Author Topic: การเล่นหลาย ID ที่ถูกห้ามอย่างเด็ดขาด  (Read 35505 times)

Tackey Anderssen

• Legendary Team
  • นโยบายปั้นเด็ก
    • View Profile
    • Logo team
ขี้มั่วหนะ ฮ่า

ที่มาตอบเพราะอยากให้รุ้เจตนา เท่านั้นแหละ ว่าไม่ได้มีเจตนาจะโกงไอที่ jhunter อัพสเก้า นั่น แก คิดว่าไม่ผิดไง ทำไปโดยไม่รุ้ มีครั้งนึงตานพ ถามว่าเอาสเก้าทีมสำรองส่องทีมตรงข้าม ผิดไหมjhunter ก็ตอบว่าไม่ผิด เพราะแกไม่รุ้จริงๆ เพราะแกคิดว่า แค่อัพสเก้าไม่ได้ทำให้ ทีมเหนือกว่าตรงไหน ส่องนักเตะแล้วบิดชนะเหรอ ส่องทีมตรงข้ามแล้วผลชนะเหรอ ประมาณนี้
ข้อมูลการอัพสโมสรสำคัญทุกอย่างละมากน้อยต่างกัน ผู้เล่นเกมก็เลยลำดับความสำคัญต่างกัน ถ้าถามว่าสเก้าสำคัญตรงไหน ดังนี้ 1.เกมนี้การซื้อถูกขายแพง หรือซื้อนักเตะดีราคาถูก แทบจะเป็นหัวใจของเกมเลย ก็คิดเองนะข้อนี้สเก้าทำอะไรได้บ้าง 2.ส่องทีมตรงข้าม ถ้ารู้เรา รู้เขาแล้ว ไหนจะแพ้ละ แต่กรณียังไม่รู้จริงๆนะ ว่าสเก้านักเตะคู่แข่งได้ยังไงหว่า เห็นสกิลนักเตะเลยป่าว  :-\
ถ้าเห็นสกิลแบบนี้ ถ้าจัดแผนดีด้วย แพ้ก็เรื่องของดวงนะ

มันไม่ใช่ทุกแมทนีี่ที่จะแพ้ชนะ ทำให้ไม่แปลกที่แกจะคิดอย่างนั้น

ซึ่งฉ่วนตัว ผมก็รุ้ว่าผิด เลยไม่ได้ทำไง ส่วนเจหันเตอก็ไม่ได้ส่องทีมคุ่แข่งเพื่อ ผลการแข่งขันเหมือนกันนะครับตรวจสอบได้
ส่วนสเก๊าเห็นสกิลไหม เห็นสิ ลองใช้สเก้าตัวเองดูนะ LV1 คลาดเคลื่อนประมาณ 1-2 อ่ะครับแต่ละสกิล
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

Tackey Anderssen

• นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
ไม่โดนครับ บอกแล้วว่าสกิลเทพ
ข่าวดีเลย คียองเหงามา 2วันแล้ว
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

tenpz

ขี้มั่วหนะ ฮ่า

ที่มาตอบเพราะอยากให้รุ้เจตนา เท่านั้นแหละ ว่าไม่ได้มีเจตนาจะโกงไอที่ jhunter อัพสเก้า นั่น แก คิดว่าไม่ผิดไง ทำไปโดยไม่รุ้ มีครั้งนึงตานพ ถามว่าเอาสเก้าทีมสำรองส่องทีมตรงข้าม ผิดไหมjhunter ก็ตอบว่าไม่ผิด เพราะแกไม่รุ้จริงๆ เพราะแกคิดว่า แค่อัพสเก้าไม่ได้ทำให้ ทีมเหนือกว่าตรงไหน ส่องนักเตะแล้วบิดชนะเหรอ ส่องทีมตรงข้ามแล้วผลชนะเหรอ ประมาณนี้
ข้อมูลการอัพสโมสรสำคัญทุกอย่างละมากน้อยต่างกัน ผู้เล่นเกมก็เลยลำดับความสำคัญต่างกัน ถ้าถามว่าสเก้าสำคัญตรงไหน ดังนี้ 1.เกมนี้การซื้อถูกขายแพง หรือซื้อนักเตะดีราคาถูก แทบจะเป็นหัวใจของเกมเลย ก็คิดเองนะข้อนี้สเก้าทำอะไรได้บ้าง 2.ส่องทีมตรงข้าม ถ้ารู้เรา รู้เขาแล้ว ไหนจะแพ้ละ แต่กรณียังไม่รู้จริงๆนะ ว่าสเก้านักเตะคู่แข่งได้ยังไงหว่า เห็นสกิลนักเตะเลยป่าว  :-\

