Author Topic: อยากให้ Admin เปลี่ยนแปลงอะไรใน ฤดูกาลที่ 5 ครับ  (Read 19418 times)

eleader

• Youth team
  • *
    • View Profile
Quote from: eleader on January 12, 2012, 08:00:59 AM
ผมอยากให้มีเตะทุกวันเลยครับ  ผมไม่รู้จะทำไร  เพิ่มบอลถ้วย FA คับ คาริ่งคับ  ยูฟ่าคับ ฟีฟ่าคับ  เอเชียนคับ ซีเกมคับด้วย  อิอิ   เตะมันทุกวันอ่ะ...ชอบ...   

ถ้าจัดอย่างคุณขอจริง รับรอง ความน่าเบื่อมันจะบังเกิดเร็วขึ้นอีก 3 เท่าครึ่ง จากความสนุกมันจะชาชิน+เบลอ+สับสน อวกแตกแน่ๆครับ

อ่า...จริงด้วยครับ...ทุกวันนี้ที่ยังเล่นก็เพราะ...มันใจจดใจจ่อเมื่อไหร่่จะถึงเวลาเตะ... 8) 8) 8) :( :( :(

gooton

• National Team
อยากให้นักเตะสุ่ม เลือกว่าจะย้ายไปสโมสร ที่ ได้รับการประมูลสูงสุด ที่1-2 หรือ1-3 ได้ เพื่อป้องกันการโกงการประมูลได้อีกทาง

สุดหล่อ

• Professional team
  • **
  • ทีมดังแห่งทุ่งบางกะปิ
อยากให้จำกัดโควต้านักเตะต่างชาติครับ :-X

ชอบๆๆๆ  8)

kanongo

• *
เปลี่ยนระบบซื้อขายนักเตะ  ซื้อขายเป็นเวลา  อยู่ในสโมสรกี่วันขึ้นไปถึงจะขายได้ อะไรทำนองนี้ และเอา Mots ออกซะ
แล้วมันจะโกงตรงไหนอ่ะครับไม่มีเวลาขายอย่ามาพูดดีกว่าอ่ะ สมัครยูสเซอร์ฟอรั่มเยอะจังอ่ะ อย่าคิดว่าจำไม่ได้นะ :-\ :-\ :-\ :-\

คือ คุณคงเป็นเพียงไม่กี่คนที่ไม่รู้ว่าโกงผ่านการซื้อขายนักเตะยังไง  แล้วที่บอกว่าไม่มีเวลาขายนั้น ผมก็เพิ่งทราบว่าเวลาขายนักเตะ เราต้องมานั่งเฝ้าด้วย(คุณคงหมายถึง ประกาศขายหน้าแซทใช่ไหม) คือผมขายผมก็กดขายนักเตะธรรมดาไม่มีเวลามาประกาศขายหน้าแซท  และที่ตั้งข้อสังเกตุว่าผมใช้ชื่อนี้สมัครยูเซอฟอรัมไว้หลายที่นั้น ผมเรียนอย่างนี้ว่า ผมความจำสั้น ใช้ชื่อนี้ชื่อเดียวสมัครไว้หลายฟอรัม แล้วอีกอย่างแต่ละฟอรัมไม่ได้มีข้อห้ามใช้ชื่อซ้ำกับเวปอื่นที่ผมสมัคร  "ผมรู้ว่าข้อเสนอของผมอาจกระทบต่อผลประโยชน์หลายๆ ทีมที่หาเงินด้วยวิธีขายนักเตะ  แต่คุณควรจะมีข้อโต้แย้งที่ดีกว่านี้ ไม่ใช่ตั้งข้อสังเกต แบบดิสเครติด กันแบบนี้" สิ่งที่ผมเสนอก็เป็นเพียงข้อคิดเห็นแค่นั้นเองตามกระทู้ที่เขาตั้งไว้   ก็แค่นั้นเอง...ถ้ากระทบผลประโยชน์ของคุณผมก็ ขออภัยไว้ ณ. ที่นี้

