Author Topic: การเล่นหลาย ID ที่ถูกห้ามอย่างเด็ดขาด  (Read 35421 times)

kittikongpan

• Youth team
  • *
    • View Profile
ผมก็ยังไม่เข้าใจทำไมบ้างบางทีมโดนบางทีมไม่โดนทั้งๆที่จับได้พร้อมกันหรือเพราะบางทีมล็อกอินบ่อยเลยไม่โดน ::) ทั้งหมดนี้จากที่โพสด้านบน

jhunter

• Legendary Team
ผมก็ยังไม่เข้าใจทำไมบ้างบางทีมโดนบางทีมไม่โดนทั้งๆที่จับได้พร้อมกันหรือเพราะบางทีมล็อกอินบ่อยเลยไม่โดน ::) ทั้งหมดนี้จากที่โพสด้านบน

เท่าที่ผมรู้ มีทีมทำผิดบางทีมจากข้างบน ทีมที่เกี่ยวข้องเลยโดนด้วย cyber01 ไม่ใช่ตัวกลางในการทำผิด(แต่มันน่าจะจับมาเป็นทีมที่ผิดได้ชัดเจนที่สุด) บางทีมที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับ cyber01 เลยไม่โดน แต่บางที่มที่ไม่มีส่วนก็โดนเหมือนกัน ผมก็ไม่รู้ ว่ามันมาจากไหน
« Last Edit: November 21, 2011, 07:47:06 AM by jhunter »

tenpz

มาช้าอีกแบ้วสินะ

Chloro

• All Star Team
เค้ามีเครื่องมือใหม่ที่สามารถดูได้ว่า อันไหนคือ main ID ที่โดนแบนคือ ไอดีรอง ส่วนไอดีจริงทั้งหลายยังอยู่ครับ

ถามกูทำไม ไปถามสาวยาคูลท์ซิ

• วันนี้ วันนั้น วันไหน
เค้ามีเครื่องมือใหม่ที่สามารถดูได้ว่า อันไหนคือ main ID ที่โดนแบนคือ ไอดีรอง ส่วนไอดีจริงทั้งหลายยังอยู่ครับ

ดูที่ไอพี

แล้วก้อดูแค่ว่าใครสมัครก่อนนิ

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

Chloro

ดูกระบวนการเล่นด้วยครับว่าเล่นเอื้อให้ไอดีไหน การล็อคอินด้วย  เดานะครับ

jhunter

ดูที่ไอพี

แล้วก้อดูแค่ว่าใครสมัครก่อนนิ

เท่าที่ผมรู้หลายทีมก็เป็นทีมหลักของคนๆนั้นนะ ผมว่ามันไม่ใช่กรณีนี้

jhunter

ดูกระบวนการเล่นด้วยครับว่าเล่นเอื้อให้ไอดีไหน การล็อคอินด้วย  เดานะครับ

ถ้าล๊อกอินทีมผมน่าจะสม่ำเสมอที่สุดนะ

tenpz

ตอน เจหัน ให้ไอดีนี้มา เจตนา จริงๆ คือฝากกดบู๊ทนะครับ,ช่วยบริหารทีม

แต่เจ้าตัวแถมว่าด้วยว่าเอาไปส่องนักเตะได้

ซึ่งส่วนตัวแล้ว ผมก็ได้เข้าไปส่องอยุ่บ้าง แต่เจอแต่เด็กกากๆ เ้ลยเลิกส่องไป นานละ

ส่วน เจ๊หน่อย(noeiwoon) แก ขาประจำ ส่องเ้จอเด็กโหดๆ ทีไร ก็มาบอกเพื่อนๆในแชท (แบนทั้งแชทปะอันนี้ผลประโยชน์ร่วมกัน)

เจตนา ช่างลึกซึ้งจริงๆ อาจจะคิดว่าแถ แต่กรุพูดจริงนะ

คนอื่นก็มีเยอะแยะนำ ไอ สเก้า ส่องนักเตะเนี่ย แต่เขาไม่แบ่งกันไง มุบมิบไว้ใช้คนเดียว