มันไม่ใช่ทุกแมทนีี่ที่จะแพ้ชนะ ทำให้ไม่แปลกที่แกจะคิดอย่างนั้น

ซึ่งฉ่วนตัว ผมก็รุ้ว่าผิด เลยไม่ได้ทำไง ส่วนเจหันเตอก็ไม่ได้ส่องทีมคุ่แข่งเพื่อ ผลการแข่งขันเหมือนกันนะครับตรวจสอบได้
ส่วนสเก๊าเห็นสกิลไหม เห็นสิ ลองใช้สเก้าตัวเองดูนะ LV1 คลาดเคลื่อนประมาณ 1-2 อ่ะครับแต่ละสกิล
ถ้าเห็นสกิลแบบนี้ ถ้าจัดแผนดีด้วย แพ้ก็เรื่องของดวงนะ

ใส่ผิดช่องอ่ะแก้ให้นะั  :P

อ่าครับก็เป็นเช่นนั้นละ
« Last Edit: November 21, 2011, 09:21:38 AM by tenpz »

jhunter

หลักๆอัพเพื่อจับนักเตะไม่ดีราคาๆเว่อร์นะ หลายครั้งจะเห็นผมออกตัวแรงหลายที ถ้าผมใช้แมวระดับ 5 ให้เป็นคงซื้อเด็กมาตุนแล้ว อย่ามองด้านแย่อย่างเดียวสิครับ ด้านแย่มันผิดไปแล้วมาดูด้านดีต่อเกมกันบ้าง  :'( :'( :'(

tenpz

ใช่ๆ แล้วแอดมวยก็ไม่ควรเอาชื่อตรูขึ้นคนแรกด้วย กลายเป็นหัวโจกไปเบย

คuไม่มีดี

ใช่ๆ แล้วแอดมวยก็ไม่ควรเอาชื่อตรูขึ้นคนแรกด้วย กลายเป็นหัวโจกไปเบย

ต้นก็อยู่ของต้นดีๆ  อย่างนี้หรือเปล่า :P

tenpz

ต้นก็อยู่ของต้นดีๆ  อย่างนี้หรือเปล่า :P

ใช่ เนี่ยต้นก็อยุ่ของตร้นดีๆ  :'( :'( :'(

Chloro

• All Star Team
ข่าวดีเลย คียองเหงามา 2วันแล้ว
  ผมรอดมาได้ก็ต้องขอบคุณบารมีของคียอง จริงๆผมพิมไปประโยคเดียวครับ " Kee yong is my friend " เท่านี้ผมก็ล็อคอินได้เลย

คuไม่มีดี

ผมรอดมาได้ก็ต้องขอบคุณบารมีของคียอง จริงๆผมพิมไปประโยคเดียวครับ " Kee yong is my friend " เท่านี้ผมก็ล็อคอินได้เลย

เจอชื่อนี้แอตมินคงปวดหัวน่ะ เลยรีบปล่อยตัว
:P

tenpz

เจอชื่อนี้แอตมินคงปวดหัวน่ะ เลยรีบปล่อยตัว

สูตรรปลดแบนใหม่นี่หน่า ต้องจดๆๆ ไว้

คuไม่มีดี

อุปกรณ์พร้อมไปกันเถอะพวกเรา

tenpz

เศร้าใจจริงๆ  :'( :'(

อย่างคุณนิวบี้ ที่เข้ามาว่าว่า ตั๋วนัดเหย้าก็ได 200k + (อันนที่จริงมากสุด 160k )
หรือที่บอกว่าไม่อายลีคล่างๆเหรอ
(ขอรับไว้แล้วกันนะเพราะผมอยุ่ลีคบนสุดในรายชื่อ)
แถมยังไปบอกให้แอดมิน แบนในกระทู้หลักอีก เสียใจมาก

เอาถ้าเข้าใจแล้ว ล็อคกระทู้เลยก็ได้ครับ จะได้ไม่หาว่าปั้มเรป

หรือจะเปิดไว้ให้เผื่อใครมีข้อสงสัยอีกก็ได้

(เรื่องแบนไม่แบนก็อยุ่ที่ดุลพินิจของแอดมินนะครับ)

MooDonut

• National Team

สูตรรปลดแบนใหม่นี่หน่า ต้องจดๆๆ ไว้

ผม ไล่อ่าน แล้ว ผมก๊าก ตั้งแต่ โควท แรก อ่ะ

อย่ายิงตูนะ ตูอยากเลื่อนชั้น

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
ทีมลูกผมโดนแบนหมดแล้ววววว

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

ToTO

• All Star Team
  • แพ้เป็นพระ แต่ขอชนะดีฝ่า
เอาน่าๆ เริ่มใหม่ๆเรื่องที่มันแล้วๆไป ทุกอย่างมันจะง่ายแค่เล่นคนล่ะ account     ;)

