Author Topic: (((GTC)))#V.2__บอลถ้วยที่จะทำให้ทุกๆคนมีรอยยิ้ม ^_^  (Read 56107 times)

zealzols

• National Team
  • -Slamz United-
    • View Profile
GTC = GKO THAI CHAT CUP

จุดประสงค์ของถ้วยใบนี้ คืออยากให้ เพื่อนๆๆ GKO ทุกคนได้กระชับความสัมพันธ์ในความเป็นเพื่อนให้มากขึ้น และบอลถ้วยรายการนี้จะเตะตอนจบฤดูกาล ซึ่งเหมาะแก่การเตรียมทีมเพื่อสู้ในฤดูกาลหน้าต่อไป ขอให้ทุกทีมที่ลงแข่ง มีน้ำใจนักกีฬาให้กันนะครับ ขอบคุณครับ ^ ^  8)

กติกาตามนี้เลยนะครับ

หลักเกณฑ์ในการคัดเลือกทีมเข้าแข่งขัน

เป็นทีมที่สนิทกันได้คุยกันในบอร์ดบ่อยๆ โดนไม่แบ่งชนชั้นว่าอยู่ลีคไหน และไม่สนใจว่าใครจะเทพหรือไม่เทพขอให้เป็นเพื่อนกันก็พอ รวมทั้งหมด 16 ทีม ถ้าการแข่งครั้งนี้ไม่ได้เชิญท่านใดก็ขออภัยด้วยนะครับจะไม่ให้พลาดในการแข่งครั้งหน้า (ถ้ามีนะครับ)

ระบบการแข่งขัน กฎ กติกา
1 ใครไม่มาแอตปรับแพ้ 3-0
2 รอบแบ่งกลุ่ม
   2.1 การแบ่งกลุ่ม มีทั้งหมด 16 ทีม แบ่งเป็นทีมวาง 8 ทีมนะคับ จับทีมวางเข้ากลุ่มละ 2 ทีม ทีมทั่วไปอีก กลุ่มละ 2 ทีม  มีทั้งหมด 4 กลุ่ม กลุ่มละ 4 ทีม นะครับ** ขอให้ทุกคนเชื่อใจ
   ผมสัญญาว่าจะจับ ฉลากด้วยความบริสุทธิ ใครได้กลุ่มโหดให้โทดดวงตัวเองนะอิอิ ผมไม่เกี่ยว
   2.2 ทีมที่ 1 กับที่ 2 ของกลุ่มจะผ่านเข้ารอบต่อไป แข่งทั้งหมดคนละสามแมท
   2.3 ในทุกกลุ่มจะมีทีมที่ได้เล่นในบ้าน 2 ครั้ง จำนวน 2 ทีมคือ a1 a2 b1 b2 c1 c2 d1 d2
   และทีมที่เหลือจะได้เล่นในบ้านนัดเดียว (อันนี้ก็แล้วแต่ดวงนะ)
   2.4 ชนะได้ 3 คะแนน เสมอได้ 1 คะแนน และแพ้ 0 คะแนน
   2.5 ผู้ที่ได้เป็นที่ 1 ของทุกกลุ่มจะได้เป็นเจ้าบ้านในรอบ 8 ทีมสุดท้าย (เพราะฉะนั้นพยายามเป็นที่ 1 ของกลุ่มให้ได้นะ) โดยดูตารางข้างล่าง
   2.6 ถ้าคะแนนเท่ากัน ให้คิดตามลำดับนี้นะครับ
2.6.1 ประตูได้เสียดีกว่า เข้ารอบ
2.6.2 ประตูได้เสียเท่ากัน ใครยิงได้มากกว่าเข้ารอบ
2.6.3 ประตูได้เสียเท่ากัน ยิงได้เท่ากัน ให้ดู Head to Head นะครับ
 3 รอบ Knock Out
   3.1  ที่1 ของกลุ่ม a จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม b ที่หนึ่งของกลุ่ม c จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม d
        ที่1 ของกลุ่ม b จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม a ที่หนึ่งของกลุ่ม d จะพบกับที่ 2 ของกลุ่ม c
  3.2 ตั้งแต่รอบ Knock Out เปนต้นไป นะครับ (ให้คิดตามลำดับ นะครับ)
3.2.1 ถ้าชนะเข้ารอบ
3.2.2 ถ้าเสมอกัน ให้นำคะแนนรวมของนักเตะหลังจบแมททั้งทีมมารวมกัน ทีมไหนเยอะกว่าเข้ารอบไป(ในกรณีที่เปลี่ยนตัวผู้เล่น เพื่อป้องกันการได้เปรียบคะแนน ให้เอาคะแนนของนักเตะที่ถูกเปลี่ยน และ เปลี่ยนตัวลงมา เอามารวมกันแล้ว หาร2 นะคับ นับทศนิยมด้วยนะครับ)
3.2.3 ให้นับที่จำนวนการยิงเข้ากรอบ
3.2.4 นับ % การครองบอลนะครับ
3.2.5 นับใบเหลืองแล้วกันคับ ใครได้น้อยกว่าชนะไป(กรณีใบแดง จะนับเป็น ใบเหลือง 2 ใบ นะครับ)
3.2.5 ทีมเรตติ้งน้อยกว่าเข้ารอบนะครับ
3.2.6 แล้วในกรณีสุดท้าย ถ้ายังเท่ากันอีก ผมขอจับฉลาก นะครับ ^_^
4 รอบ 4 ทีม
  4.1 จับฉลากการเป็นเจ้าบ้าน
5 รอบชิงแข่งนัดเดียวตัดสินกันไปเลย (จับฉลากทีมเหย้า)
** ถ้าเป็นไปได้ ขอให้อย่าเข้าบอลหนักกัน นะครับ **
สรุปตอนนี้ทั้งหมด 16 ทีมแบ่งเป็นสายละ 4 ทีม เอาที่ 1,2 เข้ารอบต่อไปนะครับ สู้ๆนะครับทุกคน