ขายตั๋วผี

• Yes We CAN!!
ผมว่าการกำหนดช่วงเวลาซื้อขายจะทำให้นักเตะแพงกว่าที่เป็นอยู่มากครับตอนนี้กลางฤดูกาลก็แพงมากอยู่แล้วอีกอย่างก็มีทีมที่จะโกงช่วงนี้เยอะด้วยอ่ะ

แพงก็จริงแต่ เมื่อซื้อได้ถึงจำนวนจำกัดก็ซื้อขายเพิ่มไม่ได้แล้ว   แล้วนักเตะที่มันแพงขึ้น เพราะพวกทีมรวยๆซื้อตัวดีๆมาเก็บแล้วปั่นราคาขายแพงๆ

ถ้าตัดวงจรพ่อค้าคนกลางที่เล่น1ทีมออกไปได้ ราคามันก็คงที่เองนั่นล่ะ   

Gapiyok

• *
เวลาแข่งอะครับ ยิงไปแล้วบล็อกไว้ได้ อยาก ให้มีการซ้ำบ้าง นี่บล็อกได้ก็หายไปเลย ลูกบอลลอยไปไหนไม่รู้

tenpz

• Legendary Team
 mots
มันเป็นแทคติคแทคติคหนึ่งหนะ ห้าๆๆๆๆ
« Last Edit: January 13, 2012, 10:38:49 AM by ปู่ซอย »

lucky

• http://www.gokickoff.com/team_overviews.php?club_id=
อยากจะขอให้เปลี่ยนชื่อทีมได้นะ เสียตังค์ค่าเปลี่ยนก็ยอม จะได้ไหมน้ออยากเปลี่ยนมากๆเลย :D

MR.Salt

• **
ตอนเปลี่ยนแทคติกระหว่างเกมส์ น่าจะเปลี่ยนระบบการเล่นได้ แล้วเวลาเปลี่ยนกัปตันหรือตัวเตะลูกเซทเพย์ หน้าจะตั้งไว้ได้ว่าเปลี่ยนตัวนี้ออก แล้วเอาตัวไหนมาเตะแทน หรือสวมปอกแขนแทน แล้ว มอธก็น่าจะยกเลิกได้แล้วเพราะทีมหัวตารางโดนตลอด แต่ถ้าเปลี่ยนไรไม่ได้ก็ไม่เปนไร เพราะตอนนี้ก็เจ๋งแล้ว

NICKKIE

• **
  • NATT UNITED
อยากจะขอให้เปลี่ยนชื่อทีมได้นะ เสียตังค์ค่าเปลี่ยนก็ยอม จะได้ไหมน้ออยากเปลี่ยนมากๆเลย :D

เห็นด้วยอยากเปลี่ยนเหมือนกัน

ปู่หวย

• *
เปลี่ยนผู้จัดการทีมชาตืไทย  >:( >:(

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
เปลี่ยนทีมผมให้เก่งขึ้น

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

คuไม่มีดี

เปลี่ยน วีวี >:(

aunny07

• Dornmong United
 8) 8)  เยี่ยมกันทุกท่านเลย
Dornmong United

l7eaTHcore

• *
อยากให้เปลี่ยนชื่อเล่นด้วย ตอนเริ่มตั้งมั่วๆ  :-[

ZenitH

อยากให้ set แผนสำรองได้ แบบว่าเวลานำแล้วจะได้เล่น 5-5-0 ไปเลย ^^

ToTO

• All Star Team
  • แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า
อยากให้ set แผนสำรองได้ แบบว่าเวลานำแล้วจะได้เล่น 5-5-0 ไปเลย ^^

