Author Topic: วิธีการคัดเลือก 64 ทีมวาง เพื่อเล่น GTC ถ้วยใหญ่ SS หน้า  (Read 8855 times)

YoYooLand

• All Star Team
    • View Profile
เนื่องจากมีเสียงเรียกร้องให้ทำการคัดเลือกทีมเพื่อเข้าแข่งขัน GTC ใน SS หน้า เพื่อความขลังของถ้วยนี้ จึงได้มีการกำหนดวิธีการคัดเลือกขึ้นมา เพื่อเป็นแนวทางนะครับ ซึ่งหากคิดว่ามีตรงไหน ควรเปลี่ยนแปลงหรือปรับปรุง ให้เพื่อนๆ ช่วยกัน comment ได้นะครับ  :)  :)

ผังการคัดเลือกเข้าโถที่ 3 และ 4

ผังการคัดเลือกเข้าโถที่ 4

กติกาการคัดเลือกเข้าโถที่ 4 (จาก 6 ทีม เหลือ 2 ทีม เพื่อเข้า GTC ถ้วยใหญ่)
  อันดับที่ 1 ถึง 6 เรียงตามนี้ (ให้คิดตามลำดับ นะครับ)
    1. ประตูได้เสียใครดีกว่าเข้ารอบนะครับ
    2. ดูจำนวนประตูที่ยิงได้ใครมากกว่าเข้ารอบ
    3. จำนวนครั้งที่ยิงเข้ากรอบ (ใครมากกว่าเข้ารอบ)
    4. % การครองบอล (ใครมากกว่าเข้ารอบ)
    5. ให้นับใบเหลืองแล้วกันคับ ใครได้น้อยกว่าชนะไป (กรณีใบแดง จะนับเป็น ใบเหลือง 2 ใบ นะครับ)
    6. ถ้ายังเท่ากันอีก เฮ้อๆๆๆ เรตติ้งน้อยกว่าเข้ารอบแล้วกันครับ

Remark : V 6 คิดแบบเดียวกันแต่เป็นอันดับ 2-3

***สาเหตุที่ V.6 รับทีมเข้ารอบแค่ ที่1 ของสายเพราะว่า V.6 มาที่หลังนะครับ ส่วนปีหน้าจะรับ เหมือนกันทุก V

« Last Edit: November 18, 2012, 04:57:23 PM by YoYooLand »

TER ! TEAM

• Moderator
  • Legendary Team
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์

o[]o Pa'Ran

• Professional team
  • **
 8)  ยอดเยี่ยม ช่วยกันคิดได้มันมาก   

JOJI32

• thaipop thaipop thaipop
พยายามให้ดีที่สุด เต็มที่ทุกนาที ไม่ยอมแพ้จนวินาทีสุดท้าย

LnwOzil

• Professional team
  • **
 8) 8) 8)ต้องทำความเข้าใจซักระยะ

Man BG

ตอนนี้ยังงงๆอยู่ แต่ถึงคราวแข่งจริงคงรู้เอง  :)

Florian Budo  (C)

Thepsoccer

• National Team
มันสุดยอด มันยอดเยี่ยม มันคือจิตวิญญาณ

เพราะเราคือ GKO Club

8) 8) 8) 8) 8)

gumansui

อลังการมาก จะได้ไม่มีข้อกังขา  8)

Bhac FC

• Youth team
  • *
แจ่มดีนะ...อย่างงี้ทุกทีมค่อยเต็มที่หน่อยยย..... ;) ;) ;) :) :) :) 8) 8) 8)

[M]i[K]a[R]oss

น่าสนใจเป็นอย่างมาก

pOrtUa_jErdAiNa

• *
เป็นระบบดีจังครับ ดูแร้วน่าตื่นเต้นเรยยย

GKO TOP UP

• เติมเงินกับเราที่นี่
ระบบใหม่ GKO เเบบเติมเงิน

lucky

• http://www.gokickoff.com/team_overviews.php?club_id=
ยอดเยี่ยมเลยครับ 8) แบบนี้ต้องอยู่ในกลุ่มสีเหลืองให้ได้ซินะ  ;)
แล้วถ้ามีทีมใหม่ๆอยากจะเข้าร่วมต้องคัดเลือกแบบไหนดีครับ (ถามเผื่อให้ครับ)

liverfishza

::) ::) ::) ::)
อ่าน อยู่หลายรอบ แต่ก็ยังไม่เข้าใจ

แต่จะมาอ่านใหม่ตอนเที่ยงคิดว่าจะเข้าใจ

V V

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
ยิ่งอ่านนานยิ่งงง

สรุปง่ายๆ ถ้าตกรอบขออยู่โถสุดท้ายเลย ไม่ต้องคิดมาก -*-

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

นายหลอกมอท

วันนี้ วันนั้น วันไหน

Legendary Team
    วันนี้ วันนั้น วันไหน
        View Profile
        Personal Message (Offline)

เท่ห์อ่าาา Posts 1000

ouou99

สวดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  8) 8) 8)

โจโฉ

แล้วอย่างนี้ฤดูกาลหน้าจะพอมีที่ให้ทีมน้องใหม่อย่างผมได้ลงบ้างมั้ยครับนี่ :'(

TER ! TEAM

• Moderator
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์
แล้วอย่างนี้ฤดูกาลหน้าจะพอมีที่ให้ทีมน้องใหม่อย่างผมได้ลงบ้างมั้ยครับนี่ :'(

มีแน่นอนครับแต่จะอยู่ ลีคคัดเลือกขึ้น Top GTC นะครับ

krajib_ขี้คุก Original

• จงบินให้สูงที่สุดแต่มองทางด้วยจะได้ไม่ชนเครื่องบิน
อ่าน อยู่หลายรอบ แต่ก็ยังไม่เข้าใจ

แต่จะมาอ่านใหม่ตอนเที่ยงคิดว่าจะเข้าใจ

V V

โถ่วววววววววววววว แก่แล้วแก่เลย ก็เลยเข้าใจอะไรยากๆ สินะ
:P :P :P

โจโฉ

มีแน่นอนครับแต่จะอยู่ ลีคคัดเลือกขึ้น Top GTC นะครับ

ไม่เป็นไรครับ ขอแค่มีที่ลงก็โอเคแล้วครับ
ถือเป็นการพิสูจน์ฝีมือด้วยว่าสมควรจะได้ขึ้นไปTop GTCมั้ย
 เพราะซีซั่นที่แล้วก็เข้าไปได้แค่รอบ8ทีมเอง
 :(

liverfishza

V V

โถ่วววววววววววววว แก่แล้วแก่เลย ก็เลยเข้าใจอะไรยากๆ สินะ
:P :P :P

อืม เข้าใจก็ได้  ขอบใจตาโย มากๆ สวดยอดๆ

ZenitH

แหล่มเลยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!!

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

gonk

• *