Author Topic: ((GTC))__V#5__  (Read 28034 times)

TER ! TEAM

• Moderator
  • Legendary Team
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์
    • View Profile
((GTC))__V#5__
« on: May 05, 2012, 12:56:01 PM »
กติกาตามนี้เลยนะครับ

ระบบการแข่งขัน กฎ กติกา
1 ใครไม่มาแอตปรับแพ้ 3-0
2 รอบแบ่งกลุ่ม
   2.1 การแบ่งกลุ่มมีทั้งหมด 16 ทีม แบ่งเป็นทีมวาง 8 ทีม จับทีมวางเข้ากลุ่มละ 2 ทีม ทีมทั่วไปอีกกลุ่มละ 2 ทีม  มีทั้งหมด 4 กลุ่ม กลุ่มละ 4 ทีม นะครับ**
   2.2 ทีมที่ 1 กับที่ 2 ของกลุ่มจะผ่านเข้ารอบต่อไป แข่งทั้งหมดคนละสามแมท
   2.3 สนามใครมากกว่า ได้เป็นเจ้าบ้านนะครับ หรือจะยังไงก็ได้แล้วแต่ ตกลงกันเอง
   2.4 ชนะได้ 3 คะแนน เสมอได้ 1 คะแนน และแพ้ 0 คะแนน
   2.5 ผู้ที่ได้เป็นที่ 1 ของทุกกลุ่มจะได้เป็นเจ้าบ้านในรอบ 8 ทีมสุดท้าย (เพราะฉะนั้นพยายามเป็นที่ 1 ของกลุ่มให้ได้นะ) โดยดูตารางข้างล่าง
   2.6 ถ้าคะแนนเท่ากัน ให้ดูเงื่อนไขตามนี้
     -ประตูได้เสียใครดีกว่าเข้ารอบนะครับ
     - คิดจาก Head to Head นะคับ
     -ในกรณีที่ H2H เสมอกัน ให้เครดิตทีมเยือนเข้านะครับ
 3 รอบ Knock out
   3.1  ที่1 ของกลุ่ม a จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม b ที่หนึ่งของกลุ่ม c จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม d
        ที่1 ของกลุ่ม b จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม a ที่หนึ่งของกลุ่ม d จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม c
3.2 ตั้งแต่รอบ Knock Out เปนต้นไป นะครับ (ให้คิดตามลำดับ นะครับ)
   - ถ้าชนะเข้ารอบ
   -ถ้าเสมอกัน ให้นำคะแนนรวมของนักเตะหลังจบแมททั้งทีมมารวมกัน ทีมไหนเยอะกว่าเข้ารอบไป(ในกรณีที่เปลี่ยนตัวผู้เล่น เพื่อป้องกันการได้เปรียบคะแนน ให้เอาคะแนนของนักเตะที่ถูกเปลี่ยน        และ เปลี่ยนตัวลงมา เอามารวมกันแล้ว หาร2 นะคับ นับทศนิยมด้วยนะครับ)
   - ให้นับที่จำนวนการยิงเข้ากรอบ
   - นับ % การครองบอลนะครับ
   - นับใบเหลืองแล้วกันคับ ใครได้น้อยกว่าชนะไป(กรณีใบแดง จะนับเป็น ใบเหลือง 2 ใบ นะครับ)
   - ทีมเรตติ้งน้อยกว่าเข้ารอบนะครับ
   - แล้วในกรณีสุดท้าย ถ้ายังเท่ากันอีก ผมขอจับฉลาก นะครับ ^_^

4 รอบ 4 ทีม
  4.1 จับฉลากการเป็นเจ้าบ้าน
5 รอบชิงแข่งนัดเดียวตัดสินกันไปเลย (จับฉลากทีมเหย้า)
** ถ้าเป็นไปได้ ขอให้อย่าเข้าบอลหนักกัน นะครับ **

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Group A
ThekopThailand
Lnw@[G.O united]
Ning@Love@aOr FC
liverpool7