สบายใจไม่ต้องกังวล ถ้าเกิดโดนไรเวลาคุยกับพวกแอดมวยจะได้ไม่ลำบากใจ  สู้ๆๆ เปนกะลังใจให้เหล่าเมเนเจอร์ทุกทั่น

เราจะฝ่าวิกฤตครั้งนี้ไปด้วยกัน    8)

Club Name : NoMoney Club (18387)
Manager : *** ToTO *** (1298)

tenpz

ทีมลูกผมโดนแบนหมดแล้ววววว

น่าสงสารเขานะครับ (รุ้สึกไม่ได้พิมพ์คำนี้มานาน)

yaba

• Youth team
  • *
มันเป็นเรื่องปกติไปแล้ว อย่าใส่ใจมันมาก ชอบชื่อนี้จัง ล็อบบี้ยิสต์เนี่ยคิดได้ไง
ปล.หลายๆคนที่บอกไม่มีผลได้ผลเสีย ผลได้ผลเสียมันมีแน่นอน ท่านซื้อ3/8/5 300k อยากถามว่าราคาตามมาตราฐานตัวนี้อย่างน้อยๆต้อง2M+ นะ ;)
สุโค่ย ขอคาราวะ

MooDonut

มันเป็นเรื่องปกติไปแล้ว อย่าใส่ใจมันมาก ชอบชื่อนี้จัง ล็อบบี้ยิสต์เนี่ยคิดได้ไง
ปล.หลายๆคนที่บอกไม่มีผลได้ผลเสีย ผลได้ผลเสียมันมีแน่นอน ท่านซื้อ3/8/5 300k อยากถามว่าราคาตามมาตราฐานตัวนี้อย่างน้อยๆต้อง2M+ นะ ;)

2ล้านแพงไปเยอะเลยท่าน 3/8/5 ถ้าเป้นตำแหน่งอื่น จะประมาณ 6-7 แสนมั้ง (ผมไม่ได้ซื้อนะ มดjjthomson นู้น)

แต่ตัวนี้เป็น mc ซึ่งยากต่อการปั้นมาก(เพราะสกิลAT ต้องแต่งเติมเยอะ)แถมสกิลเริ่มมาก็ ca3 แล้วจึงคาดว่าเลยทำให้ ถูก

กลับกันทีมนี้ขายกองหน้าอีกตัว 2/7/5 FC ออกไป6แสน

ทำไม เค้ากดกัน ได้ตัว ดีๆ ท้างนั้นเรยอ่ะ  ดีสุดที่กดได้ คือ 1/5/3 เองมั้งงง

ทีมเล็ก ๆ ไม่มีปันยา อัพ อคาเดมี่

อย่ายิงตูนะ ตูอยากเลื่อนชั้น

caseza

• *
โดนเหมือนกัน แต่ยังไงก็ต้องยอมรับความจริง เราผิดจริง ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ซื้อขาย กันเองก็ตาม เสียหายหลาย เลย  :( เอดมวย เก่งๆจริง ๆ ยอมรับเลย

คนที่โกงยังมีอีกเยอะ ฉนั้น โปรดระวัง คุณอาจเทพได้ แต่ เอดมวย เทพกว่า  :o :o :o
« Last Edit: November 21, 2011, 11:50:50 AM by caseza »
ทุกอย่างย่อมเกิดขึ้นได้เสมอ...

FatDog

• *
ยังงัยก็ สู้ๆต่อไป นะครับ   ขอบคุณสำหรับคำตอบด้วย   เล่นกันธรรมดาไม่มี พลังพิเศษ  จะสนุกกว่ามากครับ  แต่ไม่ขึ้นไปลีค สูงๆ ซักที  ฮ่าๆๆๆๆ 
You'll never walk alone

pTrawt

• *
    • FACEBOOK
Gokickoff
Cheating is not allowed in the world of Gokickoff. Stop cheating !!!!
Unlike ·  · Share · 2 · A few seconds ago ·

สงสัยเค้าจะเอือมจิงๆ พวกโกงก็สำเหนียกตัวเองหน่อยนะครับ  :-X

HanaSan

เห็นด้วยที่ท่านบอกเรื่องคนใช้ได้เปรียบจริงแหละแต่เรื่องราคาที่ยกมานี่เว่อร์ไปหน่อยนะ

ถ้า 2 ล้านเป็นราคาเหมาะสมแล้วนักเตะที่ CA 8 ดาวแล้วควรจะ 3-4 ล้านเลยหรือปล่าว   เพราะเด็กที่ LA8 ดาว ฝึกยังไงก็ไม่เกิน 8ดาวหรอก(ไม่นับตัวแรกๆที่เป็นการเทรนแบบเก่า) สู้ซื้อ CA 8ดาวมาใช้เลยไม่ดีกว่าหรอเพราะใช้งานได้เลย  เห็นตัว free player รอบล่าสุด CA 8 ดาวบางตัวยังออกไม่ถึง 1 ล้านเลยนี