ฉะนั้น มีสเก้าเก็บไว้คนเดียวนะ ห้ามแบ่งปัน
« Last Edit: November 21, 2011, 03:59:44 PM by tenpz »

น่าเศร้า

คนฝากกดบูทกันเยอะนะครับเกมนี้

โดนแบนกันอีกหลายกลุ่มแหงๆ

[email protected] -> เกี่ยวกับการซื้อบัญชีพรีเมียมและโทเค็น
[email protected] -> ติดต่อเกมมาสเตอร์, อุทธรณ์บทลงโทษ, รายงานคนโกง
[email protected] -> เรื่องทั่วไป

tenpz

เศร้าใจจริงๆ

หลายคนในกระทู้นี้ โกง มากกว่าเราอีกก็มาโชว์หล่อกันได้

ซื้อ-ขายก็ไม่มีโกง ขาวสะอาดมาก เช็คได้นะ

ส่องนักเตะทีมตรงข้ามเผื่อให้ผลตัวเองชนะ "ไม่มี" ส่องทีมตรงข้ามผมใช้ เอเนอจี้ ตัวเองล้วน 50 เอเนอจี้นี่ละ

วันละ 2-3 ครั้ง ไม่กี่วันก็ 10 ตัวแล้วครับ

ขอโทษ ด้วยละกันนะครับที่ทำผิดไปคราวนี้ คงไม่มีอีกแล้ว เหตุการณ์แบบนี้

tenpz

น่าเศร้า

ทีมลุกสมุน โดนยัง ตาน๊วพ ถถถ

HanaSan

• National Team
กรณีนี้ก็ไม่แปลกที่เค้าจะเจอต่อให้ไม่ได้ใช้งานหลายคนก็เถอะ ทั้งโลกผมว่ามีไม่เกิน 10-20 ทีมที่มี scout ระดับสูง(4-5) (ส่วนตัวยังไม่เคยเห็นเลยสักทีม ตั้งแต่เล่นมาถ้า admin ไม่ได้ประกาศทีมนี้ออกมาก็คงไม่รู้ว่ามีทีมscout สุดยอดด้วย) ค่าอัพไม่ใช่ถูกๆรู้สึกจะเกือบ 5ล้านได้มั้ง ทีมที่อัพได้ต้องเล่นมานานและไม่อัพอย่างอื่นเลยแหละมั้งเนี่ย  (เอาจริงๆคือคนที่เล่นจริงๆใครจะบ้าอัพ scout ก่อนละ  :P)

ถ้าเจอทีมที่ scout ระดับเทพหรามาเลย แล้วอย่างอื่นในทีมห่วยหมด ไม่ต้องให้ทาง mod ดูหรอก จะเป็นใครก็ได้ถ้าสังเกตหน่อยก็น่าจะเดาออกได้ว่าเป็นทีมรองของใครสักคนแน่นอน  แต่ปัญหาคือมันเป็นของใครละ เราไม่รู้หรอกแต่ทาง mod เค้าตรวจทีเดียวก็รู้แล้วมั้ง

ซึ่งถ้ามีแค่ไม่กี่ทีมเค้าตรวจแปปเดียวก็เจอต้นตอแล้วละไม่แปลกที่จะโดนกันทั่วหน้า

« Last Edit: November 21, 2011, 08:26:04 AM by HanaSan »