Group B
King Of Love ll
Tachis 2010
มาชนหมด
Media SPU

Group C
TER ! TEAM
Nakhon FC
ChogunTom
ทีมสำรอง

Group D
ถ้วยฟู
300ขุนศึก
Death-Note
~real city~

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตารางการแข่งขัน

นัดที่ 1

Group A

ThekopThailand VS Lnw@[G.O united]
Ning@Love@aOr FC VS liverpool7

---------------------------------------------------------------------------

Group B

King Of Love ll VS Tachis 2010
มาชนหมด VS  Media SPU

---------------------------------------------------------------------------

Group C

TER ! TEAM VS Nakhon FC
ChogunTom VS ทีมสำรอง

Group D

ถ้วยฟู VS 300ขุนศึก
Death-Note VS ~real city~

ทีมแรกเป็นเจ้าบ้านนะครับ** ;)

นัดที่ 2

Group A

liverpool7 VS ThekopThailand
Lnw@[G.O united] VS Ning@Love@aOr FC

Group B

Media SPU  VS King Of Love ll
Tachis 2010 VS  มาชนหมด

Group C

ทีมสำรอง  VS  TER ! TEAM
Nakhon FC  VS ChogunTom

Group D

~real city~  VS  ถ้วยฟู
300ขุนศึก  VS Death-Note

นัดที่ 3

Group A

ThekopThailand VS ing@Love@aOr FC
Lnw@[G.O united] VS liverpool7

Group B

King Of Love ll  VS มาชนหมด
Tachis 2010 VS  Media SPU

Group C

TER ! TEAM  VS  ChogunTom
Nakhon FC  VS ทีมสำรอง

Group D

ถ้วยฟู  VS  Death-Note
300ขุนศึก  VS ~real city~

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

รอบ 8 ทีมสุดท้าย

ThekopThailand VS มาชนหมด---> $1

TER ! TEAM VS Death-Note ---> $2

Tachis 2010 VS Lnw@[G.O united] ---> $3

ถ้วยฟู VS ChogunTom $4

ปล. ทีมแรกเป็นเจ้าบ้านนะครับ

รอบรองชนะเลิศ

TER !TEAM  VS มาชนหมด --->#1
  Lnw@[G.O united] VS  ChogunTom--->#2

ปล. ทีมแรกเป็นเจ้าบ้านนะครับ

รอบชิงชนะเลิศ

ChogunTom   VS  TER !TEAM

UPDATE ตารางแข่งขัน GTC V.5

>>>>> CLICK <<<<<

ขอให้ทุกทีมสนุกกับการแข่งขันบอลถ้วยครั้งนี้ครับ ^^

บทสัมภาษณ์ ด้านล่างจ้า  :-*
« Last Edit: September 18, 2012, 05:25:35 AM by TER ! TEAM »

ArmBoo

• Professional team
  • **
Re: (((GTC))) V#5__SS.3
« Reply #1 on: May 05, 2012, 01:48:53 PM »

บทสัมภาษณ์  :P

Thekop Thailand

GTC:  ปีนี้พร้อมมั้ยครับ สำหรับการป้องกันแชมป์
zajoe:  พร้อมแน่นอนคับ^^ 

GTC:  นัดแรก เปิดบ้านรับการมาเยือน ทีม เทพต่างดาว โอซิล แห่ง C-3 หนักใจมั้ยครับ 
zajoe:  ในบ้านถ้าตัวจริงไม่หนักใจเลยคับ แม้จะเจอ ท้อปลีค 555(ถ้าไม่กด มอส ใส่ ผมนะ 55) (แอบหัวเราะคนเดียว เอ็งโม้เกินไปมั้ง 555) ชุดใหญ่ในบ้านไม่แพ้ มาตั้งแต่ ซีซั่น 2 คับ^^ / สร้างความท้าทายทีมเยือนเป็นอย่างยิ่ง^^ 

GTC:  อยากจะบอกอะไรเพื่อนร่วมกลุ่มบ้างครับ 
zajoe:  ฝากบอกทุกทีมว่าเจอ TKT ว่า ท่านลำบากแน่ 555 

////////////////////////////////////////

Lnw@[G.O united]