ใช่เรย +1

ตอนเปลี่ยนแทคติกระหว่างเกมส์ น่าจะเปลี่ยนระบบการเล่นได้ แล้วเวลาเปลี่ยนกัปตันหรือตัวเตะลูกเซทเพย์ หน้าจะตั้งไว้ได้ว่าเปลี่ยนตัวนี้ออก แล้วเอาตัวไหนมาเตะแทน หรือสวมปอกแขนแทน แล้ว มอธก็น่าจะยกเลิกได้แล้วเพราะทีมหัวตารางโดนตลอด แต่ถ้าเปลี่ยนไรไม่ได้ก็ไม่เปนไร เพราะตอนนี้ก็เจ๋งแล้ว

เรื่องลูก setpiece ก้อน่าจะต้องแก้

ที่ผมเห็นว่าสำคัญก้อน่าจะเปน 2 เรื่องบนถ้าแก้ไขได้ก้อเจ๋งดี รบกวน mod ช่วยไล่บี้ด้วยน่ะ  :P :P

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

chutimant

• *
 ;)
1. อยากขอให้ซื้อสามารถเสนอซื้อนักเตะที่ไม่ได้ประกาศขายไว้ได้
2. อยากกำหนด Rate ราคานักเตะของทุกคนไว้เลย เช่น สามารถซื้อขายได้ในราคาที่มากกว่าราคาค่าตัวได้ไม่เกิน 200% (ค่าตัว 200,000 สามารถซื้อได้ไม่เกิน 400,000) แต่ขายถูกกว่าได้ทุกราคา

คุณลุงใจดี

• *

ใช่เรย +1

เรื่องลูก setpiece ก้อน่าจะต้องแก้

ที่ผมเห็นว่าสำคัญก้อน่าจะเปน 2 เรื่องบนถ้าแก้ไขได้ก้อเจ๋งดี รบกวน mod ช่วยไล่บี้ด้วยน่ะ  :P :P

ผมเห็นด้วยเรื่องแก้แผนการเล่นสำรอง อย่างว่ามันติดมาจากเกมFM  ประมาณว่า พอนำซักสองลูกก็ถอดกองหน้า ส่งมิดฟิลด์ตัวรับมาแทน แต่เกมนี้เปลี่ยนตามตำแหน่งอย่างเดียว ตอนผมเล่นช่วงแรกๆ ผมเซต ถอดกองหน้า แล้วส่ง dmc ลงแทนตลอดจนเพื่อนมาบอก ว่าเอาdmcมาเล่นกองหน้าทำไม ก็ถึงได้ฉลาดขึ้น ::)

ส่วนเรื่องMots ผมว่ามันเป็นสีสันอย่างนึงนะ คนไหนที่โดนmots ต้องภูมิใจ ถือว่าทีมนั้นน่ากลัวมาก เพราะลีกที่ผมเจอมา บางคนเสริมทีมซื้อนักเตะ ไปหลายล้าน เล่นลีกG แต่หัวใจนักเตะ 2ใจครึ่ง 3ใจ ก็มี ซึ่งตรงนี้ผู้เล่นหน้าใหม่แทบปิดประตูแพ้ได้เลยแต่อาจจะลดเป็นกดmots ได้ครั้งเดียวก็พอ

ลุงรักเด็กๆ เด็กๆเลยรักลุง

padee_city

• *
ลองเสนอกันเล่นๆครับ 

- ส่วนตัวผมอยากให้มีการแข่งขัน ลีค เยาวชนอายุไม่เกิน 21 ปี   จะได้เพิ่มความต่อเนื่องมากขึ้น
:) :)
ส่วนผมให้มีการแ่ข่งขันเยาวชน ตั้งแต่ U-8 U-12 U-16 U-19 U-21 และชุดใหญ่ เพื่อนักเตะจะใด้พัฒนาขึ้นเรีอยๆๆๆๆๆๆๆๆ