tenpz

งง

ไม่มีใครบอกนะครับว่า ไม่ผิด ก็ผิดจริงๆหนิครับ ยอมรับ  :-\

น่าเศร้า

ทีมลุกสมุน โดนยัง ตาน๊วพ ถถถ

ยังไม่โดน เลยยย ไม่กล้าล๊อกอินเลยยย

Tackey Anderssen

• นโยบายปั้นเด็ก
    • Logo team
ต้นมั่วละ การแบ่งปันเป็นสิ่งที่ดี ยังไงก็ไม่ผิดหรอก อย่างกรณีถ้าสโมสรเป็น ID หลักของต้น พอเจอนักเตะดีๆหรือเพื่อนๆถามก็บอกไปทาง PM หรือในแชตแล้วแต่ แอดมินจะแบนรึ ที่น่าแบนเลย 1.เอาเปรียบคนที่ไม่มีสโมสรรองไว้ส่องเด็ก ที่บอกประกาศทุกคนในแชตก็ใช่ว่าจะได้รับทุกคน 2.ทำให้นักเตะที่ส่องแล้ว ทุกคนรู้แล้วราคาสูงขึ้น เอาเปรียบคนที่อัพเองส่องเองเขาก็อยากได้นักเตะเหมือนกัน 3.ส่องแล้วเอานักเตะมาดองไม่ยอมปั้น หรือเอามาขายต่อไม่ออกก็ดองกันเด็กไม่ได้รับการพัฒนา จนต้องปรับ PR รูปแบบใหม่กระตุ้นผ่องถ่ายนักเตะดาวรุ่ง 4.คนที่เกี่ยวข้องทั้งที่ไม่มีชื่อหรือชื่อในที่นี่ หรือมีชื่อในนี้แต่ไม่รู้เรื่อง ก็ยอมรับเถอะว่าวิธีส่องเด็กโดยการแบ่งปันผ่าน cyber1 ครั้งนี้ เป็นวิธี ที่เรียกว่า ล๊อบบี้ยิสต์ ที่เราทุกคนไม่ชอบและ โดยเฉพาะฝรั่งก็ไม่ชอบกับเราด้วย
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

tenpz

ขี้มั่วหนะ ฮ่า

ที่มาตอบเพราะอยากให้รุ้เจตนา เท่านั้นแหละ ว่าไม่ได้มีเจตนาจะโกงไอที่ jhunter อัพสเก้า นั่น แก คิดว่าไม่ผิดไง ทำไปโดยไม่รุ้ มีครั้งนึงตานพ ถามว่าเอาสเก้าทีมสำรองส่องทีมตรงข้าม ผิดไหมjhunter ก็ตอบว่าไม่ผิด เพราะแกไม่รุ้จริงๆ เพราะแกคิดว่า แค่อัพสเก้าไม่ได้ทำให้ ทีมเหนือกว่าตรงไหน ส่องนักเตะแล้วบิดชนะเหรอ ส่องทีมตรงข้ามแล้วผลชนะเหรอ ประมาณนี้

Chloro

กรณีของเจเจ ถ้าแจ้งแบนโดนแน่นอน เพราะมีหลักฐานค่าทีมอยู่ โฮะๆๆๆ ดีเลย ได้เอาไว้เป็นตัวประกันตอนเจเจหือ

• Logo team

ที่มาตอบเพราะอยากให้รุ้เจตนา เท่านั้นแหละ ว่าไม่ได้มีเจตนาจะโกงไอที่ jhunter อัพสเก้า นั่น แก คิดว่าไม่ผิดไง ทำไปโดยไม่รุ้ มีครั้งนึงตานพ ถามว่าเอาสเก้าทีมสำรองส่องทีมตรงข้าม ผิดไหมjhunter ก็ตอบว่าไม่ผิด เพราะแกไม่รุ้จริงๆ เพราะแกคิดว่า แค่อัพสเก้าไม่ได้ทำให้ ทีมเหนือกว่าตรงไหน ส่องนักเตะแล้วบิดชนะเหรอ ส่องทีมตรงข้ามแล้วผลชนะเหรอ ประมาณนี้
ข้อมูลการอัพสโมสรสำคัญทุกอย่างละมากน้อยต่างกัน ผู้เล่นเกมก็เลยลำดับความสำคัญต่างกัน ถ้าถามว่าสเก้าสำคัญตรงไหน ดังนี้ 1.เกมนี้การซื้อถูกขายแพง หรือซื้อนักเตะดีราคาถูก แทบจะเป็นหัวใจของเกมเลย ก็คิดเองนะข้อนี้สเก้าทำอะไรได้บ้าง 2.ส่องทีมตรงข้าม ถ้ารู้เรา รู้เขาแล้ว ไหนจะแพ้ละ แต่กรณียังไม่รู้จริงๆนะ ว่าสเก้านักเตะคู่แข่งได้ยังไงหว่า เห็นสกิลนักเตะเลยป่าว  :-\
Philosophy = Balance----->>>Liverpool รับปั้นเด็กทีมชาติไทย
ปรัชญาการเล่นแบบสมดุลจะเป็นกุญแจสำคัญพาทีมประสบความสำเร็จ

