Author Topic: ผู้จัดการทีมชาติและผู้จัดการU-21 ควรเสียสละ(มั๊ย)  (Read 27036 times)

j_thun

• National Team
    • View Profile
ไม่ได้อ่านนาน ใครก้อได้สรุปสั้นๆให้ฟังหน่อย

ผมสรุปให้ เกมส์ทีมชาตินัดล่าสุด ผจก ทีมไทย จัด gk เด็กตัวเองลงเล่นไป 30 min เพื่อปั้นเด็ก  เลยเป็นที่มาของกระทู้นี้

ZenitH

สั้นๆ ง่ายๆ ทำใจไป เลือกกันมาแล้วทำไงได้ อยู่ในสังคมก็คงนิสัยแบบนี้แหละ -- เห็นแก่ตัว --

:-X :-X :-X :-X :-X :-X

gooton

สงสัยอ่ะครับ ว่าโกลเก่าที่ติดตัวจริงทีมชาติทำไมหลังจาก Game Over ขายไป ไม่ติดทีมชาติอีกเลยแม้กระทั่งสำรอง ไปดูโกลมันก็ไม่บาดเจ็บนี่หว่า หรือ เกิดกากขึ้นทันที จากขายไป ส่วนเด็กปั้นเก่งเทพสุดใน3โลกขึ้นมาทันที ตอบให้หายข้องใจทีเหอะ มีแต่คนสงสัยข้อนี้ ว่า ไอ้ที่เรียกมาติดทีมชาติ นี่ทำเพื่อปั้นเด็กตัวเองมาขายแพงๆ หรือปั้นเอาสกิล หรือว่ามันเก่งโคตรใน3โลกจริงๆ แต่ไอ้ที่ส่องๆกันดูเหมือนจะกากกว่าคนคนอื่นนะ เทียบกันแล้ว

ปล.ห้ามดริฟนะมันถลอกหมดแล้ว
« Last Edit: December 21, 2011, 04:56:31 AM by gooton »

ROCKMAN

• Youth team
  • *
ก็ในเมื่อเลือกตั้ง ผจก.ทีมชาติ ผ่านไปแล้ว ก็รอดูผลงานดีกว่าครับ ผมคิดว่าควรปล่อยให้ ผจก.ทีมชาติมีสิทธิขาดทุก อย่างทั้งในการจัดแผนและเลือกนักเตะอย่างนี้ล่ะครับ
(ซึ่งทุกคนสามารถค้านได้ ท้วงติงได้ แต่จะตัดสินใจยังไงก็แล้วแต่ดุลพินิจ ผจก.ทีมชาติเขานะครับ) ถ้าทำผลงานไม่ดี หรือ เลือกนักเตะติดทีมชาติไม่ถูกใจใคร
บทลงโทษ คือ เลือกตั้ง ผจก.ทีมชาติ รอบหน้าก็เลือกคนอื่นเอา.

นั่งเรือใบผ่านมา กลับเข้าฝั่งก่อนล่ะครับ

:) :) :) :) :)

« Last Edit: December 21, 2011, 04:51:50 AM by ROCKMAN »

yutyaFC

• All Star Team
สรนะจ๊ะเท่านั้น  "รึใครจะเถียง"

ต่อเรือซิตี้ (96386)    ผู้ช่วยผู้จัดการ U-21

-  ความสามัคคี คือหนทางสู่ แชมป์โลก -

Tackey Anderssen

• Legendary Team
  • นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
อิฐคนละหน้า เรื่องเลยไม่จบ อิฐมัจฉา หนาไม่เท่าอิฐด้าน
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

ToTO

• แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า

ดราม่าอีกแล้ว 5555  จัดให้หนัก ผมชอบบบบดูดราม่า ซีรีย์ยาวๆ  :-[ :-[ 

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

นายหลอกมอท

ก็ในเมื่อเลือกตั้ง ผจก.ทีมชาติ ผ่านไปแล้ว ก็รอดูผลงานดีกว่าครับ ผมคิดว่าควรปล่อยให้ ผจก.ทีมชาติมีสิทธิขาดทุก อย่างทั้งในการจัดแผนและเลือกนักเตะอย่างนี้ล่ะครับ
(ซึ่งทุกคนสามารถค้านได้ ท้วงติงได้ แต่จะตัดสินใจยังไงก็แล้วแต่ดุลพินิจ ผจก.ทีมชาติเขานะครับ) ถ้าทำผลงานไม่ดี หรือ เลือกนักเตะติดทีมชาติไม่ถูกใจใคร
บทลงโทษ คือ เลือกตั้ง ผจก.ทีมชาติ รอบหน้าก็เลือกคนอื่นเอา.