อยากให้คนที่ซื้อเด็กแพงๆน่าจะคิดถึงราคาที่เหมาะสมกันก่อนซื้อเอา LA มาเทียบกับตัว ราคา CA ระดับนั้นกันด้วย  เหมือนมีคนพยายามปั่นราคาเด็กเว่อร์เกินจริงคนซื้อเสียทั้งเวลาเทรนทั้งเงิน โดยเฉพาะพวก LA 7ดาว แล้วซื้อกันเกิน 500k แนะนำว่าไปซื้อตัว CA 7 ดาวมาใช้ได้เลยดีกว่าราคาเฉลี่ยอยู่ประมาณแค่ 600k-800k อาจจะมีบางตัวที่เป็นล้านแต่ก็น้อย

ถ้าเป็นระดับ LA9 ดาวขึ้นไปจะซื้อกันเป็นล้านก็ไม่ว่าเพราะตอนนี้มันหาซื้อนักเตะ CA 9ดาวไม่ได้ในตลาด  แต่พวก LA7-8 ดาวอย่าไปซื้อมันแพงมากนักถ้าแพงมากซื้อสำเร็จรูปมาใช้คุ้มกว่าแยะ

tenpz

เห็นด้วยที่ท่านบอกเรื่องคนใช้ได้เปรียบจริงแหละแต่เรื่องราคาที่ยกมานี่เว่อร์ไปหน่อยนะ

ถ้า 2 ล้านเป็นราคาเหมาะสมแล้วนักเตะที่ CA 8 ดาวแล้วควรจะ 3-4 ล้านเลยหรือปล่าว   เพราะเด็กที่ LA8 ดาว ฝึกยังไงก็ไม่เกิน 8ดาวหรอก(ไม่นับตัวแรกๆที่เป็นการเทรนแบบเก่า) สู้ซื้อ CA 8ดาวมาใช้เลยไม่ดีกว่าหรอเพราะใช้งานได้เลย  เห็นตัว free player รอบล่าสุด CA 8 ดาวบางตัวยังออกไม่ถึง 1 ล้านเลยนี

อยากให้คนที่ซื้อเด็กแพงๆน่าจะคิดถึงราคาที่เหมาะสมกันก่อนซื้อเอา LA มาเทียบกับตัว ราคา CA ระดับนั้นกันด้วย  เหมือนมีคนพยายามปั่นราคาเด็กเว่อร์เกินจริงคนซื้อเสียทั้งเวลาเทรนทั้งเงิน โดยเฉพาะพวก LA 7ดาว แล้วซื้อกันเกิน 500k แนะนำว่าไปซื้อตัว CA 7 ดาวมาใช้ได้เลยดีกว่าราคาเฉลี่ยอยู่ประมาณแค่ 600k-800k อาจจะมีบางตัวที่เป็นล้านแต่ก็น้อย

ถ้าเป็นระดับ LA9 ดาวขึ้นไปจะซื้อกันเป็นล้านก็ไม่ว่าเพราะตอนนี้มันหาซื้อนักเตะ CA 9ดาวไม่ได้ในตลาด  แต่พวก LA7-8 ดาวอย่าไปซื้อมันแพงมากนักถ้าแพงมากซื้อสำเร็จรูปมาใช้คุ้มกว่าแยะ

ซื้อเด็ก LA เยอะๆสามารถ ตัดแต่ง สกิลที่ต้องการได้หนิครับ ไม่แปลกที่คนจะสนใจกัน

แต่ถ้าซื้อ CA8 ดาวมาเลย แล้วสกิลมันไม่ดีละ แบบนี้ซื้อมาก็เปลืองตังปล่าวๆ

*แต่ข้างต้นที่ระบุมา 2 ล้านแพงเกินไปจริงๆ อ่านที่ผมอธิบายไปเรปบนๆ นะ
« Last Edit: November 21, 2011, 12:47:59 PM by tenpz »

jhunter

ราคามันเว่อร์ไปครับ ถ้ามันได้ราคาแบบนั้นคงอัพ อคากันหมดแล้ว

Pock

• Professional team
  • **
  • Mujahedeen Club
 :-X
ผู้เล่นไทยมีแต่คนชอบโกง
แล้วยังชอบไปด่านักการเมืองว่าโกง ชอบไปด่าการุณว่าเกรียน ไปว่าบังยีอย่างโง้นอย่างงี้
ในเกมส์นี้ มีผมคนเดียวนี่แหละที่บริสุทธิ์ผุดผ่อง เปนแบบอย่างให้ผู้เล่นหน้าใหม่