Group A
Bangmod United
Tenpz Squad FC

Thekop-fc
ZenitH NemesiS

Group B
We[LO]V3-[FinO]
Jackpot Club

ThepSoccer
Dolly Wink

Group C
The_Kop_of_The_World
aum

LFC_Foon
บางนรา

Group D
Liverpool Thai Fanclub
Devil Bat FC

KLAA-NO CITY
TITISAK FC.

นัดที่ 1  วันจันทร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 2555
A,B,C,D (1) Vs A,B,C,D (2)
A,B,C,D (3) Vs A,B,C,D (4)

Group A
Bangmod United 1 VS 0 Tenpz Squad FC คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
Thekop-fc 1 VS 0 ZenitH NemesiS คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

Group B
We[LO]V3-[FinO] 0 VS 1 Jackpot Club คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
ThepSoccer 3 VS 0 Dolly Wink คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

Group C
The_Kop_of_The_World  0 VS 0 aum คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
LFC_Foon 2 VS 1 บางนรา คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

Group D
Liverpool Thai Fanclub 0 VS 0 Devil Bat FC คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
KLAA-NO CITY 1 VS 0 TITISAK FC. คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

Group A
ZenitH NemesiS   VS   Bangmod United  คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
Tenpz Squad FC   VS   Thekop-fc คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

Group B
Dolly Wink   VS   We[LO]V3-[FinO] คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
Jackpot Club   VS   ThepSoccer คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

Group C
บางนรา   VS   The_Kop_of_The_World คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
aum   VS   LFC_Foon คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

Group D
TITISAK FC.   VS   Liverpool Thai Fanclub คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
Devil Bat FC   VS   KLAA-NO CITY คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

Group A
Bangmod United   VS   Thekop-fc
Tenpz Squad FC   VS   ZenitH NemesiS

Group B
We[LO]V3-[FinO]   VS   ThepSoccer
Jackpot Club   VS   Dolly Wink

Group C
The_Kop_of_The_World    VS   LFC_Foon
aum   VS   บางนรา

Group D
Liverpool Thai Fanclub   VS   KLAA-NO CITY
Devil Bat FC   VS   TITISAK FC.

« Last Edit: February 15, 2012, 08:07:13 AM by TER ! TEAM »

jokeza

• All Star Team
นัดที่ 3  วันจันทร์ที่ 20 กุมภาพันธ์ 2555

Group A
Bangmod United   1-1   Thekop-fc คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
Tenpz Squad FC   4-1   ZenitH NemesiS คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

Group B
We[LO]V3-[FinO]   0-0   ThepSoccer คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
Jackpot Club   5-0   Dolly Wink คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

Group C
The_Kop_of_The_World    1-0   LFC_Foon คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
aum   2-0  บางนรา คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

Group D
Liverpool Thai Fanclub  1-2   KLAA-NO CITY คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน
Devil Bat FC   3-0   TITISAK FC. คลิ๊กเพื่อชมการแข่งขัน

UPDATE ตารางแข่งขัน รอบคัดเลือก GTC V.2 ครับ

https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0ArnYV0MIHJe1dEtrdnlPY09ranlmNGdZR1pjV2t5RVE
« Last Edit: February 20, 2012, 11:42:56 AM by jokeza »
Don't worry because tomorrow will shine again !!