GTC:  ปีนี้ตั้งเป้าว่าจะเจ้ารอบไหนดีครับ 
Ozil:  เข้ารอบ 2 เช่นเคยส่วนจาได้ไกลแค่ไหนก็แล้วแต่แอดมินแล้วกัน หุหุหุ 

GTC:  นัดแรก ต้องไปเยือน ทีมโคดแกร่ง แชมป์เก่า V.1 อย่าง Thekop Thailand พร้อมมั้ย 
Ozil:  โอ้ ! หึหึหึ ทีมเต็งแชมป์ของรายการเลย น่าหนักใจจิงๆ ทีมเรายังต้องพัฒนาอีกเยอะ แต่ก็จะสู้เต็มที่

GTC:  Say hi เพื่อนๆๆ ร่วมกลุ่มหน่อยครับ
Ozil:  ยินดีที่ได้มาร่วมสายเดียวกับท่านทั้งหลาย ขอให้สู้ๆทุกทีมแล้วกัน ใครเจอใครแค้นใครก็อย่าเข้าหนักแล้วกัน มันเป็นกฏของรายการนี้ ! 

////////////////////////////////////////

Ning@Love@aOr FC

GTC:  มีความรู้สึกยังไงครับ กับการเข้าร่วม GTC ครั้งแรก 
ลุงหนิง:  มันไก่มากครับ - -'' 

GTC:  นัดแรก เปิดบ้านเจอ ทีม ท่านX พร้อมมั้ยครับ สำหรับ 3 แต้ม
ลุงหนิง:  หึหึ แล้วท่าน X จะรู้จัก Elex Erdos !!!!!

GTC:  มีอะไรจะบอกเพื่อนร่วมกลุ่ม บ้างครับ
ลุงหนิง:  ทีมผมไม่มีอะไรเลย ทีม ใจครึ่งเอง แต่ ช่วยหยุด Elex Erdos ทีครับ -/ \\- 

liverpool7

GTC:  GTC ครั้งนี้ พร้อมมั้ย 
พี่X:  การแข่งขันครั้งนี้ความพร้อมค่อนข้างที่จะลงตัว นักเตะที่มีอยู่อาจจะไม่ใช่ตัวที่ดี แต่ก็คือนักเตะที่ดีที่สุดเท่าที่เรามี เราเต็มที่แน่นอน

GTC:  นัดแรกต้องไปเยือน ลุงหนิง ที่มีกองหน้าเทพ อย่าง เอดอส อยู่ เตรียมรับมือยังไงบ้างครับ 
พี่X:  เราไม่ประมาทครับ ยิ่งมีกองหน้าระดับเทพอยู่ด้วย แต่ว่าหากเราไม่เสียประตูไปก่อนและเรามีโอกาสยิง ขอตรงกรอบสักครั้ง สองครั้ง เราก็น่าจะมีแต้มบ้าง และ 

GTC:  กล่าวคำสั้นๆๆ ให้เพื่อนร่วมกลุ่ม หน่อยครับ
พี่X:  อยากเอ่ยคำว่า ขอให้สนุกกับการแข่งขันนะครับทุกคน 

King of love

GTC:  คะแนนโหวต ยังคงสูงเหมือนเดิม ปีนี้มีความคาดหวังยังไงบ้างครับ 
KOL:  gtc ปีนี้จะผลงานดีกว่า gtc ครั้งก่อนๆแน่นอน

GTC:  เปิดบ้านเจอ แทชชี่ คิดยังไงกับแมทนี้ครับ 
KOL:  หวัง 1-3 คะแนนคับ 

GTC:  พูดทักทายเพื่อนร่วมกลุ่มซักหน่อยครับ
KOL:  ยินดีที่ได้อยู่ v5 กะเพื่อนๆทุกคน มันส์แน่ๆ 

Tachis 2010

GTC:  เข้าร่วม GTC ครั้งแรก รู้สึกยังไงบ้างครับ
แทชชี่:  ตื่นเต้นดีงะ อยากแข่งรายการนี้มานานแล้วครับ

GTC:  นัดแรกต้องไปเยือน ทีมโหดๆๆตัวพ่ออย่าง king of love II ตั้งเป้ากี่แต้มครับ 
แทชชี่:  น่าจะรอดยากนะทีมตานันโหดพอพอกับหน้าตาอ่ะ อคิอคิ (แพ้ไม่ว่าขอให้ได้มาซักประตูครับ) 