นั่งเรือใบผ่านมา กลับเข้าฝั่งก่อนล่ะครับ

:) :) :) :) :)

LIKE!!!

nikojung

จากระทู้ที่ผมอ่านๆ หลายๆคนวิจารณ์หรือออกทัศนะคติได้ดีทุกคนละครับ   สำหรับตัวผมนั้นไม่รู้นะครับว่าท่านgame เอาผลประโยชน์ใส่ตัวไหมหรือเพื่่อตัวเองไหมในทีมชาติ อันนี้ผมไม่รู้จริงๆเพราะว่า ท่านเท่านั้นที่รู้อยู่ในหัวสมองและจิตใจของท่าน ผมสนแต่ผลงานของท่านgameเท่านั้น ถ้าท่านทำเพื่อตัวเองแล้ว ทีมชาติได้แชมบอลโลก(ในGKO) จริงๆปีหน้าผมก็จะเลือกท่าน เพราะถือว่า ฝีมือท่านgameของจริง แต่ถ้าปีนี้ ท่านเกมทำทีมชาติไทย ทำผลงานได้ไม่เข้าตาหรือต่ำกว่ามาตราฐาน ""ท่านgameก็ออกจากตำแหน่งผู้จัดการทีมชาติเถอะครับ"" เพราะว่ายักษ์ใหญ่อย่างเราในGKO อย่างน้อยสมควรเข้ารอบ 4 ทีมสุดท้าย(semi final) หรือ รอบชิง(Final)  เท่านั้นนะครับถึงจะพอยอมรับได้  และผมเชื่อว่าหลายๆคนตัดสินท่านจากผลงานไม่ใช่จากคำ"""วิจารณ์""" กีฬาฟุตบอมันก็เป็นแบบนี้ละครับ ถ้าท่านทำตัวไม่ดีแต่"ผลงาน"ท่านการันตีว่าดีจริงพวกที่วิจารณ์หรือว่าก็คงเงียบไปเอง แต่ถ้าท่าน"ล้มเหลว" ท่านเตรียมโดนคำ "comment" หนักๆได้เลย เพราะหลายๆคนรอซ้ำเติมท่านGame แน่นอน ;)
ปล. ผมไม่เข้าข้างใครทั้งนั้น ผมเป็นกลาง ผมตัดสิน ฟตุบอลทีมชาติไทย(GKO) จากผลงานเท่านั้น  ส่วนใครจะพูดยังไงผมเฉยๆ

By Tara
 :(

นายหลอกมอท

8) Like ทาราาาาาาาาาาา

- -

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
8) Like ทาราาาาาาาาาาา

เฮ้อออ สังคมชายรักชายเยอะจิงๆ

ตาต้าบอกมาได้ตัวเบ้อเริ่มว่าชอบทารา

ตาทาราระวังตูดนะฮะ

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

yutyaFC

5 หน้า แล้ว วุ้ย  เอาอีก ๆ

ต่อเรือซิตี้ (96386)    ผู้ช่วยผู้จัดการ U-21

-  ความสามัคคี คือหนทางสู่ แชมป์โลก -

นายหลอกมอท

Look Like Loveeeeeeeeeeeeeee!!!!!!!!!!!!!!!!  :P :P :P

ToTO

ผมเป็นผู้จัดการ ผมส่งลงเพราะผมทำทีม ผมส่งลงเพราะผมเอามันอยู่

ปล.  ต้นฉบับ  "ผมเป็นอาร์ททิสต์ ผมใช้เพราะผมทำงานเพลง ผมใช้เพราะผมเอามันอยู่"

:P :P  ขำๆตัดเกมส์

Club Name : NoMoney Club (18387)

นายหลอกมอท

ผมเป็นผู้จัดการ ผมส่งลงเพราะผมทำทีม ผมส่งลงเพราะผมเอามันอยู่

ปล.  ต้นฉบับ  "ผมเป็นอาร์ททิสต์ ผมใช้เพราะผมทำงานเพลง ผมใช้เพราะผมเอามันอยู่"

:( RIP โตโต้

ToTO

:( RIP โตโต้

เงิบบบบบบ  :o :o 

555

ULTRA-Splash

• Youth team
  • *
เอาเด็กมาเล่น หรือเอาคนแก่มาวิ่ง ก็ไม่สำคัญเท่าผลงานนะครับ ทางทีดีเราเชียทีมชาติไทยเราดีกว่านะครับ ทะเลาะไปฤดูกาลนี้ยังไงอำนาจขาดก็เป็นของตาเกมส์นะครับ ถ้าใครไม่ชอบตาเกมส์ ฤดูกาลหน้าก็เลือก ผจก ทีมชาติใหม่ก็จบ ตอนนี้บ่นไปก็ไม่ทำให้ทีมชาติไทยเก่งขึ้นหรอกครับ สำหรับผมตอนนี้ก็เชียร์ตาเกมส์ทำผลงานให้ดีที่สุดที่จะทำได้ละครับ  :-X :-X
ลุยนิดนึง ขึงหลังพอ

yutyaFC

- -

นายหลอกมอท

น้องทอดยังไง

ไม่เก็ทมุขอย่างแรง  :-\ :-\

yutyaFC

น้องทอดยังไง

ไม่เก็ทมุขอย่างแรง  :-\ :-\

ป้าดดด ผม เป็น คน เริ่ม วลีั นี้ คนแรก ใน GKO เลยนะ   รึใครจะเถียง

นายหลอกมอท

>:( >:( >:( >:( >:( ไม่เก็ททททททททททท

- -

พากระทู้นี้ออกทะเลดีกว่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 555555555

เรๅจะโต

• กินน้ำมันตับปลากันเหอะ
สนับสนุนคนไทย ให้กินน้ำมันตับปลๅ ;)