๊โดยฤดูกาลหน้าให้มี U-21 กับ U-19 ฤดูกาลถัดไปก็เพิ่ม U-16 ถัดไปก็เพิ่ม U-12 จนถึง U-8
« Last Edit: January 15, 2012, 10:37:40 AM by padee_city »

padee_city

• *
อยากให้มีการจัดตั้งแต่สมาคมฟุตบอลประจำประเทศเลยโดยเลือกจากให้ผู้เล่น โดยมี
นายกสมาคม
รองนายกสมาคม
เรขานุการ
คณะกรรมการสมาคมฟุตบอล

หน้าที่
-เพือสามารถในการปลดปลดผู้จัดการทีม
-เพื่อสามารถจัดการแข่งขันเพิ่ม ตัวอย่างเช่น การแข่งคิงคัพ เป็นต้น
« Last Edit: January 15, 2012, 10:35:08 AM by padee_city »

varakron

• *
ถ้าไม่เอา Mots ออก(ถ้าคิดว่าเป็นแทคติก) ก็อย่าเฉลยตอนท้านเกมส์ว่าใครใช้ Mots เพราะนิสัยคนไทยเป็นคนขี้เกรงใจ และมันจะทำให้เกิดการโกรธแค้นกันในเกมส์มองหน้ากันไม่ติด ใครคิดเหมือนผมบ้าง

khombang

ใช่เรย +1

ผมเห็นด้วยเรื่องแก้แผนการเล่นสำรอง อย่างว่ามันติดมาจากเกมFM  ประมาณว่า พอนำซักสองลูกก็ถอดกองหน้า ส่งมิดฟิลด์ตัวรับมาแทน แต่เกมนี้เปลี่ยนตามตำแหน่งอย่างเดียว ตอนผมเล่นช่วงแรกๆ ผมเซต ถอดกองหน้า แล้วส่ง dmc ลงแทนตลอดจนเพื่อนมาบอก ว่าเอาdmcมาเล่นกองหน้าทำไม ก็ถึงได้ฉลาดขึ้น ::)

ส่วนเรื่องMots ผมว่ามันเป็นสีสันอย่างนึงนะ คนไหนที่โดนmots ต้องภูมิใจ ถือว่าทีมนั้นน่ากลัวมาก เพราะลีกที่ผมเจอมา บางคนเสริมทีมซื้อนักเตะ ไปหลายล้าน เล่นลีกG แต่หัวใจนักเตะ 2ใจครึ่ง 3ใจ ก็มี ซึ่งตรงนี้ผู้เล่นหน้าใหม่แทบปิดประตูแพ้ได้เลยแต่อาจจะลดเป็นกดmots ได้ครั้งเดียวก็พอ

ตามนี้เลยครับ

- "ค่าก่อสร้าง" ลดหน่อยเถอะราคาแพงมากๆ ไม่รู้จะหาเงินจะไหนมาสร้างแล้วครับ  :o :o :o :o

- อยากให้ลดระยะเวลาการแข่งขันแต่ฤดูกาลให้สั้นลงหน่อย 4 เดือนผมว่ามันนานเกินไปนะ

- การเลื่อนชั้นตกชั้น ตอนนี้ขึ้น 2 ตก 6 ผมว่ามันไม่บาลานซ์กันเลย ถ้าจะให้เลื่อนขึ้นเยอะกว่านี้นะ  :D :D :D

ตั้ม แมวดำ

• **
พอจบฤดูกาล พวกที่อยู่ลีคเดียวกันทั้งหมด(ยกตัวอย่างลีคE) ให้สุ่มใหม่ให้หมด เพราะบางทีเจอทีมเดิมจากฤดูกาลก่อน มันเบื่อแล้วอ่ะ
แต่ไม่ได้ซีเรียส เอาฮาอ่ะครับ

e-pud

เรื่อง mot ในรายการ WCC อยากให้แก้ใหม่เพราะทีมจากไทยที่ไปเล่นจะเสียดุลทางการค้ามากมาย