GTC:  ทักทายเพื่อนๆๆร่วมกลุ่มหน่อยครับ
แทชชี่:  โลมาลาโม ฮูเล่ ^^

มาชนหมด

GTC:  เอายังไงดีกับ GTC ปีนี้?
ป๋ายาว:  ขอผ่านรอบแบ่งกลุ่มก้อพอแล้วคับ 

GTC:  แมทแรก เปิดบ้านต้อนรับ ทีมตาชัย เตรียมความพร้อมยังไงบ้างครับ 
ป๋ายาว:  ตอนนี้กลังเตรียมพร้อมอยู่คับ 

GTC:  พูดอะไร กับ เพื่อนๆๆร่วมกลุ่มซักหน่อยครับ
ป๋ายาว:  ทั้ง 3 ทีมโหดๆๆๆทั้งนั้น แต่บอกไว้ว่า มาชนหมด ไม่ได้ให้ชนได้ง่าย 

Media SPU

GTC:  เป้าหมาย GTC ปีนี้เข้ารอบไหนดีครับ
คุณชัย:  เป้าหมายปีนี้ขอเป็นที่ 1 

GTC:  นัดแรกก็ต้องไปเยือน ป๋ายาว ทีมเด็กเมพ คิดว่าไหวมั้ย 
คุณชัย:  ป๋ายาว แต่ช้า สู้ความขยันหมั่นซอยของเค้าไม่ได้หรอก หุหุ   

GTC:  ทักทาย เพื่อนๆๆร่วมกลุ่มหน่อยจิ
คุณชัย:  ดีจ๊ะ แล้วจะได้รู้กันว่าความฟิตกระชับคับแน่นมันเป็นอย่างไร หุหุ

TER ! TEAM

GTC:  คิดยังไงบ้างกับ ทีมร่วมกลุ่ม ปีนี้ครับ
เต๋อ!:  พร้อมยิงทุกทีมงับ อิอิ

GTC:  นัดแรกเจอ ท่านจา แห่ง C-5 ไหวมะ
เต๋อ!:  ไหวจิ สู้ๆๆๆ   

GTC:  พูดถึงเพื่อนร่วมกลุ่มซักหน่อยนะ
เต๋อ!:  5555+ ปากดีไปงั้น ผ่านรอบแรก ก็สวดยวดดด แล้ว 

Nakhon FC

GTC:  คิดยังไงบ้าง ที่กลับมาร่วม GTC อีกครั้งครับ 
นินจา:  คิดแล้วกลุ้มอยู่กลุ่มหนัก แต่ก็น่าสนุกครับคิดแล้วตื่นเต้นที่สุด

GTC:  แมทแรก ต้องมาเยือน เต๋อทีม พร้อมมั้ย ? 
นินจา:  ไปเยือนท่านเต๋อ ก็หนักเหมือนเดิมแต่ก็พร้อมที่จะสู้ครับ 

GTC:  มีอะไรจะบอกเพื่อนร่วมกลุ้มมั้ย 
นินจา:  ทุกทีมก็เก่งทั้งหมด แต่ผมก็ไม่เคยไม่กลัวทีมใดเลยขอบอก5555 ขอบคุณสำหรับบทสัมภาษณ์ครับ 

ChogunTom

GTC:  ครั้งแรกของ GTC รู้สึกยังไงบ้าง
Tommy:  เหมือนเปิดซิงครั้งแรกครับ (จะเปิดตั้งแต่ปีแรกแต่ไม่กล้าเปิดกลัวเจ็บ อิอิ) 

GTC:  เปิดบ้าน เจอ ตานพ ในนัดแรก หวัง 3 แต้ม ปะครับ
Tommy:  ถึงจะเตะในบ้านแต่เสมอก็โอเคแล้วครับ 

GTC:  ทักทายเพื่อนๆๆ ร่วมกลุ่มหน่อยจ้า
Tommy:  อย่ายิงผมเยอะนะครับ ออมมือหน่อยครับผม

