ใช้เทนเคนไปอีก 27 กดเด็ก ได้ AMC 2/7/4 รวมทั้งหมด ครบ 7 ตัวแล้ว หมดเทคเคนไป 48+27+27+27 = 129 ท่านว่าคุ้มไหมละกับเด็ก Good และถ้าอัฟเพิ่มอาจจะได้ดีดีกว่านี้
"You'll Never Walk Alone" คุณไม่มีวันเดินเดียวดาย แต่คุณจะตายเป็นหมู่คณะ

RatRat

• *
เอเคเดมี่ Good ของผมเปิดเกมมาวันแรก กด เปิดดู ค่าประมาณ la เลยหมดเทนเคนไป 8X6=48 เทคเคน และกดเด็กออกมาจาก วันแรก 3 ตัว
DC -2-3/5-7/2-4 >>>>> 3/5/3
AML  2-3/5-7/3-6 >>>>> 2/7/4
ML,AML  2-3/4-8/3-5 >>>> 3/6/3
ผมจะสังเกตุค่า la และ PR  ที่สูง ที่เหลือ 4-6 ผมไม่กดออกมายิงทิ้งไป และได้กดเด็กเพิ่มจากวันแรกมาอีก 3 ตัว โดยใช้เทนเคนไป 3X6=18 +ค่าเปิดดูอีก 3X3=9 และกดเพิ่มเด็กออกมา 1 ตัว
FC 2-3/5-7/3-5 >>>>> 3/6/4
และผมรออีก 1 อาทิตย์ ถึงกดเพิ่มออกเข้ามาในอเคได้ และได้กดเด็กออกมาอีก 2 ตัว หมดเทคเคนไปอีก 27 เทคเคน
ได้ออกมาที่ ML 3/8/4 และ 2/7/4
อาทิตย์ที่ 2 ผมเหลือ สิทธิอีก 1 ตัว ใช้เทนเคนไปอีก 27 กดเด็ก ได้ AMC 2/7/4 รวมทั้งหมด ครบ 7 ตัวแล้ว หมดเทคเคนไป 48+27+27+27 = 129 ท่านว่าคุ้มไหมละกับเด็ก Good และถ้าอัฟเพิ่มอาจจะได้ดีดีกว่านี้

คุ้มสุดๆเลยครับ  เสียดายมากน่าจะทำแบบนี้บ้าง 

ตอนแรกไม่รู้ดึงไปครบ 7 ตัวเลยต้องรอฤดูกาลหน้า   :'(