• Logo team
กรณีของเจเจ ถ้าแจ้งแบนโดนแน่นอน เพราะมีหลักฐานค่าทีมอยู่ โฮะๆๆๆ ดีเลย ได้เอาไว้เป็นตัวประกันตอนเจเจหือ
อ้าวตาสารเหรอ แล้วเรื่องทีมได้เรื่องยังไงหว่า

tenpz

เท่าที่ผมรู้ มีทีมทำผิดบางทีมจากข้างบน ทีมที่เกี่ยวข้องเลยโดนด้วย cyber01 ไม่ใช่ตัวกลางในการทำผิด(แต่มันน่าจะจับมาเป็นทีมที่ผิดได้ชัดเจนที่สุด) บางทีมที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับ cyber01 เลยไม่โดน แต่บางที่มที่ไม่มีส่วนก็โดนเหมือนกัน ผมก็ไม่รู้ ว่ามันมาจากไหน

ทีมชื่อแปลกๆ นั่นคือทีมสำรองเจ๊หน่อย กับหมอ นะ

ซึ่ง หมอนี่ โดนเกี่ยวไปด้วยเลยจริงๆ เนื่องจาก หมอ ไม่รุ้พาส ไซเบอ แต่เจ๊หน่อย มีพาสหมอ เลยกลายเป็นว่า หน่อย เข้า หมอ = ไอพีร่วมกัน หน่อยไปเข้าไซเบออีกที = โดนทั้งคุ่

2คนนี้ก็โดนแบนไปแล้วข้อหา กดบูีทให้กัน  ::)

ซึ่งก็พึ่งปลดแบนเช่นกัน

tenpz

อ้าวตาสารเหรอ แล้วเรื่องทีมได้เรื่องยังไงหว่า

กองทุน 1ล้านถูกยึดไหม สากเขียว

Chloro

ของผม ที่บ้านเล่น 3 คนครับ น้องติดทหาร ลูกพี่ลูกน้องกลับ ตจว ผมกดบูท ให้ เลยโดน +ของแฟนด้วย

คุยอยู่ 2 วันตอนนี้ได้กลับแล้วครับ

Chloro

ไม่โดนครับ บอกแล้วว่าสกิลเทพ

tenpz

ข้อมูลการอัพสโมสรสำคัญทุกอย่างละมากน้อยต่างกัน ผู้เล่นเกมก็เลยลำดับความสำคัญต่างกัน ถ้าถามว่าสเก้าสำคัญตรงไหน ดังนี้ 1.เกมนี้การซื้อถูกขายแพง หรือซื้อนักเตะดีราคาถูก แทบจะเป็นหัวใจของเกมเลย ก็คิดเองนะข้อนี้สเก้าทำอะไรได้บ้าง 2.ส่องทีมตรงข้าม ถ้ารู้เรา รู้เขาแล้ว ไหนจะแพ้ละ แต่กรณียังไม่รู้จริงๆนะ ว่าสเก้านักเตะคู่แข่งได้ยังไงหว่า เห็นสกิลนักเตะเลยป่าว  :-\

มันไม่ใช่ทุกแมทนีี่ที่จะแพ้ชนะ ทำให้ไม่แปลกที่แกจะคิดอย่างนั้น

ซึ่งฉ่วนตัว ผมก็รุ้ว่าผิด เลยไม่ได้ทำไง ส่วนเจหันเตอก็ไม่ได้ส่องทีมคุ่แข่งเพื่อ ผลการแข่งขันเหมือนกันนะครับตรวจสอบได้
ส่วนสเก๊าเห็นสกิลไหม เห็นสิ ลองใช้สเก้าตัวเองดูนะ LV1 คลาดเคลื่อนประมาณ 1-2 อ่ะครับแต่ละสกิล