ทีมสำรอง

GTC:  ขอเป้าหมาย GTC ปีนี้ ด้วยครับ
คุณนพ:  มีแต้มติดมือ งับ

GTC:  นักแรกก็ไปเยือนทีม เด็กโหดๆๆ ของตาทอม มีอะไรจะบอกเค้ามั้ย
คุณนพ:  ของผมไม่เล็กนะครับ

GTC:  ขอ 3 คำ ให้เพื่อนร่วมกลุ่มหน่อยจ้า
คุณนพ:  ตู กลัว เมีย O_o

ถ้วยฟู

GTC:  ถ้วยฟู กับ GTC ปีนี้ หวังแชมป์เลยใช่มั้ย 
มิ๊งหม่อง:  ไม่ได้หวังนะ!! แต่ถ้วยฟูทำให้ทุกท่านรู้สึกหนักใจแน่นอน 

GTC:  งานหนักตั้งแต่นัดแรกเลย เจอ 300ขุนศึก คิดว่าจะชนะได้มั้ย
มิ๊งหม่อง:  ฝีมือไม่เท่าไหร่ แต่ความหื่นคงสู้ไม่ได้ กั๊กๆๆๆๆ 

GTC:  อยากจะบอกอะไรกับ เพื่อนร่วมกลุ่มบ้าง 
มิ๊งหม่อง:  เตะเขียวคว่ำเช้าเตะขาวคว่ำค่ำ .. จำไว้ให้ดี !!!!
- - 

300 ขุนศึก

GTC:  ตั้งเป้ารอบไหนดีเอ่ย ปีนี้
เฮียลัค:  รอบแรก ไม่แจกแต้มครับ

GTC:  แมทแรก เจอหมูบิน คิดว่าหนักมั้ย 
เฮียลัค:  เจอหมูบิน ยิงให้ปลิ้นเลย 

GTC:  ทักทายเพื่อนๆๆ ร่วมกลุ่ม ซักหน่อยครับ 
เฮียลัค:  เพื่อนๆครับ ผม กาก มาก ^^ 

Death-Note

GTC:  กลัวใครที่สุดในกลุ่มครับ 
pongiko:  กลัว 300ขุนศึก สิครับ ก็ทีมเค้าเทพ

GTC:  เจอ เจมส์คุง นัดแรก หนักใจมั้ย 
pongiko:  หนักใจครับ เจอใครก็หนักใจทั้งนั้นล่ะ จะได้ไม่ประมาท 

GTC:  กล่าวคำสั้นๆๆ ให้เพื่อนร่วมกลุ่มทีสิ   
pongiko:  Everything is possible!! 

~real city~

GTC:  เป็นน้องใหม่ของ GTC รู้สึกยังไงบ้าง
เจมส์คุง:  รู้สึก ดีใจมากครับ ที่จะได้ปะทะแข้งกับทีมโหดๆหลายๆทีม 

GTC:  แมทแรกต้องไปเยือน ทีมท่านพงษ์ พร้อมมั้ย 
เจมส์คุง:  พร้อมครับ แต่ขอ แจกแต้มละกัน อิอิ 

GTC:  มีอะไรจะบอก พี่ๆๆ ร่วมกลุ่มมั้ย
เจมส์คุง:  ผมเป็นน้องสุดในกลุ่ม พี่ต้องเสียสละให้น้อง เพราะฉะนั้น ผมขอนะครับ พี่ๆ ^____^ 

« Last Edit: June 18, 2012, 09:27:26 AM by TER ! TEAM »

TER ! TEAM

• Moderator
« Reply #2 on: May 05, 2012, 01:54:43 PM »
TER ! TEAM มางับ  :P

jokeza

• All Star Team
« Reply #3 on: May 05, 2012, 01:59:16 PM »
ถ้วยนี้ มีแต่เทพ  8)
Don't worry because tomorrow will shine again !!