นายเอก

V. นี้โหดวุ้ยยยย ดีนะเราอยู่ V3. มันต่างจาก V. นี้รึป่าว  :-\ :-\ :-\ :-\
เชลซีทั้งชีวิต !!!!

แพ้ฝุ่น

นู๋จะตกรอบแรกเหมือนเดิมไหมน๊า อยากอยู่กลุ่มเดียวกับพี่เมย์ที่รัก แล้วก็เค้กจัง  :D :D :D
(\ /) .... (\ /)
( . .) [♥](. . )
(")(")... (")(")~♥⋰⋱⋰⋱⋰⋱★⋰♥ ~♫ เด็กหงส์แดง แพ้ฝุ่นค่ะ

aum6969

ตาซิลกติกาการเข้าบอลขอตัวสีเข้มๆใหญ่เลยได้ไหม กลัวตัวเจ็บอ่า

zealzols

• -Slamz United-
ปีนี้ท่าจะเหนื่อยกันหน่อยนะ ใครถล่มสาวๆ เองกลายเป็นจำเลยของสังคมแน่นอน ระวังเอาไว้ !!!

:D :D :D

Thepsoccer

ทีมเทพ ๆ มารายงานตัวคร้าบบบบ...

ThepSoccer ID:45504
ใครไม่เคยชนะ เจอผมได้ จะได้ชนะเป็นสักที 555 :o

แพ้ฝุ่น

เจอแต่คนโหดๆทั้งนั้นเลย  :o :o :o
(")(")... (")(")~♥⋰⋱⋰⋱⋰⋱★⋰♥ ~♫ เด็กหงส์แดง แพ้ฝุ่นค่ะ

aum6969

ผมไม่โหดฝุ่น 3 แต้มแน่นอน :-*

noklantis

• Youth team
  • *
  • เราจะกลับมาทวงความยิ่งใหญ่
The_Kop_of_The_World ID 30615 มารายงานตัวครับ   
« Last Edit: January 22, 2012, 05:11:29 PM by noklantis »

- -

• Legendary Team

aum6969

ZenitH

กลุ่มผมมีลีก B,C,D แล้วโดดตูมา F เลย ดอแหว่งแน่ๆ แบบนี้ !!!

:o :o :o :o :o :o

gumansui

กลุ่มผมมีลีก B,C,D แล้วโดดตูมา F เลย ดอแหว่งแน่ๆ แบบนี้ !!!

:o :o :o :o :o :o

กลุ่มผม B กับ D ทั้งนั้น 555+

แพ้ฝุ่น

ไม่โหดจริงๆนะค่ะ  :D :D :D

aum6969

ไม่โหดจริงๆนะค่ะ  :D :D :D

จริงสิจร้า  :-*

vaesamae01

ว้าว  อยู่กลุ่ม C   บางนรา  84631 รายงานตัว  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะฮ๊ะ :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

TER ! TEAM

• Moderator
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์

KLAA-NO

ปีนี้ท่าจะเหนื่อยกันหน่อยนะ ใครถล่มสาวๆ เองกลายเป็นจำเลยของสังคมแน่นอน ระวังเอาไว้ !!!

:D :D :D
ถ้าโดนสาวถล่มล่ะว่าไง :-*

TER ! TEAM

• Moderator
  • รักน้องควีน เลิฟแม่โบว์

- -

สู้ๆๆๆๆดันนนน

แพ้ฝุ่น

กลัวตกรอบแรกจัง  :) :) :)

thun_tepa

นัดเเรก   KLAA-NO CITY  VS  TITISAK FC.   :o

นัดสอง   TITISAK FC.  VS  Liverpool Thai Fanclub (นัดนี้กองเเช่งพรึบเเน่ตรู)   ???

นัดส่งท้าย   Devil Bat FC   VS  TITISAK FC.   :'(
« Last Edit: January 24, 2012, 03:18:26 AM by thun_tepa »