ArsenaL-108

• Moderator
  • หายใจเข้า "ฟุต" - หายใจออก "บอล"
« Reply #4 on: May 05, 2012, 02:27:16 PM »
ขอโหวต 108 ครับ  ;)

lucky

• National Team
    • http://www.gokickoff.com/team_overviews.php?club_id=
« Reply #5 on: May 05, 2012, 03:31:46 PM »
แวะมาโหวตให้ทีมเต็งแชมป์ครับ :)

casnunva

« Reply #6 on: May 05, 2012, 05:09:51 PM »
 ::) ::) ::) ไม่อยากหวังเยอะมีแต่โหดๆๆๆๆๆ

jokeza

« Reply #7 on: May 06, 2012, 01:21:59 AM »
::) ::) ::) ไม่อยากหวังเยอะมีแต่โหดๆๆๆๆๆ

ครั้งนี้ขออย่างน้อยรอบชิงนะ รอบแรกไม่เอานะ  :-[
Don't worry because tomorrow will shine again !!

aunny07

• Dornmong United
« Reply #8 on: May 06, 2012, 04:36:43 AM »
 8) 8)
Dornmong United

LnwOzil

• **
« Reply #9 on: May 06, 2012, 06:10:30 AM »
เข้ารอบ 2 ได้ก็พอใจแล้ว  โหดเกิ๊น !  8) 8) 8)

TER ! TEAM

• Moderator
« Reply #10 on: May 06, 2012, 06:28:05 AM »
สู้ๆๆ

Tach

« Reply #11 on: May 06, 2012, 11:15:32 AM »
โลมามาแว้วววววววว
 :'(

Krajib__ขี้คุก Original

• **
Re: ((GTC))__V#5__
« Reply #12 on: May 07, 2012, 02:18:08 AM »
** ถ้าเป็นไปได้ ขอให้อย่าเข้าบอลหนักกัน นะครับ **

เปลี่ยนเป็นห้ามเลยได้ไหม

oOUร๊ะIจ้าหu่oJOo

• **
« Reply #13 on: May 07, 2012, 02:20:42 AM »
 :D ขายตัวทิ้งหมดแว้ววว ... เดี๋ยวไปหาตัวมาเล่นใหม่  :(

LnwOzil

• **
« Reply #14 on: May 07, 2012, 12:06:10 PM »
 ;D ;D ;D

TER ! TEAM

• Moderator
« Reply #15 on: May 07, 2012, 12:08:25 PM »
 ::)

300ขุนศึก

• ::เป้าหมาย มีไว้พุ่งชน::
« Reply #16 on: May 07, 2012, 02:29:06 PM »
ปีนี้ 300ขุนศึกเละแน่ เบาๆหน่อยน๊า  :D

!!!300ขุนศึก อยู่ที่ใจ อยู่ที่ทีม!!!

casnunva

« Reply #17 on: May 07, 2012, 11:53:23 PM »
 :P :P :P

นายเอก

« Reply #18 on: May 08, 2012, 01:29:03 AM »
 :P  :P :P :P ( เพื่ออะไร  :-\ )
เชลซีทั้งชีวิต !!!!

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
« Reply #19 on: May 08, 2012, 02:58:09 AM »
สรุปเริ่มแข่งปิดฤดูกาลเหรอออออ  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

khombang

« Reply #20 on: May 08, 2012, 03:35:15 AM »
ใครถอนทีม ผมขอเสียบได้ไหมครับ ลงชื่อไว้ก่อนเลย

:( :( :( :( :( :( :(

khombang (19879)   
ลีค :D-5

TER ! TEAM

• Moderator
« Reply #21 on: May 08, 2012, 04:03:26 AM »
สรุปเริ่มแข่งปิดฤดูกาลเหรอออออ  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ใช่แล้ว  :)

TER ! TEAM

• Moderator
« Reply #22 on: May 08, 2012, 04:03:46 AM »
ใครถอนทีม ผมขอเสียบได้ไหมครับ ลงชื่อไว้ก่อนเลย

:( :( :( :( :( :( :(

khombang (19879)   
ลีค :D-5

จ้า  :-*

casnunva

« Reply #23 on: May 08, 2012, 04:55:45 AM »
อยากแข่งแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆ :P :P :P :P

ZenitH

« Reply #24 on: May 08, 2012, 05:57:26 AM »
ทีมวางแต่ละสายโหดเกิน -*-